ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 79

Unhappy ไม่พอใจก็ไม่ต้องเอา!! ฮาราดะแบน Lucky Chloe ออกจาก TEKKEN 7 โซน US!!

ข่าวนี้อาจจะไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรถ้าเกิดว่าคุณไม่ได้อยู่ในอเมริกา
    แต่รู้ข่าวไว้หน่อยก็ดีครับ เพราะตอนนี้มีดราม่าของผู้เล่นที่อยู่ในอเมริกาต่างไม่พอใจมากที่ Lucky Chloe (ลัคกี้ โคลเอ้) เป็นตัวละครใหม่ในเกม TEKKEN 7 นี้ และขอให้ผู้จัดทำ”นำเธอออกไปเหอะ”

จากข้อมูลของเว็บบอร์ดชื่อดังอย่าง NeoGAF และเว็บบอร์ดจากหลายๆแห่ง พูดถึงเกี่ยวกับลัคกี้ โคลเอ้ ก็พบว่าได้รับเสียงตอบรับทางลบหนักมาก
    ในเรื่องของตัวละครที่ดูเป็นอนิเมะเกินไปและมันทำให้ตัวเกมยิ่งดูเน่าไปเรื่อยๆ (ออกไปเชิงทางลบแบบทุเรศเลยครับ)

พอไปถึงหูของ Producer เกม TEKKEN อย่าง คัตสึฮิโระ ฮาราดะ ซึ่งโดนกระแสต่อต้านจากใน Twitter หนักเข้า เจ้าตัวก็เลยประกาศบน Twitter เลยครับว่า

“โคลเอ้ จะไม่ปรากฎตัวบนโซน US แต่จะเอาตัวละครผู้ชายกล้ามโตๆ ขาวๆ หัวล้าน ให้แทนแล้วกัน!!”

“ตัวละคร ลัคกี้ โคลเอ้จะเป็นตัวละครเฉพาะโซนเอเชียและยุโรปเท่านั้น ซึ่งผมจะบอกอีกครั้งนะ ว่าเรายังมีตัวละครใหม่ใน TEKKEN 7 ให้เลือกมากกว่านี้
    ซึ่งลัคกี้ก็เป็นหนึ่งในนั้น และเธอจะอยู่จะเป็นตัวละครเฉพาะโซนที่ผมบอกเท่านั้น! เราไม่ได้เหมารวมเธอกับหลายๆประเทศ ฉะนั้น ใจเย็น ไม่ต้องห่วง“

ฮาราดะยังทิ้งท้ายประโยคด้วยว่า

“ผมจริงจังนะ ถ้าพวกคุณไม่ต้องการ = ผมก็ไม่ใส่ให้ แต่ถ้าพวกคุณอยากได้ = ผมก็จัดให้ แค่นั้นแหละ“

ด้วยเหตุผลทั้งหมดทั้งมวลที่ว่ามานี้ ฉะนั้นผู้เล่นโซน US ก็เตรียมได้เล่นตัวละครกล้ามโตๆ ขาวๆ หัวล้าน แทนนะครับ (ผมนี่เงิบแทนชาว US ไปเลย)

แต่เอาจริงๆนะครับ เหตุผลที่ข่าวนี้เป็นเรื่องใหญ่เพราะผลพวงมาจาก ดราม่า GamerGate และผู้เล่นหลายคนที่แอนตี้เกมเหล่านี้
    ซึ่งต้องการให้แก้เรื่องภาพลักษณ์ของเพศหญิงในเกมด้วยแหละครับ ไม่รู้ว่ากลุ่มพวกนี้ต้องการเซ็นเซอร์ลักษณะนี้จากทุกเกมเลยรึไงนะ ฮ่ะๆๆ
    ยังไงก็ติดตามกันต่อไปนะครับว่าเกมนี้จะโดนอะไรอีกรึเปล่า เป็นกำลังใจครับ

Credit By:

***ผมพึ่งลงข่าวครั้งแรกนะครับผิดพลาดยังไงก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ
    **ถ้าซ้ำขออภัยด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jamesmaza : 11th December 2014 เมื่อ 12:26

Tags for this Thread