ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

เอาหน่อย Black Desert ส่ง Trailer โชว์ระบบการต่อสู้ต้อนรับ open beta

อย่างที่ทราบกันไปก่อนหน้านี้แล้วว่า Black Desert กำลังจะได้ฤกษ์เปิดให้บริการช่วง open beta กันอย่างเต็มรูปแบบในวันที่ 17 ธันวาคมนี้กันแล้ว ซึ่งล่าสุดทางทีมงาน Pearl Abyss เองก็ได้มีความเคลื่อนไหวเพิ่มเติมเพื่อต้อนรับการมาของช่วง open beta กันเล็กน้อยด้วยการส่ง Trailer ตัวใหม่ออกมาเรียกน้ำย่อยแฟนๆ กันก่อน พร้อมโชว์ระบบการต่อสู้สุดเจ๋งให้ได้ดูกันนั่นเองจ้า จะเห็นได้ว่าสกิลจะมีการลด cooldown ให้สั้นลง รวมไปถึงการต่อสู้ที่รวดเร็วขึ้นในช่วง open beta ด้วย (60FPS ด้วยนะคุณ) แหม่ เห็นแบบนี้แล้วก็อยากเข้าไปสัมผัสซักรอบจัง

เครดิต http://online-station.net/

วันเกิดทั้งทีอยากจัด Dayz sa เกมโปรดมาเล่น แต่กระเป๋าตังแฟบ ไม่รู้จะเอาไงดี เลยอยากtrade ไอดี origin ของผมกับ กิฟ dayz sa ครับ ผมรู้ว่ามูลค่ามันน้อยแต่มีปัญญาแค่นี้เหละเน่อ
    http://steamcommunity.com/profiles/76561198039335169/
    [IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thetopzrr : 5th December 2014 เมื่อ 09:22

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    797
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มัแต่เซิฟเกาหลีเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    น่าเล่นมากๆ 555+
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ส่วนมากเกมดีๆ สนุกๆ กราฟฟิกสวยๆอลังการ. พี่ไทย ไม่นำเข้าสักเปมได้แต่ฝันแล้งๆไม่ก็มุดเซิฟนอกเล่น. แต่ก้แลคเพราะปิงอยุ่ดี ไม่ช่วยอะไร

ที่รุ้ๆ่พี่ไทยนำเข้ามาก็แค่เกม. Kingdom under fire 2. กับ. Phastary 2

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ที่ไทยเหลอ นำเข้าแต่เกมส์กากๆ เกมส์ดีดี ไม่เห็นมีสักเกมส์ อย่าง Aion ตอนนี้เกมส์ใหม่มาทับหมดเเล้วก็ยังไม่นำเข้า
    เกมส์ใหม่ๆ เหลอ ฝันอย่างเดียว เกมสคุณภาพ พี่ไทยเข้าบอกว่า มันดูดีเกินไป 5555+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เกมดีๆใครจะซื้อมาเปิดประเทศเดียวกัน ซื้อมาพันล้าน มาเปิดเซิฟไทย ให้คนไทยเล่นเท่านั้น เล่นไม่ถึง แสนคน ใครซื้อมานี่...

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    มองในทางธุระกิจนะครับ ในไทยถ้าเอาเกมดีๆเข้ามาก็มีแต่ขาดทุนครับ ร้อยคนจะมีสักกี่คนที่สเปคจะถึงขั้น

อย่างทางเกาหลี เค้านิยมกันไงพวกเกมออนไลน์ ไม่แปลกที่ร้านเกมบ้านเค้าเครื่องจะแรงมาก
    แต่ก็ไม่ต้องน้อยใจครับทางเกาหลีก็เกิดปัญหาเด็กหายออกจากบ้านบ่อยๆครับ นี้ก็เป็นปัญหาทางสังคมอย่างนึงของประเทศเค้าที่ยังแก้กันอยากอยู่

เคยเห็นเกมที่เคยโฆษณากับรายการดังรายการหนึ่งว่าเป็นเกมระดับ AAA ผมไปดูวีดีโอแปปเดียว มันผ่านการคัดให้มาเป็นเกมได้ไงว่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 5th December 2014 เมื่อ 05:27
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    มองในทางธุระกิจนะครับ ในไทยถ้าเอาเกมดีๆเข้ามาก็มีแต่ขาดทุนครับ ร้อยคนจะมีสักกี่คนที่สเปคจะถึงขั้น

อย่างทางเกาหลี เค้านิยมกันไงพวกเกมออนไลน์ ไม่แปลกที่ร้านเกมบ้านเค้าเครื่องจะแรงมาก
    แต่ก็ไม่ต้องน้อยใจครับทางเกาหลีก็เกิดปัญหาเด็กหายออกจากบ้านบ่อยๆครับ นี้ก็เป็นปัญหาทางสังคมอย่างนึงของประเทศเค้าที่ยังแก้กันอยากอยู่

เคยเห็นเกมที่เคยโฆษณากับรายการดังรายการหนึ่งว่าเป็นเกมระดับ AAA ผมไปดูวีดีโอแปปเดียว มันผ่านการคัดให้มาเป็นเกมได้ไงว่ะ
    เอาเข้ามาก็ขาดทุนอยู่แล้วคับ ไม่เอามาบริหารจนเน่า ก็เจอเกรียนถล่มจนเกมหมดสนุกไป เลยเกรียนบ้านเรามันเยอะ เยอะจนระอา มารยาทแย่มาก ขนาดผมยังเลี่ยงไม่เล่นเซิฟไทย อีกอย่างเกมเมอร์ไทยก็เป็นเกมเมอร์ตักแตนคับ เปิดเซิฟก็มาจนล้น แต่เล่นไปไม่เกิน2อาทิตย์ร้าง แถมแต่ละค่ายเองก็นะคับ จัดมาบอทโปร เทพทรู

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    พี่ไทยไม่ได้หวังอยู่เเล้ว เเต่พูดถึงเกมนี้ ดูเเล้วมันส์ดีเหมือนกัน
    ก็คงไม่ได้เล่นเหมือนเดิมตรงนี้ ชินหรือทำใจไปนานละ ถ้าไม่มุด
    พูดถึงเกมกันต่อ จากดูๆ เหมือนเดินใวขึ้น พวกจังหวะ โน้นนี้
    เวลาฟัน ปะทะ ภาพมันสั่นๆ ให้อารมณ์คนเล่นดี เเต่คนดูอย่างผมออกตาลาย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่าหวังไห้มันลงsteamยังจะมีหวังมากกว่าที่จะให้มาไทยอีกนะ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    น่าเล่นแฮะแต่ขี้เกียจมุด ip เน๊ตเข้าไปสมัคร !!

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เกมใหม่สมัยนี้จะหวังอะไรก็คงยากหน่อยครับ แต่สำหรับผม ผมไม่หวังอะ มุดไปเล่นเอาเลย ^^

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    มุดๆๆๆๆๆๆ ด่วนๆ 55555

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกมดีเกมมีคุณภาพ แต่คอมนี่เนี่ยสิไม่มีคุณภาพที่จะเล่นเกม = =" (สเปคไม่ถึงสักเกมเลย)

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่าเล่นนะ แต่ถ้ามีเซิฟไทยก็จะดีมากมาย
    No comment !!

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    รอมันเปิดอยู่ครับ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    รู้สึกว่า มีคนเคยผูดในงาน tgs 2014 อ.ศุภเดช (คนอ้วนๆ ใส่เว่น) ประมาณว่า ค่ายเกมส์ใหญ่ๆ บ้านเราจะนำเข้าเกมส์ที่ขายได้ และเหมาะสำหรับลงในร้านเกมส์ อย่างเกมส์นี้น่าจะขายได้แค่สเปคเกินไปหน่อยก็ยกเลิกไป ค่ายเกมส์ใหญ่อย่าง Asiasoft และ Ini3 จะเข้าไปสำรวจร้านเกมส์ในหลายๆร้านเพื่อให้แน่ใจว่าสเปคพอจะเล่นเกมส์ที่จะนำเข้าได้หรือเปล่าแล้วค่อยตัดสินใจนำเข้ามา อย่างคดีเก่าในอดีตกับเกมส์ Aion ที่สมัยนั้นสเปคค่อยข้างสูงและ เนื้อที่อันมหาศาลตัวเกมส์โครตจะใหญ่ก็เลยไม่มีค่ายไหนในไทยนำเข้า ตอนนี้ก็ได้แต่หวังพวกค่ายเกมส์น้องใหม่ครับเพราะค่ายเกมส์น้องใหม่ส่วนใหญ่จะกล้าสู้กับเกมส์ดีภาพสวยๆ และค่ายเกมส์ที่ไม่ค่อยจะนำเข้าเกมส์ใหญ่ๆ อย่าง xinxere ค่ายเกมส์ ran ในไทย ที่เอาKingdom under fire 2มาลง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ตัวเกมเวอร์ชั้น Cbt อยู่ที่ 20 GB ครับ และรับประทานสเป็คมากมายครับพี่น้อง

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ใครรู้วิธีมุด รายงานตัวด่วนด้วย! อยากเล่น

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: