ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ก็เล่น AM ไม่ชอบออก Battlefury อะครับ ?

คือผมชอบเล่น AM ครับ ติดท็อปฮีโร่ที่ผมเล่นดีที่สุด
    แต่ประเด็นคือ

ผมไม่ชอบออกสาย BattleFury ! ( อีแนว โผล่มาพวกรีบไป Preserverance แล้วมาฟูรี่ ภายไม่เกิน 15-16 นาทีเนี่ย )
    ผมคิดว่ามันไม่มีเลือดอะครับ ( ต่อให้ เทรด Str เลือดก็ เองได้มั้งครีบราวๆนี้ ATK Speed ก็ไม่มี )

แต่มันก็ดีตรงที่ ดาเมจเยอะมากเมื่อบวกกับ ManaBurn ของเรา

คือ Burning ก็ออก ผมก็เข้าใจ ( ซึ่งเกมบางเกมที่เค้าเครียดๆกันผมก็ต้องเล่นสายนี้ คือ BTF >> MANTA )
    ผมเล่นสายนี้ก็ได้ แต่ผมว่ามันน่าเบื่ออะ ออกซ้ำๆ

ผมจะออกไปชอบแนว อัพ 3 แล้วออก Vanguard ( อึดและฟารมสบาย )
    ไม่ก็ออก Midas
    ไม่ก็ Vlad >> BKB
    อะไรประมาณนี้ ไม่ออกนอกแนวมาก

มันอาจจะไม่เก่งเท่า BTF แต่ผมว่าก็ไม่ทิ้งช่วงกันมาก ( เพราะ BTF ก้ไม่มีดูด เจอ Nuke หนักๆ แล้วถ้าคนเล่นไม่เก่งพอ มันก็นิ่มมาก )

ส่วนเรื่องความเร็วในการฟารม ผมว่ามันอยูี่ที่ปัจจัยอื่นซะมากกว่า Cleave นะ
    ( แต่ถ้าฟารมเก่ง Cleave จะพาไปไวมากๆ )

เล่นไงกันบ้างครับ

อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    คือที่เขาออกbfกันเนี่ย เพราะว่าฮีโร่ตัวนี้ช่วงแรกยังไงก็โอกาสที่จะwin fightต่ำอยู่แล้ว ส่วนมากเลยไปเน้นให้ฟาร์มเข้าlateไวๆดีกว่า

ต้องยอมรับว่าตัวมัน"นิ่ม"มาก แล้วเป็นแครี่ที่ต้องพึ่งไอเทมมากในระดับนึงทีเดียวถึงจะทำอะไรเป็นประโยชน์ได้บ้าง(อย่างvoidต่อให้ไม่มีไอเทมก็ยังโดดไปครอบโครโน่ได้)

ออกแวนกากได้อึด แต่ไม่มีแดเมจเลย เทียบกันแล้วbfคุ้มกว่าได้แดเมจ+regen

midasถ้าเกมไม่ขาดจริงๆ โอกาสฟาร์มไม่ทันอีกทีมสูงครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    แล้วแต่สถานการณ์นะการของไอเทม แต่ออก BF นี่มาช่วยฟามโยกดัน lane ทำได้ดีเคลียร์ creep ไว manta ก็ช่วยยื้อชีวิตได้เหมือนกัน อีกอย่าง ill ตี support นี่เจ็บเยอะมานาหาย

ปล.แล้วท่าน solo mmr เท่าไหร่แล้วอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถึกแต่ไม่มี DMG นี่ไม่ไหวนะ เป็นผมก็รีบ Fury แหละ ยืนเลนได้ อย่ามองข้ามท่า Burn Mana ครับ สำคัญจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    เบิรนนิ่ง GPM 800
    FURY 10 นาที
    24 นาที บัตเตอรฟลาย ฮารท แมนต้า
    เวล 7 ทุกสกิลอัพไว้ 1 ที่เหลือลงแสตต

( MMR Solo ผม 3300 ครับ กากมาก
    เจอทีมอ่อนบ่อย อย่าว่างั้นงี้เลย จริงๆนะ.. )

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ก็รู้ว่าออก fury นิ่มก็อย่าไปบวกกะอื่นเค้าดิครับ ออก fury มาฟาร์มดันป้อม ไม่ได้ออกมาบวก 55555 แครี่นะครับไม่ใช่แท้ง

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เอาง่ายๆ คำเดียว Meta อธิบายได้หมดล่ะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    AM มันเป็น Hard-carry ไม่ใช่หรือครับ มันก็ต้องมี Babysit หรือ Roamer มาช่วยเลี้ยงอยู่แล้ว ออก BF ให้ได้แหละดีสุดแล้วฟาร์มยาวๆ แต่ที่ท่านบอก mmr 3300 ไปเจอแต่ทีมกาก เป็นเพราะ ท่านเล่นแต่ AM โดยไม่สนใจหรือป่าวว่าคนอื่นๆเขาเลือกตัวอะไรมา

ปล. AM กับ Ulti. Lion ถ้า Lion เวล 6 AM เวล 8 มันก็ต้องโดนแรง เพราะไม่ได้อัพสกิล 3 กับ เลือดน้อย แต่ถ้า หนีฟาร์มยาวๆ มาเอาเก็บตกบ้างเป็นบางครั้ง ดันป้อมเพลินๆ เรท มา ulti ของ Lion นี่แทบจะไม่เข้าเลย !!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ถ้า mmr ตั้งต้นมา 3300 จะบอกว่า ฝีมือก็ตาม mmr นั่นแหล่ะครับ

ผมเองก็เจอทีมห่วย เล่น ช่วง TBD ก็แพ้แหลก แต่เพราะทีมห่วย ชนะ 3-4 เกม ที่เหลือแพ้เรียบ แพ้เยอะกว่าชนะ ค่อนข้างมั่นใจว่าทีมห่วย ผลคือ mmr ผมออกมา 4100 แบบนี้ผมถึงกล้าพูดว่าทีมห่วย แต่ถ้าบอกว่าทีมห่วย แต่ mmr ตัวเองออกมา 3000 กว่าๆ ผมว่าไม่ใช่แค่ทีมแล้วที่ห่วย พูดจริงๆนะ

เพราะถ้าจะบอกว่าทีมห่วยแต่เราเจ๋ง ยังไง mmr มันก็ออกมาสูงครับ เว้นแค่ว่า mmr ตั้งต้นมา 4-5000 แล้วมาเจอทีมห่วย แพ้รวดจนเหลือ 3300 นั่นแหล่ะถึงจะเรียกว่าทีมห่วย แต่ถ้าระบบวัดออกมาได้เท่านั้น ก็ตามฝีมือไม่เกี่ยวกับทีม

ส่วนเรื่องไอเทมอยากออกอะไรก็ออกเถอะครับ ถ้าเราทำหน้าที่ได้ตามปกติ ถ้าท่านจะออก hex แล้วมันพาทีมชนะได้ มันก็ออกได้ครับ แต่ถ้าออกมาแล้วไร้ประโยชน์ แบกทีมไม่ได้ โดนด่าก็เป็นเรื่องปกติครับ เพราะเค้าไม่ได้ดูที่ว่า ออกอะไร แต่เค้าดูที่ว่า ควรเล่นยังไง เล่นแครี่ก็ต้องแครี่ให้ได้ครับ ถ้าท้ายสุดโทษนู่นโทษนี่แล้วแคร่ทีมไม่ได้ โดนด่าก็ต้องรับไปครับ มันไม่เกี่ยวกับไอเทม มันเกี่ยวกับฝีมือ

เหมือนที่ ซานาดะ ยูคิมูระ เคยพูดว่า ซามูไรน่ะ เค้าไม่ได้ใช้ดาบฟันหรอกนะ เค้าใช้ฝีมือต่างหากล่ะ (ตอนนั้น ยุคิมุระ โดนล้อมด้วยนักล่าค่าหัว โดยที่ ยุคิมุระไม่ได้เอาดาบมา มีเพียงคันเบ็ดที่เอามาตกปลา แต่กลับใช้คันเบ็ดตกปลาฟันศัตรูทุกคนในพริบตา) นอกเรื่องไปไกลเลยแฮะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jackiiez : 6th December 2014 เมื่อ 14:26

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ไร้สาระครับบอกตรงๆ MMRไม่ได้วัดอะไรเลย

อยากให้MMRสูงๆ ไม่ต้องเก่งอะไรมันมีวิธีอยู่ แค่กดพวกฮีโร่ที่สามารถทำdamageแรงๆใส่ฮีโร่อีกฝ่ายทุกตัวได้อย่างซุสมาเล่นทุกเกม แค่นี้ก็การันตี 4500+ละตอนพ้นTBD

พวกกากเกรียนมีอยู่ทุกระดับครับตอนนี้ มันก็ทำแบบนี้ต่อๆกันพอMMRมันดรอปไปก็เริ่มไปaccountใหม่มาอีก

ส่วนตัวผมว่าสังคมในนั้นกำลังtoxicขนาดหนักไม่ว่าจะrank หรือ unrank จะ4k หรือ3kก็พอกัน สาเหตุหลักก็เพราะคนไม่มีความผูกพันกับaccount แถมระบบreportเน่า ห่วยแตกเป็นautomaticแทนที่จะใช้ระบบคนดูแลเหมือนtribunal

กล่าวขอบคุณ
    579
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอเช้ามาบ่นหน่อยนะครับ.....
    ผมเล่นมาก็ตั้งแต่ Beta แล้วทุกวันนี้ยังโง่ๆเง่าๆอยู่เลย เลเวล67 MMR3300 เลิกเล่นกันคนมานานหลายเดือนแล้วครับ ไม่ไหว.....
    เล่นดีไม่ดีมันด่าหมด เบื่อหน่ายจริงๆ หลายๆๆๆๆครั้งผลสรุปออกมาผลงานก็ดีกว่าที่มันบ่นๆๆๆๆๆๆ เฮ้อ.......
    ทุกวันนี้ก็ยังเล่นทุกวันครับ ลุยกับบอท บอทมันไม่บ่น แพ้มั่งชนะมั่งก็สนุกกว่าเล่นกับคน น้อยครั้งมาที่จะเจอผู้เล่นที่ดี รู้หน้าที่ รู้จังหวะ
    และที่สำคัญ RESPECT เคารพผู้เล่นอื่น.....หลายๆครั้งเห๊นแล้วท้อใจปล่อย support โดนรุมเล่นงานเพราะมัวแต่ฟาร์มกันอย่างบ้าคลั่ง
    ผมด่าประจำว่าไปเล่น FarmVille เถอะมีของเยอะมันก็ไม่ช่วยอะไรถ้าทั้งทีมยังโดนเล่นงานอยู่.....
    ทุกวันนี้ก็เหลือความมุ่งมั่นเดียว คือเล่นให้ได้เลเวล70 มันมีกล่องให้เปิดตอนเลเวล70น่ะครับ อยากรู้มันจะให้อะไร
    ปล. Steam ID. ผมใช้มา9ปีแล้ว แต่ยังโง่ๆเหมือนเดิม เพราะเล่นมันอยู่ไม่กี่เกมล่ะครับ
    ปล.2 World of Tanks SEA Server ก็คนเล่นเน่าเหมือน Dota2 นี่แหละครับ เฮ้อ..........

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    เกมส์นี้ไม่มีอะไรตายตัวขึ้นอยู่กับสถานการณ์ Item อะไรต้องดูตามเกมส์
    ส่วน จะเล่นอะไรให้ขึ้นไวอยู่ทีทีมด้วย เอาดาเมจแรงๆมา ทีมห่วยก็เท่านั้น
    ฝีมือ 20% Draft 30% Teamwork 50%
    . ..

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ในแมตช MMR Solo หรือ Public ปล. ผมเล่น Carry ถ้าผมไม่รีบเลือกก่อนแล้วจะให้ผมเล่นอะไรล่ะครับคุณ
    เพราะ Carry ก็ต้องเลือกก่อนอยู่แล้วปกติ หรือไม่ใช่ยังไงครับ

เอ่อ MMR เริ่มต้นผม 4000 หรือ 4200 นี่แหละครับ ( แต่น่าจะ 4000 )
    แล้วจะค้างอยู่ช่วงนั้น แล้วมีช่วงนึงดิ่งลงมา 3500 แล้วก็ตอนนี้อยู่ 32 33 35 ครับ

อ่อ ผมไม่เก่งหรอกครับ ผมมันอ่อน อิจฉาคุณๆจังเลยนะครับเล่นกันเก่ง ผมอยากเล่นเกงบ้าง
    ถ้าผมเก่ง MMR ผมคง 5k + สิเนอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมเลิกเล่นไปนานละครับ เจอแต่เกรียนๆ เล่น sup ward ให้ carryมันยังโดนตุ๋ยตายฟาร์มยันลูกบวช พอผมเล่น carry ก็ carry มาเต็มทีม ไอเทมดองเต็มกระเป๋าจะขายก็เสียดาย หันไปเล่น hero of the storm แล้วครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ในแมตช MMR Solo หรือ Public ปล. ผมเล่น Carry ถ้าผมไม่รีบเลือกก่อนแล้วจะให้ผมเล่นอะไรล่ะครับคุณ
    เพราะ Carry ก็ต้องเลือกก่อนอยู่แล้วปกติ หรือไม่ใช่ยังไงครับ

เอ่อ MMR เริ่มต้นผม 4000 หรือ 4200 นี่แหละครับ ( แต่น่าจะ 4000 )
    แล้วจะค้างอยู่ช่วงนั้น แล้วมีช่วงนึงดิ่งลงมา 3500 แล้วก็ตอนนี้อยู่ 32 33 35 ครับ

อ่อ ผมไม่เก่งหรอกครับ ผมมันอ่อน อิจฉาคุณๆจังเลยนะครับเล่นกันเก่ง ผมอยากเล่นเกงบ้าง
    ถ้าผมเก่ง MMR ผมคง 5k + สิเนอะครับ
    เดียวนี้ครับ Solo Rank Carry ต้องเลือกก่อน ? เดียวนะเดียว เลือกมาให้เขา Counter pick รึยังไง ? น่าจะเลือกตัวที่ 3 อะ Carry Mmr สูงๆ เขาจะเลือก Sup ไม่ก็ offlane ก่อน หรือจะเลือกตัวที่ เป็นพวก INITIATOR ก่อน ไมไ่ด้เน็บแนมนะครับ แต่น่าจะ เปิดใจเล่นซัพกันบ้าง บางครั้งเล่นซัพคิวเยอะก็มี พวก WD Sky Es แนะนำ Enigma มันส์ + หล่อ ฟาร์มในป่า สบายๆ ^^

ปล. เวลาผมไปเล่น Solo Rank ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นหรอก Carry กับ mid อะ ส่วนมากได้แต่ Full sup semi sup offlane jungle บ้าง ทำใจๆ

Let teammate feeding i can fat
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monalizii : 7th December 2014 เมื่อ 10:37

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    carry หยิบก่อนให้โดนแก้หรอครับ
    ผมไม่เก่งหรอก ผมตำแหน่ง mid/mid carry ถ้าไม่ได้เล่นแบบเต็มทีมผมก็ไปเล่นตำแหน่งอื่นแทนได้ไม่จำเป็นต้องไป mid
    ฝึกไว้เถอะครับ supp offlane
    ส่วน bf นี่เค้าเอามาฟาร์มกันเกือบทั้งนั้นแหละครับ AM แรกๆวินเรทมันต่ำเลยต้องหลบฟาร์ม
    vanguard,vlad ก็ได้หะแล้วแต่คน มันไม่มีอะไรฟิกซ์ไว้ แต่เวลาผมเล่นซัพไรแบบนี้มันหงุดหงิดเท่านั้นเองว่าเมื่อไหร่ am ตูจะเกิด

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    จากประสบการณ์การเล่น AM มากว่า 150 match ของผมนะ

ถึงเปอร์เซ็นชนะมันจะอยู่ที่ 40 / 60 ก็เหอะ

ออก Fury ได้ก่อน นาทีที่ 15 เมื่อไหร่โอกาสชนะ สูงมากๆครับ อีกไม่เกิน 10 นาทีก็ได้ Manta ล่ะ

แล้วต้นเกม AM มัน Useless มากๆ ผมจะเปลี่ยนจาก Fury เป็น Vanguard ต่อเมื่อทีมไฟท์ของเราสู้่อีกทีมไม่ได้ คือเราต้องออกจากฟาร์มแล้วไป + ด้วยนั่นแหล่ะ

สไตล์ผมมันงี้อ่ะแต่ช่วงนี้ไม่ได้เล่น AM ล่ะ ติดใจ SF solo mid สบายใจ

ปล. MMR เริ่มมาผม 3300 แต่ตอนนี้มันตันอยู่ 37xx-38xx

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เกม****ไม่เหนสเถียรเลย กุเหน void ****ได้ หน้ากาก berserk กับ คริใหญ่ มาก็ฆ่าหมดทีมละ เล่น Hon ดีก่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    เดียวนี้ครับ Solo Rank Carry ต้องเลือกก่อน ? เดียวนะเดียว เลือกมาให้เขา Counter pick รึยังไง ?
    : ผมว่า Counterpick ไม่น่าใช้ประเด็นครับ เพราะฮีโร้ทุกตัวก็มี Counter ทั้งหมด
    ส่วนในของกรณี Carry ก็เช่นกันครับ คุณอาจจะบอกว่า ถ้าขกทรีบเลือก AM ศัตรูอาจจะเลือก FV มาก็ได้นะ
    แต่จริงๆแล้ว มีตัวไหนสู้ FV ตอนเลทเกมได้จริงๆจังๆบ้างครับ ถ้าผมให้ตัวแปรอื่นอยู่ในระดับปกติ
    อีกอย่างนี่ไม่มีการดราฟทหรือแบนนะครับ เรื่องแทคติคในการเลือก Counter อะไรพวกนี้ยิ่งยังไกลครับ

อย่าลืมครับ ผมเล่นคนเดียว ผมไม่รู้หรอกครับอีกสี่คนมันยังไง ถ้ารอเลือกคนที่ 3-4 หรือ 5 แล้วมันมีคนเลือก Carry มาก่อนผมทำไงครับ
    ผมเล่น Carry Role ครับ ไปเล่น Nuker, Support ก็จบครับ Noob เลยถ้างั้น

น่าจะเลือกตัวที่ 3 อะ Carry Mmr สูงๆ เขาจะเลือก Sup ไม่ก็ offlane ก่อน หรือจะเลือกตัวที่ เป็นพวก INITIATOR ก่อน
    : ผมไม่ได้มาเป็นทีมครับ

ไมไ่ด้เน็บแนมนะครับ แต่น่าจะ เปิดใจเล่นซัพกันบ้าง บางครั้งเล่นซัพคิวเยอะก็มี พวก WD Sky Es แนะนำ Enigma มันส์ + หล่อ ฟาร์มในป่า สบายๆ ^^
    : พอดีส่วนตัวผมเป็นคนชอบลาสครีบครับ เลยไม่ได้เล่นซัพ อีกอย่างไม่ชอบรอเกิดด้วยครับชอบเล่น
    เพราะ Supp ยังไงก็มีโอกาสตายมากกว่า Carry อยู่แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ง่ายๆ selfish

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ incubus015 อ่านกระทู้
    เกม****ไม่เหนสเถียรเลย กุเหน void ****ได้ หน้ากาก berserk กับ คริใหญ่ มาก็ฆ่าหมดทีมละ เล่น Hon ดีก่าเยอะ
    มีคนเปิดละรอตามๆ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ incubus015 อ่านกระทู้
    อยากดูเกมเทพของเด็กเกรียนไทยจังเลย HoN ต่างประเทศเจ๊งไปแล้วมั้ง มันดังไหมเกมนี้ ใน E-Sport เขายังมีแข่งกันอยู่อีกกี่รายการ นับได้แล้วมั้ง HoN มันตายไปนานแล้ว ที่ทีมงาน S2Games ทำแพทช์ออกมาก็เพื่อคนไทยอย่างเดียวนี่แหละ เกมดีมันควรเล่นกันทั้งโลก อย่าง LoL Dota 2 ไม่ใช่เล่นกันอยู่ในซอกหลืบของโลก ปัญญาอ่อน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ขอต่อเองครับ ไม่ใช่***กากเองหรอกหรอ ? ghost scepter ก็มี ถ้ามันจะ chrono ***ก็อย่าโง่สิควายยย บลิงค์ก็มีออกหรือกากแล้วมาพาลมั่ว ?? คงจะกากมากกว่า
    คนกากก็กลับไปเล่นเกมส์กากๆอย่าง hon เถอะครับ เกมส์ขยะก๊อบ dota แล้วหาว่า dota ก๊อบ โถไอ่ค๊วยยยย mmr 1500 หรือยังไงจ๊ะ ?? void ตัว counter เกือบครึ่งเกมส์
    พูดมาไม่ได้ไม่สเถียร กากแล้วโทษเกมส์น่าตบให้เกรียนแตกนะครับ กลับไปเล่นเกมส์สเถียรจ๋าของ***เถอะ ***
    ปล.ช่วงนี้ jkg แม้งเน่าผมพลีชีพมากระทู้นึงละแม้งไม่แบนผมสักที

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    เบิรนนิ่ง GPM 800
    FURY 10 นาที
    24 นาที บัตเตอรฟลาย ฮารท แมนต้า
    เวล 7 ทุกสกิลอัพไว้ 1 ที่เหลือลงแสตต

( MMR Solo ผม 3300 ครับ กากมาก
    เจอทีมอ่อนบ่อย อย่าว่างั้นงี้เลย จริงๆนะ.. )
    10 นาที fury ทุกอย่างไม่ได้เป็นไปตามนั้นหรอกมั้งครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมเล่นrank ส่วนมาก ผมจะเป็น 3-5 pick ครับ
    ถ้าผมเล่นคนเดียวอะนะ ผมไม่ FIX หรอกครับ ว่าผมจะเล่น Mid Carry offlane support
    ผมยังไงก็ได้ ไม่เกี่ยง หรือจะเลือก ฮีโร่ มา jungle ไม่ยุ่งกับใครก็ได้ครับ เยอะแยะไป
    Do it now.Sometimes later become never.