ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Baidu เตรียมเงินลงทุนใน Uber เป็นจำนวน 600 ล้านเหรียญ

Baidu เตรียมเงินลงทุนใน Uber เป็นจำนวน 600 ล้านเหรียญ

รายงานว่าบริษัทสืบค้นข้อมูลยักษ์ใหญ่แห่งประเทศจีนรายหนึ่งกำลังจะทุ่มเงิน 600 ล้านเหรียญสหรัฐ (ราวๆ สองหมื่นล้านบาท) เพื่อลงทุนใน Uber
    บริการรถรับส่งที่เติบโตอย่างรวดเร็วและกำลังเป็นกระแสในบ้านเราว่าจะโดนแบนไม่โดนแบนอย่าง Uber ซึ่งบริษัท Search Engine ยักษ์ใหญ่ที่ว่านั้น
    จะเป็นใครไปไม่ได้นอกเสียจาก Baidu ตู้.. ตู้.. ตู้ว.. ว.. ว.. (กรุณาทำเสียงสะท้อนในหัวเพื่อเพิ่มมิติและอรรถรสในการอ่านข่าว)

Baidu มีกำหนดแถลงข่าวการร่วมมือกับพันธมิตรทางการค้ารายใหม่ในวันพุธที่จะถึงนี้ แต่จนถึงตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลออกมาว่าจะเป็นบริษัทไหน
    แต่จากข่าวที่จะเติมเงินให้ Uber ถึง 600 ล้านเหรียญนั้น ก็คาดว่างานแถลงข่าวที่จะถึงนี้คงเป็นใครที่ไหนไปไม่ได้นอกจาก Uber แน่นอน

Uber นั้นได้เปิดให้บริการในประเทศจีนอยู่แล้วในตอนนี้ และมียอดการใช้บริการที่สูงสวนทางกับเศรษฐกิจที่ถดถอยในจีน ส่วนนึงมาจากการเติบโตของกลุ่มชั้นกลาง (Middle Class)
    ที่ยังไม่มีรถยนตร์ส่วนตัว แต่ก็สามารถใช้สมาร์ทโฟนแล้วเปิดแอป Uber เพื่อเรียกใช้บริากรได้นั่นเอง

ในตอนนี้มีการตีมูลค่าของ Uber ออกมาเป็นตัวเงินคร่าวๆ น่าจะมีมูลค่าราวๆ 40,000 ล้านเหรียญสหรัฐ
    โดย Google เองก็เคยร่วมลงทุนกับ Uber ไปเมื่อปีที่ผ่านมาเป็นเงิน 258 ล้านเหรียญสหรัฐ

ปล. เห็นข่าวนี้แรกๆ "ผมก็คิดนะครับ ว่า Uber ก็ดีอยู่แล้ว จะเอา Baidu มาทำไมอีก"
    #แซว ยังไงก็ขอให้มันเป็นแค่เรื่องของการร่วมลงทุนนะครับ อย่าให้มีโปรโมชั่นแบบ

• โชว์หน้าจอ Baidu วันนี้ รับส่วนลด Uber ฟรีทันที
    • ขึ้น Uber วันนี้ ติดตั้งฟรี Baidu

เพราะมั่นใจว่าถ้ามีโปรแบบนี้ออกมาเมื่อไหร่ จะมีกระทู้พันทิพแนวๆ "Uber ใช้ Baidu จะคิดเงินผมเกินปะครับ" โผล่มาแน่นอน แหะๆ (แซวเล่นขำๆ นะครับ)
    เพราะถ้าการเพิ่มทุนรอบนี้ทำให้ Uber ให้บริการได้ดีขึ้นและคุ้มค่าคุ้มราคากว่าเดิมเนี่ย น่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ใช้งานโดยตรงเลย รอดูงานแถลงข่าววันพุธนี้ต่อครับ

Credit

ปล.ถ้าผมลง Baidu PC Destroyer เอ้ย !! PC Faster ผมคงได้นั่งฟรีสินะ 555 (อำเล่นน่า ถ้าจริงผมยอมเสียตังค์ขึ้นดีกว่า 555 ใครจะยอมลูกรักโดนวางยาละ)

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ช่างแซวนะครับ เขาอาจเอาข้อมูลการท่องเที่ยวไว้บริการนักท่องเที่ยวอื่นๆก็ได้นะฮับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    สงสัยจะบังคับติดตั้ง software baidu ลงใน smart phone / tablet

จากนั้นอาจมีการไปพาวงศาคณาญาติมาเพิ่มประสิทธิภาพ smart phone

ทำให้เครื่องรวน ช้า มีปัญหา

จากนั้น baidu จะแก้สถานการณ์ให้ตัวเองเป็นพระเอกขี่ม้าขาวโดยการไปจับมือกับ xiaomi ทำ baidu phone เพื่อรองรับโดยเฉพาะ

แหม่ . . . . .

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันกำลังจะครองโลก