ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report with Gameplay & Trailer

[PSEx] บ้าไปแล้ว PS4 ชุด 20th Anniversary Edition ตั้งขายบน Ebay กว่า 3 แสนบาท

หลังจากที่เมื่อวานที่ผ่านมาในงาน PlayStation Experience ที่เมือง Las Vegas สหรัฐอเมริกาโซนี่ประกาศเปิดจอง PS4 ชุด 20th Anniversary Edition ที่ทำมาจำนวนจำกัดมากกๆ โดยทำมาแค่ 12,300 เครื่องทั่วโลกเท่านั้น ซึ่งโซนี่ก็ได้เปิดให้จองผ่านทางโซนี่สโตร์ออนไลน์ในสหรัฐและแคนาดาในราคา $499 เหรียญ หรือ 15,000 บาท โดยหลังจากที่ลิงค์เปิดจองทำงานเพียงแค่ระยะเวลา 4 นาทีเท่านั้น PS4 ชุด 20th Anniversary Edition ก็จองหมดเป็นที่เรียบร้อย แต่ทางโซนี่ไม่ได้ระบุว่ายอดเครื่องที่จองมีจำนวนเท่าไร่ และตามคาดไม่นานหลังจากนั้น มีผู้คนมากมายลงขาย PS4 ชุด 20th Anniversary Edition ในเว็บไซต์ขายของออนไลน์ชื่อดังอย่าง Ebay.com โดยตั้งราคาไว้สูงมาก จากผู้ขายคนหนึ่งประมูลได้กว่า $ 15,000 เหรียญ หรือกว่า 400,000 บาท กี่คนก็ประมูลไปกว่า $ 10,000 เหรียญ หรือกว่า 300,000 บาท บ้าไปแล้วว เพราะอาจจะสืบเนื่องจากเป็นชุดพิเศษมากๆ และจำนวนจำกัดทำให้เป็นที่ต้องการสูงมาก อย่างไรก็ตามทางโซนเราก็มีจัดกิจกรรมผ่าน Instagram เพื่อนลุ้นแลกซื้อกันด้วยครับ ถ้าใครต้องการเป็นเจ้าของก็ลองเล่นกิจกรรมจากทาง PlayStation Asia ได้ครับ, สำหรับ PS4 ชุด 20th Anniversary Edition มาพร้อมกับ PS4 เครื่องสีเทา สีดังเดิมสมัย PS1 มาพร้อมทั้ง จอย DualShock 4 , กล้อง PS4 Camera และขาตั้ง เป็นสีเทาทั้งหมดครับ.

[PSEx] รายละเอียดและเทรลเลอร์ใหม่เกม No Man’s Sky

เป็นเกมอินดี่ที่มีคนจับตามองมากที่สุดเลยก็ว่าได้ครับกับเกม No Man’s Sky โดยเมื่อคืนที่งาน PlayStation Experience คีย์โน๊ตในมือง Las Vegas ที่ผ่านมาทางค่ายเกมเล็กๆอย่าง Hello Game ได้เปิดเผยรายละเอียดเล็กๆน้อยๆของเกม No Man’s Sky ครับโดยสำหรับใครที่ไม่รู้ว่าเกมนั้นเกี่ยวกับอะไรผมจะอธิบายคร่าวๆให้ฟังครับ คือ No Man’s Sky เป็นเกมแนวนิยายวิทยาศาสตร์ ซึ่งเราจะขับยานอวกาศของตัวเองไปสำรวจดาวในอวกาศต่างๆเรื่อยๆครับ โดยเกมจะไม่มีคัดซีนไดๆทั้งสิ้นซึ่งเกมเพลย์จะต่อเนื่องกันไปหมดครับ โดยวันนี้ทางค่าย Hello Game เผยว่าดาวต่างๆที่เราไปสำรวจนั้นไม่มีวันสิ้นสุดครับ และทางค่ายบอกได้เลยว่าจะเก็บถ้วย Platnium เกมนี้นี่ไม่ใช่ง่ายๆอย่างที่คิด และจากการสนับสนุนจากหลายฝ่ายทำให้เพลงในเกมนั้นเล่นและแต่งโดยวง 65daysofstatic ซึ่งดังในเรื่องเพลง Sound track มาก นักพัฒนาอธิบายว่าเพื่อจะได้สร้างเสียงเฉพาะที่ใครไม่เคยได้ยินมาก่อน ผมว่ามันเจ๋งมากที่ว่ามีนักพัฒนาเกมเพียง 4 คนเท่านั้นที่พัฒนาเกม No Man’s Sky เพราะทั้งภาพและเกมเพลย์มันน่าเล่นมากๆ สุดท้ายนี้มาชมเกมเพลย์ใหม่จากเกม No Man’s Sky ที่งาน PlayStation Experience กันครับ.

Credit By

ชมเกมเพลย์ Halo 5 เกือบ 1 ชั่วโมง

ทีม Ready Up Live ได้บันทึกเกมเพลย์ Halo 5 โดยไม่มีคำบรรยายใดๆ ออกมา มันคือเกมเพลย์ล้วนๆ เราลองมาดูกันว่าโหมด Slayer and Breakout ของ Halo 5 จะเป็นยังไงกันบ้าง

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    300000 = PS4 ครบรอบ 20 ปี ของ SONY ตั้งแต่สมัย PS1-PS3

เอิ่ม ผมว่า ซื้อ เครื่อง โซนเอเชีย 14000 ก็พอล่ะ 30000 ไม่แน่จริงซื้อไม่ได้

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    น่าจะจอง PS4 มาโก่งราคามั่ง

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    พออ่านข่าวนี้ แล้วหัดไปมอง PS4 ที่นอนอยู่แล้วก็พูดออกมาว่า มันช่างแตกต่าง คงเป็นเครื่องสำหรับนักสะสมแน่ๆ คงไม่ได้เอามาเล่นจริงๆจังๆ หรอกมั้ง คนที่ซื้อเนีย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    นึกว่าจะซื้อได้ง่ายๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    คลาสสิคมาก ยอมรับ แต่ผมไม่ใช่แฟนเครื่องสีเทาซักเท่าไหร่

แต่ลายสลักมัน.....ข้าแต่พระผู้เป็นเจ้า โปรดอย่าได้ดลบรรดาลให้เขาทำเครื่องขาวออกมาเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: