ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันมีวิธีทำให้คนแบกของ อย่างแบกปืนเข้าคลัง ที่ล่ะหลายๆอันไหม๊ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nowashi : 27th December 2014 เมื่อ 06:25

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    สร้างยานยังไงอะคับ มีใครเคยสร้างแล้วบ้างอะคับ ผมวิจัยครบทุกอย่างแล้ว มีแร่พร้อมแล้ว แต่ประกอบไม่เปนอะ???

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowashi อ่านกระทู้
    มันมีวิธีทำให้คนแบกของ อย่างแบกปืนเข้าคลัง ที่ล่ะหลายๆอันไหม๊ครับ
    ปืนเยอะขนาดนั้นเลยหรือครับ
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pingagent อ่านกระทู้
    สร้างยานยังไงอะคับ มีใครเคยสร้างแล้วบ้างอะคับ ผมวิจัยครบทุกอย่างแล้ว มีแร่พร้อมแล้ว แต่ประกอบไม่เปนอะ???
    สร้าง "บีม"ก่อนครับ ไม่ใช่ลำแสงนะ เป็นคาน
    แล้วกดที่คานที่สร้างเสร็จ จะมีคำสั่งปล่อยยาน กดแล้วมันจะเตือนว่า ขาดอะไรบ้าง จากนั้นก็สร้างให้ครบครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    ปืนเยอะขนาดนั้นเลยหรือครับ
    พอผมฆ่าพวกโจรสลัดที่มาตั้งป้อม ของมันเลยล่นเยอะอ่ะครับ แต่ปัญหาคือมันอยู่สุดแผนที่เลย เดินเก็บกันมันส์เลยครับทีนี้

และก็ แผลเก่า ทำยังไงให้หายครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nowashi : 28th December 2014 เมื่อ 02:25

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nowashi อ่านกระทู้
    พอผมฆ่าพวกโจรสลัดที่มาตั้งป้อม ของมันเลยล่นเยอะอ่ะครับ แต่ปัญหาคือมันอยู่สุดแผนที่เลย เดินเก็บกันมันส์เลยครับทีนี้

แล้วก็โรค มาลาเลีย รักษายังไงครับ ผมใช้หมอเก่งๆแล้วป้อนข้าวป้อนน้ำ มันก็ยังตาย

และก็ แผลเก่า ทำยังไงให้หายครับ

ขอบคุณครับ
    อาวุธ ขนทีล่ะชิ้นครับ ทำใจ
    มาลาเลีย ผมก็เคยเป็น แต่ก็หายนะครับ เลยตอบไม่ได้ครับ เตียงผมเป็นเตียงพยาบาล(ที่ใช้ยา10อัน)
    แผลเก่า รักษาไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยน อวัยวะ เท่านั้น (มั่ง)

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    Ma_g เก็บของยังไม่เป็นเลยตายๆ สงสัยไม่เหมาะกับเราแน่ๆ - -*
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    พวกซีโครงหาย หลังไม่ดี บลาๆ ที่ไม่มีของเทียมนี่แก้ไงงับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ลองไปโหลดmodพวกนี้มาเสริมดูสิ สนุกขึ้นเยอะ ที่ผมลองใช้ก็คือโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ ทำอาหารกระป๋อง เครื่องสแกนแร่ ฯลฯ เผื่อตอบโจทย์คนอื่นๆได้บ้างอะครับ ที่มาก็ตามลิงค์เบยครับ
    https://ludeon.com/forums/index.php?...3&topic=7930.0

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ถ้าไม่มีอะไหล่มาเปลื่ยน หรือยังไงก็น่าจะตายแน่ๆ ก็จับขึ้นเตียง ชำแหละปอด ไต หัวใจ เรียงตามลำดับอย่างละอันเก็บไว้ในสต๊อกเลย

หรือจะเอาปอด ไตออกมา แล้วรีบขายไปกับเรือค้าทาสก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    305
    อาการ psychic drone

แก้ยังไงครับคือเป็ฯยกหมู่บ้านเลยผมนี้อย่างเซง

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้

แก้ยังไงครับคือเป็ฯยกหมู่บ้านเลยผมนี้อย่างเซง
    อ่านโพสเก่าดูครับ มีบอกหมดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้

มันมี 2 กรณีนะฮะ

1. ถ้าอยู่ๆก็เป็นเฉยๆอันนี้ไม่ต้องคิดมาก ปล่อยไว้แปปๆก็หาย

2. ถ้าเกิดจาก Ship Part ตกลงมาแล้วละก็ให้รีบไปทำลายทิ้งซะ เพราะถ้าปล่อยไว้นานๆมันจะยิ่งแรงขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็ระวังตอนที่ไปตี Ship Part นั้นจะมีหุ่นออกมากันด้วย ระวังให้ดี

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ misuru อ่านกระทู้
    มันมี 2 กรณีนะฮะ

1. ถ้าอยู่ๆก็เป็นเฉยๆอันนี้ไม่ต้องคิดมาก ปล่อยไว้แปปๆก็หาย

2. ถ้าเกิดจาก Ship Part ตกลงมาแล้วละก็ให้รีบไปทำลายทิ้งซะ เพราะถ้าปล่อยไว้นานๆมันจะยิ่งแรงขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็ระวังตอนที่ไปตี Ship Part นั้นจะมีหุ่นออกมากันด้วย ระวังให้ดี
    ขอบคุณมากครับก็ว่าอยู่ว่าแปลกเป็นตั้งแต่ Ship Part ตกลงมาสงสัยต้องไปตั้งป้อมถล่มซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เกมส์นี้สนุกมากครับ รายละเอียดเยอะดี สมจริงมาก เล่นติดเลย ขอบคุณ จขกท

แนะนำเพิ่มเติมเทคนิคการหาคน

1. ลักพาตัว ไอ้พวกที่ชอบเดินมาชมโคโลนี่ของเรา เราสามารถคลิ๊กดูรายละเอียดได้ก่อนว่าจะเอาหรือไม่ จากนั้นเลือกกดจะยิง แล้วคลิกขวาที่ตัวมัน จะเลือกลักพาตัวได้ (แต่พวกมันจะตามมาถล่มทีหลัง)
    ผมชอบใช้วิธีนี้ เพราะจับแล้วชวนง่าย พวกมันมา เราฆ่ามันเอาของมาขายหาตังใช้ได้อีก (จะลักพาตัวก็ดูเผ่ามันก่อนนะ ถ้ายังไม่เก่ง ก็เลือกพวกเผ่าวิทยาการต่ำๆก่อน)

2. เอาคนเจ็บมาเป็นพวก ก็จากทั้งยานตก และสู้กับเราไม่ตาย แต่สู้กับเรามันจะชวนยากสักหน่อย มีเทคนิคคือ กดช่วยมันก่อน พอพาไปที่เตียงเราจะเลือกดูค่าได้ ถ้าไม่เอา เราก็เลือกไม่สนใจมัน ไม่ให้หมอ
    ดูแลปล่อยมันตายคาเตียงไป (โหดไปไหม) แล้วไปช่วยคนมาใหม่ สร้างห้องเตรียมไว้เยอะๆ

3. ซื้อจากยานทาส อันนี้ก็เลือกได้ก่อน แต่แพง

4. ค่าการชวนของนักโทษ ต้องให้ค่า Mood ของมันสูงกว่าค่าความยาก (Threshold) ในการชวน จึงจะชวนได้ เหมือนกับอารมณ์ดีถึงจะฟังเรา โอกาศชวนก็ขึ้นอยู่กับสกิลเจรจา
    หาห้องใหญ่ๆ ให้เค้าอยู่ 4x5 ติดแอร์ ติดไฟ ใส่กระถางต้นไม้ ถ้าหนาวก็ติดฮีตเตอร์ (สบายไปไหม) แต่ถ้ายากเกิน 85 ส่วนมากปล่อยตายไป ยกเว้นมันจะเจ๋งจริงๆ ชวนคุยบ่อยๆเค้าจะอารมณ์ดี มีคนมาง้อ

5. ค่าอารมณ์นี้ ตอนเลือกคนเข้ากลุ่ม หรือเลือกตัวละคร เอาที่ Mental Break Threshold ขั้นต่ำน้อยๆ สัก 10% นะ (เส้นสีส้ม) จะบ้ายาก บางคนมันเป็นโรควิตกจริตปาไป 33% อดนอน อดข้าวหน่อย
    เด้งเตือนแระไอ้คนนี้ทุกทีรำคาณมาก

ุ6. เกมส์นี้คนเยอะได้เปรียบ ทำงานก็ไว ยิงก็แรง ผมเอาคน 21 คนใส่สไนเปอร์ทั้งหมด ยิงหนอน 2-3 ชุดตาย ยิงคนกับตั๊กแตนชุดเดียว ถ้ามันยืนติดๆกันนอนเป็นแถบ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    พวกซีโครงหาย หลังไม่ดี บลาๆ ที่ไม่มีของเทียมนี่แก้ไงงับ
    ทำใจอะคับ เป็นความบกพร่องทางร่างกายในส่วนที่เปลี่ยนไม่ได้ ส่วนมากจะเป็นส่วนลำตัว เคยมีคนนึงเอาไปบู๊โดนยิงกะเพาะทะลุ หมอก็เก่งตัดกะเพาะออกต่อลำไส้ตรง ยังมีชีวิตอยู่ได้
    แต่เวลากินข้าวกินช้ามาก ประมาณว่าค่อยๆเคี้ยว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เล่นได้ 100% ผมแนะนำให้ระวัง กระรอก เอาไว้ ผมต้อง reload เพราะมันโดน psychotic wave แล้วมาไล่กัดมากัน 20-30 ตัวตอนที่ผมมีคนแค่ 5-6 คนเอง แล้วมันยิงไม่ค่อยโดนไม่เหมือนพวก หมู หรือ muffulo
    The world wants entertainment, but the world needs enlightenment! To be or not to be!? Hero or Zero!? Those are questions.

กล่าวขอบคุณ
    14
    ตั้งป้อมปืนเอาไว้ตรงทางเข้าฐานก็พอช่วยป้องกันกระรอกได้นะ

เราสามารถเอาเงินฟาดหัวฝ่ายที่เราลักพาตัวคนมาได้ ยัดเงินไปจนแน่ในว่ามันจะไม่กลายเป็นศัตรู แล้วคนของฝ่ายนั้นก็จะมาเดินบนแผนที่ให้เราเลือกอีกเรื่อยๆ

ส่วนใหญ่ถ้าสกิลการค้าสูงพอ เงินที่ยัดให้ไป จะถูกกว่าซื้อทาส

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    ตั้งป้อมปืนเอาไว้ตรงทางเข้าฐานก็พอช่วยป้องกันกระรอกได้นะ

เราสามารถเอาเงินฟาดหัวฝ่ายที่เราลักพาตัวคนมาได้ ยัดเงินไปจนแน่ในว่ามันจะไม่กลายเป็นศัตรู แล้วคนของฝ่ายนั้นก็จะมาเดินบนแผนที่ให้เราเลือกอีกเรื่อยๆ

ส่วนใหญ่ถ้าสกิลการค้าสูงพอ เงินที่ยัดให้ไป จะถูกกว่าซื้อทาส
    เอาเงินให้มันยังไงครับ งง ตรงนี้มากกกว่านะ 555+

กล่าวขอบคุณ
    14
    ตรง Comms console ที่เดียวกับเค้าเตอร์ที่เราใช้สำหรับค้าขาย เวลากดเลือกมันจะมีชื่อฝ่ายอื่นๆที่เรารู้จักอยู่ (ไม่รู้จักชนเผ่าพื้นเมือง) กดเลือก แล้วจะมีคำสั่งมอบของขวัญให้ แต่ว่าเราจะให้ของขวัญได้เฉพาะฝ่ายที่ไม่ใช่ Hostile

แค่จับคนมาอย่างมากก็แค่โดนเกลียดมากขึ้น 45-60 แต้มยังไม่ถึงกับเป็นศัตรู แต่ถ้าเผลอยิงกันตายขึ้นมา คราวต่อไปจะคุยกันด้วยลูกตะกั่วตลอด เพราะงั้นก่อนจับดูต้นทางให้ดี

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ยานนี่สร้างแบบไหนอะ มีรูปให้ดูปะ

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    ยานนี่สร้างแบบไหนอะ มีรูปให้ดูปะ
    ตอนสร้างยาน ต้องวางให้มันติดกันครับ อย่างน้อยต้องให้มีส่วนใดส่วนหนึ่งเชื่อมกัน แยกจากกันมันจะไม่นับ
    ตอนสร้างคาน เผื่อที่ไว้วาง แคปซูลด้วย

กล่าวขอบคุณ
    305
    ผมเอาคนยขึ้นยานไปจนหมดละปล่อยยานไป

คือมันจบเกมเลยหรือว่ายังไงครับ จุดประสงค์หลักคือการนำคนขึ้นยาน

หรือว่าอะไรครับคืองง มากๆ 5 5 5 +

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    นั้นแหละครับฉากจบ จบเหมือนไม่จบ ทำแบบคลุมเครือว่าไปรอดหรือเปล่า ไม่มีคัทซีนให้ดูนะ ถ้าส่งไปหมดก็เริ่มเกมใหม่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ในเว็บบอร์ด มีบางคนเสนอให้สามารถส่งยานไปตั้งฐานใหม่ได้ หรือไม่ก็ส่งไปค้าขาย ส่งคนไปช่วยฝ่ายอื่นๆที่ถูกโจมตี หรืออะไรแนวๆนั่น

แต่ตอนนี้ พอเล่นจบรอบนึงแล้ว ก็ลองเพิ่มความยากขึ้นอีกซัก 1-2 ระดับเป็นไง