ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าแต่ละคนลง Mod อะไรกันบ้าง ผมนี้ลงมั่วชนิดที่ว่าเกมเจ๊งไปนับครั้งไม่ได้กันเลยที่เดียว
    ตอนผมเล่นก็ลง Mod Pack ตัวนี้ไปเลยตัวเดียว ในนี้จะมีตัวดีๆสำคัญๆหลายๆตัวเลยฮะ ลองเอาไปลงแล้วเลือกเปิด Mod เอาเลย

https://ludeon.com/forums/index.php?topic=9092.0

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมก็ลงเยอะครับเช่น
    Advanced Lamps(เพิ่มไฟนอกอาคารกับกำแพงมีไฟ)
    Commando Dog(StoryTellerใหม่โหดเอาเรื่อง)
    Cybernetic Storm(ตัวนี้จะเพิ่มชุดอาวุธรวมถึงFactionใหม่แถมmodนี้รวมmodExtended Surgery and Bionicsด้วยในตัว)
    EdB Prepare Carefully(modนี้จะสามารถเลือกตัวละคร ชุด ความสามารถ และทรัพยากรตอนแรกได้)
    Enhanced Defence: Phoenix Edition(modนี้มีของเจ๋งๆเยอะเช่นเกราะแบบในหนังสตาร์วอร์และเลเซอร์ขุดเจาะพื้นหาแหล่งน้ำพุร้อน
    Industrialisation(modนี้จะทำให้มีทรัพยากรจำพวกคอนกรีตและที่ขุดแร่แล้วยังรวมเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ไว้ในนี้ด้วย)

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    คือผมเล่นไปสักชั่วโมงกว่าๆ ตัวเกมส์ก็เกิดอาการค้างแล้วเด้งหลุดเลยครับ หรือเป็นเพราะผมลงModหรือครับ เพราะหลังจากหลุดผมโหลดเซฟล่าสุดมาเล่นต่อมันก็เป็นเหมือนเดิม คือหลุด 0.0

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snop อ่านกระทู้
    คือผมเล่นไปสักชั่วโมงกว่าๆ ตัวเกมส์ก็เกิดอาการค้างแล้วเด้งหลุดเลยครับ หรือเป็นเพราะผมลงModหรือครับ เพราะหลังจากหลุดผมโหลดเซฟล่าสุดมาเล่นต่อมันก็เป็นเหมือนเดิม คือหลุด 0.0
    น่าจะเกิดจาก MOD ครับเพราะผมเป็นบ่อยท่านต้องลองเช็คดูครับ
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    305
    เจ้าของกระทู้ไม่มาอัพเดทหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้ไม่มาอัพเดทหรอครับ
    ขอบคุณมากฮะที่มาแจ้ง ตอนนี้กำลังอัพโหลดให้อยู่นะฮะ รอสักครู่

Edit : ทำการอัพโหลดของ One2up เรียบร้อยแล้วนะฮะ จัดโลดดดด
    ปล. ถ้ามีปัญหาอะไรแจ้งผมมานะฮะ เดียวจะแก้ไขให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย misuru : 25th February 2015 เมื่อ 23:07

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1

จอดำ -.-

เข้าเกมไม่ได้ง่ะ จอดำ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angledee23 อ่านกระทู้
    เข้าเกมไม่ได้ง่ะ จอดำ
    ขอโทษด้วยจริงๆฮะ ;w;!!! เพิ่งมีเวลาเข้าไปเทสเกมเอง ก็จอดำเหมือนกัน

เดียวขอเวลาหาแหล่งอื่นก่อนนะฮะ เพราะเห็นว่ามีตัว 9e มาแล้ว ถ้าเจอแล้วจะรีบเอามาลงให้ฮะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    โอเคร ครับ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เวอร์ชั่นล่าสุด 0.9.727 กลับมาเล่นรอบนี่ ชอบสุดก็คงเป็นมีตัววัดขนาด กว้างxยาว เวลาสร้าง หรือทำอะไรต่างๆนี่แหละ ๆม่ต้องเที่ยวมากะ หรือวัดด้วยสายตาละ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อยากโหลดแร้วจังเมื่อไหร่ น้าาา

กล่าวขอบคุณ
    14
    9e 0.9.727

อันนี้เราทดลองแล้วเล่นได้ปรกติ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    9e 0.9.727

อันนี้เราทดลองแล้วเล่นได้ปรกติ
    ขอบคุนครับ เล่นได้ละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angledee23 : 28th February 2015 เมื่อ 11:47

กล่าวขอบคุณ
    14
    ถูกตัดการเชื่อมต่อโดย Sv พึ่งอัพเสร็จโดนปิดซะแล้วเหรอ -_-
    มีเว็บอัพไหนแนะนำบ้างไหมละ

กล่าวขอบคุณ
    8
    Upload V.alpha 9e เรียบร้อยแล้วฮะ ขอบคุณทุกคนที่อดทนรอกันนะครับผม เทสเองแล้วเข้าได้

มีปัญหาอะไรแจ้งเข้ามาได้นะฮะ

Yamisakura AL. Ray
    Strawberry Bridge Harem
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไม่รู้ยังเล่นกันอยู่รึเปล่า ครับ ผมพึ่งเห็นกระทู้อยากสอบถามหน่อยครับ คนของผมมันขาขาดนี่ต้องรอซื้อขามาใส่อย่างเดียวใช่มั้ยครับ ?

แล้วระบบ ดับไฟ มันมีรึเปล่าครับป้อมผมวอดเพราะหลอดไฟระเบิดมาหลายรอบแล้วเซ็งจิตสุดๆ = w ='' ...

มีกลุ่มที่เล่นกันคุยที่ไหนมั่งมั้ยครับ จะได้ไปถามข้อมูลบ้าง ...

กล่าวขอบคุณ
    14
    ขาขาดก็ใช้ไม้ทำขาเทียมไปพลางๆก่อนก็ได้ แต่ต้องตั้งเตียงพยาบาลไว้อย่างน้อย 1 เตียง และมีกล่องพยาบาลอย่างน้อย 1 กล่อง

ส่วนการดับไฟนั้น ทำได้ 3 กรณี
    1.กดที่ตัวคน แล้วคลิ๊กขวาที่กองไฟสั่งให้มันไปดับ
    2.ที่มุมล่างขวาหมวด overview อันแรกสุด firefighting ติ๊กถูกเอาไว้ หรือตั้งเป็น 1 เมื่อเกิดไฟใหม้ในโซนที่อยู่อาศัย Home zone มันจะวิ่งไปดับทันที
    3.ดับด้วยการรอให้ฝนตก หรือใช้ความเย็นสูงจากการใช้แอร์(ใช้ในกรณีสร้างเครื่องผลิตไฟฟ้าจากความร้อนไว้ในห้อง)

ถ้าตั้งหลอดไฟไว้ในที่โล่งแจ้ง โดยเฉพาะหลอดไฟแสงอาทิตย์สำหรับปลูกพืช ฟ้าจะผ่าบ่อยมาก มากๆ เพราะงั้นแนะนำให้สร้างไว้ในห้องที่มีหลังคา ในกรณีที่จะสร้างป้อม เราสามารถใช้ชั้นวางอาวุธแทนกำแพงโปร่งใส่ซึ่งสามาถยิงข้ามชั้นวางอาวุธออกไปข้างนอกได้

ถ้ามีอะไรสงสัยอีกก็ถามคนแถวนี้ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขาเทียมทำยังไงเหรอครับ ? รบกวนบอกที > w < ...

กล่าวขอบคุณ
    14
    กดที่ตัวคน เลือกหัวข้อ Health > Operations > Add bill > ชิ้นส่วนที่อยากใส่

พึ่งรู้ไว้ว่าชิ้นส่วนที่ทำจากไม้มีแค่ ขา และฟันกรามเท่านั้น และมีควาามสามารถแค่ 50% ของเทียมดีๆต้องซื้อเอา และต้องมีกล่องยารักษา 1 กล่องต่อการทำ 1 ครั้ง หรืออาจจะเป็นสิบกล่องเลยก็ได้ถ้าความสามารถหมอต่ำ เผลอๆคนไข้ช๊อตตายคาเตียงเลย

แล้วก็ ชั้นวางอาวูธใช้แทนกำแพงไม่ได้แล้วแหละ แถมยังเดินข้ามสิ่งก่อสร้างหลายๆอย่างได้อีกต่างหากโต๊ะ หรือที่ปลูกพืชนี่ก็เดินข้ามได้หมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณครับ ^^ ได้แนวคิดไปใช้เยอะเลย

เออแล้วพวกสัตว์ที่อยู่ในแผนที่นี่เราเอามาเลี้ยงได้เฉพาะ mod รึเปล่าครับ หรือเกมมันมีไว้เอามาไล่ฆ่าเราเฉยๆ

ผมโหลด mod พวกหนอนต่างดาว ซอมบี้มานี่ มาลองเล่นนี่อย่างฮา โชคดีที่หนอนกับซอมบี้ เดินผ่านหินแล้วช้าเหมือนคน รอดตาย ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นไปเรื่อยๆ แล้วขึ้นข้อความ debug log

กล่าวขอบคุณ
    14
    มันขึ้นข้อความเตือนแดงๆนั่นเราไม่เคยสนใจ กดปิดมันไปตลอดก็ไม่มีอะไรเสีย

พวกสัตว์ในแผนที่ตัวเกมเอาไว้ให้เราไปล่ามาทำอาหาร กับเอาหนักมาทำชุด หนังสัตว์ส่วนใหญ่มีคุณภาพดีกว่าผ้าจากพืชที่เราปลูก(ใช้เวลาปลูกนานสุดยอด) ถ้าใครเล่นแผนที่ป่านี่ล่าสัตว์อย่างเดียวโดยไม่ปลูกพืชก็ยังไม่อดตาย

ว่าแต่นายลง mod ซอมบี้อันไหนเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    มันขึ้นข้อความเตือนแดงๆนั่นเราไม่เคยสนใจ กดปิดมันไปตลอดก็ไม่มีอะไรเสีย

พวกสัตว์ในแผนที่ตัวเกมเอาไว้ให้เราไปล่ามาทำอาหาร กับเอาหนักมาทำชุด หนังสัตว์ส่วนใหญ่มีคุณภาพดีกว่าผ้าจากพืชที่เราปลูก(ใช้เวลาปลูกนานสุดยอด) ถ้าใครเล่นแผนที่ป่านี่ล่าสัตว์อย่างเดียวโดยไม่ปลูกพืชก็ยังไม่อดตาย

ว่าแต่นายลง mod ซอมบี้อันไหนเหรอ
    คงจะเป็นตัวนี้มั้ง(ผมก็ใช้อยู่มันโคตรๆ)

Rimworld Zombie Apocalypse

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 8th March 2015 เมื่อ 00:19

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TEN

กล่าวขอบคุณ
    1
    ครับตัวที่คุณ [Mz]_Zero ลงไว้นี่แหละครับ ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    ช่วยผมด้วยยย คนของผมมันขึ้นฟ้องว่า stab scar(เป็นแผลบลาๆ) พาไปรักษาที่เตียงพยาบาลก็ไม่ได้ TT หรือผมเข้าใจไรผิดไปป่าวนิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BloodWar : 8th March 2015 เมื่อ 21:23
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5