ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    หาว่าผมโกง นี่ ผมเคืองนะครับ
    สามคนรอดมาได้ยังไง เดี๋ยวแฉ ณ บัด NOW

!รู้เลือก

สามคนของผม เหมาะสำหรับเริ่มเกม(ถึงจะเป็นสาวๆทั้งหมดก็เถอะ)
    เน้น ไม่มีข้อเสีย เฟ้นคนที่ไม่มีข้อบกพร่อง หรือมีน้อยที่สุดเท่าที่จะหาได้
    เน้น ยิง! เราไม่เอาตัวเข้าแลกแน่นอน เริ่มเกม เราจะได้ ไรเฟิล ปืนพก และมีด (เห็นไหม ปืนสองแล้ว)
    เน้น ทำได้ทุกอย่าง ครับ ทำได้ทุกอย่าง ไม่จำเป็นต้องเก่งเจาะจง (ลูกไฟ คือความเร็วในการเรียนรู้หรือเลเวลอัพของทักษะนั้น)

!รู้เล่นอย่างมีระบบ

เน้น ทำอะไรก่อนหลัง หยิบอาวุธ จัดโซนเก็บของ เก็บไม้ สร้างเตียง (บ้านวันแรกไม่เสร็จแน่ๆ ยกเว้นจะทำรูหนู!)ค่อยเก็บของ มีเตียงก็ตื่นเร็ว อารมณ์เสียน้อยกว่านอนพื้น รีบสร้างบ้าน (หรืออะไรก็ได้ที่มีหลังคา) สร้างโต๊ะวิจัย เริ่มวิจัย พลังงานใต้ดิน(ถ้าโต๊ะตั้งอยู่ข้างนอก เตรียมดับไฟกันเลย) เริ่มปลูกผัก (ทำไมปลูกผักช้าน่ะเหรอ ลองดูทั่วๆแผนที่สิ มีอาหารหล่นเต็มไปหมด) จะปลูกมากหรือน้อยก็ได้ เพราะว่าจะมีอำนาจลึกลับทำให้มันตายหมดเรื่อยๆ! หากวิจัยเสร็จเร็ว คุณก็จะสามารถสร้างโรงไฟฟ้าขนาดใหญ่ที่มีไฟให้ใช้มากมาย ยกเว้นตอนเกิดปรากฎการณ์ "ไฟต้องดับ" ปรากฎการนี้ไม่ว่าจะมีแบตเตอรี่กี่สิบลูก มันก็จะหายหมด ฉนั้นอย่าไปสร้าง โซล่าเซล หรือ กังหันลม ให้เสียเวลาเล่นเลย (แบตเตอรี่ระเบิดบ่อยอีก ขนาดเอาไปยัดห้อง ไม้ เหล็ก ฯลฯ ก็ระเบิด ไฟไหม้ อุวะฮ่าๆ)

!รู้ว่าทำอะไรได้บ้าง

แต่ละคนมีความสามรถไม่เท่ากัน ดูกันเป็นหรือเปล่า บางคนค่าวิจัยสูงมาก เป็น10เลย แต่วิจัยไม่ได้ หรือทั้งสามคนดับไฟไม่ได้เลย เวลาไฟไหม้ก็เละ กดที่ โอเวอร์วิว แล้วจะเห็นเอง(มีการจัดลำดับความสำคัญด้วยนะ อันนี้ผมจัดเป็น ผมจัดตลอด เพื่อให้ได้สิ่งที่ต้องการอย่างรวดเร็ว ถ้าไม่รู้เรื่องอย่าไปยุ่งกับมัน)

!รู้ที่ตาย

ไปรื้อตึกร้าง ไม่ระวัง ก็โดนหลังคาทับตายทันที ขุดเหมืองก็เช่นกัน และการล่าสัตว์ หากใช้ยอดฝีมือระยะประชิด ก็เจ็บตัวอยู่ดี (ยกเว้นจะล่าแต่กระรอก) เจ็บตัวก็ต้องนอน ต้องรักษา วันดีขึ้นดี ติดเชื้อ ยามีก็ใช้ว่าจะรอด ยาหมด ก็ขุดหลุมรอกันเลย เวลาล่าสัตว์ คนที่เดินผ่านวิถีกระสุน ก็อาจโดนเฮดช้อตได้ หรือกระทั่งคุณใช้ป้อมปืน ยิงสัตว์แถวๆนั้น มันก็เฮดช้อตคุณได้เช่นกัน ผู้บุกรุก! คุณรู้หรือเปล่าว่าเค้าถือปืนอะไรมาบ้าง บางทีก็เฮดชอตคุณด้วยไรเฟิล บางทีก็วิ่งเข้ามา ไฟร์อินเดอะโฮล (ระเบิดมือ) ผมให้พวกมันคุยกับป้อม เป็นทางเลือกที่ดีที่สุด สุดท้ายคือแคปซูลลึกลับเปิดทีไรก็เจอทหารออกมาไล่ยิงทุกที ถ้าพร้อมลุยก็เป็นแหล่งทำเงินได้ดีทีเดียว

!รู้การกิน

ไอ้ที่หมัก หรือบ่ม อะไรเนี่ย มันไม่อร่อยเลย ทุกคนไม่ชอบมัน ใช้เตาทำอาหารดีกว่า ผมสั่งให้ทำตลอดกาลเอาไว้ แล้วออกไปล่าสัตว์เล็กๆน้อย พอสกิลทำอาหารถึง6ผมก็ให้ทำขั้นสองทำจนมีเป็นร้อย ผมวางเตาไว้ข้างตู้เย็น และอีกข้างก็เป็นโต๊ะเก้าอี้ เท่านี้ไอ้พวกโง่ก็จะได้ไม่กินอาหารบนพื้น

!รู้จักเก็บ

สร้างตู้เย็นกันเป็นหรือเปล่า? สร้างห้องที่ทำจากเหล็ก ติดแอร์ ตั้งลบเท่าไรก็ว่ากันไป ตั้งโซนจัดเก็บในห้องว่าให้เก็บ อาหาร เนื้อสัตว์ ผัก ยา เท่านั้น อะไรนะ มันไม่เอามาเก็บเหรอ ก็ที่เก็บของเก่าของคุณมันยังไม่ได้ตั้งค่าน่ะสิ ไปตั้งให้มันไม่เก็บพวกนี้ เดี๋ยวมันก็ย้ายกันเอง อะไรนะ มันยังไม่ยอมย้ายอีกหรือ แล้วมันทำอะไรกันอยู่ ถ้ายังทำอะไรกันอยู่มันก็ไม่มาเก็บให้หรอก เพราะการเก็บจะทำท้ายๆเลย

!รู้หาสมาชิกเพิ่ม

สร้างคุกไว้รอคนยานอับปาง กดที่เตียงที่มีให้เป็นที่นอนสำหรับ นักโทษ แล้วห้องนั้นจะกลายเป็นคุก(ไปสร้างห้องใหม่ไป) พอมีผู้โชคดีตกลงมา ก็ส่งคนไปลากมานอนในคุก กดที่มันแล้วเลือก prisoner จะมีออฟชั่นให้กดเกลี้ยกล่อม กดคุยดีกับพวกเค้า ฯลฯ ทุกครั้งที่ไม่สำเร็จจะมีเปอเซนบอก แสดงว่ายังเกลี้ยกล่อมได้เรื่อยๆ ถ้าไม่มีเลขก็ต้มยำทำแกงอะไรก็ได้ ถ้าจะปล่อยก็รูดทรัพย์ด้วย ได้คนเพิ่มมาแม้ว่าจะไม่เก่ง แต่เราก็เจาะจงให้มันทำอะไรบางอย่างได้ อย่างถ้ามันมีค่าวิจัยแค่หลายๆอย่างเท่ากับ3ก็สั่งให้มันวิจัยอย่างเดียวก็ได้ ยังไงถ้ามีคนทำอะไรอย่างเดียวมันก็เร็ว(เดี๋ยวเลเวลมันก็อัพเองด้วย)

!รู้การค้า

แร่เงิน คือ เงิน เงินจริงๆ เอาไว้ใช้ซื้อของ ถ้าไปขุดเหมืองเจอก็ดีใหญ่ ขุดเจอทอง เอาไปขายก็ได้ จะขายของต้องมี เบค่อน(ไม่ใช่หมูนะ) กับคอมฯสื่อสาร ตอนวางเบค่อนเห็นรัศมีมันไหมครับ ผมจัดโซนเป็นรูปนั้นเลย ของที่จะขายได้จะต้องอยู่ในโซนของเบค่อนเท่านั้น ผมซื้อยาครับ เอาไว้ทำเตียงพยาบาล โอกาสรอดจะได้สูง และหายเร็ว ถ้าโชคไม่ดีขุดยังไงก็ไม่เจอเหล็กที่ใช้สร้างยาน ก็ต้องซื้อครับ(ถือว่าซวยมาก)

!รู้หาเงิน

เอาเสื้อผ้า และอาวุธไปขายครับ ส่วนใหญ่จะได้จากผู้บุกรุกที่แวะมาคุยกับป้อม บางร้านก็ไม่รับซื้อ สังเกตุได้ว่าร้านไหนเข้ามาในระยะซื้อขายกับเรา เกมจะแจ้งเตือนเรื่อยๆ ขุดทองไปขาย คราฟเสื้อผ้าขาย นอกนั้นขี้เกียจคราฟ เสียเวลามาก หนังเอามาจากสัตว์ที่ล่ามาแล้วเอาไปชำแหละเป็นเนื้อ ถ้าล่าบ่อย ก็จะมีหนังเยอะมาก ขายเลยก็ได้ ไม่ต้องคราฟ

!รู้รักษาและอัพเกรด

ซื้อ ขาไบโอนิค มาดัดแปลงขาเราให้เดินเร็วขึ้น หรือซื้อลูกตามาเปลี่ยนเพิ่มวิสัยทัศน์ กรณีนี้คือสามารถช่วยคนที่แขนขาขาดหรือพิการต่างๆนาๆได้ ราคาแพง และถ้าหมอไม่เก่ง ก็มีขุดหลุม

!รู้จักป้อม

ป้อมที่ดีควรตั้งอยู่ในกระสอบทราย แต่อย่าติดนะ! เว้นช่องหนึ่ง รับรองป้อมคุณจะอยู่ยืนยาวขึ้น คุณอาจจะเห็นว่า "มอต้า" ของผู้บุกรุก มันทำความเสียกับโคโลนี่ของเรามากมาย แต่อย่าคิดที่จะเอามาใช้กับพวกมัน เพราะว่าโคโลนี่คุณมีขนาดใหญ่ การยิงพลาดของพวกมัน ก็ยังไปโดนส่วนอื่นของโคโลนี่ได้อยู่ดี แต่พอคุณลองกับพวกมันบ้าง คุณจะรู้ว่า ไร้สาระที่สุด เตรียมก็ช้า โหลดก็ช้า ยิงก็ไม่แม่น วางกระสอบทรายรอบโคโลนี่แล้วไปยืนยิงพวกมันขณะที่พวกมันยืนยิงป้อมปืนของคุณยังดูมีค่ามากกว่า (ถูกด้วย)

!รู้สร้างมิตร

เราสามารถมอบเงินเพื่อสร้างเพื่อนกับโคโลนี่ต่างๆได้ และทำให้เรียกพวกเค้ามาช่วยสู้ได้ด้วย (ตอนสู้กับหนอนคุณจะต้องชอบแน่)

!รู้ดินฟ้า

ตัวหนังสือทางขวาจะบอกอุณหภูมิตลอดเวลา อยากรู้ว่าในห้องร้อนหรือหนาวก็เอาเม้าไปวางในห้องสิ หนาวก็ติด ฮีทเตอร์ ร้อนก็ติดแอร์ อะไรไม่ใช้ก็ปิดไฟ เรื่องกล้วยๆ

!รู้ความต้องการ

คนในโคโลนี่กำลังจะบ้า! กดที่เค้า เลือกอันสุดท้ายเพื่อดูอารมณ์ อ่านไอ้ที่แดงๆ แล้วแก้ซะ ก่อนที่เค้าจะไล่ตีคนอื่น(พกปืนหรือเปล่า)

!รู้ยุทธวิธี

ผมมีป้อมดักไว้พร้อมกระสอบทราย และมีกระสอบทราย ตั้งรับไว้ตามทิศทางของผู้บุกรุก(แม้แต่ในโคโลนี่) พวกมันจะรุมยิงป้อมปืนก่อน ส่งคนไปล้อม หรือด้านข้าง ไรเฟิลยิงไกลๆ ก็ดี ปืนกลก็เหมาะ อย่าไปคนดียวเพราะอาจเจอพวกวิ่งเข้ามาปาระเบิด จะได้รุมยิงทัน และระวัง ป้อมตัวเองจะเฮดช้อตเราเองด้วย

!รู้สร้างยาน

สิ่งจำเป็นของยานนอกจาก วิจัยแล้ว สุดท้ายคือ คอมพิวเตอร์คอร์ ซื้อจากร้านได้ ประมาณ7-8พัน อัพ หรือจะรอบู๊ กับเจ้าแคปซูลยักษ์ที่บรรจุหนอนติดอาวุธ อันนี้เอากระสอบทรายไปล้อมก่อนได้เลย ป้อมลงได้เท่าไรลง ถ้าไฟไม่พอ ก็ไปปิดไฟป้อมอื่นสิครับ

!รู้หรือยังว่าผมไม่ได้โกง

อ้าวเกมนี้มันโกงได้ด้วยหรือ แบบนี้จะเล่นทำไมล่ะ ดูการ์ตูนยังดีกว่า

ปล.ผมเล่นเกมนี้ไม่ได้เปิด ดิก หรือ กุเกิ้ลเลยนะ ไม่ได้จะบอกว่าตัวเองเก่งแต่(ผมไม่จบ ม 3) กว่าจะมาเป็นผมทุกวันนี้ได้ ก็เพราะผมเคยเปิดมาก่อน คนจะเล่นเกมไม่มีเวลาไปถามใครหรอก ผมเล่นตั้งแต่ DQ1อ่ะ FFอีก ญี่ปุ่นล้วนๆ สมัยนั้นยังไม่มีอินเตอร์เนตเลยด้วยซ้ำ บทสรุปก็ไม่มีนะครับ ด้นเอง พอมาสมัยนี้ เจอแต่คนบ่นว่า งง อ่านไม่ออก ยุคสมัยสะดวกสบายขนาดนี้แล้วนะ หรือว่ามันสบายกันจนเกินไป
    (ดราม่าซะงั้น)
    ปืนครกผมว่าเอาไว้ยิงซากยานโอเคเลยนะ คนในโคโลนี่จะได้วางแนวป้องกันไว้ล่วงหน้ารอหนอนเกิด เสียแต่ว่ากว่าพี่ๆจะยิงโดนซากยานนี่ข้ามวันเลยทีเดียว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ป้อมปืนกลยิงแปปเดียว หนอนก็ออกมาโวยแล้วครับ 555
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โหลด mod มาลงโครตมันส์ ยังกะ world war 2 5555+ โจรบุกที 50 คนถือ rpg มาอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    แต่ตอนสู้หนอนนี้ผทเอาพวกถืออาวุธประชิดไปจิ้มมันนะ เพราะหนอนจะไม่โจมตีประชิดเลย จะพยายามหนีไปตั้งหลักยิงอย่างเดียว ให้คนนึงไปไล่จิ้มมันแล้วที่เหลือก็ยิงซากยานซะ ง่ายๆ =w=b

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    แต่ตอนสู้หนอนนี้ผทเอาพวกถืออาวุธประชิดไปจิ้มมันนะ เพราะหนอนจะไม่โจมตีประชิดเลย จะพยายามหนีไปตั้งหลักยิงอย่างเดียว ให้คนนึงไปไล่จิ้มมันแล้วที่เหลือก็ยิงซากยานซะ ง่ายๆ =w=b
    เอิ้ก อันนี้สิ ผมไม่รู้ เพราะว่าผมไม่กล้าเข้าไปหามัน รู้สึกว่าเคยส่งเข้าไปนะ โดนยิงพรุนไปสองศพ เลยไม่กล้าเข้าไปอีก(เล่นรอบแรก)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอถามอะไรหน่อยครับ เวลาต่อสู้นี่ตัวมันติดสถานะ whole body เลือดลดเรื่อยๆเลย ให้นอนเตียงก็ไม่หาย ผมหาวิธีใช้ยาไม่ได้ ช่วยแนะนำที่ครับว่าทำยังไง
    ผมพยายามศึกษา นั่งแปล กะหาเว็บละ จนมุม เริ่มใหม่หลายรอบละ

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบ

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dewzaa186 อ่านกระทู้
    ขอถามอะไรหน่อยครับ เวลาต่อสู้นี่ตัวมันติดสถานะ whole body เลือดลดเรื่อยๆเลย ให้นอนเตียงก็ไม่หาย ผมหาวิธีใช้ยาไม่ได้ ช่วยแนะนำที่ครับว่าทำยังไง
    ผมพยายามศึกษา นั่งแปล กะหาเว็บละ จนมุม เริ่มใหม่หลายรอบละ

ครับ whole body คือ ทั่วทั่งร่างกาย นะครับ
    แล้วต่อจาก whole body คืออะไรล่ะครับ

ส่วนมาก whole body จะขึ้นมาพร้อมกับ
    1 ร้อนเกิน 2 หนาวไป(ไอ้ที่เผลอหลับก็อาจตายได้น่ะจำชื่อไม่ได้) 3 ไข้(มาลาเรีย ผมก็โดนมาแล้ว)

หาวิธีใช้ยาไม่ได้? คุณมียาหรือเปล่าครับ เขียนแบบนี้คงมีสินะ
    แล้วมีคน ตั้งสกิล DOCTOR ไว้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มี ก็ไม่มีใครเอายามาป้อน เอาข้าวมาให้ นานเข้าก็ หิวตายด้วยครับ

อีกกรณีที่คุณอาจจะลืมดู คืออารมณ์ครับ อาจจะโมโหอะไรมาอย่างรุนแรง(ขึ้นอยู่กับนิสัยด้วย)
    ผมมีเคสหนึ่ง(พูดอย่างกับหมอ) ผมช่วยเค้ามาจากยานตกครับ อายุ 64 มือยิง แต่ตาเป็นต้อทั้งสองข้างเลยให้เค้าคราฟของตลอดไป(เพราะตาเค้าเป็นต้อทั้งสองข้างหลอดเลือดเค้าจะแดงตลอดเวลา)
    เค้ามีอาการชอบคิดไปเอง ประมาณว่ามองคนอื่นไม่ค่อยจะเห็นแล้วตีโพยตีพายไปว่า คนอื่นมองเค้าไม่ดี ขี้ร้อน เกลียดที่แคบ กลัวที่มืด ระบบจะแจ้งเตือนถึงคนคนนี้บ่อยมากๆๆๆ ว่าใกล้จะบ้าแล้วนะ จะฟิวขาดแล้วนะ สุดท้ายผมจึง สร้างห้องกว้างๆให้เค้าติดหลอดไฟ และตั้งห้องไว้ไกลๆคนอื่น และย้ายห้องคราฟของไปอยู่กับเค้าด้วย ติดหลอดไฟให้อีก ติดแอร์ให้ทั้งห้องนอนและห้องทำงาน(โครตภาระเลย) และด้วยสายตาที่ไม่ดีผมก็ ปลดงานเค้าทุกอย่าง ให้คราฟอย่างเดียว สุดท้ายก็ก็กลายเป็นว่าเค้าทำเงินให้ผมมากมาย(แต่ผมไม่รักษาตาให้เค้านะ แต่ผมซื้อลูกตาไบโอนิคมาสองลูก และขาด้วยอีกสองข้าง เปลี่ยนให้มือยิงตัวฉกาจอีกคน เก่งโครตเลย)

ลองดูอีกทีครับว่าเป็นอะไรกันแน่

คำแนะนำสุดท้ายครับ
    เซฟก่อนบวก หรือโหลด(ควิ้กเซฟหรือออโต้เซฟ)ก่อนหรือหลังจากบวก จะเป็นทางออกสำหรับคุณได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 22nd December 2014 เมื่อ 23:06

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ครับ whole body คือ ทั่วทั่งร่างกาย นะครับ
    แล้วต่อจาก whole body คืออะไรล่ะครับ

ส่วนมาก whole body จะขึ้นมาพร้อมกับ
    1 ร้อนเกิน 2 หนาวไป(ไอ้ที่เผลอหลับก็อาจตายได้น่ะจำชื่อไม่ได้) 3 ไข้(มาลาเรีย ผมก็โดนมาแล้ว)

หาวิธีใช้ยาไม่ได้? คุณมียาหรือเปล่าครับ เขียนแบบนี้คงมีสินะ
    แล้วมีคน ตั้งสกิล DOCTOR ไว้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่มี ก็ไม่มีใครเอายามาป้อน เอาข้าวมาให้ นานเข้าก็ หิวตายด้วยครับ
    อ้อครับ ต่อจาก whole body นั้นมันเป็นพวกแจ้งเตือนบาดเจ็บตามร่างกาย คือผมเป็นหลังจากการสู้กันอะครับ
    สงสัยผมไม่มี DOCTOR แน่เลย อันนี่พลาดเองครับ
    แล้วปกตินี่ ถ้าเรามีปัจจัยครบ แล้วมี DOCTOR นี่ มันจะรักษาให้เองอัตโนมัติเลยใช่ไหมครับ

แล้วไอเจ้า Nutrient paste dispenser ที่เป็นเหมือนมอเตอร์เขียวๆนี่ มันทำงานยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    Nutrient ต่อไฟด้วยครับ
    แล้ว สร้าง hopper(จำไม่ได้นะชื่อน่ะ)วางติดๆกับมันครับ แล้วเราจะเอาพืชหรือเนื้อมาวางครับ
    ไม่อร่อยอย่างแรง ทำให้-8ค่าอารมณ์(ถ้าจำไม่ผิด)

รักษาหายช้าเร็วอีกเรื่องนะครับ อาจจะเกี่ยวกับค่าสเตตัส แต่ยังไงก็ต้องมียาไว้ ไม่งั้นพวกแผลติดเชื้อเนี่ย เอาตายได้เลย ไหนจะพวกโรคอีก
    แนะนำเตียงพยาบาลครับ(ที่ใช้ยา10อัน) หายเร็วกว่า

กระรอกข่วนตาย 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ekatotoro : 22nd December 2014 เมื่อ 23:35

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เรื่องยา ต้นเกมควรล็อคยาชั้นดีไว้ตลอด ใครป่วยก็ให้ใช้ยาสมุนไพรไปก่อน ถ้าไม่หายค่อยปลดล็อคให้หมอสกิลดีๆใช้ ช่วยได้เยอะ ไม่งั้นจังหวะสำคัญๆยาหมด ยานเทรดของก็ไม่มา ตายฟรีอีก แต่หลังๆซื้อตุนไว้เหลือกินตลอดแหละ

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เอา mod มาฝากครับ

1. NexusMod

http://www.nexusmods.com/rimworld/mods/searchresults/?

-----

2.LudeonMod <-- อันนี้เป็น ชุมชน mod จากตัวเกมเองนะครับ

https://ludeon.com/forums/index.php?board=15.0

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gj01 : 24th December 2014 เมื่อ 09:25

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ขอบคุณสำหรับmodครับ
    ส่วนผมรออัพเดท ของเกมดีกว่า
    อยากรู้ว่า เกมจะหาอะไรมาให้เราลำบากอีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    เหล็กนอกจากเก็บตามพื้นแล้ว หาจากไหนได้อีกคับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowashi อ่านกระทู้
    เหล็กนอกจากเก็บตามพื้นแล้ว หาจากไหนได้อีกคับ
    1ขุดครับ สั่งคนไปขุดเหมือง สังเกตดีๆครับ ผิวหน้าของหินจะไม่เหมือนกัน ที่ผิวนอก กดดูจะบอกครับว่าคืออะไร
    2รอฟ้าประทาน ไม่แนะนำ
    3มีเงิน ก็ซื้อได้ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    40
    ขอถามอีกนะครับ โรงไฟฟ้าขนาดใหญ่ ต้องสร้างยังไงครับ ผมกดแล้ววางไม่ได้สักที่เลย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โรงไฟฟ้าสร้างที่น้ำพุ ที่มันเป็นรูแล้วมีไอน้ำพุ่งออกมา

ว่าแต่ใครรู้วิธีแก้ปัญหาโรคติดต่อดีๆบ้างไหม ขนาดแยกห้องนอนกับห้องอาหารแล้วก็ยังมีคนติดโรคเพิ่มอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมขายของไม่ได้อ่ะครับ ว่าแต่มันกดขายไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deayza001 อ่านกระทู้
    ผมขายของไม่ได้อ่ะครับ ว่าแต่มันกดขายไงครับ
    หลังจากสร้าง beacon ไว้บนพื้นแล้วก็ตีตารางพื้นที่ stockpile รอบๆ beacon เลยฮะ แล้วไปปิด stockpile อื่นๆไม่ให้เก็บแร่เงินไว้แล้วเปิดแต่ที่รอบๆ beacon เท่านั้น ก็จะสามารถซื้อขายของที่อยู่ใน stockpile รอบๆ beacon ได้ฮะ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    หาคนเพิ่มยังไงครับ ?

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    หลังจากสร้าง beacon ไว้บนพื้นแล้วก็ตีตารางพื้นที่ stockpile รอบๆ beacon เลยฮะ แล้วไปปิด stockpile อื่นๆไม่ให้เก็บแร่เงินไว้แล้วเปิดแต่ที่รอบๆ beacon เท่านั้น ก็จะสามารถซื้อขายของที่อยู่ใน stockpile รอบๆ beacon ได้ฮะ
    ครับผม ขอบคุณมากครับจะลองทำดูน้า

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deayza001 อ่านกระทู้
    อ่านที่ผมโพส สิครับ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ผมมีปัญหาเกี่ยว psychic drone มันแก้ยังไงอ่าครับ

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomlnw อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาเกี่ยว psychic drone มันแก้ยังไงอ่าครับ
    ผมรอเวลาโดยการเอาคนที่โดนครื่นไปนอนในถัง Cryosleep pods อะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aomlnw อ่านกระทู้
    หาคนเพิ่มยังไงครับ ?
    อ่านที่ผมโพส สิครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    มันมาแบบระบุเพศหรือเปล่าครับอันนี้ ถ้าจำไม่ผิด
    ผมเล่นไม่เคยมีปัญหากับสิ่งนี้นะ เพราะคนของผมอยู่กันสุขสบาย
    ฉนั้น จึงเป็นสัญญานเตือนว่า
    คนของคุณไม่มีความสุข พอเจอสิ่งนี้เข้าไป จึงทำให้บ้าคลั้งได้ง่าย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: