ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Valve ถอดเกมสุดโหด Hatred ออกจาก Greenlight ในนาทีสุดท้าย ★★★★★

Valve ถอดเกมสุดโหด Hatred ออกจาก Greenlight ในนาทีสุดท้าย

Hatred เกมสุดโหดของทาง Destructive Creations กับแนวเกมเผยความโหดของตัวมนุษย์ที่ไร้ความปราณีในมุมมอง Isometric จะเรียกว่าเป็นเกมประเภท murder simulation ก็คงไม่ผิดนัก

ในขณะนี้ทาง Valve ได้ถอดเกมออกจาก Steam Greenlight เป็นที่เรียบร้อยถึงแม้เสียงตอบรับจากเหล่าแฟนเกมจะอยากเล่นขนาดไหนก็ตาม ด้วยคะแนนโหวตมากถึง 13,148 คะแนน คว้าอันดับ 7 จาก 100 อันดับ(ก่อนที่จะถูกถอดออก) แน่นอนว่าถ้าไม่ได้ถูกถอดออกเกมนี้จะเข้าสู่ช่วง Early Access ได้วางจำหน่ายบนหน้า Steam ,แต่ทั้งนี้ด้วยการที่เกมดูมีเนื้อหารุนแรงมากและ Valve เองก็มีสิทธิ์ที่ตัดสินใจถอดเกมออกด้วยเช่นกัน ใครที่ฝันอยากเห็น Hatred บน Steam งานนี้หมดสิทธิ์ไปตามระเบียบ

ทั้งนี้ Destructive Creations ก็ยังออกมายืนยันว่าเกมจะยังคงแผนเดิมคือปล่อยวางจำหน่ายในช่วง ไตรมาส 2 ของปี 2015 ครับ

“แม้เกมอย่าง Manhunt หรือ Postal สามารถวางจำหน่ายบน Steam ได้ แน่นอนว่าเราเคารพการตัดสินใจของ Valve และพวกเขามีสิทธิ์ที่จะทำมันด้วย ในขณะเดียวกันเราต้องการที่จะรับประกันได้เลยว่าสิ่งนี้จะไม่กระทบต่อการพัฒนาเกม สิ่งที่เกมสื่อออกมา หรือแม้แต่ลูกเล่นเกมเพลย์ที่เรากำลังตั้งเป้าหมายไว้ เกมยังคงมีกำหนดการปล่อยไตรมาส 2 ของปี 2015″

เอาเป็นว่าใครอยากเล่น Hatred มันจะยังคงมีขายให้จับจ่ายไปเล่นกัน เพียงแต่บน Steam จะไม่มีก็เท่านั้น (คาดว่าจะได้เห็นบน GOG) เป็นที่น่าสนใจกับคำพูดของทีมพัฒนาว่า Manhunt และ Postal ยังคงมีวางจำหน่ายบน Steam ซึ่งผมเชื่อว่าสองเกมที่ว่ามีเนื้อหาและภาพรุนแรงไม่แพ้ Hatred …เพราะอะไรล่ะนั่น?

วิดีโอประกอบจาก Youtube

ที่มา :Dsogaming

Credit :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ผมก็เพิ่งกดเชียร์ไปเมื่อวานเอง
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    โหดอย่างนี้น่าเล่นจะตายไป postal ผมว่าจะยังโหดกว่าเลย แค่ Hatred ท่าทางมันดูรุนแรงเท่านั้น

ปล. ถ้าเข้าได้ พี่ไทยแบน ตั้งแต่วันที่เข้าเลยมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เอิ่มมม ดีละที่โดนถอด -..- ไม่ใช่ทุกคนที่เล่นแล้วจะรู้เรื่องนะ อย่างกรณีที่เด็กฆ่าแท็กซี่
    เรื่องที่ผ่านมาอย่าให้มันผ่านไป เก็บไว้เป็นบทเรียน RIP

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankpisit อ่านกระทู้
    โหดอย่างนี้น่าเล่นจะตายไป postal ผมว่าจะยังโหดกว่าเลย แค่ Hatred ท่าทางมันดูรุนแรงเท่านั้น

ปล. ถ้าเข้าได้ พี่ไทยแบน ตั้งแต่วันที่เข้าเลยมั้ง
    Hatred เนื้อเรื่องมันโหดกว่า Postal หลายขุมเลยครับ postal แค่โหดแบบตลกร้ายเนื้อเรื่องไม่มีอะใรมาก แต่ hatred แค่ชื่อเกมส์ก็พอแล้วครับเนื้อเรื่องนี้ไม่รู้ว่าตัวเอกมันไม่โมโหใครมาก ฆ่าแหลกแบบไม่มีเหตุผลโรตจิตดีๆ นี้เอง ถ้า Valve แบนแสดงว่า Postal2 และ GTA มันรุนแรงน้อยกว่าเห็นๆ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    น่าเล่น จริงๆ เลย เกมนี้ เค้ารักเกมนี้ น๊า....
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    รู้สึกอยากลอง

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เป็นเกมที่ผมก็คิดตอนแรกว่าแค่เล่นเรื่อยๆ ไม่มีอะไรคิดว่าคงไม่โหดอะไรนักกับแนวเกม 20+
    แต่ผิดเลยหลังจากลองเล่นกับเพื่อนผมแล้ว มันแทบไม่ต่างอะไรกับโปรแกรมจำลองการฆ่าเลยครับ เกมแทบไม่มีเนื้อเรื่องอะไรเลย
    แค่ฆ่าๆไปเรีื่อยๆให้จบตามจำนวนแค่นั้น ถือว่าเป็นเกมที่ให้ฆ่าแบบไม่มีเหตุผลหรือมีเนื้อเรื่องห่อหุ้มอะไรเลย ไม่แปลกที่สตรีมจะรีบแบนก่อน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    โหดจริง เห็นแล้วอยากอ้วกเลย เหมือนดูหนังชำแหละคนที่ไม่มีบทพูดหรือเนื้อเรื่อง
    อารมณ์ต่างจาก 2 กมที่อ้างถึงเลย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    รำห่ำแบบนี้ ไม่พลาด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เสียดายจัง
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98

ข้าคือยมทูตมารับตัวเธออออออออออออออออออ ผมนึกว่าพี่โป่ง หิน เหล็ก ไฟ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ทำไมปัญหาเยอะกันจัง

มันแค่เกม พวกคุณๆคนๆที่มีปัญหาก็น่าจะเข้าใจ

ตายละ เพลีย zz

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    โหดเกินน่ะเห็นด้วย แต่งง ทำไมคนกดดิสไลด์ เยอะจัง ในคลิปอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    Hatred ผมว่ามันต่างจากสองเกมนั่นนะครับ
    Postal ออกแนวตลกร้าย fps
    Manhunt มันมีเหตุผลที่ลอบฆ่า tps
    ส่วนพี่โป่งแกโหดไร้สาระมาก แต่เกมเพลย์น่าเล่นมากเท่านั้นเอง(เกมขาวดำแดงแบบนี้ในมือถือก็มีแต่จำชื่อไม่ได้)จริงๆน่าจะลดดีกรีลงมาบางนะเกมนี้แรงไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tom.z : 16th December 2014 เมื่อ 20:43

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    เป็นเกมส์ที่ทำไม่ได้ในชีวิตจริง

แต่ขอทำในเกมส์ละกัน ระบายความเครียดไปในตัว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อย่างมันส์เลย ถ้าเติมเนื้อเรื่องไปหน่อย ยิงโจรยิงผู้ร้ายอะไรแบบนี้คงจะไม่โดนแบน แต่เห็นเทเลอร์แล้วยิงตำรวจยิงประชาชนยิงผู้หญิงไม่แปลงใจที่โดนแบน

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็น่าโดนแบนอยู่หรอก กระแสวิจารณ์มันก็หนาหูอยู่

แต่ถ้าตัวเกมแค่ฆ่าให้ครบจำนวน กับเพิ่มอนิเมชั่นการฆ่าให้ดูรุนแรงขึ้นก็คงไม่น่ามีอะไรเป็นพิเศษในด้านของเกมเพลย์เท่าไหร่ โดนแบนก็เป็น 0 ไม่ - ไม่ +
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    แล้วจะหาจากไหนได้ล่ะทีนี้ น่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมดูแล้วไม่เกิดอาการอยากเล่นเลยซักนิดแหะ =_=

สงสัยจะไม่ถูกกับแนวเล่นผม

ผ่านไปยาวๆๆ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันจะสนุกนะถ้า มีท่าฆ่าแบบพิเศษ เปลี่ยนมุมกล้องให้ใกล้ขึ้นแล้วก็ฉากการใช้มีดตัดคอ อะไรอย่างงี้
    จริงๆแล้ว เกมส์ หนัง ระคร การแสดง มีส่วนโน้มน้าวจิตใจของผู้ที่ได้รับฟัง เหมือนเป็น รังสีอ่อนๆ เมื่อเราโดน กรอกนานๆเข้า ก็มีสิทธิ์ ที่จะทำให้ผู้รับเกิดแรงกระตุ้นให้ทำอะไรบางอย่าง เช่นการ ดูหนังโป๊ ก็จะทำให้ผู้ดูเกิดอารมณ์ เมื่อเกิดอารมณ์ ก็อยากระบายก็จะหาวิธีการผมคงไม่ต้องบอกหรอกนะ
    ถึงผมจะบอกอย่างงี้ก็เถอะ มันก็ต้องผ่านกระบวนการ Id Ego Superego อีกที แต่กรณีข้างบน เชื่อเถอะถึงจะมี superego แต่เมื่ออยู่ในห้องคนเดียวแล้วดูหนังโป๊ superego ก็จะหายไป

ถ้าคนที่ได้เรียน จิตวิทยา ระดับพื้นๆ ง่ายๆ มาก่อนจะรู้
    ผมเคยทำโครงการสำรวจ มาก่อน ในวิทลัยผม และร้านเกมส์ รร อื่นๆ โดยการทำ ผมจะไม่ เจาะจงไปที่เนื้อหาแต่จะเป็นการหลอก เพื่อว่าจะเจอ คนที่ใจมันรักเกมส์ มันก็คงอยู่ข้างเกมส์เป็นหลัก
    เช่น ถ้าผมให้ดูคลิปเดินอยู่กลางทะเลทรายที่แห้งแร้ง ปากที่แห้งแตกของผู้แสดง และอาการที่กระหายน้ำ อยู่ซ้ำๆ และอยู่ดีๆมีฉาก ประมาณไม่กี่วินาทีที่เกี่ยวกับน้ำ ปรากฏว่า ผู้ดูเกิดอาการหิวน้ำแล้วหยิบขึ้นมากิน

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    มันน่ากลัวตรงถ้าไอ้พวกเด็กไม่มีหัวคิดเอาไปทำตามนี้ดิ
    อยากเล่นเกมส์ด้วยกันก็จิ้มนะครับ http://steamcommunity.com/profiles/76561198063846946/

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    I NEEDDDD TO PLAY THIS GAME I'M WATING GAME LIKE THIS FOR LONG TIMES
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB