ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

Question ป่วยเป็นหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท ต้องเกณท์ทหารไหมครับ?

ผมเป็นมาก็ประมาณ 6 เดือนแล้ว ตอนนี้ผมอายุ 18 ปีครับ เลยสงสัยว่ามันต้องเกณท์ทหารหรือเปล่า ขอบคุณครับ

ปล. ตอนนี้ผมกำลังเรียนนศท. อยู่ด้วยครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ต้องเกณฑ์ครับ ป่วยหนักแค่ไหนก็ต้องเกณฑ์

ยกเว้นว่าจะเป็น หอบหืด นิ้วก้อยสั้น อะไรประมาณนี้ จะไม่ต้องเกณฑ์ครับ

//LOL

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    นศท. นิคือ นักศึกษาวิชาทหาร ใช้ไมครับ

แต่ไม่อยากไปเกณฑ์ ทหาร !!

ถูกไมนิ ถ้าไม่ถูกกะขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    การเรียน นศท. คือการสมัครเข้าเป็นทหารแล้วนะครับ
    หลังเรียนจบ 3 ปี จะได้ยศทางทหารด้วย แต่ผมจำไม่ได้ว่ายศอะไร
    ทำให้ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหารหรือไปจับใบดำใบแดง เพราะว่าได้สมัครเป็นทหารและผ่านการฝึกมาแล้ว
    แต่ปกติก็จะมีการเรียกบุคคลที่เป็นทหารเข้าไปฝึก โดยน่าจะสุ่มเรียก ทุกๆกี่ปีผมก็จะไม่ได้แล้ว
    ถ้าโดนเรียกให้ไปฝึกซ้อมเขาก็จะมีจดหมายส่งมาที่บ้าน ระบุให้เขาไปฝึกวันไหนถึงวันไหน

ส่วนเรื่องหมอนรองกระดูกทับเส้นประสาท อันนี้ผมไม่รู้เหมือนกันนะว่ายังไง
    แต่ถ้าคุณเรียน นศท. จบครบ 3 ปี ยังไงก็ไม่ต้องไปเกณฑ์ทหารอยู่แล้ว (เพราะได้สมัครเป็นทหารและผ่านการฝึกแล้วเรียบร้อย )

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ถ้าเรียน รด แล้วก็คงไม่ต้องเกณฑ์แล้วล่ะครับ (จบ 3 ปีนะครับ) แต่ผมกลัวเรื่องสุขภาพคุณมากกว่า หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทเนี่ยลองปรึกษาหมอยังครับว่าใช้ร่างกายหนักๆแบบเรียน รด เนี่ยมันอันตรายมากไหมถ้าไม่เป็นปัญหาก็เรียน รดให้ครบ 3 ปีก็ไม่ต้องเกณฑ์แล้วครับหรือจะติดใจเรียนต่อปี4-5 ก็ได้นะครับ !!

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ต้องเกณฑ์ครับ ป่วยหนักแค่ไหนก็ต้องเกณฑ์

ยกเว้นว่าจะเป็น หอบหืด นิ้วก้อยสั้น อะไรประมาณนี้ จะไม่ต้องเกณฑ์ครับ

//LOL
    โรคประจำตัวของพวกดาราทั้งหลาย คนธรรมดาเป็นก็ต้องเกณฑ์ตามสัจธรรม