ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

ยังมีคนเเบบนี้อยู่อีกเหรอ...

ขอเกริ่นหน่อยจริงๆมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรเพียงเเต่มันเป็นเรื่องที่เจ็บใจผมมาก
    เรื่องคือบ้านพักผมอยู่ในโรงบาล(เเม่เป็นหมอ)
    ทีนี้บ้านผมไม่เคยมีสัตว์เลี้ยง(มีเเต่หนูวิ่งไปมา 555)
    จู่ก็มีไก่มาอยู่บ้านผม ผมก็ไม่คิดอะไร ไปๆมาๆมันก็ชินมันคุ้มเวลามันขัน เหมือนความผูกพัน
    มันอยู่กับบ้านผมมา 2-3 เดือน
    ล่าสุดมันหายไปเเม่ผมจึงไปขอยามดูกล้องวงจรปิด ก็เห็นมันครั้งสุดท้ายเเถวบ้านหลังนึงซึ่งมีคนงานก่อสร้างมา เเล้วมันก็หายไปไม่กลับมา
    ผ่านไป 2-3 วัน ยามมาเล่าว่าเห็นคนก่อสร้างเชือดมันเเละกินมันในโรงบาล
    ผมนิ่งไป
    ถึงมันอาจเป็นชีวิตเล็กเเต่เราก็ไม่ควรเอาอะไรไป ยาม ในโรงบาลเขามีโอกาสที่จะจับมันเเต่เขาไม่ทํา
    เเต่ไอ้คนงานเลวมันทําลงไปได้ เเละมันเกิดในโรงบาลนี่คือส่วนที่ผมเจ็บใจที่สุด เเละผมคงไม่ได้ยินเสียงไก่ขันเวลาตีสี่อีกเเน่ๆ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เสียใจด้วยจ๊ะ คนเรามีอีกหลาบแบบมากกว่าทีเราจะจินตะณาการได้ จับผู้หญิงไปกินยังมีเลย คนบ้าๆบอๆมีอยู่มากครับใช้ชีวิตอย่างระวัง แล้วกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    หมาผมโดนคนขับชนแล้วหนียังมีเลย ผ่านมา2ปีละ นึกแล้วยังแค้นอยู่เลยเนี่ย
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    น่าสลดจัง ความรักความผูกพันธ์ของสัตว์โลก
    //คุณเป็นคนรักสัตว์นะ(ไม่มากก็น้อย)

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เขาเป็นเจ้าของรึป่าว ถ้าไม่ใช่ก็เห็นแก่ตัวมาก
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คนกินไก่ไม่แปลกหรอก แต่คนขโมยไก่บ้าคนอื่นไปกินนี่สิ แปลก

ยังดีที่เราไม่ได้เลี้ยงมันมาตั้งแต่เกิด ไม่งั้นนะ แค้นกว่านี้อีก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    แนะนำให้นะครับ สูดลมหายเข้าให้ลึกๆ แล้วเดินไปบอกหัวหน้าคนงานว่าเกิดอะไรขึ้น(จะให้ดีพาแม่ไปด้วย จะได้หน้าเชื่อถือ) แล้วก็บอกเขาว่าอย่าทำแบบนี้อีก ไม่งั้นสังคมจะไม่เปลี่ยนแปลงถ้าไม่ทำอะไรสักอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เวรกรรม เอาไปแบบนี้เลยหรอ - -*

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมว่าถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงไปเถอะครับ คนจำพวกนี้ นิสัยแบบนี้ มักจะไร้ซึ่งสำนึกใด ๆ ซึ่งมันอาจจะทำอะไรก็ได้
    ถ้าคุณไปหาเรื่องมัน มันอาจจะทำร้ายคุณก็ได้นะครับ มนุษย์เรามีหลายประเภท มีสามัญสำนึกดีเลวต่างกันและได้รับ
    การอบรมที่ต่างกันด้วย ไก่นั่นก็ไม่ใช่ไก่ของคุณเองนะครับ อย่าลืม จะหาเรื่องคนแบบนี้ ระวังตัวไว้ด้วยนะครับ เตือนไว้ก่อน
    ปล.แม่ผมเคยสอนว่า "อย่าเอาอนาคตของเราไปแลกกับคนไม่มีอนาคตเลย" ครับ ลองพิจารณาดู

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ไอ้พวกคนงานตัดอ้อยของเถ้าแก่ข้างๆบ้านเอาหมาไปแอบผ่าเครื่องใน แล้วก็ชำแหละเพื่อจะเอาไปปรุงอาหาร ซ่งพวกมันมาทำกันในเขตของป่าอ้อยผม

ผมเอาปืนพ่อไปยิงไล่ (จริงๆแล้วอยากยิงใส่พวกมัน) พอมารู้ทีหลัง หมาผมหายไปตัวนึง ผมนี่ปรื๊ดสุดๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แทนที่จะถามว่า "ยังมีคนเเบบนี้อยู่อีกเหรอ..."

จขกท คงต้องทำความเข้าใจใหม่แล้วว่า "ปัจจุบันมันมีคนแบบนี้เยอะเลยเหรอ..."

สมัยนี้จิตสำนึกคนแถวประเทศสารขันธ์นี้มันต่ำลงเยอะครับ ไม่ว่าจะเป็นคนในประเทศเองหรือคนที่มาจากเขตแดนเพื่อนบ้าน

คิดดู เหนียวไก่มันยังลัก yed mhae

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เรื่องคล้ายๆ กับผมเลยนะ
    ของผมคือ มี นกกวักมาอาศัยทำรังอยู่หน้าบ้านผมครับ หน้าบ้านเป็นบ่อน้ำ มันก็อาศัยทำรัง แถวๆ ตรงที่มีหญ้า มีกองไม้รกๆ (ผมไม่เคยเห็นนะว่ารังเป็นไง ผมไม่ได้ไปรบกวนมัน)
    ซึ่งตั้งแต่ช่วงผมเด็กๆ ยันโตมานี้ก็จะเห็นพวกมันประจำครับ เดินๆ หาของกินไปมา ถึงจะคุ้นเคยยังไงมันก็กลัวคน รอยเท้าเปื้อนโคลน เปื้อนดินของพวกมันก็จะเห็นได้ประจำ
    อยู่มานาน ออกลูกออกหลาน ก็ออกไปอยู่ที่อื่นบ้าง แต่ก็จะเห็นๆ เดินๆ อยู่ละแวกบ้าน
    จนกระทั่ง สองปีก่อน บ้านผมดันทำกำแพงบ้าน ต่อเติม ก็ต้องจ้างพวกก่อสร้างรับเหมามา ดันมีพวกคนงานที่เค้าเรียกมา เป็นเด็กวัยรุ่นประมาณ 2 คน ยังเด็กอยู่เลย
    ระหว่างทำงาน บางทีไอ้สองคนนี้ ก็เล่นสนุกใช้หิน (ที่ใช้ก่อสร้างนี่ล่ะ) ปาใส่นกกวักที่กำลังเดินย่องๆ ไปมา ผมเห็นทัก ทำเป็นถามพวกมัน มันจะได้หยุด
    วันนึง เห็นไอ้สองคนนี้ เอาหนังกะติ๊กมา ง้างยิงนก แต่ไม่โดน พอง้างอีก ผมก็ทักมัน และห้าม
    ถามพวกมันว่าจะไปทำมันทำไม
    พวกมันบอก จะยิงเอาไปกิน....
    มันตอบมางี้จริงๆ
    แต่ก็คงรู้ว่า ผมไม่พอใจ พวกมันก็ไม่ได้ทำอีก

นกกวักปัจจุบันก็ยังเดินหากินแถวหน้าบ้านผมอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    นั่นแหระ มนุษย์....
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สถานการณ์บีบบังคับ คนเราก็เห็นแก่ตัวกันทั้งนั้นแหละครับ เราต่างก็ทำให้ชีวิตเราดีขึ้น โดยใช้ตัวเราให้น้อยที่สุด ไม่แปลกหรอกนะครับ ที่คนงานจะกินไก่เพื่อเซฟค่าใช้จ่าย แต่พื้นฐานของคนเราไม่เท่ากันครับ คนจนก็จะมีความคิดอีกแบบ คนจนไม่มได้รับการศึกษาก็จะมีความคิดอีกแบบ เค้าไม่ได้เกิดมาบนกองเงินกองทอง เลือกอะไรไม่ได้มากหรอกครับ บางครั้งสถานการณ์ต่างกัน ความผิดถูกก็ยิ่งแตกต่างกันไป เคยได้ยินมั้ยครับว่าตอนเป็นเด็กเราแยกแยะผิดถูกได้ง่าย แต่พอโตขึ้นทำไมมันยาก เหตุผลเดียวกัน เพราะสถานการณ์แวดล้อมมันมีปัจจัยมากขึ้น ผมไม่ได้สนับสนุนให้คนงานกินไก่ของคนอื่นนะครับ แต่บางทีคนเรามันก็เลือกไม่ได้มาก เพราะปัจจัยมันจำกัด
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อย่างที่คุณ CandiiZ ว่าน่ะแหละ เดี๋ยวนี้เรื่องอะไรทำนองนี้มันเยอะขึ้นกว่าแต่ก่อน ผมก็เคยคิดว่ามันเยอะอยู่แล้วแต่พึ่งมาเปิดให้รู้กันรึป่าว

แต่ตอนนี้ผมว่ามันเยอะขึ้นจริงๆ แล้วล่ะไม่น่าใช่พึ่งมาโผล่
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ตำรวจแถวบ้านผมแกให้ข้าวหมาจรจัดอยู่ตัวหนึ่ง
    แกให้มันทุกวัน แล้วมันก็ติดแกมาก วันหนึ่งแกขขับรถหาทั้งหมู่บ้าน ถามใครก็ไม่เจอ
    พอดีมีเห็นพม่าไล่จับหมาอยู่แต่ไม่รู้ใช่ตัวเดียวกันไหม แกเลยไปเคาะห้องดู
    เห็นพม่าอยู่กันสามสี่คน กำลังทำกับข้าวกินกัน แกถามว่าได้ไล่จับหมาไหม แล้วก็บอกว่าลักษณะหมาแกไป เท่านั้นแหละ
    พม่าชี้ไปที่หม้อ แกเดินไปเปิดหม้อดู เท่านั้นแหละ หัวหมาแกเลย พม่าโดนเตะไป

เพิ่มนิดตอน ปวช ไปฝึกงานที่สนามกอร์ฟ ตรงสาวนซ่อมเครื่องต่างๆ มีต้นสน มีต้นไม้แบบว่าเยอะมาก แต่ผมไม่เคยเจอพวกกิ้งกา กบคางคกเลย หรืองูเลย
    พอตอนพักเที่ยง ผมก็รู้เลย พวกคนงานทำกับข้าวมากินกันเอง ผมไปนอนใต้ต้นไม้ที่เค้ากำลังกินข้าวกัน เค้าก็ชวนผมกิน ผมก็ถามว่าอะไรมั่งอะครับ
    บอกมาแต่ละอย่าง ผมนี่อิ่มเลย ต้องแก้ตัวว่าไปกินข้าวมาแล้วด่วนๆเลย ถึงว่าทำไมไม่เจอ พวกสัตว์เลย จับกินกันหมดทุกอย่างขนาดนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 16th December 2014 เมื่อ 12:49
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ก็คิดซะว่าคนพวกนั้น เห็นแก่ตัวครับ คนงานก่อสร้าง หรือ พวกรับเหมา

ผมจะบอกให้น่ะ คนเราไม่ยุ่งกับ สิ่งไม่ดี ไม่ยุ่ง กับ คน นิสัยแย่ๆ คนสันดานไม่ดี

ถือว่าเราทำถูกต้องในสังคมล่ะครับ ไม่ใช่เพราะเรากลัว แต่เพราะ เราอยากมีอนาคตที่ดีๆต่อไป

เช่น ไอคนจับไก่ จขกท ไปกิน สมมุติน่ะ มันเป็นคน ขี้ยาติดยา วันๆก็ได้แต่ส่งยา หลบตำรวจบ้าง ไม่มีเงินจะกินบ้าง ชีวิตมีแต่ผัวผัน เรื่อง ติดยา ตำรวจ มีเรื่องกลัวเจ็บตัวไปวันๆ

กับ จขกท อนาคต มีบ้าน มีรถ มีครอบครัว จขกท สบายทำงานมี เงิน ซื้อ PS5 ซื้อ PC แรงๆสักเครื่องมาประกอบ เล่นอยุ่บ้าน สบายๆ ได้เที่ยวกะเพื่อนครอบครัว ได้ฟังเพลง ดูหนัง

ไม่ต้องมาห่วง เรื่องไร้อนาคต หลบตำรวจ ยาเสพติด หรือ มีเรื่องเพราะยาเสพติด

จขกท ลองคิดดู น่ะครับ คนที่เค้าสบายได้ทุกวันนี้ ทำไมเค้าถึงมี เคยอิจฉา มั้ย คนในบอดร์ JKG ทำไมถึงมีเงิน จัดสเปค คอมมานักหนา แต่ล่ะเดือน เพราะเค้าทำงานมีอนาคต มีที่อยุ่ ส่วนตัวสบาย อยากได้อะไรก็ได้ ใช้ชีวิตแบบสบาย ทำงาน เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง มีแฟน เที่ยวกะเพื่อนกะแฟน อันไหนสบายกว่ากัน

เพราะฉนั้นถ้าเรื่องมันไม่ได้เดือดร้อนอะไรกับเราไม่ได้ส่งผลอะไรก็ปล่อยมันไปเถอะครับ ไก่1ตัว ถือว่า เป็น เวรกรรมของไก่ และคิดซะ ว่า ไอ ก่อสร้าง มันเป็น พววกชั้นต่ำ อดอยาก ขี้ยา ไม่ได้มี อนาคตดีๆมีของดีๆ เหมือนกับ คนอื่นเค้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 16th December 2014 เมื่อ 13:02

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    คนงานก็งี้แหละครับอะไรไม่มีเจ้าของก็จับแดกหมด ตอนผมเด็กๆเคยกะจะเลี้ยงหมาจรจัดตัวนึงเพราะมันเชื่องมากแต่ยังไม่ทันได้เลี้ยงคนงานแถวนั้นก็คาบไปแดกซะก่อนไม่ใช่หมายถึงเอาไปเลี้ยงนะครับเอาไปกิน = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    คงไม่ใช่แค่นั้นหรอกฮะ
    ในสังคมยังมีตัวโลนแบบนี้อยู่กันเกลื่อนกลาด
    ทั้ง7เด็กอนุบาล เสพยา ฆ่าข่มขืน ฆ่าบิดามารดา
    พวกนี้ทำราวกับว่าหนีออกมาจากอเวจีขุมไหนหรืออย่างไร?

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    แถวบ้านนอกนะ ถึงกับเข้ามาขโมยไก่ตอนดึกๆเลยนะครับ บางคนต้องถึงกับคอยเฝ้าไก่ไม่ได้หลับไม่ได้นอนเลย - -

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    กำลังนึกถึงเกมส์ Fallout บางทีพวกนี้อาจจะเป็นพวกที่อยู่รอดก็ได้
    อารมณ์ภาพหรือการแต่งตัวที่กำลังนึกๆก็ waste land
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 16th December 2014 เมื่อ 16:09

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ขอบคุณ ผมอิ่มมาก
    รอวันโดนแบน

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: