ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice & Report

ใบหน้าของ Nathan Drake ใน Uncharted 4 สามารถขยับและเปลี่ยนไปได้กว่า 800 แบบ

หลังจากที่โซนี่และทางค่าย Naughty Dog ได้เปิดตัวเดโมเกม Uncharted 4 เมื่องาน PlayStation Experience ที่ผ่านมา ทำให้ผู้คนรวมถึงผมประทับใจเป็นอย่างมากกับทั้ง แสง สิ่งแวดล้อมต่างๆ และรวมถึงเกมเพลย์ที่ทำออกมาได้ดีมากๆ โดยในวันนี้ทางค่าย Naughty Dog ให้ได้สัมภาษณ์กับทาง GamePur และได้เปิดเผยว่าด้วยพลังของ PS4 ทำให้พวกเขาสามารถพัฒนาความละเอียดในเกม Uncharted 4 ได้มากยิ่งขึ่น ซึ่งพระเอกของเรา Nathan Drake สามารถที่จะแสดงอารมณ์และสีหน้าออกมาทางใบหน้ามากกว่า 800 แบบเลยทีเดียว จากเดิมในเครื่อง PS3, Nathan Drake ได้สามารถแสดงอารมณ์ออกมาทางใบหน้าได้แค่ 120 แบบเท่านั้น ยังไม่หมดแค่นั้นทางค่าย Naughty Dog ยังเผยว่าผมของ Nathan Drake จะมีการพริ้วไหวเมื่อโดนลมพัดครับ พวกเขายังกล่าวอีกว่า “เวลามันชั่งผ่านไปเร็วจริงๆแล้วมีอะไรเกิดขึ้นมากมายในระหว่าง Drake’s Deception (ภาค3) และA Thief’s End(ภาค4)” และไม่ใช่แค่ Nathan Drake คนเดียวที่มีความละเอียดขนาดนี้ แต่รวมถึงตัวละครหลักอื่นๆด้วยครับ เป็นยังไงล่ะครับคงจะรอแทบไม่ไหวแล้วสิครับเกม Uncharted 4 A Thief’s End จะออกเฉพาะ PS4 ในปี 2015 นี้ครับ.

หยุดไม่อยู่แล้วว!! โซนี่ประกาศกำลังพัฒนา God of War ภาคใหม่สำหรับ PS4

ถ้าตอนนี้ใครถามแอนมินว่า PS4 ไม่มีเกมเล่นผมจะเถียงใจขาดเลย เพราะวันนี้ทางโซนี่และค่าย Sony Santa Monica ได้ประกาศเปิดเผยว่าพวกเขากำลังจะเริ่มพัฒนาภาคต่อของเกมที่ฮิตที่สุดตลอดกาลของเพลย์สเตชั่นอย่าง God of War ซึ่งจะเตรียมลง PS4 อีกครั้งโดยคุณ Cory Barlog ผู้กำกับเกมได้เปิดเผยว่า God of War ภาคนี้ไม่ใช่ภาคต่อของซีรี่ย์เกมนี้ครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นเนื้อเรื่องใหม่ ด้วยการยืนยันนี้ทำให้เราไม่แน่ใจว่า Kratos พระเอกของเราจะกลับมาในภาคนี้อีกหรือไม่ต้องติดตามกันต่อไป และนี่เป็นเพียงข้อมูลที่เรารู้ ณ ตอนนี้เท่านั้นครับ สำหรับ God of War ภาคใหม่นี้คุณ Barlog ยังยืนยันอีกว่าเราคงต้องรอกันอีกอย่างน้อย 1 ถึง 2 ปีกว่าจะได้เห็นเกมนี้ออกมาครับ อย่างไรก็ดีครับผมว่าไม่ต้องรีบร้อนออกมาหรอกครับเพราะแค่นี้ทั้งผมและคุณคงเล่นเกมไม่ทันแล้ว.

ยืนยัน Gran Turismo 7 ลง PS4 และจะมีภาพที่สวยจนคุณคาดไม่ถึง

อาทิตย์ที่ผ่านมานั้นถือว่าเด็ดจริงๆไม่ว่าจะเป็นเครื่อง PS4 รุ่น 20th Anniversary Edition, เปิดตัวเกม Street Fighter V บน PS4, เดโมเกม Uncharted 4 และอื่นๆอีกมากมาย แต่หนึ่งในนั้นก็คือโซนี่และค่าย Polyphony Digital ได้ประกาศว่ากำลังเตรียมพัฒนาภาคต่อของเกม Gran Turismo ภาคที่ 7 โดยยืนยันว่าจะลง PS4 แน่นอน ซึ่งวันนี้ทางคุณ Eric Fishback จากค่าย Polyphony Digital ได้ให้สัมภาษณ์กับทาง GamePur แล้วได้พูดถึงเกมภาคใหม่นี้ว่า “สิ่งที่คุณจะคาดหวังกับเกม Gran Turismo บนเครื่อง PS4 ซึ่งเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่แกร่งที่สุดได้นั้น คือมันจะเป็น Gran Turismo ที่ดีที่สุดและจะมีภาพที่สวยที่สุดจนคุณไม่อาจจินตนาการได้ ” อย่างไรก็ตามเราคงต้องรออีก 1 ถึง 2 ปีกว่าเกมนั้นจะวางจำหน่ายบน PS4 จริงๆ สุดท้ายคุณ Eric เสริมว่าด้วยพลังฮาร์ตแวร์ของ PS4 มันจะสามารถสร้างความ “แตกต่าง” ให้กับซีรี่ย์เกมนี้แน่นอนครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ปีหน้าเตรียมถอย ps4

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    GOD OF WAR เกมเทพแห่งยุคกลับมาแล้ว ว่าแต่ Kratos ตาย!!! แล้วหรือ เห็น บอก จะทำ เป็น รีบูท ภาคใหม่ไป เลย ถ้าเป็นตัวละครใหม่จริง แสดงว่า Kratos ตายไปแล้ว ใน ภาค 3 ส่วนศพหายไปไหน เอาเป็นว่าเดาว่า ลงนรกไม่ก็ชึ้นสวรรค์ แต่ ไม่ได้ กับมาแล้ว ก็เป็นได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    กำลังฮอตสุดๆ ตอนนี้
    http://www.reddit.com/r/gaming/comme..._months_later/
    ป.ล ใครยังเชื่อ Demo ใน งาน E3 อยุ่ล้มเลิกเหอะมันหลอกให้เราเป็น ควาย มันมีมาตั้งแต่สมัย Far cry 3 ละ เปิดตัวอลังการ พอเกมออกจริง ดรอปกราฟฟิกขั้นเทพ

ถ้าจะดรอป uncharted_4 มาขนาดนี้ผมว่า ทำลง PS3 เหมือนเดิมอ่ะดีแล้ว ภาพมันก็ไม่ต่างไปจาก Ps3 ดีๆนี่เอง มัน NEXT GEN ตรงไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 11th December 2014 เมื่อ 15:58

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    GT7 พูดซะเวอร์ สวยจนไม่อาจจินตนาการได้ แค่ภาพตัวอย่างก็แพ้ project cars แล้ว

อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    GT7 พูดซะเวอร์ สวยจนไม่อาจจินตนาการได้ แค่ภาพตัวอย่างก็แพ้ project cars แล้ว

ผมว่า GT6 มากกว่านะผมว่า GT7 มันน่าจะยังไม่เริ่มเลยด้วยซ้ำ เพราะ GT6 มันเพิ่งปล่อยปีก่อนเอง

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เกมอย่างเยอะ รอดู god of war
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มีตัง เมื่อไหร่นะ จะถอย ps4 มานอนกอดสักหน่อย
    No comment !!

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    http://www.reddit.com/r/gaming/comme..._months_later/

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้

ถ้าได้เห็น Gran Turismo 7 เมื่อไหร่ก็รู้เอง สำหรับผม Project Cars สู้ไม่ได้หรอกคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    รอดูฉากอึ๊บระดับ ps4

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    PS4 จะกับมาผงาดอีกในปีหน้า ทั้งๆที่ยอดขายปีนี้ก็ถล่มทลายไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    แหม่captureจากps4เค้าไม่ได้บอกนี่ครับว่าin-game 55555

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    ฉากเกมเพลย์ กับฉากCGที่เอาไว้โชว์ในงาน มันคนละเรื่องกันอยู่แล้วครับ อย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลย ค่ายไหนๆมันก็ทำกันทั้งนั้นหล่ะ แทบจะทุกค่ายเลยด้วยซ้ำมั้ง ROCKSTARตอนGTA Vออกตัวอย่างใหม่ก็ทำ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    GOD OF WAR เกมเทพแห่งยุคกลับมาแล้ว ว่าแต่ Kratos ตาย!!! แล้วหรือ เห็น บอก จะทำ เป็น รีบูท ภาคใหม่ไป เลย ถ้าเป็นตัวละครใหม่จริง แสดงว่า Kratos ตายไปแล้ว ใน ภาค 3 ส่วนศพหายไปไหน เอาเป็นว่าเดาว่า ลงนรกไม่ก็ชึ้นสวรรค์ แต่ ไม่ได้ กับมาแล้ว ก็เป็นได้

ป.ล ใครยังเชื่อ Demo ใน งาน E3 อยุ่ล้มเลิกเหอะมันหลอกให้เราเป็น ควาย มันมีมาตั้งแต่สมัย Far cry 3 ละ เปิดตัวอลังการ พอเกมออกจริง ดรอปกราฟฟิกขั้นเทพ

ถ้าจะดรอป uncharted_4 มาขนาดนี้ผมว่า ทำลง PS3 เหมือนเดิมอ่ะดีแล้ว ภาพมันก็ไม่ต่างไปจาก Ps3 ดีๆนี่เอง มัน NEXT GEN ตรงไหน
    เอิ่มมมใครเป็นคนทำภาพนี้ครับ ขอบอกว่าปญอมากเอาcg cutsceneมาเทียบกับgameplay

ปล.เกมส์เต็มยังไม่ออกนะครับภาพจริงอาจจะสวยกว่านี้ก็ได้ผมเชื่อว่ายังไงก็พอร์ตลงps3ไม่ได้ ค่ายนี้รายละเอียดมาเต็มครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mildearth : 11th December 2014 เมื่อ 16:35

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ดูธรรมดาไปเลยนะ ครับ ถ้าเกมออกมางี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    ฉาก Cinematic เป็นฉากที่จัดเต็มแล้ว Pre-run มาก่อนแล้วนิครับ
    คนที่ยังคิดว่าฉากที่โชว์ในงานเกมจะเป็นภาพที่เล่นจริง ขอให้เปลี่ยนมุมมองใหม่นะครับ
    เขาไม่ได้หลอกเรื่องกราฟิก แต่มันคนละส่วนกันแล้ว

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อย่าไปเชื่อภาพที่ออกมาโชวในงานเกม ไม่ว่าเกมไหนก็อย่าไปเชื่อแล้วครับ รอตัวเกมจริงออกมาก่อนดีกว่า

ความเห็นผม UC4 ภาพมันดูลดลงจาก Trailer จริงๆ แต่ไม่ว่ายังไงเกมนี้ก็ต้องเล่นให้ได้ ก็หวังว่าจะไม่ลดมากกว่าไปนี้อ่ะนะ

ส่วน Kratos นี่ผมไม่อยากจะเล่นเป็นมันละ อยากจะเล่นเป็นตัวอื่นแล้วไปฆ่ามันน่าจะดราม่ามากกว่า

พอบอกว่าจะเป็นเนื้อเรื่องใหม่ก็ดีเลย เพราะผมว่าเล่นเป็น Kratos ต่อไปก็ไม่รู้จะทำอะไรแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เห็นเขาว่าเป็นภาพที่capture มาจาก pc พอมาในPs4 ก็ดรอปลงอย่างเหันได้ชัด
    ถ้า port ลง pc ก็ดีดิ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    ฉาก Cinematic เป็นฉากที่จัดเต็มแล้ว Pre-run มาก่อนแล้วนิครับ
    คนที่ยังคิดว่าฉากที่โชว์ในงานเกมจะเป็นภาพที่เล่นจริง ขอให้เปลี่ยนมุมมองใหม่นะครับ
    เขาไม่ได้หลอกเรื่องกราฟิก แต่มันคนละส่วนกันแล้ว

ถูกต้องทุกประการครับ ยังคงมีคนคิดว่าฉาก Cinematic เป็นฉากเกมส์เพลย์ที่โดนลดคุณภาพ ผมละเพลีย

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เอาcgมาเทียบกลับgameplay
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    แหม่captureจากps4เค้าไม่ได้บอกนี่ครับว่าin-game 55555
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    เอิ่มมมใครเป็นคนทำภาพนี้ครับ ขอบอกว่าปญอมากเอาcg cutsceneมาเทียบกับgameplay

ปล.เกมส์เต็มยังไม่ออกนะครับภาพจริงอาจจะสวยกว่านี้ก็ได้ผมเชื่อว่ายังไงก็พอร์ตลงps3ไม่ได้ ค่ายนี้รายละเอียดมาเต็มครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    ฉากเกมเพลย์ กับฉากCGที่เอาไว้โชว์ในงาน มันคนละเรื่องกันอยู่แล้วครับ อย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลย ค่ายไหนๆมันก็ทำกันทั้งนั้นหล่ะ แทบจะทุกค่ายเลยด้วยซ้ำมั้ง ROCKSTARตอนGTA Vออกตัวอย่างใหม่ก็ทำ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eeexx อ่านกระทู้
    ถูกต้องทุกประการครับ ยังคงมีคนคิดว่าฉาก Cinematic เป็นฉากเกมส์เพลย์ที่โดนลดคุณภาพ ผมละเพลีย
    ผมก็คิดเหมือนคุณ ตอนแรกนะ แต่ผมไม่อยากสนับสนุน ''การหลอกผู้บริโภค'' แหกตากันเยอะขนาดนี้ ลองไปอ่าน คห. เก่าๆ ผมดู เรื่องเดียวกับ AC:U
    ถึงเวลาแล้วรึยัง พวกเราควรหยุด การแหกตาประชาชนเสียที แล้วทำเกมกันแบบจริงๆ จังๆ ไม่ใช่หลอกแดก แต่เงินคนโง่ (อย่าเถียงว่าไม่มี มันมีพวกเชื่อสนิทอยู่แล้ว หรือไม่จริง?)

ลองดูลิงค์ข้างล่าง อ่านให้ครบทุกตัวอักษร เสร็จแล้วมาคุยกับผมอีกที
    http://www.dsogaming.com/screenshot-...y-vs-crysis-3/
    http://www.eurogamer.net/articles/di...ere-hoping-for

Edited เพิ่มเติม เดียวหาว่าผมเอาข่าวปลอมมาให้อ่าน

Source: http://gearnuke.com/pre-rendered-cut...rted-4-report/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 12th December 2014 เมื่อ 11:48

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ผมก็คิดเหมือนคุณ ตอนแรกนะ แต่ผมไม่อยากสนับสนุน ''การหลอกผู้บริโภค'' แหกตากันเยอะขนาดนี้ ลองไปอ่าน คห. เก่าๆ ผมดู เรื่องเดียวกับ AC:U
    ถึงเวลาแล้วรึยัง พวกเราควรหยุด การแหกตาประชาชนเสียที แล้วทำเกมกันแบบจริงๆ จังๆ ไม่ใช่หลอกแดก แต่เงินคนโง่ (อย่าเถียงว่าไม่มี มันมีพวกเชื่อสนิทอยู่แล้ว หรือไม่จริง?)

ลองดูลิงค์ข้างล่าง อ่านให้ครบทุกตัวอักษร เสร็จแล้วมาคุยกับผมอีกที
    http://www.dsogaming.com/screenshot-...y-vs-crysis-3/
    http://www.eurogamer.net/articles/di...ere-hoping-for
    ไม่สนับสนุนแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี คงทำได้แคแฉ การแหกตาของทางค่ายให้หน้าแตก ซึ่งช่วงหลังก็โดนกันมาตลอด แต่มันก็ไม่มีการปรับปรุงกันซักที

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    รอ gt 7
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมเล่นเกมส์ค่ายนี้มาตั้งแต่ UC2 UC3 the last of us ผมมั่นใจในคุณภาพของค่ายนี้ เอาเป็นว่าเกมส์มันยังไม่ออกก็อย่าเพิ่งไปตัดสินใจอะไรมากนักเลย เอาไว้ให้เกมส์ออกก่อนค่อยมาเทียบดีกว่า หมาซนไม่ใช่ยูบิครับพูดแค่นี้แหละ ผมติ่งค่ายนี้ครับยอมรับแบบสุดตัว

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    จากที่ผมเล่นเกมส์ของค่าย Naughty Dog มาตั้งนานผมยอมรับเลยว่า GAMEPLAY กินขาดครับผมเลยไม่ค่อยสนใจ กราฟฟิคเท่าไหร่