คือว่าตอนนี้ คอมผมใช้การ์ดจอ galaxy geforce gts250 อยู่อะครับ แต่เนื่องจากว่าตอนนี้เหมือนว่า chip มันจะพังแล้ว คือผมเปิดคอมเปิดอะไรได้หมดนะ แต่ driver การ์ดจอมัน error ตลอดเวลาเลย ผมหาวิธีแก้ในเน็ตแล้ว ยังไงก็ไม่หาย เลยคาดว่า chip มันน่าจะพังแล้ว ละประกันก็หมดแล้วด้วย

เลยอยากถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ว่า พอจะแนะนำการ์ดจอรุ่นไหนให้ผมได้บ้างครับ คือผมอยากได้ไม่ต้องแพงมากงบประมาณ ไม่เกิน 3500 ครับ 2000 กว่า ๆ ก็ยิ่งดี คืออยากได้แบบการ์ดจอที่ไม่ต้องแรงมาก เอาแรงเท่าตัวเก่าผม gts 250 อะครับ หรือมากกว่านั้นนิดนึง พอดีจะซื้อมาใช้สักปีกว่า ๆ ครับ อนาคตอาจซื้อคอมใหม่หรือโน้ตบุคใหม่ ตอนนี้เลยยังไม่อยากซื้อแพงมากครับ อยากได้มาใช้แทนตัวที่พังเฉย ๆ ครับ เอาไว้เล่นเกมออนไลน์ FIFA Online 3 กับ Hon เฉย ๆ ครับ ช่วยแนะนำผมทีครับ ค่ายไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าเป็นค่ายเขียวก็ดีนะครับเพราะผมชอบใช้แต่ค่ายเขียว แต่ถ้างบผมเท่านี้มันได้ค่ายไหนก็เอาค่ายนั้นก็ได้ครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ แต่ถ้างบมันน้อยเกินไปจริง ๆ ก็ลองแนะนำตัวที่้เกินงบมาก็ได้ครับ แต่ขอไม่ต้องแพงมากและสเปคมันเท่า ๆ กับ gts250 หรือแรงกว่านะครับ

ละก็เมนบอร์ดผมใช้เป็น ASUS P7P55D นะครับ

ขอบคุณมากครับ