ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

เราช่วยคุณได้สำหรับนักโหลด ONE2UP ไฟล์ไม่ขึ้น รอเป็น ชาติ ก็ ไม่ขึ้น ไม่ต้องรอโหลดเวลาอื่น (เรามีวิธีแก้มาบอก)

อย่าตกใจครับหาก โหลดไฟล์จาก One2Up แล้วไม่ขึ้นขนาดไฟล์ให้โหลดเหมือนกับรูปด้านบน

ไฟล์ไม่ได้เสีย และหายไปไหนครับ (ไฟล์จะหายก็ต่อเมื่อ ไม่มีการใช้งานหรือการดาวโหลดไฟล์นั้นเกินกว่า 30วัน)

แต่เนื่องจากปัญหาเซิฟเวอร์ ที่คนใช้บริการอย่างหนัก

แก้โดยการทำตามคลิปด้านบน คือ เปลี่ยน เลข ของเซิฟเวอร์ มันไปเรื่อยๆ ตั้งแต่ 1-20 และรอดูการเปลี่ยนแปลง ประมาน 30 วินาที ของแต่ล่ะลิ้งไฟล์ จนกว่าจะมีแถบใดแถบนึง ขึ้น ขนาดไฟล์ ก็สามารถโหลดไฟล์นั้น ได้ แต่จะ FULL SPEED หรือ SLOW อยุ่ที่ค่า เซิฟเวอร์นั้นๆด้วยจ้า

เรามีภาพยืนยันจาก จขกท ที่ตั้งกระทุ้ ผลสรุป ขนาดไฟล์ขึ้น แถมโหลด FULL SPEED ด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th December 2014 เมื่อ 10:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ジョーカーゲーム。
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ แต่พึ่งรู้ว่ามันมีถึง20ด้วย นึกว่ามี1-19

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    เอ่อ...รู้นานแล้ว...แต่ขอบคุณที่บอกครับ

One2Up คนใช้เยอะจริงๆบอกตามตรง ไฟล์หนังไฟล์เพลงก็เยอะซะจนเกือบทำเอาเว็บล่มเพราะมีไฟล์ผิดกฎหมาย
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    เอ่อ...รู้นานแล้ว...แต่ขอบคุณที่บอกครับ

One2Up คนใช้เยอะจริงๆบอกตามตรง ไฟล์หนังไฟล์เพลงก็เยอะซะจนเกือบทำเอาเว็บล่มเพราะมีไฟล์ผิดกฎหมาย
    รุ้แล้วก็ผ่านไปครับ คนที่เค้าไม่รุ้ใน JKG ก็ มี เยอะแยะไป น่ะ

ปกติจะรุ้กันแค่ว่า ให้ โหลด ช่วงเวลาอื่น แต่นี่คือ วิธี ที่ชัว กว่า สำหรับ คนไม่รุ้ และ ก็ ไม่เคย มี คนตั้งกระทุ้ แบบนี้เลยสัดคน น่ะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    จงใจปั้มรึ ???

i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    จงใจปั้มรึ ???

ไม่ได้ปั้มครับ แต่แยกหมวด ตามกระทุ้ที่ สมควรไว้ และ ก็ เชื่อมลิ้งมา กระทุ้นี้ กระทุ้เดียว ครับ ลง ทั้ง3หมวด 3 โพส ก็คือ จบครับ

ที่ผมลงคือ PC dowload Talk Main Forum
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 12th December 2014 เมื่อ 10:50

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    มันมีโปรแกรม สุ่ม เซิฟ ของ one2up ออกมานานพอสมควรแล้ว สะดวกกว่ามานั่งเปลี่ยนเองด้วยนะ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    เคยลองวิธีนี้ แต่ไม่ได้ผล สงสัยเปลื่อนถูกserverทำหนักเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    163
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunshinekung อ่านกระทู้
    เคยลองวิธีนี้ แต่ไม่ได้ผล สงสัยเปลื่อนถูกserverทำหนักเหมือนกัน
    ถ้าทำแล้วไม่ขึ้นแสดงว่าไฟล์หมอายุไขฝากเว็บแล้วครับระบบจะลบไฟล์ออกไปแล้วจะไม้ขึ้นขนาดไฟล์อีกครับ

ถ้าไฟล์ยับไม่โดนลบเปลี่ยนค่าไปเรื่อยๆ. มันจะขึ้นขนาดให้ครับว่าเซิฟไหนว่างไม่ทำงานหนักเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มันมีอีกวิธีนะ (ถ้าใช้ IDM โหลด) คือตอนกดโหลดให้เราเลือกปุ่ม โหลดทีหลัง แล้วไปกดโหลดแบบเรียงคิวใน IDM มันจะโหลดให้เอง