ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373

[PC]STAR WARS THE FORCE UNLEASHED II [REPACK BY R.G. CATALYST] [O2U\4GB] มันสุดๆ หายากสุดๆ [REUP]

ข้อมูล
    ----------

Genre: Action
    Developer: Aspyr Studios
    Publisher: LucasArts
    Release Date: 2 Dec 2010

-------------------------------------------------------

System requirements:
    ? Operating system Windows XP (SP3) / Vista (SP2) / 7
    ? Intel Core 2 DuoX clocked at 2.4 GHz or AMD Athlon X2 5200 +
    ? 2 GB of RAM
    ? Graphics Card ATI Radeon HD 2600 / NVIDIA GeForce 8600 GT or better with 256 MB of graphics memory with support for Shader 3.0
    ? 24 GB of free hard disk space + 1 GB for swap file
    ? Sound Card compatible with DirectX 9.0
    ? DirectX 9.0c
    ? Device for reading DVD
    ? Keyboard and mouse.

----------------------------------------------------------------------

Star Wars The Force Unleashed 2 เกมภาคสอง The Force Unleashed 2 ยังคงสานต่อจากภาคแรก ที่เรายังคงได้รับบทเป็นลูกศิษย์ลับๆของ Darth vader นาม StarKiller และเรื่องราวที่เกี่ยวกับการโคลนนิ่งที่ดาว Kamino เป็นหลัก ตัวเกมเป็นเกมแอ็คชั่น มุมมองบุคคลที่ 3 ที่เปลี่ยนมุมกล้องได้เองเหมือนภาคก่อน ที่ตัวเอกของเรายังคงมีอาวุธหลักเป็น ดาบเลเซอร์ และมีพลัง Force คอยเสริม และภาคนี้ตัวเอกของเรามีความสามารถของ Force มากกว่าเดิม ทั้งความสามารถเก่าอย่าง จับ ผลัก สายฟ้า ปาดาบ ที่ทำให้ได้ และทรงพลังมากขึ้น หรือท่าโหดๆอย่าง ระเบิดพลัง หรือ สะกดจิต ศัตรู นั้นเสริมให้เกมโดดเด่นขึ้นมาก เพราะภาคแรกมีเสียงบ่นจากผู้เล่นว่า ตัวเอกต้องคอยหลบๆหลีกๆศัตรูมากกว่า กลายมาเป็น เจไดที่ทรงพลังมากขึ้น อีกทั้งเรายังมีการระเบิดพลัง Force Fuly ที่ต้องสะสมพลังจากการสู้ศัตรู ทำให้เกมเพลย์นั้นลื่นไหลมากกว่าภาคก่อน อีกทั้งลีลาการโจมตีของตัวเอก ก็มีคอบโบที่ลื่นไหลมากขึ้นเช่นกัน มีทั้งท่าจับศัตรูที่หลากหลาย มีท่าไม้คอมโบที่สามารถประสานกับพลัง Force ได้อย่างลงตัว แถมพลัง Force ก็ใช้ได้นานขึ้น เพราะฟื้นพลังได้เร็ว พลังชีวิตก็สามารถฟื้นคืนได้เองในระดับหนึ่ง แต่ถ้าโดนโจมตีจนแถบพลังลดมากจนแถบสีเขียวหายไปหมด ก็ต้องเก็บพลังเพิ่มที่ได้จากศัตรู ทำให้เกมเล่นง่ายและลื่นไหลขึ้น โดยถ้าคุณเลือกแบบง่ายตัวเอกแทบจะเป็นอมตะ ดั้งนั้นถ้าอยากท้าทายเลือกระดับความยากแบบ ธรรมดา หรือ ระดับยากไปเลยน่าจะดีกว่า

---------------------------------------------------------------------------------------------

เป็นกำลังใจในการอัพช่วยกันกดTHANK ด้วยน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigzadota อ่านกระทู้
    ไม่ได้ครับ

ไม่ได้เล่นเกมอื่นเลยครับ 555
    มานอนยันว่าเล่นได้ โหลดได้ไม่มีปัญหาครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illanzer อ่านกระทู้
    โหลดได้ครบ เล่นได้จริงๆ ครับ สนุกมากๆ ขอบคุุณท่าน .::PheoniX::. จริงๆ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getgame อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ

แต่ถามหน่อย ในเกมมันให้กดปุ่ม 11 และ 12 มันคือปุ่มไหนครับ กดจนจอยจะพังไม่เห็นได้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ และก็ขอบคุณ จขกท. ด้วยครับ PART4 โหลดได้แล้ววว
    และก็เกมเล่นได้ 10000% ครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย .::PheoniX::. : 23rd December 2014 เมื่อ 18:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ขอบคุณครับๆๆ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

กล่าวขอบคุณ
    17
    ไม่เปนไรคร้าบบบบ เรื่องเล็กน้อย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    part 4 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    อาจเปนเพราะ เซิฟเวอร์เตมครับ ลองโหลดช่วงเวลาอื่นดูนะครับ ถ้ายังไงโหลดไม่ได้จะพยายามแก้ให้ครับ เพราะไฟล์ต้นฉบับผมไม่อยุ่แล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    part 4 โหลดไม่ได้ครับ เมื่อวานก็โหลด บ่ ได้ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมอัพ part4 ให้พวกท่านไม่ทันจิงๆ เนตก็ช้าสุดๆเลย ต้องขอโทดด้วยนะครับ เปนความผดิพลาดผมเองที่ไม่เชคให้ดีๆ รบกวรโหลดไฟล์บิทแทนได้มั้ยครับผมจะเอาขึ้นให้นะ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ไม่ได้ครับ

ไม่ได้เล่นเกมอื่นเลยครับ 555
    มานอนยันว่าเล่นได้ โหลดได้ไม่มีปัญหาครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โหลดได้ครบ เล่นได้จริงๆ ครับ สนุกมากๆ ขอบคุุณท่าน .::PheoniX::. จริงๆ ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เล่นได้ครับ

แต่ถามหน่อย ในเกมมันให้กดปุ่ม 11 และ 12 มันคือปุ่มไหนครับ กดจนจอยจะพังไม่เห็นได้เลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ที่เข้ามายืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getgame อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ

ขอโทดนะครับ พอดีผมเล่นคีย์บอร์ดอ่าครับ ไม่รุ้จิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    130
    เล่นได้ครับ

Analog ซ้ายขวาครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ .::PheoniX::. อ่านกระทู้
    ขอโทดนะครับ พอดีผมเล่นคีย์บอร์ดอ่าครับ ไม่รุ้จิงๆ
    งั้นรบกวนบอกปุ่มบนคีย์บอร์ดก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigzadota อ่านกระทู้
    Analog ซ้ายขวาครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    60

ตอนฉากนี้ครับ มันขึ้นให้กดปุ่ม 11 กับ 12 ลองกดทุกปุ่มแล้วก็ไม่ได้ครับ หรือต้องกดยังไง แนะนำทีครับ (ติดอยู่ฉากนี้ไปต่อไม่ได้ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    130

ตอนฉากนี้ครับ มันขึ้นให้กดปุ่ม 11 กับ 12 ลองกดทุกปุ่มแล้วก็ไม่ได้ครับ หรือต้องกดยังไง แนะนำทีครับ (ติดอยู่ฉากนี้ไปต่อไม่ได้ครับ)
    มันให้กด Analog ครับ กดลงไปเลยอะ ไม่ใช่โยกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    มันให้กด Analog ครับ กดลงไปเลยอะ ไม่ใช่โยกนะครับ
    ผมกดแล้วนะครับมันก็ไม่ขยับเลย ไม่รู้ว่าเป็นบัคค้างหรือว่า กดไม่ถูกวิธีครับ รบกวนหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    17

ฉากนี้ผมจำได้ว่า มันให้กด Spacebar นะครับ ลองตีๆไปเร่อยๆแล้วมันจะขึ้นให้กดอ่าครับ ผมมาผมก็กดเลยอะ ตายทั้งสองตัวเลย

กล่าวขอบคุณ
    60
    ทุกวันนี้ยังไม่ผ่านฉากนี้เลยครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะเลิกเล่นลบทิ้งแล้วกดอะไรก็ไม่ขยับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    มีภาค 1 มั้ย ครับ
    และก็ขอบคุณครับ เกมนี้หายากจริงๆ
    ปล. ติด PART4 เช่นกัน T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 22nd December 2014 เมื่อ 17:00
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    มีภาค 1 มั้ย ครับ
    และก็ขอบคุณครับ เกมนี้หายากจริงๆ
    ปล. ติด PART4 เช่นกัน T^T
    โหลดบิทเอานะครับผม ผมขึ้นให้อยุ่ครับ ถ้าโหลดพาท4ไม่ได้

ทุกวันนี้ยังไม่ผ่านฉากนี้เลยครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะเลิกเล่นลบทิ้งแล้วกดอะไรก็ไม่ขยับ

เอาเซฟผมมั้ยครับ ผมผ่านด่านนั้นมาไม่ไกล ผ่านมานิดเดียวเอง

กล่าวขอบคุณ
    60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ .::PheoniX::. อ่านกระทู้
    เอาเซฟผมมั้ยครับ ผมผ่านด่านนั้นมาไม่ไกล ผ่านมานิดเดียวเอง
    ขอบคุณมากๆเลยครับ รบกวนด้วยครับอยากเล่นมากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย getgame : 22nd December 2014 เมื่อ 22:23

กล่าวขอบคุณ
    17
    นี่ครับผม

http://www.mediafire.com/download/m2...c/LEC_TFU2.BIN

เอาไปไว้ที่
    C:\Users\ีหำพ\Documents\LucasArts\Star Wars The Force Unleashed 2\Saves

นะครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    นี่ครับผม

http://www.mediafire.com/download/m2...c/LEC_TFU2.BIN

เอาไปไว้ที่
    C:\Users\ีหำพ\Documents\LucasArts\Star Wars The Force Unleashed 2\Saves

นะครับ
    ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: