ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

Cool รวมเก็บตกข่าวลือส่งท้ายปี 2014 โดย Gatling Tank

รวมเก็บตกข่าวลือส่งท้ายปี 2014 โดย Gatling Tank

สวัสดีสหายชาว JKG ทุกท่าน สำหรับวันนี้ Gatling Tank รวมเก็บตกข่าวลือส่งท้ายปี 2014 เรามาดูกันว่ามีข่าวอะไรกันบ้าง

ข่าวลือ Relic Entertainment กับ Dawn of War 3

ก่อนที่ค่าย THQ จะปิดตัวลง Relic Entertainment กำลังทำ secret project ในชื่อ Atlas กล่าวว่ามันคือ (Warhammer 40K Dawn of War 3) ซึ่งเป็นเกมส์แนว RTS ทาง Relic Entertainment มีแผนจะทำ Dawn of War 3 และว่างจำหน่ายในปลายปี 2013 แต่ค่าย THQ ค่ายแม่ได้ปิดตัวลงทาง Relic Entertainment ถูกขายให้ไปอยู่ในสังกัดของค่าย Sega หลังจากอยู่ในสังกัดชอง Sega ทาง Relic Entertainment เน้นไปทำ Company of Heroes 2 จึงทำให้ project Atlas ถูกยกเลิกไปในที่สุดในเวลาต่อมา Relic ให้สัมภาษณ์กับ Eurogamer ว่าพวกเขาต้องการเทคโนโลยีก่อนที่จะสร้างภาคต่อ Dawn of War 3 แน่นอนว่าโดยทีมออกแบบตัดสินว่าต้องการดีไซน์ใหม่ทั้งหมดด้วยและบอกว่า

Dawn of War 3 จะเป็นอะไรที่ใหญ่มันเหมือนกับ MMO และเป็นอะไรที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน โดยทีมงานบอกว่า Dawn of War ภาคต่อไปไม่เน้นพวก Space Marine อีกแล้ว

Credit: www.gamereplays.org

ข่าวลือ Eye of Azshara ภาคต่อของ World of Warcraft , Blizzard เตรียมขุดซีรี่ย์ Warcraft 1,2,3

ในเดือน พ.ย. ที่ผ่านมาก่อนงาน Blizcon 2014 ประมาณ 2-3 วันทาง Blizzard ได้จดทะเบียนภาตค่อของ World of Warcraft ในชื่อ Eye of Azshara ซึ่งเป็นไปได้ว่าภาคนี้จะเน้นพวก Naga นำโดยราชินี Azshara ขึ้นจากใต้ท้องทะเลรุกราน ดินแดน Azeroth ในอดีต Azshara เป็นราชินีชนเผ่า highborne โบราณ แน่นนอนว่ายังไม่มียืนยันจาก Blizzard และในปี 2013 Blizzard ได้จดทะเบียนภาตค่อของ World of Warcraft ในชื่อ the Dark below ก็ยังไม่มียืนยันจาก Blizzard ด้วยเช่นกันนอกจากนี้ในงาน Blizcon ทาง Blizzard ให้สัมภาษณ์ว่ามีแผนขุดซีรี่ย์เกมส์เก่าๆอย่าง Warcraft 1,2,3 โดยซัพพอร์ตระบบ B.Net สำหรับการขุดซีรี่ย์ Warcraft 1,2,3 ยังไม่มีการยันว่าจะทำการ Remaster ด้วยหรือไม่

Credit: www.mmo-champion.com

Microsoft กับ Minecraft 2

หลังจาก Microsoft ซื้อ Mojang มาอยู่ในสังกัดของตัวเอง ชุนชมคนเล่น Minecraft กังวลการมาเข้ามาบริหารของ Microsoft (เพราะ Microsoft ไม่ควรแคร์คนเล่น PC) แต่ทาง Microsoft ออกมาประกาศว่าชุนชม Minecraft เป็นชุนชมที่แข็งแรงมากและสร้างรายได้อย่างมาก พวกเขาไม่ต้องการเข้ามาสร้างปัญหาใดๆที่กระทบชุนชมคนเล่น Minecraft ดังนั้น Mojang ยังคงดูแล Minecraft ต่อไปยังอนุญาติการว่างจำหน่าย PlayStation 3 , PlayStation 4 , PlayStation Vita ส่วนเรื่องการทำ Minecraft 2 Microsoft กล่าวว่ายังไม่รู้เกี่ยว Minecraft 2 นอกจากนี้ Microsoft ยังต้องการคำแนะนำจากชุนชมคนเล่น Minecraft ว่าพวกเขาต้องการอะไรจาก Minecraft 2 เมื่อไรที่ชุนชมคนเล่น Minecraft ตกลงอยากให้ทำ Minecraft 2 หรือไม่ มันเป็นเรื่องของอนาคตคงต้องรอกันไปครับ

Credit: www.gamespot.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gatling tank : 14th December 2014 เมื่อ 20:12

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 921
    โว้วน่าสนใจดีแหะ

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    ถ้าเอา Warcraft 1 2 3 มา Remake ผมว่าน่าสนใจดีนะ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    Minecraft 2 ขอให้สร้างเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมไม่ใช่คนเดียวใช่ไหมที่ไม่เล่น Minecraft..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ่านข่าว Minecraft แล้วค่อยชื่นใจหน่อยรอดตัวไป

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่คนเดียวใช่ไหมที่ไม่เล่น Minecraft..
    ผมก็ไม่เล่นครับ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    WoW ล่าสุดนี่ก็ย้อนไปสมัย Draenor หนิครับ ยังจะย้อนกลับไปยุคของ Queen Azshara อีกหรอ ...

Blizzard นี่เริ่มหลุดโลกตั้งแต่ Mist of Pandaria และ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    WoW ล่าสุดนี่ก็ย้อนไปสมัย Draenor หนิครับ ยังจะย้อนกลับไปยุคของ Queen Azshara อีกหรอ ...

Blizzard นี่เริ่มหลุดโลกตั้งแต่ Mist of Pandaria และ
    เนื้อเรื่องของ Eye of Azshara จะอยู่ช่วงในยุค Azeroth ปัจจุบันครับ ไม่ได้ย้อนเวลาแล้ว

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    Notch ไม่ได้สานต่อแล้วถ้าภาค 2 มามันจะสนุกหรอ