ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 56

Steam wallet ขายที่เซเว่นแล้วร้านขายเกมไม่เจ๊งหรอครับ

ทุกๆคนสามารถซื้อเองได้ที่เซเว่นราคาก็ถูกแล้วร้านขายเกมจะขายอะไรครับ นอกจากยูเพลกับออริจิ้น
    ขยะและสิ่งของที่เสียไปสามารถนำมา "Recycle" ได้ แต่เวลาที่เสียไปไม่สามารถนำมา "Recycle" ได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ไม่รู้สิ 55
    ขยะและสิ่งของที่เสียไปสามารถนำมา "Recycle" ได้ แต่เวลาที่เสียไปไม่สามารถนำมา "Recycle" ได้

กล่าวขอบคุณ
    4
    เพื่อนมาเล่นครับ ถามเองตอบเอง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NayKotic อ่านกระทู้
    ไม่รู้สิ 55

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NayKotic อ่านกระทู้
    เพื่อนมาเล่นครับ ถามเองตอบเอง

เจ๊งมั๊ย ก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าสะดวกขึ้นเยอะ

ก็ต้องทำใจอะครับ คุณทำตัวเป็นนายหน้า กดรับมาขายอีกที

เหมือนสมมติ ผมเป็นแหนมเนืองเจ้าดัง คนรู้จักทั่วประเทศ มีคนมารับไปขายต่อมากมาย โดยเอาไปบวกกำไรกันเอาเอง

วันนึง ผมไปติดต่อเซเว่นเพื่อขอวางสินค้าบนชั้น ทั่วประเทศ ทำ package เป็นกล่อง วางที่ชั้นแช่เย็น

แล้วจำเป็นต้องสนร้านที่มารับไปขายต่อมั๊ย ก็คงไม่ เพราะมารับไปขายโดยที่ไม่มีสัญญาผูกพันอะไรกัน

ก็เป็นสิ่งดี คนจะได้หันมาซื้อกันง่ายขึ้น จะได้เลิกอ้างบัตรเครดิตกันซักที เพราะเดิน 10 ก้าวก็เซเว่นแล้ว

แถมได้ซื้อมนราคา THB ด้วย (ถึงจะ + 10% ก็เถอะ -0-)

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ไม่ถึงกับเจ๋งสะทีเดียวเพราะว่ายังไงร้านขายเกมก็ขายได้ถูกกว่าคุณไปซื้อ Steam wallet เเล้วมาซื้อเองอีกครับ เเม้ว่าจะมีบางคนยังจะอยากซื้อมากดเองอยู่ดี - พ่อค้าคนนึง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    มันขายเป็นบัครหรอครับ...
    หรือเป็นสลิปทั่วไป

แต่เท่าที่ดูเหมือนจะต้องบอกอะไรกับพนักงานเนี่ยแหละ ยุ่งยากสักหน่อย แถมพนักงานบางท่านอาจจะไม่ทราบด้วยซ้ำ
    เพราะมันไม่ได้ไปบอกว่า"ขอ Steam Wallet 220" แล้วจบนะ

เหมือนมันต้องบอกว่าจ่ายอะไรเนี่ยแหละ แล้วให้พนักงานเลือกๆๆ อะไรเนียแหละ แล้วก็กว่าจะได้ คงเป็นมือถือดูวิธีซื้อกันยาวเลย
    (ไม่รู้ว่าอันเดียวกันกับที่เจ้าของกระทู้ไปเจอมาป่าวนะ?)

เข้าประเด็น-- ผมว่าถ้าทำให้สะดวกนะ ไม่เหลืออะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    4
    เห็นด้วยครับเคยอ่านเจอเมื่อวานต้องบอกพนักงานว่าซื้อ Steam Wallet แล้วบอกรหัสว่า 2 อะไรไม่รุครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ร้านขายเกมมันเป็นนายหน้าหนิครับ ยังจะมาถามอีกหรอว่าไม่เจ๊งหรอครับ รับมาถูกมาตุนไว้ พอถึงเวลาก็ขายแพง แต่คนไปซื้อสลิปมาเติมซื้อเกมถูกเองไม่ได้หรอ ถ้ามาถามว่า งี้ร้านไม่เจ๊งหรอ ผมว่าเป็นคำถามที่นายหน้าเห็นแก่ตัวมาก เลยนะ เหมือนไม่ยอมอ่ะ ที่ลูกค้าได้ที่อื่นถูกกว่า ทั้ง ๆ ที่ตัวเองหวังฟันหัวแบะ เกม 200 โอน ทรูมันนี่ 250 งี้ จะบ้าตาย เพราะถ้าร้านซื้อเกมมาตุนไว้ก็ช่วยไม่ได้ ขายไม่ออกก็ตามนั้น ไม่มีใครสนหรอก มาเรียกร้องให้ลูกค้าไปซื้อของที่ตัวเองขายแพงกว่า ใครจะซื้อวะเนี่ย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เซเว่นมีข้าวกล่องขาย แต่ผมเห็นร้านข้าวแกงก็ยังไม่เจ๊งนะ 555 เปรียบเทียบขำๆ น่ะครับ

ผมเองใช้บัตรเครดิตซื้อ เป็นตัวเลือกที่ดีกว่า steam wallet เพราะไม่ต้องเสีย 10% บางทีผมยังซื้อจากร้านฝากเลยครับ เพราะเกมบางเกมก็ถูกกว่ากดเอง
    ร้านเจ้าประจำผมบางโอกาสก็มีเกมข้ามโซนด้วย ผมไม่อยากมุดไปซื้อเอง กลัวข้อมูลบัตรรั่วไหล ก็ฝากร้านซื้อเอาสะดวกดีครับ

ที่อยากบอกคือร้านฝากซื้อยังมีข้อดีของตัวเองอีกหลายอย่าง คงไม่หายไปง่ายๆ เพราะ steam wallet หรอก
    อีกอย่าง steam wallet มันก็ไม่ได้เทพขนาดนั้น เหนือฟ้ายังมีฟ้า นั่นคือบัตรเครดิต ที่ไม่ต้องเสียค่าหัวคิว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 9th December 2014 เมื่อ 09:46
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ไม่เจ๊งง่ายๆหรอกครับถึงจะบอกว่ามีขายแต่ขั้นต่ำก็ราคาค่อนข้างสูง พวกร้านนายหน้าส่วนใหญ่จะขายให้ถูกกว่าใน steam อยู่แล้วถึงบางคนจะ

ชอบกดเองแต่บางคน ก็ยังมีทางเลือกตรงนี้ให้ได้เกมมาในราคาถูกเหมือนกัน

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ผมว่าไม่หรอก แต่อาจขายได้น้อยลง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เริ่มลำบากมากขึ้นครับ แต่ก็ยังคงมีบางร้านพอหาทางขายได้อยู่ แต่ส่วนมากจะเป็นร้านที่ติดต่อซื้อตัวเกมผ่านบริษัทจัดจำหน่ายโดยตรงซึ่งจะได้ราคากลางเอามาขายได้ถูกกว่า ส่วนพวกที่ซื้อ key มาดองไว้หรือข้ามโซนมาขายเตรียมซวยครับเพราะ steam จะเริ่มยึดเกมที่ active ข้ามโซนคืนแล้วแล้ว key ก็ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ทันทีแล้วด้วยซื้อมาดองต้องรอขายทันทีไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    เด๋วเค้าก็ต้องมีการอบรมผู้จัดการสาขา แล้วผู้จัดการก็มาอบรมลูกน้องอีกที นั้งบัตรทรูสลิป เคาเตอร์ เซอวิส ยังทำมาได้หมด แค่นี้ทำไมจะทำไม่ได้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KigTomm อ่านกระทู้
    มันขายเป็นบัครหรอครับ...
    หรือเป็นสลิปทั่วไป

แต่เท่าที่ดูเหมือนจะต้องบอกอะไรกับพนักงานเนี่ยแหละ ยุ่งยากสักหน่อย แถมพนักงานบางท่านอาจจะไม่ทราบด้วยซ้ำ
    เพราะมันไม่ได้ไปบอกว่า"ขอ Steam Wallet 220" แล้วจบนะ

เหมือนมันต้องบอกว่าจ่ายอะไรเนี่ยแหละ แล้วให้พนักงานเลือกๆๆ อะไรเนียแหละ แล้วก็กว่าจะได้ คงเป็นมือถือดูวิธีซื้อกันยาวเลย
    (ไม่รู้ว่าอันเดียวกันกับที่เจ้าของกระทู้ไปเจอมาป่าวนะ?)

เข้าประเด็น-- ผมว่าถ้าทำให้สะดวกนะ ไม่เหลืออะ 555+
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เตรียม ตัว เจ้ง เพราะ หน้า เลือด เกิน 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    สตรีม เค้าห้ามขาย give ครับ มีคนเคยบอกมา

งั้น พวก ร้านขาย ก็ไม่ได้ขออนุญาตินะสิ?
    รับปั้นตัวละครเกม vindictus สนใจ inbox มาที่ facebook นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    น่าจะเจ๊งนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าเป็นไอพวกที่ชอบรับมาถูกแล้วมาขายแพงเกินเหตก็เจ๊งไปเหอะ ถึงจะบอกว่าเป็นการเอากำไร แต่ก็เราลูกค้าก็อยากได้กำไรที่ดี เพราะฉะนั้น ขายเอาปรียบผู้เล่นก็เจ๊ง ๆ ไปเหอะ เด๋วคนเติมเงินในสตีม ซื้อถูกกว่าเอง บางที จขกท. อาจจะเป็นพวกนายหน้าก็ได้นะ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าไม่เจ้งนะ เพราะร้านเกมยังมีเกมกล่อง คีย์เกมขายที่ถูกว่าใน Steam อีก ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่า steam wallet สะดวกดีนะ เกมเมอร์ทุกระดับเข้าถึงได้ง่าย
    ส่วนตัวอยากให้ Uplay กับ Origin มีระบบนี้บ้าง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เพื่อนผมใช้ บัตรสตรีม กดซื้อเกม 1500.- + 10%(ของ 1500.-)

ผมใช้ บัตรเดบิต visa ราคา 1500.- ตามป้ายหน้าร้าน เพื่อนฝากซื้อเกม อย่างน้อยเนาะๆ ก็คนละ 100+ แล้วกำไร บอกว่าเป็นค่า visa เป็น vat ค่าโอน อิอิ แต่จริงๆมันไม่มี 555

ร้านค้าที่เป็นสมาชิก เห็นซื้อทีมีส่วนลดกี่เปอร์เซ็นก็ว่ากันไป คิดดูครับ รู้สึกเขาจะกำไรแต่แรกอยู่แล้ว
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    Blog Entries
    1
    เอิ่มบางที่เราซื้อจากร้านขายมันก็ถูกกว่าไปซื้อ Steam wallet อีกนะครับแหม่
    [IMG][/IMG]

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ทุกท่านครับกระทู้นี้ถูกขุดขึ้นมาโดยคุณ wanchit ครับ ดูจากปีที่ตั้งกระทู้ก็ได้

ซึ่งผมเดาว่ามีเจตนาเพื่อปั๊มกระทู้ให้ reply ครบ 300 จะได้โพสต์ลิงค์โหลดเกมของตัวเองครับ

อ้างอิงจากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=251825
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 7th May 2015 เมื่อ 10:04
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz