ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 38

THE FOREST CO-OP(ได้มากกว่า2คน)/SINGEL อัพเดจเรื่อยๆ รวมที่นี่ที่เดียวเลย

เวอร์ชั่นล่าสุด V 0.11C มาแล้วนะครับ Co op เล่นได้มากกว่า 2 คนแล้ว และ เซฟได้แล้วครับ แก้ บัค เล๊กน้อยครับ !!!

คุณจะทำอย่างไรเมื่อ เครื่องบินตก ไปยังป่าที่คุณไม่รู้จัก เท่านั้นยังไม่พอคุณยังต้องหนี จากคนป่าสุดโหด The Forest เกมใช้ชีวิตในป่าแบบสมจริง และเอาตัวรอด ทั้งอาหาร ความหนาว ความกลัว คุณและเพื่อนของคุณจะรอดไปได้นานขนาดไหนนนน

แผนที่เกาะมรณะ

โหลดตรงนี้ มี 3 เวอร์ชั่น

V.0.09B DOWLOAD HERE

V.0.10 DOWLOAD HERE

V.0.11 DOWLOAD HERE

ล่าสุด V.0.11C DOWLOAD HERE

จขกท อยู่ ตจว ไปทำธุระ หากใครลอง v.0.11c แล้วใช้ได้โปรดกลับมายืนยันหน่อยนะครับ

Version 0.11C Changelog:

Hey Everyone,

Here’s a small fix to some save/load issues we’ve found since the last patch. Corrupt save games from either 0.11 or 0.11a should now be fixed. (We also fixed traps in multiplayer!)

Fixed error with multiplayer save games sometimes breaking due to racing condition with data fetching in gui.
    Fixed issues with traps (noose, spiked wall, happy birthday) not being buildable in multiplayer games.
    Fixed some issues with single and multiplayer save games when a large amount of buildings were built.

วิธีการลง

1. LOAD มา ให้ เซฟในนามสกุล .rar (ใช้โปรแกรม winrar ในการแตกไฟล์)
    2.แตกไฟล์ออกมา
    3.Play

วิธีCO-OP

ต้องการ internet

ตอนนี้ ตัวเกมส์มีระบบ เปิด port แบบ auto สามารถใช้ external ip ในเกมให้เพื่อนเล่นได้เลย
    หรือหากไม่ได้ให้ หัวห้องทำการเปิด port 27000 ผ่าน เราเตอร์ ซึ่งแต่ละรุ่นก็มีวิธีกันทำที่ต่างการ ให้ถาม google ว่าวิธีการเปิด port ในรุ่นนั้นๆ ทำอย่างไร

เว็ปสำหรับ เช็คว่า port เปิดหรือไม่

http://www.yougetsignal.com/tools/open-ports/

ใส่ ip หัวในช่อง Remote Address
    ใส่ในช่อง Port Number ว่า 27000
    หาก กดแล้วขึ้นว่า
    Port 27000 is closed on แสดงว่าปิด จะไม่สามารถ เข้าเล่นด้วยกันได้
    หาก กดแล้วขึ้นว่า
    Port 27000 is open on แสดงว่าเปิด จะสามารถ เข้าเล่นด้วยกันได้

หากทำตามวิธีด้านบนไม่ได้ สามารถใช้โปรแกรมจำลอง วง LAN ไม่ว่าจะเป็น HAMACHI TUNGEL ส่วนวิธีใช้โปรแกรม ถาม google ได้เลย

1.หัวห้องเข้าโหมด CO-OP
    2.คนจอย ใส่ IP หัวห้องไป
    3. เล่นเลยยยย

ไม่ต้องการ internet

ทำเหมือนเกมส์ เล่นผ่าน LAN ทั่วๆไป อยู่ในวง Lan เดียว กันใช้ ip เครื่องหัวได้เลย

แก้ปัญหาเบื้องต้น

โหลด mega ช้า ใช้โปรแกรม mega downloader

มีอะไรสอบถามได้ครับ ผมเล่นไม่เก่งแต่ก็รอดไปได้นานอยู่ ฮ่าๆยังไม่ตายเลย

แนะนำการเล่น

รายชื่อสิ่งของและวิธีคราฟของต่างๆ

1 เศษผ้า(Cloth) + 1 ขวด(Booze) = 1 ระเบิดขวด

1 Aloe + 1 Marigold = 1 Herbal Medicine(ยาเพิ่มเลือด)

1 Booze + 1 เหรียญ(Coins) + 1 แผงวงจรไฟฟ้า(Circuit Board) = 1 Bomb(ระเบิด)

1 Head(หัวคน) + 1 Bomb(ระเบิด) = 1 Head Bomb

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Rock(ก้อนหิน) + 1 Rope(เชือก) = 1 Stone Axe (ขวานหิน)

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Cloth(เศษผ้า) = 1 Fire Torch (คบเพลิง)

1 Stick(แท่งไม้) + 5 Feathers(ขนนก) = 5 Arrows

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Cloth(เศษผ้า) + 1 Rope(เชือก) = 1 Bow (ธนู)

1 Stick(แท่งไม้) + 1 Skull(หัวกระโหลก) = 1 Club

การอัพเกตอาวุธเพื่อเพิ่มความสามารถให้ดีขึ้น

1 Tree Sap + 1 Tooth(ฟัน) + 1 Weapon = 1 Weapon เพิ่ม ความแรงให้กับอาวุธ +1

1 Tree Sap + 1 Feather(ขนนก) + 1 Weapon = 1 Weapon เพิ่ม ความเร็วในการโจมตีให้กับอาวุธนะ +1

1 Cloth + 1 Weapon = 1 Weapon ทำให้อาวุธติดไฟ (ไม่แน่ใจกว่าได้กับอะไร ไม่เคยลอง อาจจะใช้กับ ลูกธนู)

credit คุณ bir123456

ข้อควรระวัง ไอ้หนุ่มไฟฉาย บอกเลยว่าทีเด็ด ฮ่าๆ มันคืออะไรคุณเจอคุณก็จะรู้เองครับ

ใครมีปัญหาสอบถามได้เลยนะครับ ใครมี ทริคดีๆก็มาแบ่งกันบ้างนะครับ

ถ้าชอบก็ สนับสนุนของแท้นะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sechompu : 28th December 2014 เมื่อ 22:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เวลาเล่นน co-op สร้างกับดักแล้วมันไม่เสร็จครับ พอใส่ชิ้นสุดท้ายมันเสียงดังกริ๊งงงรัวๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moamoa2 อ่านกระทู้
    เวลาเล่นน co-op สร้างกับดักแล้วมันไม่เสร็จครับ พอใส่ชิ้นสุดท้ายมันเสียงดังกริ๊งงงรัวๆเลย
    สงสัย บัค ครับ คงต้องรอเขาแก้ต่อไป >//<

อัพเดจ

เขาแก้แล้วครับ ลองโหลดไป เทสดูเลยครับใช้ได้ กลับมายืนยันทีนะครับ

v0.11c - save/load hotfix
    Hey Everyone,

Here’s a small fix to some save/load issues we’ve found since the last patch. Corrupt save games from either 0.11 or 0.1ไหมลองโหลดไป ทดลองให้ทีครับพอดีผมอยู่1a should now be fixed. (We also fixed traps in multiplayer!)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sechompu : 28th December 2014 เมื่อ 22:43

กล่าวขอบคุณ
    0
    รอ เวอชั่นใหม่อยุครับบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ
    ยังไม่มี เขาไม่ให้มี ยังมีไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตอนนี้ ver ล่าสุด ใช่ตัว 0.18 หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,377
    ขอบคุณมากครับ
    | Intel Core I3-6300 3.80Ghz | Ram 8 GB | Geforce Gtx 950 OC 2 GB | COUGAR ATX CASE 26Aug-25Sep (BLACK) | MSI 970 GAMING |

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    หาคนเล่น ด้วย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    off line ได้ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ได้แล้วครับ ตอนนี้เล่น V 11 อยู่ครับกำลัง โหลดตัว 15b กับ 19b มาลองว่าเล่นได้ไหม