ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178

รีวิวเกม The Crew - แก๊งรถซิ่ง วิ่งทั่วอเมริกา

กลับมาแล้วครับ กับผม PotaePUF คราวนี้ มากับการรีวิวเกม ครั้งแรกของผมครับ เป็นคำวิจารณ์ของผมด้วย ในครั้งนี้ จะมารีวิวเกม The Crew กันครับ
    หากข้อมูลผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ เอาล่ะ ไปดูกันเลย

1.ความน่าสนใจ
    เกม The Crew ผลิตและจัดจำหน่ายโดย Ubisoft ครับ เป็นเกมแข่งรถ ซึ่งความน่าสนใจของเกมนี้ คือ เป็นเกมแข่งรถแบบ MMO คือ มีผู้เล่นหลายคน รวมไปถึง การเล่นแบบ Open World ซึ่งแผนที่จะเป็นสหรัฐอเมริกาทั้งประเทศเลย แทบจะขับรถ ชมวิวได้อย่างสบายๆ เลย และอีกอย่างที่สนใจ ก็คือ นี่เป็นแบบแรกของ Ubisoft ที่เป็นเกมแข่งรถครับ คะแนนตรงนี้ ผมให้ไป 8 ครับ

2.ระบบเกม
    ระบบภายในเกม The Crew ก็จะคล้ายเกมแ่งรถทั่วไป มีภารกิจให้ทำ เก็บ Sidequest แต่ที่น่าสนใจคือ อะไหล่รถ สามารถปรับแต่งได้อิสระ หรือจะติดสติกเกอร์ ไฟ กันชน กระโปรงรถ ตามแต่ความชอบเลยครับ แล้วเวลาทำภารกิจเสร็จ จะมีเหรียญรางวัล เป็น Bronze,Silver และ Gold ครับ เอ้อ แล้วก็มีโหมด PVP ด้วยนะครับ แข่งกันมันดี มีอัพเกรด Perk ด้วยนะครับ แล้วก็จะมีรถให้เลือก 5 สไตล์ด้วยกัน คือ Street ,Dirt,Perf,Raid และ Circuit ครับ คะแนนในส่วนนี้ ผมให้ไปเลย 9 ครับ

3.เนื้อเรื่อง
    เนื้อเรื่องของเกม The Crew จะกล่าวถึง Alex Taylor หนุ่มผู้มีประวัติในการขับรถซิ่งที่ต้องสูญเสียพี่ชายไป เขาจึงต้องล้างแค้นผู้ที่อยู่เบื้องหลัง โดยมีรหัส 510 เป็นตัวบ่งบอกว่าใครเป็นหัวหน้า หรือ ลูกน้อง ซึ่งเกมแข่งรถนี้ ในส่วนภารกิจจะมีอยู่หลายแบบ ดังนี้
    Escape - ภารกิจหลบหนี ถ้าโดนจับถือว่าล้มเหลว Takedown - ภารกิจตามล่าและชนให้รถคว่ำ (พูดง่ายๆงี้เลย) ถ้าเป้าหมายหลบหนีไปได้ถือว่าล้มเหลว
    Race - แข่งรถให้ชนะ ถ้าได้ที่ 2 ลงมาถือว่าล้มเหลว Dash - ขับรถไปตามจุด Checkpoint ให้ทันก่อนเวลาหมด มิเช่นนั้นถือว่าล้มเหลว (คนที่ไม่ชำนาญ จะยากมาก)
    Deliver - ภารกิจส่งคนหรือสิ่งของ ไปตามที่นัดหมาย ภายในเวลาที่กำหนด หากเวลาหมด ถือว่าล้มเหลว

เนื้อเรื่องเกมทำออกมาได้ดีครับ ผมชอบ มีบทสนทนาพูดคุยในเกมแทบจะตลอดเลย ในส่วนนี้ คะแนนเอาไปเลย 8 ครับ

4.ตัวละคร และAI
    สำหรับตัวละครในเกม ก็มีหลากหลาย ทั้งมิตร และศัตรู โดยตัว Alex เองต้องฝ่าฟันคู่แข่ง เพื่อเอาชนะกลุ่มคนที่ฆ่าพี่ชายของเขา ส่วน AI เกมนี้ทำออกมาได้ดีครับ ไม่ยากไม่ง่ายจนเกินไป บางครั้งแข่งรถแล้วดวงดี รถของ AI ก็มีเสียหลักให้เห็น (555) โดยรวมแล้วคะแนนส่วนนี้เอาไป 7 จ้า

5.กราฟิคในเกม
    กราฟิกในเกม ถือว่าทำออกมาดีครับ สำหรับ สเปกคอมทั้งหลาย เกมนี้คอมตั้งแต่รุ่นกลางล่างขึ้นไป ก็เล่นได้นะ ซึ่งเกมแข่งรถ ไม่ค่อยกินสเปกอยู่แล้ว ถ้าคอมแรงๆ นี่ภาพสวยเลย แต่ของผมต้องปรับ Low ครับ เพื่อให้เล่นไม่กระตุก แต่ภาพก็ไม่ได้ดูแย่นะ ถือว่าใช้ได้ครับ แล้วก็ปรับ FPS ได้ที่ 30 และ 60 ครับ คะแนนในส่วนนี้ผมให้ที่ 9 ครับ สมกับเกม Next Gen จริงๆ

6.ระบบเสียงในเกม
    ระบบเสียงในเกมนี้ ทำออกมาได้ดีมากครับ เสียงรถ เสียงรถชน เสียงกระแทก เสียงพากย์ แม้กระทั่งเสียงของคนอุทาน และเสียงสัตว์ ก็ทำมาได้ดีครับ เหมือนเราเป็นนักขับอยู่เลยก็ว่าได้ ก็ถือว่ายังดี พอๆกับ Need for Speed หรือ Drive Club เลยครับ คะแนนตรงนี้ ผมก็ให้ 9 ครับ

7.บัคในเกม
    ตั้งแต่ที่ผมเล่นเกมนี้มานะครับ ไม่ค่อยเจอบัคเลยนะครับ สิ่งที่เจอคือ ฟิสิกส์รถ ผิดเพี้ยนบ้าง ขับรถทะลุที่กั้น ที่เป็นเหล็ก ก็พอมีให้เห็น แต่ก็พอมองข้ามไปได้ครับ ถ้าเทียบกับความสนุกที่ได้เล่น คะแนนตรงนี้ เอาไปเลย จากไมโคร 8 ครับ

8.ความเหมาะสมระหว่างสเปคกับเกม
    ความเหมาะสมระหว่าง สเปคกับเกม ถือว่าเหมาะสมมากครับ เพราะสเปกขั้นต่ำ ตั้งไว้ที่ Intel 2 Quad Q930 2.5 GHz ก็ไม่สูงมาก แรม 4 GB การ์ดจอค่ายเขียว GTX 260 ขึ้นไปส่วนค่ายแดง จะเป็น Radeon 4870 แรมการ์ดจอ 512 MB พื้นที่ว่าง 18 GB เป็นอย่างต่ำ ก็ถือว่า สเปกเกมนี้ ใครหลายคนก็เล่นได้สบายๆ อย่างแน่นอนครับ ตรงนี้เอาไปเลย 10 ครับ เย่ๆ
    (ใช้จอย Xbox 360 เล่นได้ด้วยนะ)

9.ความเหมาะสมระหว่างเกมกับราคา
    เกม The Crew นี้ ราคาในสตีม อยู่ที่ 1490 บาทครับ ถือว่าสูงนะ ถ้าเทียบกับเกมมาใหม่ แนะนำว่าให้ซื้อตอนลดราคาสักหน่อย ก็ไม่เสียหายครับ ส่วนถ้าใครอยากได้เกมนี้ ตามร้านขายเกมในเว็บต่างๆ ก็มีครับ ราคาอยู่ที่ 800 บาทครับ สรุปคือ ค่อนข้างเหมาะสม และอาจจะคุ้มสำหรับแฟนบอยเกมแข่งรถด้วย ตรงนี้ ผมให้ที่ 7 ครับ

10.ความรู้สึกหลังได้เล่นเกมนี้
    ผมเล่นเกม The Crew มามากกว่า 20 ชม แล้วนะครับ ก็ถือว่าเกมสนุกดี มีอะไรให้ทำเยอะครับ แข่งความเร็ว ขับรถชมวิว ไล่กวนประสาทผู้เล่นคนอื่นก็ยังได้ 555 ก็รู้ดีนะครับ ที่ได้เล่นเกมนี้ และอยากให้คนอื่น ลองมาเล่นดู ก็คงจะสนุกไม่แพ้กัน คะแนนตรงนี้ เอาไปเลย 7 ครับ

เรามาสรุป้อดีข้อเสียแบบสั้นๆ ดีกว่าครับ

ข้อดี
    1.เป็นเกม Open World มีอะไรให้ทำเยอะ
    2.เนื้อเรื่องน่าติดตาม มีพลิกล็อกให้เห็นบ้าง
    3.ระบบเสียง กราฟิก ทำออกมาดีมากๆ
    4.Coop ภารกิจ สนุกเช่นกัน
    5.แต่งรถได้อย่างอิสระ

ข้อเสีย
    1.ถ้าไม่ใช่แฟนเกม แข่งรถ จะรู้สึกว่ายากเวลาเล่น
    2.Pattern ภารกิจ ค่อนข้างซ้ำซาก
    3.เกมยังราคาแพงอยู่ ซื้อตอนลดราคา ดีกว่านะ

คะแนนทั้งหมดที่ได้ คือ 82/100 ครับ

จบกันไปแล้วครับ สำหรับการรีวิวเกม The Crew ของผม ใครทีอยากเล่นก็หาซื้อได้ที่ Steam ,Uplay หรือร้านขายเกมตามเว็บต่างๆ ถ้าชอบก็ซื้อมาเล่นครับ ถือว่าคุ้มทีเดียว และอีกอย่าง เกมนี้ ออนไลน์เท่านั้นนะครับ หาโหลดมาไม่ได้ในขณะนี้ ก็ฝากกันไว้นะครับ ขอให้สนุกกับการเล่นเกมนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย potaepuf : 16th December 2014 เมื่อ 01:06

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ผมจัดแผ่นแท้มาละครับ 790.- เล่นมาได้กว่า 100 ชั่วโมง เล่นอยู่เกมส์เดียวค่อนข้างติดมาก

ต่อไป ผมขอรีวิวเรียงแบบมั่วซั่วสไตล์ผมบ้างนะครับ

1.MAPแผนที่
    ใหญ่มากจริงๆ ถ้าจะขับรถวนรอบแผนที่เส้นนอกสุดภายในเกมส์ สัก1 รอบ ผมคำนวนไว้คร่าวๆ ประมาน 420 กิโลเมตร ผมลองมาแล้ว เหนื่อยดีท้าทายมาก ส่วนเมืองขึ้นชื่อต่างๆถูกจำลองได้ค่อนข้างดีมาก เรียกได้ว่าเก็บรายละเอียดจุดสำคัญของเมืองต่างๆ แล้วย่อออกมาได้ดีจนต้องแอบแวะไปขับชมเล่นในบางครั้ง

2.เสียงรถและมุมมอง
    เสียงรถยนต์ค่อนข้างเร้าใจมาก แน่น ดุดัน บวกกับมุมมองรถที่เลือกใช้ได้ 5 มุมมอง โอ้แหล่มมาก ส่วนรายละเอียดของมุมมองบุคคลที่1 ก็ทำได้ดี Body ภายในรถของแต่ละคันถูกขัดเกลามาอย่างสเหมือนจริงและสวยงาม

3.ระบบPVP
    และที่เกมส์อื่นไม่มีเลยคือเกมส์นี่เลือกแข่งขัน PVP ได้ถึง 5 แบบ ไม่ว่าจะเป็น

Street (แข่งแบบถนนเถื่อนๆ อารมณ์คล้ายโตเกียวดริฟ 555)

Drit (แข่งแรลรี่ อันนี้รู้ๆกันอยู่ ถไลกันมันส์เลยทีเดียว)

Perf (แข่งขันความเร็วด้วยรถระดับสูง ส่วนตัวผมขับเฟอราลี่ สกิล50หมด แรงมว๊ากกก เจ้านี่พาชนะ PVPบ่อย)

Raid (แข่งวิบากลุยเขาลุยน้ำ ลุยหิมะวิ่งได้ทุกที่ไม่แคร์สื่อ มันส์มากกก)

Circuit (แข่งในสนามที่กำหนดไว้ ก็คล้ายๆ NFS Shift)

4.โหมดเนื้อเรื่อง
    ในสตอรี่โหมดคุณสามารถหาเพื่อนเพื่อช่วยผ่านภารกิจนั่นๆ ด้วยการ joy crew กันได้อีกด้วย ซึ่ง joy กันได้มากสุดถึง 4 คน ก็เล่นกันเป็น Crew นี่หน่า ส่วนตัวมีภารกิจนึงที่ผมต้องชนรถโรงเรียนให้พัง ยากมาก ต้องหาอีกคนมาช่วยชน เพราะตำรวจกวนประสาทเกินไป 5 ดาวแหนะ - -a

5.กราฟฟิก
    กราฟฟิกทำออกมาได้ค่อนข้างน่าพอใจ ถึงจะไม่สวยเหมือนพวก diverclub,forza horizon 2 แต่ต้องยอมรับก่อนว่าเกมส์นี่ทำมาให้ออนไลน์โดยเฉพาะ และแผนที่ใหญ่มาก textuer ค่อนข้างเยอะ อาจจะมีการลดหลั่นอะไรบ้างนิดหน่อยไม่ว่ากัน
    แต่อย่างไรพวก Textuer ตึก บ้านช่อง ถนน น้ำ อื่นๆ ก็ยังทำออกมาได้สวยกว่าเกมยุค PS3 สมแล้วที่เป็น next gen ส่วนตัวผมใช้การ์ด GTX670 ปรับสุดหมด ปรับAA = FXAA เลือกล็อค FPS อยู่ 60 ไหลลื่นมาก นิ่งตลอด แต่ซัด RAM ไป 4 กิกกว่า

6.ระบบเกมส์
    ถือว่าทำออกมาได้ค่อนข้างไหลลื่น การขับ การควบคุม ตอบสนองไว เล่นง่ายขึ้นถ้าควบคุมด้วยจอย ไม่พบบัคอะไร อาจจะมีแค่ textuer ซ้อนกันเล็กน้อยถ้ารถยนต์อยู่ผิดตำแหน่งที่ไม่ใช่ถนน แต่ไม่เจอบัคอะไรที่ใหญ่จนถึงขั้นเกมส์ค้าง

7.ความคุ้มค่าต่อราคา
    ถ้าคุณเป็นคนรักเกมส์แนว racing จริงๆ(ย้ำจริงๆ)และต้องการเปิดโลกการแข่งใหม่ๆ เกมส์ The crew ราคา 790.- สำหรับแผ่น และ 1490.- ในสตรีม มันไม่ใช่ปัญหาเลยที่คุณจะได้รับความสนุกมากมายตอบแทนจากเกมส์นี้

8.ความรู้สึกส่วนตัวที่ได้เล่น
    จากที่ผมเป็นสาวกเกมส์แข่งรถ บอกเลยว่า The crew เป็นเกมส์แข่งรถที่สนุกที่สุดแล้วในบรรดาเกมส์รถแข่งที่ผมเล่นมาทั้งหมด ยิ่งตอนแข่ง PVP นี่เอาใจไปเลยมันส์มาก เป็นเกมส์รักไปอีกเกมส์

ผมให้คะแนนในความพอใจส่วนตัวดังนี้

เนื้องเรื่องเกมส์ 7/10
    ระบบเกมส์ 9/10
    กราฟฟิก 8.5/10
    การใช้ทรัพยากรเครื่อง 9/10
    ความคุ้มค่าต่อราคา 9/10

ข้อดี
    1.เป็นเกมส์แข่งรถที่มีให้เลือกแข่งหลากหลายน่าสนใจ โดยเฉพาะ PVP
    2.แผนที่ใหญ่ จุใจ ถูกใจนักผจญภัยเป็นอย่างยิ่ง ได้อารมณ์คล้าย Test Drive Unlimited
    3.ระบบเกมส์ค่อนข้างดีในหลายๆด้าน ไม่ผิดหวังคอเกมส์รถแข่ง
    4.แต่งรถได้อิสระตามสไตล์คุณ
    5.ใช้ทรัพยากรเครื่องค่อนข้างต่ำ แต่ได้ผลลัพธ์ที่น่าพอใจ

ข้อเสีย
    1.รถในเกมส์มีให้เลือกใช้ค่อนข้างน้อยมาก (อาจจะเพราะติดลิขสิทธิรถบางยี่ห้อ บางรุ่น มิให้นำออกไปแต่งอิสระได้ น่าเสียใจ แต่อนาคตอาจอัพเดทเพิ่ม)
    2.เนื้อเรื่องคอนข้างสั้น ซ้ำซาก บวกกับยากมากในบางภารกิจ

สุดท้ายผมอยากจะบอกว่า ท่านใดที่หาเกมส์แข่งรถเล่นอยู่ ไม่ควรพลาดเกมส์นี้เป็นอย่างยิ่ง ถ้าคุณรักรถ รักอิสระจริง รักการผจภัญจริงๆ เกมส์นี้มอบอิสระให้คุณได้มากกว่าเกมส์แข่งรถที่ผ่านๆมาทุกเกมส์ ขอบคุณที่อ่านครับ บ๊ายบาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OverTrooper : 16th December 2014 เมื่อ 03:35

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ตอนแรกนึกว่าแป๊ก เห็นรีวิวนี้คงต้องลอง

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    สนุกมากครับแต่ภารกิจยากหน่อยน่ะต้องอดทน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พึ่งรู้ว่าแผ่น 790 เอง

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อยากจะบอกไว้ก่อนนะครับว่าตัวเกมตอนนี้ ระบบ Crew ยังไม่ค่อยเต็มรูปแบบนะครับ อัพเดทอีกทีคาดว่าจะเป็นมกรา 2015 อัพเดทพร้อม console

ปล.เวลาตันไวมากกก

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จะซื้อเหมือนกันครับ แผ่นแท้ pc หายากครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆจะตินี้ก็คือระบบเงินในเกมคับ หายากมากๆ เปิดแลนมาร์ก แลนมาร์กก็มีจำกัด ทำStory questก็ได้น้อยนิดเดียว PVPก็ห้องยาก fection quest ก็ลำบากเพราะไม่ค่อยจะรู้จักกันเท่าไหร่ สังคมในเกมนี้ตัวใครตัวมันสุดๆคับ รถแรงก็เคลียเควสได้สบายๆ ไปๆมาๆ กลายเป็นว่ามีเทพทรูแน่ๆเพราะรถแรงๆใช้เงินซื้อง่ายกว่าเยอะที่เหลือก็หาอะไหล่เอา ซึ่งในเงินCCซื้อได้อีก

ปล.แถมใครซื้อสตรีมโดนฟันไป ผมซื้อแผ่น799เอง ไปเจอนี้ตกใจเลย 555+
    ปล.เสียดายไม่ mitsubishi lancer ex(ไม่เป็นไรยังมีnisson skyline) รถประจำผม เล่นเกมไหนก็ขับคันนี้ ไม่ว่าเกมไหนรถญี่ปุ่นขับง่ายสุดแล้ว รถมะกันนี้ พุ่งเป็นแรดเลยแต่เลี้ยวไม่เป็น
    ปล.3อยากได้hummerแต่คันละ 7แสนกว่าบ้าหรือเปล่าฟระ ขนาดลดแล้วนะ ไม่ลดคันละล้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 6th January 2015 เมื่อ 14:53

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: