ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 359

เกมส์ Red Faction Guerrilla - สุดยอดเกม เเอคชั่น Open World [1PART][CRACK] เดือดมันส์ ทำลายสิ่งของในเกมได้ด้วย

ข้อมูลเบื้องต้นของเกม

-ทำลายข้าวของได้ทุกอย่าง
    -แอคชั่นสุดเร้าใจ
    -แนวคิดแปลกใหม่อย่างใช้ค้อนเป็นอาวุธหลักและการหาเงินจากการถล่มฐาน EDF(เก็บเศษเหล็ก)
    -ภารกิจหลากหลาย
    -เสียงตูมตาม สนั่น เร้าใจ

ดาวอังคารหรือที่เรียกกันว่าดาวแดง ได้ถูกใช้เป็นที่ตั้งรกรากของมนุษย์เนื่องจากโลกใบเก่าของเรานั้นได้เกิดปัญหามากมายจนเราต้องอพยพกันมาอยู่ที่ดาวอังคารแห่งนี้ แต่มันก็เกิดเรื่องเฮงซวยขึ้นเพราะพวกเราได้ถูกพวก EDF(Earth Defense Force)ตั้งเป้าเอาไว้ว่าพวกเรามันตัวเฮงซวย ตั้งแต่นั้นมาเราก็โดนพวก EDF ตามล่าตัวมาตลอดบางคนก็โดนจับไปใช้งานเยี่ยงทาส บางคนก็โดนกดขี่ข่มเหง พวกเราจึงได้รวมตัวผู้คนที่ไม่ชอบการกระทำของ EDF ขึ้นและตั้งชื่อกลุ่มของพวกเราว่า Guerrilla หรือที่EDFเรียกกันอีกชื่อก็คือ Red Faction พวกเราต้องอาศัยกันอยู่ภายในมุมมืดของดาวดวงนี้ พวกเราต้องคอยระวังทุกย่างก้าวที่จะออกไปยังที่ตั้งของเรา เราจะไม่ทนพวกมันอีกแล้วถึงเวลาที่เราต้องลุกขึ้นสู้เพื่อทวงอิสระภาพของเราคืนมา เราจะไม่ยอมให้ใครต้องไปรับใช้ไอพวกบัดซบนี่อีกแล้ว ถึงเวลาที่ Red Faction ของเราจะได้แสดงให้มันเห็นว่าพวกมันไม่สมควรที่จะมีอำนาจเกินไปกว่าเราบนดาวดวงนี้ พวกมันไม่ควรที่จะทำกับเราแบบนี้ พร้อมกันรึยังทุกคนพร้อมที่จะออกไปลุยกับพวกมันรึยังถ้าหากว่าพร้อมแล้วตาม Mason คนนี้มาแล้วไปถล่มไอพวก EDF กัน!

สำหรับเกมแนว Open World(แนวเปิดกว้าง)แน่นอนว่ากราฟิคนั้นอาจจะสู้เกมทั่วไปไม่ได้เพราะตัวเกมจะต้องเร็นเดอร์โลกของเกมอยู่ตลอดเวลาถ้าหากทีมงานพัฒนาให้มันสวยงามก็คงจะไม่มีใครเล่นเพราะมันจะกินสเปคเครื่องเยอะเกินไปและเกมของพวกเขาก็จะเจ๊งในที่สุดใน Red Faction ภาคนี้กราฟิคถือว่าทำออกมาได้ดีมากทีเดียวไม่ว่าจะเป็นการล้มของตึก ฝุ่น ควัน แสงเงาและเทคนิคการใช้ภาพเบลอที่ชาญฉลาดแม้ว่าเท็กเจอร์เกมนี้อาจจะดูหยาบไปสักนิด แต่โดยรวมถือว่าทำออกมาได้ไม่ผิดหวังครับ

สำหรับการควบคุมนั้นก็ทำออกมาได้ดีไม่สับสนไม่ว่าจะเป็นการขับรถหรือการยิงปืนก็ตามเพราะกลไกของมันไม่มีอะไรมาก รถก็แค่ขับปืนก็แค่ยิงซูม จริงๆน่าเสียดายตรงที่รถไม่มีไนตรัสหรืออะรพวกนี้ด้วยนะแล้วก็อีกอย่างในเกมนี้พังค่อนข้างไวมากเลยทีเดียว เวลาขับต้องระวังนะครับ

เกมแนวๆนี้มันมักจะมีแนวการเล่นคือขับรถไปรับภารกิจแล้วทำให้มันเสร็จๆไปซะ แน่นอนว่า Red Faction ก็เป็นแบบนั้นแต่ถ้าหากผมขจะบอกว่ามันแตกต่างจากเกมรุ่นพี่อย่างตระกูล GTA อย่างไรคำตอบคือ Red Faction มีภารกิจหลากหลายให้คุณทำไม่ว่าจะเป็นมิชชั่นหลักหรือภารกิจเสริมก็ตาม มันจะทำให้คุณหลั่งอะดรีนารีนมาได้ตลอดเพราะภารกิจบางชิ้นคุณจะต้องเข้าไปถล่มฐานบัญชาการของ EDF ด้วยค้อนอันน้อยและแน่นอนคุณจะไม่ได้ไปคนเดียวยังมีพวกพ้อง Guerrilla ตามคุณนไปอีกขโยงนึง และฉากสุดระทึกก็เริ่มขึ้นด้วยการเริ่มที่คุณอาจจะเอารถชนเข้าไปในฐานแบบหนังแอคชั่นแล้วแปะระเบิดไว้กับตัวรถแล้วบู้มรถ มันก็จะทำให้ฐานไอพวก EDF ที่ไร้น้ำยาพังเอาได้ง่ายๆ และนอกจากนั้นถ้าคุณทำไม่สำเร็จคุณอาจจะวิ่งหนีดงกระสุนพวกนั้นออกมาแล้วรอพวกคุณมาเสริมแล้วลุยกันอีกยกนั่นก็มันส์ไปอีกแบบ แต่ในเกมแนวเดียวกันผมขอยกตัวอย่างของ GTA4 ครบซึ่งภารกิจค่อนข้างซ้ำซากขั้นเทพเลยทีเดียวคือ ขับรถไปจุดหมายแล้ว ยิง ทำแบบนี้เกือบตลอดทั้งเกมซึ่งก็จะทำให้เกมน่าเบื่อสุดๆด้วยเหมือนกัน แต่ถ้าหากมันระทึกใจได้อย่างนี้ล่ะก็ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมผมถึงเทคะแนนให้เยอะขนาดนี้ อ้อ!เกือบลืมบอกไปนอกจากภารกิจทำลายล้างที่กล่าวไปข้างต้นแล้วก็ยังมีทั้ง ดักทำลายรถส่งของพวก EDF บุกชิงตัวประกัน อีกด้วยที่ผมพูดมาเป็นแค่ส่วนนึงถ้าหากอยากรู้ว่าเจ๋งอย่างที่ผมพูดไหมนั้นต้องหามาลองครับ

แน่นอนว่าเกมสร้างความวินาสสันตโรอย่าง Red Faction นี้ถ้าเสียงไม่แน่จริงก็จะไม่มีอารมณ์ร่วมไปกับเกมแน่นอนแต่ทีมงานก็ไม่ทำให้เราผิดหวังไม่ว่าจะเป็นเสียงทุบตึกหรือเสียงถล่มตึกที่ทำออกมาได้ตูมตามสะใจพวกเราเป็นอย่างมาก เสียงพากษ์ตัวละครที่ยอดเยี่ยมและเสียงเพลงประกอบที่บ่งบอกถึงความ******ขณะนั้นก็ทำให้เกมมันส์และสนุกขึ้นเป็นกองครับ แต่เสียงรถ เสียงปืน เสียงระเบิด อันนี้ต้องปรับปรุงหน่อยนะเพราะขนาดปืนสุดเทพอย่างrpg ผมองยิงปรากฏว่าเสียงเหมือนจะมีความแรงสู้ค้อนไม่ได้ยังไงยังงั้นเลยแล้วก็เสียงรถที่สุดจะธรรมดา แต่อย่างไรก็ตามโดยรวมเรื่องเสียงของเกมนี้ก็ผ่านเพราะถึงแม้เสียงปืนเสียงรถมันจะไม่เร้าใจแต่เชื่อได้เลยว่าคุณคงใช้เวลาอยู่กับการทลายตึกทิ้งมากกว่าล่ะนะ

โค้ด:
    ความต้องการระบบ
    MINIMUM: 
    Processor: 2.0 GHz Dual-Core Processor (Intel Core 2 Duo or AMD Athlon X2) 
    Memory: 1 GB RAM 
    Graphics: 128 MB 3D Video Card w/Shader Model 3.0 Support (Nvidia GeForce 7600/ATI Radeon X1300) 
    Hard Drive: 15 GB free hard drive space 
    RECOMMENDED: 
    Processor: 3.2 GHz Dual-Core Processor (Intel Core 2 Duo or AMD Athlon X2) 
    Memory: 2 GB RAM 
    Graphics: 256 MB 3D Video Card w/Shader Model 3.0 Support (Nvidia GeForce 8800/ATI Radeon HD3850) 
    Hard Drive: 15 GB free hard drive space

Red Faction Guerrilla ภาคนี้หลายคนน่าจะเคยเล่นกัน เป็นเกมออกมานานมากแล้ว แต่สนุกมากๆ แนว Action/Open World ที่มีจุดเด่นตรงที่ ระบบการทำลายล้างที่สามารถพังสิ่งก่อสร้าง ได้(เกือบ)ทุกสิ่ง ไม่ว่าจะใช้ รถถัง หุ่นยนต์ ระเบิด หรือแม้กระทั่งค้อน ที่แข็งแกร่งดุจค้อนแห่งธอร์ ให้วินาศสันตะโร ได้ตามต้องการ กล้าพูดได้เลยว่าเกมนี้พังได้เยอะกว่าเกมอื่นๆ ระเบิดตูมตามเป็นอะไรที่สะใจมากๆ คอเกม Action ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

โค้ด:
    ดาวน์โหลดได้ด้านล่าง ดาวน์โหลด [1PART] พาทเดียวจบ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย parames3010 : 16th December 2014 เมื่อ 00:35
    เกมทุกเกมที่ผมเเจก ผมอัพเองหมดนะครับ ดูกระทู้เกมของผมทั้งหมดได้ที่ คลิก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    กำลังโหลดครับ เลือดตาแทบกระเด็น
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โหลดยังไงหว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raktotoon อ่านกระทู้
    โหลดยังไงหว่า
    คลิกเข้าไปในลิงก์ กรอก Captcha เเล้วกดดาวน์โหลด
    เกมทุกเกมที่ผมเเจก ผมอัพเองหมดนะครับ ดูกระทู้เกมของผมทั้งหมดได้ที่ คลิก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    g]เล่นได้ 100000000000000000000% ยัน ยัน
    [IMG] [/IMG]

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    100%เล่นได้โหลดได้ครับ ขอบคุณมาก

เล่นๆไป หัวหาย ตึกหาย เป็นระยะๆ ใครเป็นมั่งเนี่ย
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณที่ยืนยันให้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ไฟล์เสียไปแล้วครับ - -*

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ยืนยันอีกเสียงครับ เล่นได้ 100% เล่นเพลินดีครับ สมกับเป็นค่ายเกมที่ทำ saint row มาเลย
    เสียงตอนตึกถล่มนี้สะใจมาก 555+
    Signature Ver. 1.1 Beta 2

http://www.bir123456.ob.tc
    กล่าวขอบคุณ
    756
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    นี่มันเกม วิศวกรรื้นถอน นิ น่าเล่นมากครับ
    เอาไว้จะมาโหลดนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลิ้งพังไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ซ่อมหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยยย อยากเล่นครับบบบบบบบบบบบ TT
    Highway to Hell !!

กล่าวขอบคุณ
    814
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Blog Entries
    2
    โหลดไม่ได้แล้วครับ

File was not found.

Tags for this Thread