ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1

[กระทู้สาระ] ทำไมต้องมีคอมพิวเตอร์แรงๆ ?

เคยได้ยินไหมครับเวลาคนพูดถึง console หรือ pc จะทักถูกเปรียบเทียบว่า
    - เห้ย console 14000-17000 อยู่ตัวไม่ต้องเพิ่มอะไรอีกเล่นได้ทั้งชาติไม่ต้องอัพ
    - PC 3+4 ปีต่อให้แรงก็ตกรุ่นก็ต้องอัพใหม่
    - Joy คือจิตวิญญาณของการเล่นเกม
    - TV ใหญ่ๆได้อารมณ์เป็น 2 เท่า
    - Next gen มาแล้ว
    - EX เกมอยากเล่นไหมจ๊ะ ?

ผมไม่ได้มาชวนตี ชวนดร่าม่า ชวนทะเลาะ และผมไม่อยู๋ข้างไหนแต่ผมอยากรู้ว่า พวกคุณภูมิใจกับคอมพิวเตอร์ของคุณมากแค่ไหน ?

ปล. ผมอยากมาจับ PC แค่อยากรู้ความรู้สึกของคนที่มีคอมพิวเตอร์อยากให้เป็นแนวทางสำหรับคนที่สับสนด้วย ไม่ได้ให้มา VS กันนะครับ แค่อยากทราบมุมมองของแต่ละคนที่มีคอมแรงๆ
    พวกคุณมีความสุขที่ได้เอาเครื่องคอมตัวเก่งของคุณมานั่งแกะ นั่งอัพเกรด นั่งคอยดูแล มากแค่ไหน "พวกคุณมีความสุขแม้ว่าจะเห็นพวก console เล่นเกมไปก่อนรึเปล่า"
    จิตวิญญาณของ Gamer ทุกท่าน "แม้ว่าจะตกรุ่น ไม่ทันสมัย พวกคุณก็ยังรักไม่เคยเปลี่ยนใช้ไหม" แม้ว่า Console ราคาเท่า PC ก็ยังเลือก PC เหมือนเดิมใช้รึเปล่า ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับทุกคำตอบ แบ่งปันจิตวิญญาณของพวกคุณด้วยครับ ชาว PC GAMER
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    มาลงชื่อ

สำหรับผมเล่นมันทุกเครื่องนั้นแหละ พวกจิกกัดอาจจะไม่มีตังไปซื้ออีกเครื่องก็ได้ แม้กระทั้ง PC ด้วยกันเองยังมีข่มกันเองก็ยังมี ข้าใช้ 750 ti เล่นแล้วโครตลื่น ข้าสิเจ๋งกว่า 980 ลื่นกว่าเยอะ // การ์ดพวกเอ็งมันกระจอกเจอ R9 290 หน่อยเป็นไง บลาๆๆๆ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อวดบารมีครัซ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    สำหรับผมๆชอบแต่งเช่นแต่งไฟล์แต่งพัดลมถ้าชุดน้ำด้วยยิ่งดีและเรื่องความแรงก็ต้องให้แรงเพื่อความสะใจเรื่องเงินเป็นเรื่องลองครับและขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนด้วย
    แต่ผมเคยมี console อยู่เหมือนกันผมบอกได้เลยว่ามันเอาไว้เล่นจริงๆพอเล่นไปซักพักเบื่อๆก็ปิดและก็ไปดูหนังเล่นคอมฟังเพลงต่อ
    แต่ pc มันไม่ต้องเปิดโน่นปิดนี้เล่นเสร็จก็นั่งมันอยู่ที่เดิมเลย และด้วยเหตุผมคำเดียวเลยว่าชอบแต่งชอบอัพครับล่าสุดเดือนนี้ก็ซื้อเกมส์มิ่งเกียหมดไป 7000 ได้และครับและปีหน้ามีโควต้าว่าจะจัด การ์ดแรม8gb อยู่ครับ
    ถึงมันจะราคาถึง 20000 ก็ตาม ความชอบร้วนๆครับ ส่วนเกมส์ที่เล่นบอกไว้เลยเกมส์ไหนชอบจริงๆจังๆถึงจะซื้อแท้ส่วนเกมส์ไหนไม่ชอบก็เถื่อนเพราะเกมส์ที่ไม่ชอบ เล่นแค่ misstion หรือ 2misstion ก็ลบทิ้งแล้วครับ
    เพราะฉนั้นจะซื้อมาให้เสียเงินฟรีทำไมครับยังไงเราก็ไม่เล่นอยู่แล้วเพราะไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ซื้อแต่เกมส์ที่ชอบพอ

ส่วน console คนที่เขาเล่น ps2 ps3 ps4 เขาก็จะชอบของเขาและครับเพราะเขาจับ console ซะส่วนใหญ่จึงเกิดความผูกพันชอบและเขาก็จะตามไปจน ps5 ps6 และ เพราะความชอบความผูกพันแหละครับ

ส่วนคนที่จับ pc บ่อยๆก็จะผูกพันกับ pc ก็จะชอบอัพชอบเล่นบนคอมกันแหละครับ ความเห็นส่วนตัวอะนะครับ

แต่ก็มีหลายกรณีอยู่นะเช่น อัพคอมไม่ไหว / ซื้อแผ่นไม่ไหว ทั้งสองแบบทั้ง console และ pc ทุกคนมีเหตุผลของตัวเองที่เล่นเครื่องที่ตนชอบอยู่ทุกคนอยู่แล้วละครับถึงเหตุผลนั้นจะไม่ตรงกันก็ตามครับ

ส่วนเรื่องเล่นช้าเล่นไว้ใครเล่นก่อนผมไม่แคนะเพราะเล่นช้าหรือไวก็ได้เล่นเหมือนกันละครับ

แต่บางคนก็ไม่อยากไปลงกับเกมส์มากเช่นเล่นน้อยๆเพราะงั้นถึงซื้อ ps4 ไปก็เล่นไม่คุ้มครับ เพราะงั้นมีแต่ pc ก็พอที่เล่นเกมส์ได้และทำอย่าอื่นไปด้วยเช่นดูหนังเพราะผมชอบดูออนไลย์ในคอมครับการ์ดแรงยิ่งดูหนังชัด+ลื่นด๊ครับไม่ต้องรอสำหรับผมนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 7th December 2014 เมื่อ 23:10

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    อวดบารมีครัซ
    ตามนี้เลยครับสำหรับไอพวกที่ชอบเบ่ง

ถ้าผมมีตังผมก็ซื้อมันหมดเเหละ เอาไว้เล่นexclusive ของเเต่ละเเพทฟอร์ม โดยเฉพาะเลย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ผมนี่มาจาก PC อัพจนไม่ไหวเปลืองตังมาลองคอนโซลแทน ตังที่เหลือแต่งรถบ้างเที่ยวบ้างลงอ่างบ้าง 555

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    สำหรับผมนะ PC มันคือทรัพย์สินที่มีความคล่องตัวในการซื้อขายได้ แม้ราคามันจะลดลงเรื่อยๆ แต่ถ้าเทียบกับconsole consoleก็ขายได้ แต่อาจจะขายยากในไทย หรือใช้่เวลานาน ดังนั้นสภาพคล่องpcจึงมากกว่า กลายเป็นว่าเวลาเราขายเพื่ออัพเกรด ราคายังไม่โดนกดมากเพราะdemandเยอะ
    สมมติ ผมซื้อ280xตอนต้นปีประมาน 11000 ผมขายไปเมื่อสองอาทิตได้ประมาน 7500 บาท 3500คือค่าเสื่อม cpuราคาไม่ค่อยจะลงมาก้เท่าgpu ปีนึงเต็มที่ 3000 บาท ส่วนอื่นก็ไม่ค่อยลงเท่าไหร จริงอยู่ที่pc มันต้องup specเรื่อยๆ แต่คนที่ไม่อัพก็ลดระดับความสวยของภาพได้ แต่consoleทำไม่ได้ บางเกมconsole กระตุก หรือไม่ลื่นก็ทำได้แค่ ทำใจเล่นให้จบ แต่pcเจอฉากหนัก สามารถลดภาพชั่วครางเพือให้เกมลื่นก็ยังทำได้ บวกกับ เวลาทำงานก็ต้องใช้คอมทำ เปรียบเสมือนซื้อคอมมา เล่นได้ทั้งเกม ทำได้ทั้งงาน สมมติจะโหลดหนัง เพื่อไปดูในเครื่องเล่นก็ต้องใช้คอมโหลด ผมไม่รุ้ว่าconsole ืำได้รึเปล่านะ
    สรุป pcมันแพงแต่มันได้ทุกอย่าง ซื้อง่าย ขายคล่อง พิมในเกมง่าย จะเลือกใช้จอยก็ได้ เม้าส์ก็ได้

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมว่าใครชอบประเภทไหนก็ทำในสิ่งที่ตัวเองรักเถอะครับ อย่าเบียดเบียนคนอื่นที่เห็นต่างกับเราเลย

พิมพ์ผิดผมก็ต้องขอโทษดัวยนะครับ คีบอดไม่มีภาษาไทย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    สำหรับผมๆชอบแต่งเช่นแต่งไฟล์แต่งพัดลมถ้าชุดน้ำด้วยยิ่งดีและเรื่องความแรงก็ต้องให้แรงเพื่อความสะใจเรื่องเงินเป็นเรื่องลองครับและขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนด้วย
    แต่ผมเคยมี console อยู่เหมือนกันผมบอกได้เลยว่ามันเอาไว้เล่นจริงๆพอเล่นไปซักพักเบื่อๆก็ปิดและก็ไปดูหนังเล่นคอมฟังเพลงต่อ
    แต่ pc มันไม่ต้องเปิดโน่นปิดนี้เล่นเสร็จก็นั่งมันอยู่ที่เดิมเลย และด้วยเหตุผมคำเดียวเลยว่าชอบแต่งชอบอัพครับล่าสุดเดือนนี้ก็ซื้อเกมส์มิ่งเกียหมดไป 7000 ได้และครับและปีหน้ามีโควต้าว่าจะจัด การ์ดแรม8gb อยู่ครับ
    ถึงมันจะราคาถึง 20000 ก็ตาม ความชอบร้วนๆครับ ส่วนเกมส์ที่เล่นบอกไว้เลยเกมส์ไหนชอบจริงๆจังๆถึงจะซื้อแท้ส่วนเกมส์ไหนไม่ชอบก็เถื่อนเพราะเกมส์ที่ไม่ชอบ เล่นแค่ misstion หรือ 2misstion ก็ลบทิ้งแล้วครับ
    เพราะฉนั้นจะซื้อมาให้เสียเงินฟรีทำไมครับยังไงเราก็ไม่เล่นอยู่แล้วเพราะไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ซื้อแต่เกมส์ที่ชอบพอ

ส่วน console คนที่เขาเล่น ps2 ps3 ps4 เขาก็จะชอบของเขาและครับเพราะเขาจับ console ซะส่วนใหญ่จึงเกิดความผูกพันชอบและเขาก็จะตามไปจน ps5 ps6 และ เพราะความชอบความผูกพันแหละครับ

ส่วนคนที่จับ pc บ่อยๆก็จะผูกพันกับ pc ก็จะชอบอัพชอบเล่นบนคอมกันแหละครับ ความเห็นส่วนตัวอะนะครับ

แต่ก็มีหลายกรณีอยู่นะเช่น อัพคอมไม่ไหว / ซื้อแผ่นไม่ไหว ทั้งสองแบบทั้ง console และ pc ทุกคนมีเหตุผลของตัวเองที่เล่นเครื่องที่ตนชอบอยู่ทุกคนอยู่แล้วละครับถึงเหตุผลนั้นจะไม่ตรงกันก็ตามครับ

ส่วนเรื่องเล่นช้าเล่นไว้ใครเล่นก่อนผมไม่แคนะเพราะเล่นช้าหรือไวก็ได้เล่นเหมือนกันละครับ

แต่บางคนก็ไม่อยากไปลงกับเกมส์มากเช่นเล่นน้อยๆเพราะงั้นถึงซื้อ ps4 ไปก็เล่นไม่คุ้มครับ เพราะงั้นมีแต่ pc ก็พอที่เล่นเกมส์ได้และทำอย่าอื่นไปด้วยเช่นดูหนังเพราะผมชอบดูออนไลย์ในคอมครับการ์ดแรงยิ่งดูหนังชัด+ลื่นด๊ครับไม่ต้องรอสำหรับผมนะ
    ตามนั้นครับ เฮียแกพิมพ์ความรู้สึกผมไปหมดล่ะ
    หลักๆผมอยู่ PC นะ แต่เรื่องการเล่นเกมส์ ก็ +1 console (ก็ออกแบบมาเฉพาะ) บ้างครั้งก็อยากนั่งเล่นบนโซฟา กับพ่อ กับแฟนบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    Consoleสำหรับผมเป็นเกมไว้เล่นกับครอบครัว เพราะจะเล่นกับพี่เป็นส่วนใหญ่ ส่วนคอมเล่นแบบตัวใครตัวมัน
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เหมือนกับคุณมังเลิฟตอบครับ

แค่ของเสริมหน่อยตรงที่เกมส์ที่ผมเล่นจะเป็นเกมส์แนว MOBA ซะส่วนใหญ่ LOL Hon DotA DOTA2 Strift ผมเล่นหมด ซึ่งใน Console มันเล่นไม่ได้

และ ผมเชื่อว่าคนเล่น PC ทุกคนต้องมีโมเมนนี้ คือการ OC คนเล่น PC มานานๆ ไม่ OC นี่ผมนับถือเลย ไม่ใช่อะไร เล่นๆ ไปมันมือบอนอยากลอง อยากทำ เอาไป เอามาเสพติดซะงั้น และ คอนโซล มัน OC ไม่ได้ - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pinitko อ่านกระทู้
    ผมนี่มาจาก PC อัพจนไม่ไหวเปลืองตังมาลองคอนโซลแทน ตังที่เหลือแต่งรถบ้างเที่ยวบ้างลงอ่างบ้าง 555

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    ไม่ต้องมีไรมากครับแล้วแต่ความพอใจ ถ้าคุณมีเงินจะซื้อแรมโบกินี่ กับ บูกาติ มาขับเล่นก็ได้ถูกมั้ยครับ เหตุผลที่บอกๆ โอ้ย เปลือง โอ้ย ไม่เอา เดี๋ยวก็นู่นนี่ มันเป็นเพราะว่าอะ คุณไม่มีเงินซื้อไง

หรือพอซื้อมาแล้วจะอับจน พูดกันเถอะ ใครจะไม่อยากมีใช้ 2 เครืองบ้าง ถูกมั้ยครับ แค่นั้นเอง ส่วนคนไม่ค่อยมีอย่างผมคิดแค่ว่าทำยังไงผมถึงจะมีเงิน ซื้อทั้งสอง เครื่องแบบชิลๆ ว่ะ

แล้วก็ลงมือทำแค่นั้นเอง เกิดมาใช้ชีวิต หรือ เกิดมาทำงาน จนถึง 60 ค่อยใช้ชีวิตครับ เป็นลูกจ้างโดนโขกสับ 10-20 ปี ชีวิตวันลูปทุกวัน เงินชนกันเดือนตอ่เดือน ใช้ชีวตวันต่อวัน

ลองคิดนอกกรอบดูครับ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    สำหรับผม ผมคิดแบบนี้
    ผู้ชาย มีชอบไม่กี่อย่างหรอก บ้ากีฬา บ้าคอม บ้าสาว บ้าเที่ยว บ้ารถ
    ตัวผมจัดอยู่ในหมวด บ้าคอม ตัวผมชอบแต่งคอม ผมให้ความรู้สึกมันก็เหมือนคนชอบแต่งรถนั่นแหละ เปลืองเงินเหมือนกัน ภูมิใจที่ได้ความสวยกับความแรงมา ประมาณนี้
    เป็น คหสต ของผมนะครับ ห้องผม ไม่มีทีวี ห้องเล็ก มีอะไรดูบนคอมอย่างเดียว เลยไม่ค่อยมีความคิดเห็นเรื่อง console เท่าไหร่
    อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ของผมเหตุผลง่ายๆ สถานการณ์มันพาไป ตอนนี้ก็เลยอยู่ที่ PC เป็นหลัก แต่ถ้ามีเงินก็คงลงกับ Console แหละ หลายเกมล่ะ ที่ไม่ได้เล่น
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    pc มันยังทำอะไรได้เยอะ คอนโซลเกมอย่างเดียวอ่ะ
    นับถือพุทธ แต่มีศาสดาเป็นสตีฟจ็อปส์
    มีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ Apple ถามได้ ถ้าตอบได้ด้วยนะเอ่อ......

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมชอบ PC นะ ในแง่ของการเล่นเกม ผมเป้นคนไม่ค่อยเล่นเท่าไร ก็จะชอบสลับหน้าจอมาเข้าเฟส ฟังเพลงบ้าง
    ส่วนตัวคิดว่า PC มันโอเคกว่าในแง่ของการทำอะไรหลายๆอย่างพร้อมกัน
    ส่วนเรื่องที่ต้องมีแรงๆ ส่วนตัวนะ 1. เอาไว้เล่นเกมแน่นอน 2.อาจจะใช้งานในด้านของโปรแกรมกราฟฟิค
    แต่ปัจจุบันคอมที่มีก็ไม่ได้แรงอะไร ก็เอาไว้ทำงานเล่นเกมด้วย แต่ก็ภูมิใจนะ คอมนี้ให้ประสบการณ์อะไรหลายๆอย่าง

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมชอบเพราะต้องเอามาเล่นเกมส์ 555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เพราะ PC ใช้ทำงานหาตังมาซื้อเกมเล่นนี่ล่ะ 555

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ต้องลองมีใช้สักครั้งครับ

เหมือน Notebook เครื่องละแสน กับคอม์ เครื่องละแสน ถ้าได้จับสักครั้งแล้ว จะไม่อยากกลับมาจับ Pentium 4 Ram 1gb Geforce MX4000 อีกเลย

เหมือนกับเราใช้ Mouse gaming อะครับ ถ้าได้จับสักครั้ง จะไม่อยากกลับมจับเมาส์ลูกกลิ้งอีกเลยอะ

หรือเราใช้ keyboard gaming ไปแล้วสักครั้งสัมผัสมันให้กลับมาจับ key ตัวละ 800 สมัยที่ประเทศไทยเพิ่งมีเกม audition มันก็ไม่ใช่แล้วอะผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ถามว่ามีคอมแรงๆไปทำไม ก็คงบอกว่าไว้เล่นเกมส์ดีๆภาพสวยๆ ไว้ทำนู่น ทำนี่ได้หลายอย่างอยู่

ท่าถามว่าอยากจะได้ Console ซักเครื่องไหม ผมก็คงบอกว่าได้แหละ ตอนเด็กๆผมโตมากับจอย แต่ถ้าเรื่องของความผูกพันธ์แล้ว PC มันมีมากกว่าแฮะ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    สำหรับผม Notebook only ผมไม่สนว่าใครจะว่าอะไรน่ะครับ แต่ผมชอบเล่น NB สุดละ ถึง PC จะแรงกว่าก็จริง แต่มันเป็นความชอบของแต่ละคน
    NB ผมใช้งานทุกวันครับ วันหนึ่งใช้ไม่ต่ำกว่า 8 ช.ม. ปกติใช้เล่นเกมส์ออนไลน์ ทำงาน ดูหนังบร่าๆ และเดินทางบ่อยๆ แบบนี้ Ok สุดแล้วสำหรับผม

แต่ถ้าให้เลือก สมมุติมีงบ 20,000 บาท ระหว่าง PC กับ Console เป็นผมเลือก PC น่ะครับ มันใช้งานได้เยอะกว่า ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์ เก็บ AV
    มันทำได้เยอะกว่าจริงๆครับ 20,000 ซื้อทีก็ต้องใช้ให้คุ้ม PC มันหลากหลายกว่าด้วย การอัพสเปคมันก็อิสระกว่า และที่ถามว่า ทำมั้ยต้องมีคอมแรงๆ
    ก็เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการใช้งานเลยครับ เช่น เล่นเกมส์ลื่น ทำงานรวดเร็ว ดูหนัง AV ไม่มีกระตุก เป็นต้นครับ

อยากจะบอกว่า ตอนเด็กๆ ผมเล่น PS1 ยัน PS2 ครับ PC เพิ่งมาเล่นตอน ม.ต้นนี่ละมั้ง นานมากละ 10 ปีกว่าได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 8th December 2014 เมื่อ 02:53
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เคยคิดจะซื้อ console เห็นขายเกม ละ 2000+.....แล้วเทียบกับ PC เกมเดียวกัน อยู่ที่เกมละ 899 ..เลยรู้เลย ซื้อไม่ลงจริงๆ เกม console....

อยู่เป็น สาย PC ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    console มัน . . .
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eyazawa2456 อ่านกระทู้
    console มัน . . .
    ตอนแรกฮามาก มันไม่มีเม้า!!!!!!!!!!!!! สรุป เด็ก นี่ มัน ลูกบ้านนี้ หรือ เป็น ญาติกัน และ มาเล่นคอม บ้าน ญาติ โวยวายเอง แบบว่า คอมเค้าไว้ทำงาน แต่ มันอยากเล่นหรือยังไง

สงสาร 50% ฮา 50 % แรกๆ ฮา หลังๆ รำคาญ ผุ้ใหญ่ ให้เม้าไปซะก็จบเรื่อง!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    มี PC หรือ NB แล้ว ใช้เมาส์ มือซ้าย มือขวามันไม่ว่างเลยนะครับ ^^
    CIVIL ENGINEERING