ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ขอบคุณนะครับ โหลดไปเล่นรอเกมมันลงสตรีมตอนนี้มันผ่าน Greenlit แล้วกำลังจะวางจำหน่าย
    ใครอยากจัดก็ไปติดตามเค้าได้ที่นี่เลยแจ้
    ถ้าราคาอยู่ที่ 100-300ต้นๆ ผมจัดเลย แต่ถ้า 300ขึ้นผมว่ารอซัมเมอร์ดีกว่า จะได้ไม่เจ็บหลัง
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ต้องศึกษาน่าสนใจมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    "Data folder not found" There should be 'RIMWOR~1_Data'
    folder next to the executable คือยังไงอะกด เข้าไปแล้วมันขึ้นแบบนี้ ?????

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตอนแรกเห็นหน้าตาเกมส์คิดในใจเกมส์อะไรฟระเนี่ย....พอลองเล่น...ดันติดซะงั้น
    ใครพอจะมีวิธีชวนเพื่อนบ้านมาเป็นพวกโดยไม่ต้องจับมาได้ไหมครับ...ตอนนี้ศัตรูรอบด้านจะตายกันหมดอยู่แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มันหา folder ไม่เจอ แก้ด้วยการไปหาโหลดเวอร์ชั่นก่อนหน้ามาลงเครื่องก่อน เปิดเข้าเกมได้เมื่อไหร่ค่อยลงเวอร์ชั่นใหม่ทับ หรือบางทีเปลื่ยนชื่อfolderเกมเอา เพราะถ้ายาวไป หรือมีตัวอะไรแปลกๆบางทีมันก็ไม่อ่าน

-------------------------------------------------------------------------------

วิธีหาคนเพื่มตอนนี้ทีรู้
    1.ไปจับคนบนแผนที่มา
    2.ซื้อขายจากเรือค้าทาส เหมือนจะมาแค่ปีละครั้ง
    3.มันมาเอง เล่นมา 20 ปีเจอคนลงจอดกลางเมืองแล้วกลายเป็นพวกเราเฉยเลย
    4.ตอนสู้กันแล้วศัตรูเจ็บก็ไปจับมา เท่าที่สังเกตการใช้ปืนกลยิงจากด้านหลังมีโอกาสมากที่สุด ส่วนพวกไสนย์หรือปืนใหญ่นี่ตายคาที่นานๆทีถึงจะมีเจ็บบ้าง

แถมนิด ถ้าอยากคืนดีกับฝ่ายอื่น ก็จับคนเจ็บมันมารักษาให้หายแล้วปล่อยกลับบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เอาสไนยิงจับมาได้ สมองเหลือง 1/10 =w= เจอบัคกองหินทุบไม่พังด้วยทุบแล้วมันขยายไปเรื่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    Update Version Alpha8f เรียบร้อยแล้วนะฮะ

ของ One2Up แล้วเปลี่ยนพาสแตกไฟล์ใหม่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    เอาสไนยิงจับมาได้ สมองเหลือง 1/10 =w= เจอบัคกองหินทุบไม่พังด้วยทุบแล้วมันขยายไปเรื่อยๆ
    ทุบไม่พังนี้ไปทุบแถวไหนเหรอฮะ ถ้าขุดถ้ำเข้าไปแล้วมีหินถล่มลงมาเรื่อยๆแปลว่ามันไม่มีเสามารองรับเพดานนั้นฮะ หินมันจะถล่มลงมาเรื่อยๆจนกว่าเราจะเอา Wall 1 Block มาวางเป็นเสาค้ำ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณครับ เวอชั่นใหม่อยากเล่น ไปเสียค่าโง่กับกระทู้ท่าน thaiguitar 10กว่าครั้ง ><

กล่าวขอบคุณ
    14
    ขนาดห้องที่จะไม่ถล่มคือ 10x10 พอศัตรูมาก็ยิงใส่กำแพงบล๊อกเดียวนั่นให้เพดานถล่มลงมาทับศัตรู

เดี๋ยวขอรับเวอร์ชั่นใหม่ไปลองหน่อย ว่าจะมีอะไรใหม่ๆบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    118
    ว้าวV.ใหม่มาแล้วขอรับไปละครับ(กำลังอยากเล่นใหม่พอดี...เซฟเก่าเหลืออยู่2คนนอกนั้นตายหมด)
    พอจะทราบไหมครับว่าเวอร์ชั่นใหม่เขาเพิ่มอะไรมาบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    3
    กระสุนปืนอันสีเหลืองๆที่ซื้อมามันไว้ทำไรงับ -*- ซื้อมาไม่เคยได้ใช้ ปืนใหญ่มันต้องเวลา40วิถึงยิง ไม่เห็นมันเอาไปใช้เบย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1

จบแล้วครับเกมส์แรก(ไม่รวมที่ไม่จบ 555)โหมดง่ายสุด ล่อไป 6 ชม สนุกมาก แรก ๆ ก็งงมาก จากที่ไม่เป็นเลย ตอนนี้พอเข้าใจละ เดี้ยวไปลองระดับอื่นต่อ

กล่าวขอบคุณ
    14
    กระสุนปืนเหลืองมันไม่ได้ใช้แล้ว ขายทิ้งได้เลย ส่วนพวกปืนครก กด R ที่ตัวคน แล้วไปคลิ๊กขวาที่ปืนให้มันใช้งาน ยิงไกลสุดฉาก ความแรงต่อนัดสุดยอด DPS น่าเศร้า ความแม่นยำดิ่งเหว ถ้าอยากใช้ก็ทำไว้ 6-8 อัน แล้วระดมยิงถึงพอจะโดนบ้าง

เกมพอเล่นจบแล้ว ก็เล่นแบบสุ่ม แล้วจะบันเทิงขึ้นอีกเยอะ แต่คอมมันฉลาดขึ้นหน่อยหรือเปล่า เห็นไม่วิ่งอ้อมกำแพงละ แต่ทุบเข้ามาเลย แถมบางตัวมันใส่ชุดซ้ำๆกัน 3-5 ชิ้น บางตัวใส่หมวก 4 ใบก็มี

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    กระสุนปืนเหลืองมันไม่ได้ใช้แล้ว ขายทิ้งได้เลย ส่วนพวกปืนครก กด R ที่ตัวคน แล้วไปคลิ๊กขวาที่ปืนให้มันใช้งาน ยิงไกลสุดฉาก ความแรงต่อนัดสุดยอด DPS น่าเศร้า ความแม่นยำดิ่งเหว ถ้าอยากใช้ก็ทำไว้ 6-8 อัน แล้วระดมยิงถึงพอจะโดนบ้าง

เกมพอเล่นจบแล้ว ก็เล่นแบบสุ่ม แล้วจะบันเทิงขึ้นอีกเยอะ แต่คอมมันฉลาดขึ้นหน่อยหรือเปล่า เห็นไม่วิ่งอ้อมกำแพงละ แต่ทุบเข้ามาเลย แถมบางตัวมันใส่ชุดซ้ำๆกัน 3-5 ชิ้น บางตัวใส่หมวก 4 ใบก็มี
    ไอ้หมวก 4 ใบเนี่ยเคยเจอรู้สึกน่าจะเป็นเพราะ Mod หรือป่าวครับ

เพราะตอนนั้นผมเคยลงละก็เป็นเหมือนกันแต่จำไม่ได้ว่าตัวไหน(แต่ถ้าไม่ได้ลง Mod กะขออภัยครับ)
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

กล่าวขอบคุณ
    29
    น่าเบื่อหน่อยนะครับ ลองดูกัน

กล่าวขอบคุณ
    3
    กระสอบทรายมันกันกระสุนยังไงงับ -*- ไปหลบหลังมันโดนยิงตายทุกที

กล่าวขอบคุณ
    14
    กระสอบทรายแค่ลดโอกาศที่ศัตรูจะยิงโดน วิ่งไปหลบหลังกำแพง โอกาศโดนยิงจะน้อยกว่า แต่ถ้าให้ดีที่สุด ก็สร้างกระสอบทรายไว้ข้างๆกำแพงเลย

ให้คนไปยืนตามภาพ แล้วพอถึงเวลา มันจะโผล่ออกมาครึ่งตัว และหลบหลังกระสอบทรายไปพร้อมๆกัน โอกาศโดนยิงน้อยลงเยอะ แต่ถ้าศัตรูถือระเบิดมาด้วยก็วิ่งให้ไวเลย

มีทริคนิดหน่อยคือ ตู้วางอาวุธในภาพ นอกจากใช้วางอาวุธได้แล้ว ยังสามารถใช้แทนกำแพงได้ด้วย แถมเรายังสามารถยิงข้ามตู้วางอาวุธได้ด้วยนะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    เหอๆผมเจอหุ่นยิงหัวขาดมา ขึ้นว่า cut off เชียว -*-

กล่าวขอบคุณ
    29
    สนุกดีดันหน่อย

แอบฝากด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    305
    มีคนอยู่ไหมหรือว่าไม่มีคนเล่นแล้วหรอ . . . . .

กล่าวขอบคุณ
    118
    มีครับ...ผมติดเกมส์นี้มาเป็นเดือนล่ะ-*-

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vivut1412 อ่านกระทู้
    มีครับ...ผมติดเกมส์นี้มาเป็นเดือนล่ะ-*-
    โอ้แม่เจ้านึกว่าจะไม่มีคนเล่นละ มาส่องทุกวัน

สนุกมากๆเกมนี้ เลิกเล่น Middle earth มาเล่นเกมนี้แทนได้ 2-3อาทิตย์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมก็ยังเล่นอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    305
    อยากรู้ว่าแต่ละคนลง Mod อะไรกันบ้าง ผมนี้ลงมั่วชนิดที่ว่าเกมเจ๊งไปนับครั้งไม่ได้กันเลยที่เดียว