ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

มีใครซื้อ THE CREW ใน Steam บ้างครับ มีคำถาม?

สวัสดีชาว JKG ที่เข้ามาอ่าน

พอดีผมอยากทราบเกม The Crew ตอนนี้เป็นยังไงบ้างเล่นลื่นมั้ยมีปัญหาอะไรรึเปล่าพอดีจะซื้อผ่าน steam แพงกว่า uplay หน่อยแต่อยากให้มีเด้งขึ้นบน steam เวลาเราเล่นเพราะเพื่อนเยอะกว่าด้วย
    ส่วน uplay ผมไม่มีเพื่อนเลย ก็เลยคิดว่าจะซื้อบน steam น่าจะดีกว่าฐานตลาดแน่นกว่า แต่กังวลเรื่องความแลคเวลาแข่งกับคนอื่น 8 คน หรือ coop อะไรแบบนี้อะครับ ไม่รู้เกมมันเป็นเซิฟ sea รึเปล่า
    ส่วนตัวเคยเล่นช่วง Beta ผ่าน uplay มาแล้ว แลคใช้ได้เมื่อเล่นกับคนอื่น เลยอยากทราบว่าเป็นไงบ้างตอนนี้

(อาจจะถามวนไปวนมาขอโทษด้วย)

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 5th December 2014 เมื่อ 22:52

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ผมเล่นผ่าน Uplay ครับ เครื่องผม "FX6300, ASUS R9 270X, Ram 8 GB 1600 Bus, Windows 7 64Bit" ปรับสุดทุกอย่าง ลื่นมากครับ ตอนนี้ Level 40 แล้ว

แต่บอกไว้เลยว่า ขนาดยังไม่ได้ Co-op หรือแข่งกัน แค่วิ่งบนถนน เห็นคนอื่นขับมายังกับรถลอยได้ แลคได้ใจเลยกับระบบออนไลน์

รถผม หล่อๆ (มั้ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 5th December 2014 เมื่อ 23:10
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เห็นเขาบอกเกม PC ภาพสวย ทำไมดูภาพข้างบนแล้ว บอกตรง ๆ ผมว่ามันไม่สวยเลยนะ ออกไปทางกากอ่ะ โดยเฉพาะต้นไม้ ดูดีอย่างเดียวคือ โมเดลรถ (ไม่ได้ว่าคอม จขกท. กากนะ อย่าเข้าใจผิด)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ภาพถ่ายออกมา ก็เกือบทุกเกม ไม่สวยนั่นละ ผมว่า บางเกมที่ผมว่า ภาพสวยๆ พอถ่ายออกมาให้เพื่อนดู แล้วผมยังดูว่ามันไม่สวยเลย ต้องลองเล่นเองถึงจะรู้สวยหรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    419
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    เห็นเขาบอกเกม PC ภาพสวย ทำไมดูภาพข้างบนแล้ว บอกตรง ๆ ผมว่ามันไม่สวยเลยนะ ออกไปทางกากอ่ะ โดยเฉพาะต้นไม้ ดูดีอย่างเดียวคือ โมเดลรถ (ไม่ได้ว่าคอม จขกท. กากนะ อย่าเข้าใจผิด)
    ภาพในเกมสวยมากครับ แต่ผมใช้โปรแกรม Fraps ถ่ายมาแล้วมันได้แบบนี้ครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมขอถามนอกเรื่องหน่อยนะเกมมันใช้จอยps4ได้หรือเปล่าพอดีเห็นราคาpcมันถูกดีผมไม่มีจอยxboxเห็นในfar cry 4
    มันใช้จอยps4ได้

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    "แต่บอกไว้เลยว่า ขนาดยังไม่ได้ Co-op หรือแข่งกัน แค่วิ่งบนถนน เห็นคนอื่นขับมายังกับรถลอยได้ แลคได้ใจเลยกับระบบออนไลน์"

เกมนี้มันเน้นระบบนี้น่ะสิ อย่างถ้าเราเล่นจนติดเพดานเราจะไปแข่งกับคนอื่น หรือ ช่วยคนอื่นทำเควส การแลคบนเกมรถนี่แม้แต่นิดเดียวนี่แพ้ได้เลย
    แสดงว่ายังแลคมาก ผมคงรอไปก่อนละกันถ้างั้น เคยแข่ง 8 คนอยู่ตอน เบต้า แลคมาก โหล่เลย เห็นรถวาปได้ กระตุกๆ ผมเลยมาถามว่ามันเป็นแบบนั้นอยู่มั้ยเพราะเกมวางจำหน่ายแล้ว
    กลัวเล่นแล้วเสียอารมณ์ไม่คุ้มค่าเงินที่เสียไป

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 6th December 2014 เมื่อ 11:23

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    แล้วระบบขับรถหละครับเป็นไงมั่ง ระบบฟิสิกดีใหมครับให้ความรู้สึกยังไง

กล่าวขอบคุณ
    419
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    แล้วระบบขับรถหละครับเป็นไงมั่ง ระบบฟิสิกดีใหมครับให้ความรู้สึกยังไง
    ดูดีกว่าระบบฟิสิกของรถในเกม Watch Dogs เยอะเลยครับและถือว่าใช้ได้ แต่มันก็ต้องขึ้นอยู่กับรถด้วย

แต่ AI บางตัวก็เก่งเกินเหตุ...ขนาดมีรถ Level 392 ไปแข่งกับ AI Level 70 มันยังแซงหน้าตาเฉยเลย...สงสัยจะเป็นสคริปของมัน = ="

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ถ้าผมซื้อ ของ uplay มาแล้วจะเจอคนที่เล่นบน steam ไหมอะครับ

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ใจจริงผมอยากเล่นมากเลยนะเกมนี้ ติดที่ตังไม่ที แล้วก็คอมตังเองกากด้วยหละ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackstar อ่านกระทู้
    ถ้าผมซื้อ ของ uplay มาแล้วจะเจอคนที่เล่นบน steam ไหมอะครับ
    เจออยู่แล้วครับ เพราะมันเล่นผ่าน Uplay กันหมด

ปล.รอจัด Gold Edition แต่รอเงินก่อน 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ซื้อผ่าน Steam ยังไงก็ต้องเล่นผ่าน Uplay นะ ผมโดนมาแล้วกะตอน Farcry 3 ลดราคา เสียความรู้สึกมาก ชื่อก็กากมาก Guest 555+ เปลี่ยนไม่ได้อีก (ยังไม่ทันได้ตั้งชื่อเลย มันตั้งให้เอง)

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ตอนแรกกะจะซื้อละคับแต่ เพื่อนผมมันส่งไอนี่มาเก็บไว้ก่อนเลยคับ แหม่ 55+