ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

จะเล่น PS3 กับหอพักที่ตั้ง wifi ต้อง login ก่อนทุกครั้งยังไงครับ

สวัสดีครับ พอดีผมย้ายหอใหม่ หอพักนี้ต้อง login ก่อนทุกครั้งครับ ที่ login นี่หมายถึงผ่านหน้าเว็บ ทำให้ PS3 ค้างทุกครั้ง เวลาต่อ internet มีใครเป็นแบบนี้บ้างครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ส่วนตัวเท่าที่ผมเข้าใจ PS3 ไม่ Support ระบบ WEB 100% ประกอบกับ Plug in และ Flash ของเว็บ ผมแนะนำให้ ใช้วิถีกระจาย Wifi นั้นต่อ คือ ใช้ Wifi Rounter 1 ตัว รับมาเพื่อใช้เป็นตัว Log in เข้าเน็ต แล้วต่อใช้การแชร์เน็ตจาก Function ของWifi เองต่อ PS3 เข้ากับ สาย Lan ก็ได้
    It's Good For You !!!!!

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ส่วนตัวเท่าที่ผมเข้าใจ PS3 ไม่ Support ระบบ WEB 100% ประกอบกับ Plug in และ Flash ของเว็บ ผมแนะนำให้ ใช้วิถีกระจาย Wifi นั้นต่อ คือ ใช้ Wifi Rounter 1 ตัว รับมาเพื่อใช้เป็นตัว Log in เข้าเน็ต แล้วต่อใช้การแชร์เน็ตจาก Function ของWifi เองต่อ PS3 เข้ากับ สาย Lan ก็ได้
    ผมว่าวิธีนี้ไม่น่าจะได้ผลนะครับ เพราะดูเหมือนหอพักของ จขกท. เขาจะใช้ระบบ Radius Server เลยต้อง Login ผ่าน Web Browser เพื่อยืนยันตัวตนก่อน (Authentication) ซึ่งระบบนี้ต่อให้เอา Rounter อีกตัวมาต่อเพิ่มและกระจายผ่านทางสาย LAN ยังไงก็ต้องเจอหน้า Authentication อยู่ดีครับ

สำหรับ จขกท. ถ้ามี Notebook อยู่ ก็ใช้ Notebook แชร์สัญญาณ Wifi ด้วย Ad Hoc Network เอาครับ วิธีทำลองดูที่นี่ก็ได้ แล้วให้ PS3 รับสัญญาณ Wifi จาก Notebook เลย เท่านี้ก็จะไม่เจอหน้า Authentication แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobbyfatboy : 9th December 2014 เมื่อ 23:40