ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้
    เป็นไงไม่รู้แต่คิดถึงคนไม่มีปัญญาซื้อบ้างเถอะครับถ้าขายเกมล่ะ 500-800 กว่าบาทผมจะซื้อมันทุกเกมส์เลย เกมเป็นพันไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับยังน้อยก็ให้ได้มีโอกาสได้เล่นหน่อยเถอะ
    คือ ถ้าซื้อเกม 500-800 ได้ทุกเกม ถ้าคุณซื้อไป 2 เกมมันก็ 1000-1600 แล้วทำไมบอกไม่มีตังซื้อเกมละพัน งงจ้า
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    -0-

พลาดแล้ว ไปเถียงกะเพื่อนผม 555555

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อย่าไปต่อปากต่อคำเลยครับ เกินเยียวยา
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จัดไปรางวัลCracker of the year

ปล.เรื่องแท้เถื่อนนี้ไม่มาม่านะ แต่ตามอัตภาพคับ มีเงินก็ซื้อไม่มีเงินก็เถื่อน อย่าเดือดร้อนไปกู้หนี้ยืมสินมาก็พอ อย่างผมเองก็โหลดเถื่อนแต่ก็มีโควต้าเกมแท้บ้างถ้าเกมมันดีจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 3rd December 2014 เมื่อ 11:20

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    GTAV ก็แคร็กได้สินะ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    คนเล่นเถื่อนอย่างผมก็นั่งสงบเสงียมเจียตัวไป
    คนเล่นแท้ก็อย่ามาทับถมกัน

คนเล่นเกมส์เหมือนกันคุยกันแต่เรื่องเกมส์เถอะครับ เถียงกันไปไม่เกิดประโยชน์

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

เล่นของเเท้เถอะครับ น่าภูมิใจกว่าเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย killswitchman : 3rd December 2014 เมื่อ 11:59 เหตุผล: พิมพ์ผิด

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    สงสัยจะเกรียน - -
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ถ้าทีมแฮคเกอร์พวกนี้ผันตัวไปทำงานให้บรีษัทผลิตเกม ในด้านการป้องกันเล่นเถื่อนนิผมว่าคงไม่มีเกม crack ให้เล่น

ผมก็ว่างั้น

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    สมัยก่อนผมกะเล่นเถื่อนนะ

กะไม่เคยออกมาร้องสิทธิ์ มาตะโกน มาว่า อะไร

เล่นเถื่อนแล้วไปว่า เกมเค้าอีก

มันกะละอายใจนะ - -

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    พวก...ดีใจกันยกใหญ่

ตอนแรกๆหลายๆคอมเม้นเค้าก็คุยกันขำขำสนุกๆอยู่ จนกระทั่งหลังจากเรพนี้แหล่ะครับ

คือบางทีผมก็ไม่เข้าใจนะ ส่วนตัวผมเกมไหนดีมั่นใจว่าออนไลน์สนุกก็จัดแท้

ถ้าเป็นเกมที่โหลดมาเทสการ์ดจอ ก็เถื่อนไปก่อน สนุกค่อยว่ากัน

ดราม่าแท้เถื่อนเลยเฉยๆ เพราะเข้าใจทั้งสองฝ่าย

ที่ไม่เข้าใจคือ คุณ mung จะทับถมอีกฝ่ายเพื่ออะไร ?

บางคนบอก พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์พูด แล้ว แปลว่า พวกเล่นแท้ นี่จะด่าจะว่าอะไรคนเล่นเถื่อนก็ได้ว่างั้น ?

ผมไปเห็นไอ้ข้อความแบบนี้ ยังขึ้นเลย คือจะพ่นออกมาเพื่ออะไร

ไอ้เรื่องดราม่า ถ้ามันไม่มีคนเปิด มันก็ไม่ต้องมานั่งเถียงกันหรอกครับ

แต่ใครอยากรู้ก็ลองไปไล่ดูละกันว่า ฝ่ายใครมักจะเริ่มก่อน เวลามีข่าวดีของพวกขาเถื่อน

ประเด็นของคนที่เริ่มด่าคืออะไร

1. โกรธแค้นแทนผู้พัฒนาจริงๆ เพราะตัวเราเองใช้ของแท้มันทุกอย่าง

2. หมั่นไส้ไปอย่างงั้นแหล่ะ ไม่อยากเห็นฝั่งตรงข้ามมีความสุข

3. อิจฉาเพราะว่าตัวเองหาแหล่งโหลดเถื่อนลงแครค ไม่เป็น ต้องสำเร็จรูปจากแท้เท่านั้น เลยต้องยอมจ่าย

สุดท้ายฝากบอกพวกแท้หน่อยนะครับ

เราเล่นแท้ เราภูมิใจของเราเอง ที่ได้สนับสนุน ผู้สร้าง เท่านั้นผมว่าน่าจะพอแล้ว

ไม่น่าจะต้องเป็น ฮีโร่ รึพระเอก รึอะไรก็ช่าง ไม่ต้องออกมาด่ามาว่า คนที่เค้าไม่ได้คิดเหมือนเรา

ตัวผมเอง ผมมีความสุขทุกครั้ง ที่ได้ตีตั๋วเข้าไปดูหนัง เข้าไปอุดหนุน ผกก หรือ นักแสดงที่ชื่นชอบ

เป็นส่วนหนึ่งของรายได้เล็กๆ ให้เค้าได้สร้างสถิติต่อไป เท่านี้มันก็มีความสุขเล็กๆในใจแล้ว

ผมไม่เคยไปด่าพวกซื้อแผ่นไรท์ หรือโหลดบิท มาดู

เอาจริงๆ ทั้งเกมและหนังระดับนี้ เค้าทำขายทั่วโลกครับประเทศเรามันแค่กระหย่อมนึงของรายได้เค้า

คนไทยด้วยกัน ถ้ามันไม่ได้หนักหนาอะไร ตักเตือนกันก็พอครับ อย่าถึงกับแบ่งแยกอย่าด่า อย่าอาฆาตอะไรกันเลย

เข้าใจนะครับ คนโหลดเถื่อนก็หัดอุดหนุนแท้มั่งนะครับ มันมีอะไรอีกหลายๆอย่างที่ตัวเถื่อนออฟไลน์ไม่สามารถทำได้

ลองโหลดมาออนไลน์เล่นกับเพื่อนๆคนรู้จักใกล้ๆดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อติดใจเกมหน้าจะได้ลองดูอีก เล่นกับเพื่อนมันสนุกกว่าเล่นคนเดียวอยู่แล้ว

ไอ้พวกแท้ ทั้งหลาย เพลาๆลงบ้าง สังคมมันจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะครับ ขอบคุณครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ใครจะเล่น แท้ เถื่อน ก็ไม่ต้องไป เ สื อ ก กับเขาหรอก

คนเล่นแท้ ก็ภูมิใจเอง มีกล่องมาสะสม บลาๆ แค่นี้มันก็สงบ และ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ตอนแรกๆหลายๆคอมเม้นเค้าก็คุยกันขำขำสนุกๆอยู่ จนกระทั่งหลังจากเรพนี้แหล่ะครับ

คือบางทีผมก็ไม่เข้าใจนะ ส่วนตัวผมเกมไหนดีมั่นใจว่าออนไลน์สนุกก็จัดแท้

ถ้าเป็นเกมที่โหลดมาเทสการ์ดจอ ก็เถื่อนไปก่อน สนุกค่อยว่ากัน

ดราม่าแท้เถื่อนเลยเฉยๆ เพราะเข้าใจทั้งสองฝ่าย

ที่ไม่เข้าใจคือ คุณ mung จะทับถมอีกฝ่ายเพื่ออะไร ?

บางคนบอก พวกเล่นเถื่อนไม่มีสิทธิ์พูด แล้ว แปลว่า พวกเล่นแท้ นี่จะด่าจะว่าอะไรคนเล่นเถื่อนก็ได้ว่างั้น ?

ผมไปเห็นไอ้ข้อความแบบนี้ ยังขึ้นเลย คือจะพ่นออกมาเพื่ออะไร

ไอ้เรื่องดราม่า ถ้ามันไม่มีคนเปิด มันก็ไม่ต้องมานั่งเถียงกันหรอกครับ

แต่ใครอยากรู้ก็ลองไปไล่ดูละกันว่า ฝ่ายใครมักจะเริ่มก่อน เวลามีข่าวดีของพวกขาเถื่อน

ประเด็นของคนที่เริ่มด่าคืออะไร

1. โกรธแค้นแทนผู้พัฒนาจริงๆ เพราะตัวเราเองใช้ของแท้มันทุกอย่าง

2. หมั่นไส้ไปอย่างงั้นแหล่ะ ไม่อยากเห็นฝั่งตรงข้ามมีความสุข

3. อิจฉาเพราะว่าตัวเองหาแหล่งโหลดเถื่อนลงแครค ไม่เป็น ต้องสำเร็จรูปจากแท้เท่านั้น เลยต้องยอมจ่าย

สุดท้ายฝากบอกพวกแท้หน่อยนะครับ

เราเล่นแท้ เราภูมิใจของเราเอง ที่ได้สนับสนุน ผู้สร้าง เท่านั้นผมว่าน่าจะพอแล้ว

ไม่น่าจะต้องเป็น ฮีโร่ รึพระเอก รึอะไรก็ช่าง ไม่ต้องออกมาด่ามาว่า คนที่เค้าไม่ได้คิดเหมือนเรา

ตัวผมเอง ผมมีความสุขทุกครั้ง ที่ได้ตีตั๋วเข้าไปดูหนัง เข้าไปอุดหนุน ผกก หรือ นักแสดงที่ชื่นชอบ

เป็นส่วนหนึ่งของรายได้เล็กๆ ให้เค้าได้สร้างสถิติต่อไป เท่านี้มันก็มีความสุขเล็กๆในใจแล้ว

ผมไม่เคยไปด่าพวกซื้อแผ่นไรท์ หรือโหลดบิท มาดู

เอาจริงๆ ทั้งเกมและหนังระดับนี้ เค้าทำขายทั่วโลกครับประเทศเรามันแค่กระหย่อมนึงของรายได้เค้า

คนไทยด้วยกัน ถ้ามันไม่ได้หนักหนาอะไร ตักเตือนกันก็พอครับ อย่าถึงกับแบ่งแยกอย่าด่า อย่าอาฆาตอะไรกันเลย

เข้าใจนะครับ คนโหลดเถื่อนก็หัดอุดหนุนแท้มั่งนะครับ มันมีอะไรอีกหลายๆอย่างที่ตัวเถื่อนออฟไลน์ไม่สามารถทำได้

ลองโหลดมาออนไลน์เล่นกับเพื่อนๆคนรู้จักใกล้ๆดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อติดใจเกมหน้าจะได้ลองดูอีก เล่นกับเพื่อนมันสนุกกว่าเล่นคนเดียวอยู่แล้ว

ไอ้พวกแท้ ทั้งหลาย เพลาๆลงบ้าง สังคมมันจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะครับ ขอบคุณครับ
    ขอบคุณครับอ่านแล้วน้ำตาไหลเลยผมไม่ได้ต้องการอะไรหรอกแค่พูดกันดีๆแค่นี้แหละที่ต้องการ แต่ก็ไม่ใช่ว่าผมจะเถื่อนไปซะทุกเกมหรอกครับเกมไหนที่ชอบมากๆจริงๆผมก็แท้อยู่ดีแหละครับ ขอแค่นี้จริงๆพูดกันดีๆอย่างไม่ดูถูกกันต้องการแค่นี้แหละครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้

ตอนแรกผม ก็ฮา ๆ ละครับ

แต่เจอข้อความนี้ไปแบบ เอ๋ ยังไง ตรรกะแปลก ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ panuwitzman อ่านกระทู้

เกมยังไงก็เกมขายราคาแพงช่วยเพิ่มประโยชน์ชีวิตอะไรบ้างครับ ? 1000กว่าบาทเอาเงินไปทานข้าวดีกว่าไหม !!

แต่พอเจอ ข้อความนิหนักเลย

พวกคุณที่ใช้เงินเป็นเบี้ยล่างคงไม่เห็นค่าของเงินหรอกถึงได้พูดกล่าวอ้างไปต่างๆนาๆว่ามันถูกต้องเสมอไป !!

กะงงกะเค้าเหมือนกัน คือคนซื้อ เกม นิใช้เงินเป็นเบี้ยล่างหรอยังไง

ไม่เห็นค่าของเงิน

แต่กะนะจะแท้จะเถื่อน กะตามอันจะกินครับ
    มีกะแท้ ไม่มีกะเถื่อน แต่ถ้ามีบ้างกะขอให้แท้บ้าง เถื่อนบ้าง
    เกิดมากะหลายปีละ เห็นการเปลี่ยนแปลงของวงการนี้มาเยอะ
    ไม่อยากให้ถึงยุคที่ ค่ายเกม ปิดตัวไป ผู้พัฒนา เปิดระดมทุน อย่างเดียว
    คนเรามี จุดยืนของเราครับ ไม่ใช้คนที่ยืนคนละจุดกับเราผิด

ปล. ขอให้เกมใน PC จงมีต่อไป เพราะไม่ชอบเล่น JOY - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kira002 : 3rd December 2014 เมื่อ 16:55

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    คนเล่นเถื่อนอย่างผมก็นั่งสงบเสงียมเจียตัวไป
    คนเล่นแท้ก็อย่ามาทับถมกัน

คนเล่นเกมส์เหมือนกันคุยกันแต่เรื่องเกมส์เถอะครับ เถียงกันไปไม่เกิดประโยชน์
    ผมก็เถื่อนซะเยอะท่าน อิอิ
    Intel i5-4440 : GIGABYTE GTX 970 OC : GIGABYTE GA-Z87-HD3 : team xtreem 8gb (4x2) : XFX 750W : Cooler Master: CM 690 III

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    แต่ก่อนผมก็เถื่อนหมดทุกเกมส์นี้เหละครับ สิงในบอร์ดนี้มานานสมัยผม เพิ่งจบ ม.ต้น ยันปัจจุบันผมเรียนจบทำงาน ตอนผมเรียนจบปวสทำงานเกี่ยวกับช่างศิลปสถาปัตย์ ผมรู้สึกว่าขนาดผลงานแค่ภาพวาดมันยังใช้เวลาทำลงแรงลงทุนขนาดนี้เลย ผมรู้สึกเหนื่อยแต่ก็ภูมิใจกับมัน ไม่รู้สิสำหรับผมแล้วผลงานตัวเองนั้นก็มีค่าสำหรับเรา แต่สำหรับคนอื่นผมไม่รู้ว่าเขามองยังไง และเมื่อมองกลับไปเหล่า DEV นักพัฒนาเกมส์กว่าจะทำมาได้เกมส์ๆหนึ่ง ไม่เหนื่อยกันแทบตายยิ่งกว่าเราเหรอ ? โห..... เขาใช้เวลาสร้างเป็นปีเป็นเดือนๆ ต้นทุนสร้างเท่าใหร่วะเนี้ย ? กินข้าวหมดไปแต่ละมื้อเพื่อคาดหวังกับผลงานของตัวเอง ออกมาจำหน่ายสู่ตลาดวงการเกมส์ไม่ว่าจะพอตฟรอมไหนก็ตาม ยิ่งคุณได้ดูหนังเล็กๆชื่อ indie game the movie คุณจะเข้าใจถึงชีวิตนักทำเกมส์มากขึ้น แม้มันจะเป็นเกมส์เล็กๆหรือมีผู้พัฒนาคนเดียวก็ตาม มันเป็นอาชีพที่ยากและลำบากมาก เราไม่รู้หรอกว่าผลงานที่เราทำจะได้ออกจำหน่ายหรือเปล่า เราไม่รู้หรอกว่าเราทำเกมส์ออกมาคนจะชอบไหม หรือคนเล่นเขาจะยอมควักกระเป๋าตังจ่ายเพื่อซื้อมันหรือเปล่า แต่สิ่งที่ผมเห็นคือเขาลงทุนลงแรงใช้ทรัพย์จำนวนมากและเวลาในการพัฒนาเพื่อหวังจะได้เงินกลับมาเลี้ยงตัวเองและครอบครัวในอนาคต เพราะงั้นผมจึงตระหนักและเข้าใจว่าหากเราทำงานสักชิ้นแล้วมีคนขโมยผลงานเราไปแจกให้คนที่ไม่รู้อะไรและปลูกฝังบางสิ่งให้กับเขาอย่างหลายๆคอมเม้นที่ผมเห็น.... สิ่งที่ไม่รู้ก็คือ.... ไม่รู้เลยว่าการโหลดเถื่อนมันมีผลยังไง แต่จริงๆเลยมันมีผลมากเลยครับยกตัวอย่างบริษัทเกมส์หลายๆเกมส์ปิดตัวลงทั้งในไทยและต่างประเทศหลายๆคนคงจะเคยได้ยินข่าว และคิดว่าพนักงานในนั้นเป็นร้อยเป็นพันคนตกงาน ในขณะที่คุณโหลดเถื่อนอย่างสบายใจเฉิบ และมีคนมาบอกคุณว่า เห้ย ! ซื้อแท้ดีกว่า แต่คุณกลับไปพูดกับคนเล่นแท้ว่า ซื้อทำไม ? เอาเงินไว้กินข้าวดีกว่า ก็เหมือนกับโจรนั้นเหละครับ แต่บางคนไม่รู้ตัวเท่านั้นเองในขณะที่คุณกินอิ่มนอนหลับสบายทุกวัน แต่อีกหลายชีวิตกำลังลำบาก คุณกำลังเอาเปรียบคนอื่นอยู่รู้ตัวบ้างไหมครับ ? ผมเข้าใจดีว่าชีวิตนักพัฒนาก็เหมือนกับศิลปินที่ต้องไขว้ขว้าไปเรื่อยๆอย่างไม่มีจุดหมาย และไม่มีอะไรแน่นอนจนกว่าเราจะประสบความสำเร็จหรือไม่ แต่ที่แน่ๆผมรู้ว่าอาชีพนี้ลำบากกว่าอาชีพเยอะครับ อยากให้พวกเรานึกถึงคนที่เขากำลังลำบากเรียนมา 10 - 20 ปีเพื่อมาโดนโกงเนี้ยนะ ? ลองคิดๆดูครับ มันไม่ได้เกิดกับครอบครัวคุณเอง คุณพูดได้อ้างนู่นอ้างนี้ 108 เหตุผลสารพัด เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกล้วนๆครับ ว่าคุณจะคิดได้หรือเปล่าอย่าอ้างว่าเกมส์แพงเพราะเกมส์โซนราคาไทยอัพเดทมาแล้ว มีตัวแทนจำหน่ายจากบริษัทโดยตรงที่เป็นพาทเนอร์เยอะแยะครับ ราคาถูกกว่าโซน US เยอะ บางเกมส์ 30 บาทได้ 3-4 เกมส์ก็ยังมีเลยครับ อย่าอ้างว่าเกมส์แพงรอลดก็ได้ครับ ไม่เล่นมันก็ไม่ตายหรอกครับ ฉนั้นอย่าอ้างว่าเกมส์แพงไม่มีเงินซื้อจำเป็นต้องขโมยเล่นจำเป็นต้องขโมยใช้ และขอทิ้งท้ายว่าคนที่ซื้อแท้ไม่ใช่คนโง่ คือคนที่รู้จักละเมียดละไมในการใช้สิ่งของและรู้จักคุณค่าของมัน จบนะครับ หวังเข้าว่าใจที่ผมเขียนไปและขอบคุณที่อ่านจนจบ
    ปล "ผมไม่ใช่เจ้าของ id นี้ผมยืมของคนในกลุ่มมาโพสคืออ่านแล้วทนไม่ไหวอะ ทำไมเด็กไทยมันคิดกันได้แค่นี้จริงๆเหรอ.....หมายถึงบางคนบางคอมเม้นนะ"

จนปัจจุบันตอนนี้ผมเล่นของแท้อย่างเดียวเลยครับ ค่อยๆเก็บเงินซื้อเอาและสิ่งนี้คอยย้ำเตือนกับผมเสมอถึงคุณค่าและความตั้งใจของผู้พัฒนา....

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    DEV บางทีมทุ่มเทกับผลงานจนเล่นแล้วรู้สึกได้ พวกนี้เราก็สมควรให้เงินสนับสนุนให้เขามีกำลังใจทำงานผลดีๆ ออกมาในครั้งต่อๆ ไป
    แต่บางทีมนี่ก็ทำให้รู้สึกเหมือนกับว่าออกมาหวังผลกำไรนะครับ เกมไม่มีคุณภาพเท่าราคาที่ตั้งไว้ ซื้อแท้แล้วรู้สึกเสียดายเงินยังไงไม่รู้

สุดท้ายก็อย่างที่ท่าน jackiiez กล่าวมาครับ คนเล่นเถื่อนก็อย่าไปว่าคนเล่นแท้ คนเล่นแท้ก็อย่าไปว่าคนเล่นเถื่อน ถ้าต่างฝ่ายไม่มีใครรุกรานอีกฝ่าย ปัญหาก็ไม่เกิด
    ส่วนตัวผมสายมืดซะส่วนใหญ่ แต่ถ้า Steam หรือ Origin มีให้โหลดฟรีก็ไม่พลาดจัดมาไว้ในบัญชีก่อนจะชอบหรือไม่ค่อยว่ากัน
    บางทีเห็นพวกเล่นแท้มาต่อว่าคนเล่นเถื่อนยังกะเป็นส่วนนึงของทีมก็ตลกนะครับแต่ไม่ออกความเห็นเท่านั้น
    ซื้อแท้เนี่ยถูกต้องและสมควรได้รับการสนับสนุนอยู่แล้วครับ แต่ผมคิดว่าคุณไม่ควรไประรานคนเล่นเถื่อน
    เขาคิดไม่เหมือนเราใช่ว่าเขาจะผิดเสมอไปนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Vegito : 3rd December 2014 เมื่อ 15:49

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ทำในสิ่งที่ถูกต้องไม่ต้องมาประกาศใครรู้หรอกครับ จงภูมิใจกับตัวเองซะ
    เว้นไว้แต่ว่าสันดานในตัวมันจะทนไม่ได้คอยมาดิ้นให้คนอื่นเห็น

กับคนที่ทนไม่ได้ การพูดด่าว่าแบบอ้อมๆก็ไม่ต่างกับกัดจิกไปวันๆกับคนที่เข้าเว็บนี้มาเพื่อโหลดเกมส์ (PC Game - Download)

พูดแล้วได้อะไรในเว็บนี้นอกจากดราม่าและสะใจที่ได้ด่าคนเล่นเถื่อน

ถ้าการเล่นแท้มันยิ่งใหญ่จนยอมกันไม่ได้ไม่รวมตัวประท้วงให้ปิด PC Game - Download ไปเลยละครับ จะไปทีเดียว
    ได้แต่ด่าคนเล่นเถื่อนเพื่อกดดันใครรึเปล่านะ เพราะไม่มีปัญญาทำอะไรได้ได้นอกจากด่าคนเล่นเถื่อน สังคมเว็บนี้อยู่รวมกันเอาตนเป็นที่ตั้ง มีแต่จะแตกแยก

หมาเห่าโจรขึ้นบ้านทั้งๆที่ยังถูกล่ามอยู่มันไม่ช่วยอะไรหรอกนอกจากสร้างความรําคาญ เห่าไห้ดังขึ้นเพื่อไห้ทำคนสนใจได้ คนที่ได้ยินเสียงจะเป็นใครดี

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อะไรที่ทำขึ้นด้วยมือคน ก็ย่อมแก้ได้ด้วยมือคนเช่นกัน (มาอย่างคม)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    คนเล่นแท้ ด่าคนเล่นเถื่อน ว่าเป็น โจรขโมยของ
    คนเล่นเถื่อน ด่าคนเล่นแท้ ว่า โง่ เก็บเงินไว้ซื้อข้าวกินเหอะ

คุณก็ด่ากันไปกันมาอยู่อย่างนี้แหละครับ

เหตุผลของคนๆหนึ่ง ไม่ได้ใช้ได้กับคนทุกคน
    เหตุผลดีๆ มันก็มี เหตุผลบ้าๆ มันก็มี

เถียงกันจนตายน่ะแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมห่างหายไปนาน เมื่อก่อนเคยเห็นดราม่า แท้-เถื่อน ตอนเกม Resident Evil 6 มี crack เล่น online(Multiplayers)ได้ กระทู้นั้นเป็นมหากาฟ Epic สุดๆ ยิ่งกว่าวีรกรรมของเพอร์ซีอุชซะอีก วันนี้มาเห็นดราม่าเรื่องแท้-เถื่อนอีกแล้ว ผมในฐานะสมาชิกคนหนึ่งในบอร์ดแห่งนี้ ขอเตือนสมาชิกใหม่ๆหน่อยนะครับว่า เลิกดราม่าเหอะครับ!!! ใครมีกำลังทรัพย์สนับสนุนของแท้เพราะอยากจะอุดหนุนผู้ผลิตเกมก็จัดแท้ต่อไป ส่วนพวกที่โหลดเถื่อนเอา ไม่ว่าจะโหลดที่ไหนก็ตามแต่ ได้โปรดอยู่เฉยๆเหอะครับ โหลดเถื่อนแล้วยังจะไปต่อล้อต่อเถียงคนเล่นของแท้ทำไม??? คิดซะว่ามีโหลดให้เล่นก็ดีถมเถแล้วนะครับ = =" ปล.เข้าใจตรงกันนะ...
    [IMG] [/IMG]

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ดีครับ เล่นเถื่อนกันเยอะๆ อีกหน่อยจะได้ไม่มีค่ายไหนกล้าเอาเกมตัวเองมาลง pc ขนาดเขามีช่วงลดราคาเหลือเกมละ200 300 ยังไม่ซื้อเล๊ยย 55555

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    ต้มมาม่าแป๊บ เพิ่งจัด Dragon Age: Inquisition มา เกมเทพมาก ขอให้ Crack ไม่ได้ 5555
    ถามนิดนึงครับเกี่ยวกลับ dragon age ถ้าไม่เก่ง ภาษาอังกฤษนี้เล่นไหวไหมครับเป็น เกมแล้วหน้าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    พรุ่งนี้เช้าผมนี่โหลด dragon age เลย