ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Capcom เปิดตัว DmC Devil May Cry: Definitive Edition ★★★★★

Capcom เปิดตัว DmC Devil May Cry: Definitive Edition

รู้สึกว่าช่วงนี้ค่ายเกมหลายค่ายจะขยัน Remaster เกมของตัวเองเป็นพิเศษ หนึ่งในค่ายที่ขยันมากคือ Capcom ที่คราวนี้ขอจับเกม DmC หรือ Devil May Cry ฉบับรีบูทของตัวเองที่เคยลงให้กับเครื่องเกมยุคก่อนหน้ามารีมาสเตอร์อีกสักรอบโดยใช้ชื่อว่า DmC Devil May Cry: Definitive Edition

โดยลงให้กับเครื่อง PS4, Xbox One ซึ่งเกมในเวอร์ชั่น Definitive Edition นี้จะเป็นเวอร์ชั่นที่ปรับปรุงให้รองรับความละเอียด 1080p ที่เฟรมเรต 60 เฟรมต่อวินาที และจะรวม DLC ทุกตัวของเกมไว้ให้แล้ว นอกจากนี้ยังมาพร้อมกับโหมดใหม่คือ

★ Turbo Mode ที่ตัวเกมจะรันเร็วขึ้นกว่าปกติอีก 20%
    ★ Hardcore Mode ที่จะทำให้การทำ Ranking สูง ๆ นั้นเป็นไปได้ยากขึ้น Devil Trigger จะไม่ส่งศัตรูขึ้นไปบนอากาศ การ parry ทำได้ยากขึ้น รวมถึงศัตรูโจมตีแรงกว่าปกติ
    ★ Vergil Bloody Palace ซึ่งเป็นโหมด Bloody Palace ที่เราจะได้รับบทเป็น Vergil พร้อมฉากกว่า 60 ฉาก
    ★ Must Style Mode โหมดที่ผู้เล่นต้องได้ Rank S เท่านั้นจึงจะสามารถทำ damage ศัตรูได้
    ★ Gods Must Die Difficulty ศัตรูทุกชนิดเกิดเมื่อใช้ Devil Trigger และไม่สามารถใช้ไอเท็มและที่เติมพลังได้

นอกจากนี้่ยังมีการปรับปรุงเกมอีกเล็กน้อยโดยขณะนี้สามารถเลือกล็อคเป้าหมายด้วยตนเองได้แล้ว ปรับปรุงความสมดุลของเกมใหม่และอื่น ๆ อีกมาก

โดยนอกจากนี้ Capcom ยังได้เผยว่าจะมีการนำ Devil May Cry 4 มาทำการ Remaster อีกรอบด้วยเช่นเดียวกันในชื่อ Devil May Cry 4 Special Edition โดยรายละเอียดยังไม่มีออกมาแต่จะวางจำหน่ายในช่วงกลางปีหน้า

วิดีโอประกอบจาก Youtube

DmC Devil May Cry: Definitive Edition มีกำหนดการวางจำหน่าย วันที่ 17 มีนาคมปีหน้าบนเครื่อง PlayStation 4 และ Xbox One

ที่มา : Eurogamer

Credit :
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Champ 5555+ : 16th December 2014 เมื่อ 11:01

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ...เอามารีใหม่ ปรับกราฟฟิคด้วยละกัน อย่าให้เหมือน FF -0-

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    สนใจ Devil May Cry 4: Special Edition แฮะ อยากรู้ว่าเนื้อเรื่องเวอจิลต่อจากภาค 3 จะเป็นยังไง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ืnextgen มีไว้ remaster รึไงฟะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    สนใจ Devil May Cry 4: Special Edition แฮะ อยากรู้ว่าเนื้อเรื่องเวอจิลต่อจากภาค 3 จะเป็นยังไง
    อ่าคิดเหมือนผมเลยครับสนใจ devil may cry 4 special edition หลังคลิปมากกว่า เพราะอยากรู้จริงๆ ว่าดาบยามาโตะของเวอจิลมาอยู่บนโลกได้ใง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ดีนะยังไม่ได้ซื้อ เกมเก่าตอนลดราคา

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    รอตัวนี้ Devil May Cry 4 Special Edition

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อาจจะไม่ลง pc เพราะ dmc hd remaster 1-3 ที่ผ่านมาก็ไม่ลง
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    อ่าคิดเหมือนผมเลยครับสนใจ devil may cry 4 special edition หลังคลิปมากกว่า เพราะอยากรู้จริงๆ ว่าดาบยามาโตะของเวอจิลมาอยู่บนโลกได้ใง
    บางทีเขาอาจจะยังไม่ได้คิดก็ได้ว่าจะดำเนินเรื่องต่อไปยังไงดี มันเลยไม่มาสักทีเพราะคิดเรื่องต่อไม่ออก
    ป.ล. ผมแซวเล่นๆนะครับ หาได้โกธรผมไม่

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    บอกตรงๆ Capcom นี่มันขึ้นชื่อเรื่อง เอามาปัดฝุ่น จริงๆ จริงๆมันก็ดีนะ แต่ถ้าสังเกตุ จะมีค่ายนี้ ค่ายเดียวที่ทำเรื่องนี้เยอะที่สุด โดยเฉพาะเกมส์นี้แค่พิมพ์ตัวอักษตัวนี้ก็ อ่อเลยแหละ R

Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    โดยส่วนตัวผมคิดว่าเกม DmC Devil May Cry - Definitive Edition นั้นควรจะทำเป็น DLC, Patch หรือ Update ให้กับของ PC โดยเฉพาะและแยกเฉพาะเนื้อหาใหม่ๆที่เพิ่มเข้ามา(พวกโหมดเกมฯ)เป็นต้น เพราะคนที่เคยเล่นเกมนี้บน PC คงน้อยใจน่าดู อยากเล่นโหมดใหม่ๆแต่เล่นไม่ได้ ต้องไปเล่นใน Console เท่านั้น - -*

(ส่วนตัวผมก็เคยเล่น DmC Devil May Cry นะแต่ยังเล่นไม่จบ)

และเกม Devil May Cry 4 - Special Edition ก็เหมือนกัน น่าจะทำมาด้วย ถ้ามันมีเนื้อหาใหม่ๆที่ไม่มีในของเดิมใน PC

(ส่วนตัวผมก็เคยเล่น DMC4 จบแล้ว เนื้อหาประมาณไหนก็พอจำได้ ไม่รู้ว่า version Special Edition จะมีการเพิ่มอะไรเข้ามาหรือไม่? คือถ้ามันมีก็ควรทำออกด้วยเถอะ ยังไงๆโดยส่วนมากคนที่เล่นและชื่นชอบเกมพวกนี้ก็ต้องยอมจ่ายเงินซื้ออยู่แล้ว ถ้าทำออกมา)
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keangkavd อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวผมคิดว่าเกม DmC Devil May Cry - Definitive Edition นั้นควรจะทำเป็น DLC, Patch หรือ Update ให้กับของ PC โดยเฉพาะและแยกเฉพาะเนื้อหาใหม่ๆที่เพิ่มเข้ามา(พวกโหมดเกมฯ)เป็นต้น เพราะคนที่เคยเล่นเกมนี้บน PC คงน้อยใจน่าดู อยากเล่นโหมดใหม่ๆแต่เล่นไม่ได้ ต้องไปเล่นใน Console เท่านั้น - -*

(ส่วนตัวผมก็เคยเล่น DmC Devil May Cry นะแต่ยังเล่นไม่จบ)

และเกม Devil May Cry 4 - Special Edition ก็เหมือนกัน น่าจะทำมาด้วย ถ้ามันมีเนื้อหาใหม่ๆที่ไม่มีในของเดิมใน PC

(ส่วนตัวผมก็เคยเล่น DMC4 จบแล้ว เนื้อหาประมาณไหนก็พอจำได้ ไม่รู้ว่า version Special Edition จะมีการเพิ่มอะไรเข้ามาหรือไม่? คือถ้ามันมีก็ควรทำออกด้วยเถอะ ยังไงๆโดยส่วนมากคนที่เล่นและชื่นชอบเกมพวกนี้ก็ต้องยอมจ่ายเงินซื้ออยู่แล้ว ถ้าทำออกมา)
    ของ DMC ผมว่าถ้าลง PC ก็มาแค่ update ดีแล้วครับเพราะ pc มัน 1080p 60 เฟรม อยู่แล้ว ส่วน 4 Special Edition สมัย ps2 ภาค 3 ก็ออกแผ่นใหม่มาเลยเพิ่มเนื้อเรื่องเวอจิล อันนี้คิดว่าก็อาจจะเหมือนกันออกแผ่นใหม่มาเลย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ทำไมไม่ทำแบบนี้ตั้งแต่เกมส์ออกมาครั้งแรกจะต้องให้เสียเงินหลายรอบทำไม เฮ้อ หมานถึงภาคใหม่ล่าสุดนี้ละนะ

Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ของ DMC ผมว่าถ้าลง PC ก็มาแค่ update ดีแล้วครับเพราะ pc มัน 1080p 60 เฟรม อยู่แล้ว ส่วน 4 Special Edition สมัย ps2 ภาค 3 ก็ออกแผ่นใหม่มาเลยเพิ่มเนื้อเรื่องเวอจิล อันนี้คิดว่าก็อาจจะเหมือนกันออกแผ่นใหม่มาเลย
    ผมหมายความตามนั้นนั่นแหละครับ เพียงแต่เขียนอ่านยากนิดนึง คืออะไรที่เพิ่มมาใหม่ใน console ก็ควรจะมีใน pc ด้วย อิอิ
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ก็เหมือนกับ RE5 Gold Edition มั้งครับที่ไม่มีใน PC ผมว่าก็ปล่อยเค้าไปเถอะ ให้มันมี Exclusive สำหรับ Console บ้าง ขนาดเกมใน PC บางเกมยังไม่มีใน Console เลย Win Win ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    สนใจเพลงมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สนใจแต่โหมดMust style mode ปกติก็เก็บsssแทบทุกbattleอยู่แล้ว
    น่าจะมันส์!!
    ถ้ามีเพลงใหม่มาด้วยก็คงดี ภาคนี้เพลงมันส์มาก