ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

อยากให้เกม Hunter X Hunter แบบ RPG ผสม MMO ไรงี้

ประเดนคือจู่ๆ ผมก็ฝันกลางวันมาว่า มันน่าจะมีเกม ที่สร้างจากการ์ตูนเรื่อง Hunter X Hunter ซึ้งเป็นการ์ตูนที่ผมชอบอ่านมาก หลายๆ คนคงเคยอ่านนะ

ฮันเตอร์ในการ์ตูนเรื่องนี้หมายถึงกลุ่มคนที่สอบผ่านการคัดเลือกทางด้านร่างกายและจิตใจ โดยการสอบในแต่ละปีจะเปลี่ยนรูปแบบไปเรื่อยๆขึ้นอยู่กับทางกรรมการผู้คุมสอบ เมื่อสอบผ่านแล้วจะมีการมอบการ์ดฮันเตอร์ เพื่อแสดงตัวว่าเป็นฮันเตอร์ที่แท้จริง สามารถใช้ประโยชน์ได้หลายอย่าง เช่น ใช้เป็นบัตรผ่านสำหรับเข้าประเทศหรือสถานที่ ที่ห้ามคนทั่วไปเข้า หรือแม้แต่ ใช้เป็นหลักประกันในการกู้เงินเป็นจำนวนมากๆได้ และมีการจัดระดับตามความสามรถในการสร้างชื่อเสียงและช่วยเหลือสังคมได้

ฮันเตอร์แต่ละคนจะมีลักษณะนิสัย และหน้าที่การงานต่างกัน โดยมีตั้งแต่ ฮันเตอร์นักอนุรักษ์ จนถึง ฮันเตอร์นักฆ่า โดยจัดความสามาถเป็นระดับดาว 1-4 และมีขั้นพิเศษเป็นผู้บริหารองค์กรฮันเตอร์

ผมชอบตอนที่สอบแข่งขันเป็น ฮันเตอร์สุดแล้วครับ มันส์มาก อยากให้มีเกมแนวนี้ ลองจิตนาการไปนะครับ มีผู้เล่นออนไลน์ มากมาย มาสัมครแข่งเป็นฮันเตอร์ ซึ้งต้องมีด่านยากๆ มากมายกว่าจะได้เป็นฮันเตอร์ และเมื่อได้เป็นแล้วก็เอาความรู้ทักษะสกิลที่ได้มาจากที่ต่างๆ เช่น ในการสอบแข่งเป็นฮันเตอร์จะมีให้เลือกอัพสกิลเมื่อผ่านด่านนั้น ด่านนี้ มีวิชาลับซ่อนอยู่ในแผนที่ต่างๆ มากมาย และเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ เท่านั้น จากนั้นเข้าสู่โหมด MMO เอาฮันเตอร์ที่ผ่านด่านมาต่อสู้กัน คงจะเป็นอะไรที่แบบว่า สนุกเพลินดีเนอะว่าไหมครับ

ฝันๆๆๆๆๆๆๆ 5555+

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: