ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124

Arrow [PC/SPORTS] FIFA 12 [2011/REPACK/ENG/MF/2.24GB]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witchapas อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่มีปัญหาเวลาเข้าเกมส์แล้วเด้งออก...
    ลองทำตามผมดูนะ...ผมสมัครไอดี Origin ใหม่เมื่อสร้างไอดีเสร็จทำตามนี้นะครับ
    1. ลงตัวติดตั่งเกมส์เสร็จเรียบร้อย ลงแคล็ก(Black Box ไม่ต้องลงแคร็ก)
    2.เข้าเกมส์ก่อนและพอถึง fifa12 เด้งออกมาหน้าจอ
    3. ให้เข้าไปที่ My Documents เข้าไปที่ โฟว์เดอร์ fifa12 คลิ๊กเข้าไปที่ instance0
    คลิ๊กขวาที่ไฟล์ replay0 แล้วเลือกไปที่ properties ติ๊กไปที่ช่อง Read-only กด ok
    4. คลิ๊กขวาที่ หน้าจอ ไอคอน FIFA12 แล้วเลือก properties แล้วคลิ๊กไปที่ Advanced
    แล้วติ๊กเครืองหมายถูกในช่อง Run as administrator เสร็จแล้ว OK
    ***เวลาเข้าเกมส์เครื่องผมจะมี Origin เด้งขึ้นมาผมก็กดเข้าสุ่ระบบ...เมื่อเข้าระบบแล้วก็คลิกกลับไปที่เกมส์ก็เล่นได้เลย
    ขอให้สนุกนะครับ...ส่วนคนไหนทำแล้วไม่หายก็ต้องขออภัยด้วยครับ...เกมส์ดีๆอยากให้ทุกคนได้เล่น...
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้

มาช่วยยืนยันเล่นได้จริงๆ
    ปล.เล่นมาตั้งนานลืมปรับหน้าจอให้เป็น 1024x768
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chonoaza อ่านกระทู้

มายืนยันให้เจมส์ เล่นได้ 10000000000000000000000000%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mot อ่านกระทู้

ลงเล่นได้ 100%

Year: 2011
    Developer: EA Sports
    Publisher: Electronic Arts Inc.
    Genre: Sports / Soccer

FIFA 12 กลับมาในซีซั่นนี้ พร้อมด้วยระบบใหม่ที่จะปฏิวัติการวางเกมลงสู่สนามฟุตบอลด้วยระบบฟิสิกส์ Player Impact Engine ทำให้ทุกการกระทำบนสนามสมจริงอย่างที่สุด สัมผัสความรู้สึกเหมือนจริงที่สุดของนักฟุตบอล ในการต่อสู้เพื่อแย่งชิงบอลและการปะทะกันของร่างกายในจังหวะต่างๆ ผู้เล่นจะรู้สึกถึงความยืดหยุ่นของลูกบอล การยื้อแย่งบอลเพื่อครองลูกที่สมจริง และการฟื้นตัวจากการชนเบาๆ ที่ง่ายกว่าเดิมเพื่อรักษาโมเมนตัมในการเล่นอย่างเป็นธรรมชาติ ระบบเลี้ยงลูก Precision Dribbling แบบใหม่จะทำให้ทุกสัมผัสของบอลมีความสมจริง เพื่อการควบคุมที่ง่ายขึ้นในที่แคบๆ มีเวลามากขึ้นสำหรับการตัดสินใจในการบุก และควบคุมจังหวะการเล่นของเกมได้มากขึ้น

Operating system: Windows XP SP3 / Windows Vista / Windows 7
    Processor: Intel Core2Duo E2140 1.6GHz or AMD X2 4000 2.1GHz or faster
    Memory: 1 GB (2 GB for Vista)
    Sound Card: DirectX compatible sound card
    Graphics: ATI Radeon X700 Pro 256MB PCI Express or Nvidia GeForce 7800 GTX 256MB PCI Express video memory or better
    Free HDD: 7.5 gb of free space

- แตกไฟล์ด้วย Winrar

- Mount Image ไฟล์ที่ได้มา

- ทำตามขั้นตอน

- เข้าเกมโดยไม่ต้อง Crack

วิธีเซทจอย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alexsamui2 อ่านกระทู้
    FIFA 12 มันปรับให้เข้าบอลได้เหมือนกับ FIFA 11 นะครับ
    ก่อนเริ่มแข่งต้องเข้าไปปรับที่ Controller แล้วเลือกอันล่างสุด มันจะเป็น Tactical Defending อยู่ ให้เปลี่ยนเป็น Lagacy Defending ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ใครสับสนวิธีตั้งค่าจอยนะครับ ลองตามนี้ดูครับ อ้างอิงจาก PES นะครับ ก็คือปุ่มมันจะเหมือน PES ครับ
    ถ้าตามนี้นะครับ จะได้ดังนี้

X ส่งบอล ไล่บอล(ฟีฟ่ามันไม่เข้าบอลเองนะ แต่มันจะคอยคุมเชิง หรือวิ่งตามห่างๆ)
    สี่เหลี่ยม ยิง
    O เปิดบอล
    สามเหลี่ยม แทงทะลุช่อง หรือ ผู้รักษาประตูออกมาเร็ว

R1 สปีด
    R2 จะให้เพื่อนอีกคนไล่บอลครับ (ผมให้อีกคนไล่หลัง แล้วผมจะไปดักหน้า หรือ ได้ผลจริงๆเวลาคอมเลี้ยงริมเส้น ให้เพื่อนวิ่งขนานตัวมันด้านใดด้านหนึ่ง แล้วเราก็วิ่งขนานอีกด้าน
    รับรองถ้าอยู่ในแดนมัน มันจะเตะทิ้งเลยครับ ถ้าอยู่แดนเราจะแย่งบอลได้สบายเลย (ทดลองกับระดับ Profes))
    L1 เปลี่ยนเคอเซอร์ผู้เล่น ถ้าเลี้ยงลูกอยู่ มันจะดึงให้หยุด สามารถบังบอลได้
    L2 จะเป็น ดึงบอลช้า ก็คือเลี้ยงบอลแบบเดินช้าๆ ดูเชิง ประมาณนั้น

หาจากอากู๋จนเจอแล้วครับ ^.^

เครดิต ท่าน Backspace จากเว็บไซต์ http://www.soccersuck.com/soccer/viewtopic.php?t=478839
    ขอบคุณไว้ ณ. โอกาสนี้ด้วยครับ

ปล. อ้างอิงจอย PS2 นะครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    มี ITEM ใหม่ มานำเสนอ(อีกแล้วครับ) -*- ก่อนอื่นขอบอกก่อนนะครับ ว่ามันเป็นทริคเก่า แต่ผมกากเลยเพิ่งรุ้ เพราะผมไม่เคยเล่น FIFA มาเล่นเอา 2012 แล้วมันก็ตราตรึงในใจผมไปเรียบร้อยแล้ว

วันนี้ทีวีไฟแช็คขอเสนอ x360ce นวัตกรรมเก่า ที่นำมาเล่าสู่ FIFA2012 สุดยอดโปรแกรมที่จะทำให้ จอยกากๆหรือไม่กากของท่าน กลายเป็นจอยขึ้นเทพ ที่สามารถเล่น FIFA2012 ได้เหมือนกันทั่วโลก
    สามารถใช้ได้กับจอย 99 บาท จนถึงจอย PS2(ทั้งแท้และไม่แท้) หรือจอยx่าเหวอะไรก็แล้วแต่ที่ท่านจะสรรรหามา ด้วยสุดยอดโปรแกรมนี้ ปัญหาต่อจอยไม่ติด กดท่าไม่ได้ และอีกหลายปัญหาจะหายไป
    ท่านเบื่อไหม ที่จะต้องคอยด่า EA ว่าทำไม FIFA2012 มันกดท่าไม่ได้เหมือนคอลโทรล ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป เมื่อท่านได้ทดลองใช้[สรุปง่ายๆ มันคือจำลองจอยเราให้เป็นจอย XBOX ครับเจ้าโปรแกรมนี้
    คือให้ตัวเกมส์คิดว่า เรามีตังค์ ประมาณนั้น แต่ที่จริงเราใช้ 99 มันก็ไม่รู้หรอก] (พล่ามเยอะไปมั้ย)

เอาหละ ก่อนอื่นไปโหลดเจ้าโปรแกรมตัวนี้มาก่อนนะครับผม http://www.mediafire.com/?2rpmgbrgmt4p9n8 (ถ้าโปรแกรมใหญ่กว่านี้จะไม่อัพนะให้หาเองเน็ตผมครึ่งเมก)

หลังจากได้มาแล้ว จะเป็นไฟล์ Winra ครับ ก็ให้แยกไฟล์ไว้ในโฟลเดอร์ที่ท่านลงเกมส์ครับผม เช่นของผม Winxp จะอยู่ที่ C:\Program Files\FIFA 12\Game

เสร็จแล้ว ดับเบิ้ลคลิกเจ้า x360ce ครับ แล้วท่านก็เซทตามผมเลยนะครับ

ดูด้านบนด้วยนะครับตรง Controller ว่าเป็น 1 หรือ 2 อย่างของผมเป็น2 นะเออ

หลังจากปรับตามเสร็จแล้ว ก็กด Save แล้วเปิดโปรแกรมนี้ทิ้งไว้ทุกครั้งที่เข้าเ่ล่นเกมส์
    ที่สำคัญนะครับ โปรแกรมนี้สามารถประยุกต์ใช้กับหลายๆเกมส์ได้ตามสะดวกเลยครับ
    ไม่ว่าจอยคุณจะเป็นจอยแบบไหน ก็สามารถใช้ได้ครับ ลองดูนะ

ทีนี้ก็สามารถเล่นท่าได้แล้วครับ แต่ว่าผมเล่นเป็นอยู่ท่าเดียวก็คือ ท่ากระชากบอลครับ คือมันกระชากได้ไกลมาก(แต่มันจะวิ่งช้าเท่าเดิมนะ เราต้องหลอกศัตรูให้ได้ก่อน แล้วค่อยกระชาก รับรองได้ออกตัววิ่งก่อนแน่ 5555+)

ปล. ผมฟายมากมาย ไปปรับ อนาล็อคซ้าย กับขวาไม่ถูก เพราะ งงมาก มันมีให้เลือกเยอะแยะ ต้องเลือกทีละอันแล้วดูว่ามันข้ึนบนลงล่างยังไง เฉพาะขั้นตอนนี้เกือบครึ่ง ชม. กว่าจะมั่วถูก 5555+
    ได้ผลไม่ได้ผลบอกกันด้วยน่อ

ปล.สุดท้าย >> ถ้าท่านนำไปใช้แล้วเกิด ใช้โปรแกรมไม่ได้ หรือยังไง ก็อย่ามาถามผมนะ - -* เพราะของผมปรับตามนี้แล้วมันเล่นได้ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้ แต่ว่าอากู๋ช่วยผมได้เยอะ
    แต่ไม่มีปัญหากับตัวเกมส์แน่นอนครับท่าน ทดลองมาแล้วน่อ

12 พาร์ท / พาร์ทละ 200MB พาร์ทสุดท้าย 103MB

Part 1 | Part 2 | Part 3 | Part 4 | Part 5 | Part 6 | Part 7 | Part 8 | Part 9 | Part 10

Part 11 | Part 12

*ลิ้งค์สำรองกันโหลดไฟล์ไม่ได้*

Part 10

*โหลดเสร็จแล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น FIFA 12 [Repack] by TwIgHTz@JKG.part10.rar ด้วยนะครับ (ให้มัน Balance กับ ไฟล์ของ MF )

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ENGLISH COMMENTARY FOR FIFA 12 (Repack Black-Box)

สำหรับคนที่เล่นแล้วไม่มีเสียงพากษ์ให้โหลดไปแล้วนำไปวางไว้ที่ C:\Program Files\Black_Box\FIFA 12\Game ครับ

Part 1 | Part 2 | Part 3

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Upload by TwIgHTz

ไฟล์ไหนเสียสามารถกด Alt+R เพื่อซ่อมไฟล์เสียได้ครับ

ใครที่โหลดไปแล้วเล่นได้่ช่วยนำภาพมายืนยันในกระทู้ด้วยครับ
    ให้กำลังใจผมผ่านทาง FaceBook กดถูกใจที่นี่ครับ คลิก !!
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 7th May 2012 เมื่อ 18:40

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คนแรกครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    มาดันให้ แต่ไม่โหลด -..-

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    มาช่วยดันและให้กำลังใจนะครับ สู้ๆ
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    ภาพสวยมาก

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    เล่นได้ / ไม่ได้ ช่วยโพสต์บอกในกระทู็ด้วยนะครับ

^
    ^
    ท่านข่าวว่า พี่ De Gea ไปวิ่งราวขนมใน โลตัส หรอครับ ฮ่าๆ ข่าวเมื่อเช้าาาาาาอะนะ

ปล. ผมก็ชอบนายคนนี้น่อ ผมเด็กเชลซีอะแต่ว่า เหอะๆ แต่ผมชอบตั้งแต่พี่แกอยู่ แอตแลนติโก้แล้วหละ
    ช่วงมีข่าวว่า เชลซีไปดูตัวด้วย อุตส่าดีใจ ไม่ซื้อซะงั้น - -* เสร็จแมนยูไป T_T
    บร๊ะ!!~ - -. วิ่งราว อ่อ พี่แกทำอาชีพเสริมหน่ะ (สงสัยอยา่กลองว่า่มือตัวเองเหนียวแค่ไหน = ='')

แฮ่ๆๆ ป๋าเมพ ป๋ะดวงดี เลยโฉบไว้ได้ XD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 30th September 2011 เมื่อ 11:09

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•ฯ$r-¤Ex-•UPLOAD
    กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,189
    -.- ดันนๆๆ อัพเส็ดละเหลือทำกะทู้เท่านั้น full repack 555

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ^
    ^
    ท่านข่าวว่า พี่ De Gea ไปวิ่งราวขนมใน โลตัส หรอครับ ฮ่าๆ ข่าวเมื่อเช้าาาาาาอะนะ

ปล. ผมก็ชอบนายคนนี้น่อ ผมเด็กเชลซีอะแต่ว่า เหอะๆ แต่ผมชอบตั้งแต่พี่แกอยู่ แอตแลนติโก้แล้วหละ
    ช่วงมีข่าวว่า เชลซีไปดูตัวด้วย อุตส่าดีใจ ไม่ซื้อซะงั้น - -* เสร็จแมนยูไป T_T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้

บร๊ะ!!~ - -. วิ่งราว อ่อ พี่แกทำอาชีพเสริมหน่ะ (สงสัยอยา่กลองว่า่มือตัวเองเหนียวแค่ไหน = ='')

แฮ่ๆๆ ป๋าเมพ ป๋ะดวงดี เลยโฉบไว้ได้ XD
    แต่ FIFA2012 หน้าพี่แกไม่เหมือนตัวจริงเลยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 30th September 2011 เมื่อ 12:04

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    มาดันให้นะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โหลดได้ เล่นได้ใช่มั๊ยคับบ ??

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenosenek อ่านกระทู้
    โหลดได้ เล่นได้ใช่มั๊ยคับบ ??
    แน่นอนครับ ถ้าไม่ได้ผมคงไม่เอามาโพสต์หรอก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    แวะมาเจิมให้นะครับ สู้ๆ
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอบคุน คับ จะเตะให้บอลเเตกเลย

★★★★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 24,838
    ตื่นละ มาดันๆ ๆ อิอิอิ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    part10 โหลดไม่ได้ครับ....แก้ไขด้วยขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 30th September 2011 เมื่อ 12:19

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981

Arrow

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    part10 โหลดไม่ได้ครับ....แก้ไขด้วยขอบคุณครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ josingle อ่านกระทู้
    Part 10 มีปัญหาครับท่าน ขอบคุณครับ
    โหลดได้ตามปกตินะครับ.. ลองโหลดใหม่ดูนะ ไม่งั้นก็ลองลบ cookie ดูนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ลบ cookie แล้วเปลี่ยนเนต cat true 3bb ก็โหลดไม่ได้พาทอื่นไม่มีปัญหา
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    งั้นผมอัพใหม่ให้นะครับ ประมาณ 30-40 นาทีได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 30th September 2011 เมื่อ 12:46

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    Part 10 มีปัญหาครับท่าน ขอบคุณครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TwIgHTz อ่านกระทู้
    โหลดได้ตามปกตินะครับ.. ลองโหลดใหม่ดูนะ ไม่งั้นก็ลองลบ cookie ดูนะ
    ลบ cookie แล้วเปลี่ยนเนต cat true 3bb ก็โหลดไม่ได้พาทอื่นไม่มีปัญหา
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    Part 10 มีปัญหากำลังอัพให้ใหม่ครับ รอซักครู่เด้อ ^^

ครับรอ...เหลือพาทสุดท้าย ^^"
    ขอบคุณฮ่ะ ><''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 30th September 2011 เมื่อ 12:55

กล่าวขอบคุณ
    49
    Part 10 มีปัญหากำลังอัพให้ใหม่ครับ รอซักครู่เด้อ ^^
    ครับรอ...เหลือพาทสุดท้าย ^^"

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    รับเร็ว ไฟล์10 กำลังโหลดอยู่ครับเจิมๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981

Unhappy

อัพลง MF แล้วยังเป็นเหมือนเดิมแฮะ - -''

งั้นผมอัพลง SUF ให้นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narat01 อ่านกระทู้
    Part 10 โหลดไม่ได้ ครับ มันมีปัญหา ลบ cookie แล้วก็ไม่ได้
    กำลังอัพให้ครับ ใจเย็นๆ - -''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TwIgHTz : 30th September 2011 เมื่อ 14:43

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Part 10 โหลดไม่ได้ ครับ มันมีปัญหา ลบ cookie แล้วก็ไม่ได้

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เหมือนจริงจริงจริง
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    Part 10 อัพลง SUF เสร็จแล้วครับโหลดได้ 100%

ปล. โหลดเสร็จแล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น FIFA 12 [Repack] by TwIgHTz@JKG.part10.rar ด้วยนะครับ (ให้มัน Balance กับ ไฟล์ของ MF )

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: