ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237

Question The Steam Holiday Auction - การประมูลช่วงวันหยุด

The Steam Holiday Auction - การประมูลช่วงวันหยุด

Steam มีอัพเดทกิจกรรมใหม่อีกแล้ว ชื่อว่า Holiday Auction แปลเป็นไทยว่า “การประมูลช่วงวันหยุด” (ตรงๆเลย) ทาง Steam จะนำเกมที่ตัวเองนั้นขาย มาให้พวกเราประมูลกัน (Valve ได้กับได้) ซึ่งมีจำนวนมากถึง 200,000 เกม

กิจกรรมนี้ง่ายๆครับ รีไซเคิ้ลไอเท็ม Steam Community พวกการ์ด พื้นหลัง และอิโมติค่อน จากช่องสัมภาระของคุณมาเป็นเพชร (Gems) และนำมาใช้ในการประมูล การประมูลรอบแรกจะจบลงในวันที่ 15 ธันวาคม เวลา 10.45 น. และจะเปิดประมูลใหม่ทุกๆ 45 นาทีจนถึงรอบสุดท้ายที่จบลงในวันที่ 19 ธันวาคม เวลา 01.00 น. ผู้ที่ประมูลสูงสุดในแต่ละรอบก็จะได้ของไป

ถือว่าเป็นกิจกรรมที่มีแต่ได้กับได้ทั้งผู้เล่นและทาง Valve ซึ่งหลังจากกิจกรรมนี้ต้องมีมหกรรมลดราคาอีกแน่ๆ เพราะอยู่ในช่วงปลายปีแล้ว ระวังเงินในกระเป๋าให้ดีๆละครับพี่น้อง

Q : กิจกรรมนี้เริ่มเมื่อไหร่?
    คุณสามารถเริ่มต้นวางประมูลได้เลยตั้งแต่วันนี้ การประมูลรอบแรกจะจบลงในวันที่ 15 ธันวาคม เวลา 10.45 น. และจะเปิดประมูลใหม่ทุกๆ 45 นาทีจนถึงรอบสุดท้ายที่จบลงในวันที่ 19 ธันวาคม เวลา 01.00 น. ผู้ที่ชนะประมูลสูงสุดในแต่ละรายการก็จะได้รางวัลไป ซึ่งมีทั้งหมด 100 ก็อปปี้ จาก 2,000 เกม รวมทั้งหมดจึงสูงสุดถึง 200,000 เกม

Q : ฉันจะทำยังไงถึงชนะประมูล?
    วางประมูลให้มากที่สุดในระหว่างรอบ เมื่อจบรอบแรกในวันจันทร์ ผู้ที่ชนะจะได้เกมไป ส่วนคนที่ประมูลไว้ทั้งหมดก็จะถูกยกไปในรอบถัดไป

Q : ฉันจะสร้างเพชรยังไง?
    คุณสามารถสร้างเพชรจากการรีไซเคิ้ลไอเท็ม Steam Coummunity จากช่องสัมภาระของคุณ โดยไปที่ช่องสัมภาระของคุณ เลือกแท็บ Steam และเลือก Community จากเมนู Drop down ก็จะเห็นไอเท็มที่สามารถเปลี่ยนเป็นเพชรได้ เมื่อคลิกที่ไอเท็มก็จะแสดงผลให้เห็นทางด้านขวาว่ามีมูลค่าเป็นเพชรเท่าไหร่ และมีปุ่มให้รีไซเคิ้ล เพชรยังสามารถนำไปสร้างเป็น Steam Card Booster Packs ได้อีกด้วย

Q : ฉันจะประมูลยังไง?
    คุณต้องมีเพชรสำหรับการประมูล โดยเพชรจะถูกหักจากช่องสัมภาระเมื่อประมูลไป และจะคืนให้เมื่อมีการยกเลิกประมูล

Q : ฉันจะเพิ่มหรือยกเลิกการประมูลยังไง?
    สามารถเพิ่มหรือยกเลิกได้ในส่วนของ My Bids คุณสามารถเพิ่มหรือยกเลิกได้ตลอดเวลา

Q : ระยะเวลาเท่าใดถึงจะเหมาะสม?
    ถ้าคุณไม่ยกเลิกการประมูลของคุณ ระบบจะทำการยกไปในการประมูลรอบถัดไปโดยอัตโนมัติ และเมื่อจบกิจกรรมนี้ ทุกๆการประมูลที่หเหลืออยู่จะถูกยกเลิกและจะคืนเพชรเข้าสู่ช่องสัมภาระของคุณ

Q : ฉันจะรู้ได้ยังไงเมื่อชนะ?
    สามารถดูได้ในส่วน My Bids คุณจะได้รับในรูปแบบของขวัญ (Gift) ถ้าหากชนะการประมูล คุณสามารถเพิ่มของในไลบารี่ของคุณได้เลย และคุณยังจะได้รับอีเมลจาก Steam Support ด้วย

Q : ฉันจะประมูลอะไรได้บ้าง?
    มีเกมมากถึง 2,000 เกมในการประมูลนี้ และมีไอเท็มตกแต่งพื้นหลังบน Steam Profile ที่พิเศษกว่าพื้นหลังอื่นๆ เรียกว่า 2014 Holiday Profile

Q : จะเกิดอะไรขึ้นกับเพชรหลังจากจบกิจกรรมนี้?
    เพชรจะไม่หายไปจากช่องสัมภาระ คุณสามารถนำเพชรไปสร้าง Booster Packs ต่อได้

Q : ฉันจะได้ทำยังไงถึงจะได้ 2014 Holiday Auction badge?
    แบ่งเป็น 3 ระดับด้วยกัน ระดับ 1 คือการสร้างเพชร ระดับ 2 คือเข้าร่วมการประมูล และระดับสุดท้ายคือการชนะการประมูล

Q : ฉันสามารถวางประมูลสูงสุดได้ไหม?
    Steam จะเพิ่มการวางประมูลของคุณให้สูงสุดเสมอโดยอัตโนมัติ

Q : ฉันสามารถแลกเปลี่ยนเพชรและ Booster Packs ได้ไหม?
    คุณสามารถแลกเปลี่ยนได้ หรือจะขายบน Steam Community Market ก็ได้ แต่เพชรจะต้องรวมเป็น Sack of Gems ก่อน (รวมได้ในช่องสัมภาระ ขั้นต่ำ 1,000)

Q : จะเกิดอะไรขึ้นถ้ามีบางอย่างผิดพลาด?
    ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของ Steam หรือมีการชดใช้ให้ในทางอื่นๆ

อัพเดทข่าวสาร ขณะนี้มีการปิดกิจกรรมไปชั่วคราว ซึ่งทำให้หลายๆคนอาจมีปัญหาเล็กๆน้อยๆ ผมว่าอีกสักพักน่าจะนำกลับมาดังปกติ
    Sorry, but there have been some issues with Gems and the Steam Holiday Auction has been temporarily closed. The elves are working frantically to get the issues sorted out, and the auction will start again as soon as they're done.

เยี่มมชมที่เว็บไซต์ผมได้ครับตามลายเซ็นเลย หรือลิ้งข่าวนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoRing : 12th December 2014 เมื่อ 13:42
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ใครเป็นแบบผมมั้ง เข้าตลาดไปซื้อถุง Gem ไม่ได้สักที สงสัยคนเข้าเยอะ หรือเน็ตผมกาก ขึ้นผิดพลาดตลอด

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ได้เวลาเสียตัง อีกแล้วครับท่าน
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ระวังประมูลเกมกันไปๆมาๆ เสียเงินซื้อ gem ****ราคาแพงกว่าเกมจริงอีกเอาเงินไปซื้อเกมจริงตอนมันลดราคา 75% ดีกว่าไหม

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ใครเป็นแบบผมมั้ง เข้าตลาดไปซื้อถุง Gem ไม่ได้สักที สงสัยคนเข้าเยอะ หรือเน็ตผมกาก ขึ้นผิดพลาดตลอด
    สตีมแก้ ซื้อขาย เจ็ม ไม่ได้อีก ผมไปกดยิ้กๆ เมื่อเช้ามาได้แค่ 100ถุงเอง เสียดาย กิจกรรมปิดไปอีก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีแต่เสียกับเสีย 55555

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    เงิน เงินทั้งนั้น!!

Tags for this Thread