ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ไม่เข้าใจบางสิ่งใน dota 2 ...

คือผมเพิ่งจะเล่นเกมนี้นะครับและก็ไม่เคยเล่นภาคแรกมาก่อน เล่นได้ยังไม่ถึง 2 อาทิตย์เอง สงสัยมานานกับคำว่า "unique attack modifier" ว่ามันคืออะไร ช่วยบอกผมหน่อย ผมอยากเข้าใจ
    ยกตัวอย่างได้ยิ่งดีมากเลย ขอบคุณครับ ...

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    Orb Effects นั่นแหละครับ พวก ดูดเลือด Sange ที่ห้ามออกซ้ำกันอะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ถ้าให้อธิบายง่ายๆ มันก็บอกตรงตัวเลย ครับ "attack modifier" ปรับเปลี่ยนการโจมตีที่ไม่ใช่การโจมตีแบบปกติ
    ก็คือการโจมตีของเราจะเปลี่ยนไปจากเดิมเช่น โจมตีแล้ว ลดเกราะ โจมตีแล้วดูดเลือด โจมตีแล้วลดมานา อะไรบลาๆ พวกนี้
    และจะไม่สามารถซ้อนทับกับพวก Item หรือ Skill ที่มี "attack modifier" อื่นได้ดีๆ เช่น มีไอเทมโจมตีลดเกราะอยู่แล้วแต่ไปออกโจมตีดูดเลือดเพิ่ม เป็นต้น
    กรณีที่ออกมาสองอัน อันใดอันนึงจะใช้ไมได้ครับ

ผมก็มือใหม่ ผิดพลาดประกาณใด Rep ล่างก็ ช่วยๆแก้ไขทีนะครับ ไม่ โปร

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เป็นพวกไอเทมที่ออกมาแล้วมีความสามารถติดตัว หรือ passive อะ

หลักๆก็จะมี เบิร์นมานา เจาะเกราะ ดูดเลือด แล้วก็พวก สกิลที่ติดตัวของพวกฮีโร่ เช่น สกิลของ URSA

(พวก คริติคอล กับ ตีแล้วติดสตั้นนี่ไม่เกี่ยว)

พวกนี้ จะออกทับกันไม่ได้ เช่น ถ้าออก ของดูดเลือดมาแล้ว ก็จะออกของเจาะเกราะไม่ได้ อันนี้คือทาง ทฤษฎี

แต่ทางปฏิบัติจริงๆแล้ว มันก็ทับกันได้อยู่ อย่างเช่น ออกค้อนสายฟ้า กับ ดูดเลือด มาทับกัน

จังหวะที่สายฟ้าออก ช็อตนั้นก็จะไม่ดูดเลือด จังหวะไหนที่ ไม่มีสายฟ้า ก็จะดูดเลือดตามปกติ

คร่าวๆละกัน มันมี กรณีแยกย่อยอีกเยอะมาก

สรุปสั้นๆว่า ของอันไหนที่มีไอ้ข้อความนั้น ก็ออกมาไว้แค่อันเดียวพอ ถ้าจะออก อย่าออกมาทับกันสองอัน มันจะไม่คุ้ม ใช้งานได้ไม่เต็มที่ อะไรหยั่งงี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    Unique ก็แปลตรงตัวเลยครับ
    ไม่สามารถทับกับของ Unique หรือสกิล Unique อื่นๆได้ ตัวละครเราจะมี Unique ได้แค่อันเดียว ถ้าบังเอิญออกของ Unique อื่นๆมา มันก็จะไม่แสดงผล จะแสดงผลแค่อันเดียว
    เช่น Eye of Skadi กับ Desolator เราจะใช้งานได้แค่อย่างเดียว อีกอันนึงออกมาจะไม่มีผล ได้แค่ stat จากไอเทมอย่างเดียว

แต่ก็จะมีบาง Unique ไอเทม ที่ยกเว้นบางอย่างไว้อยู่
    Eye of Skadi สามารถใช้กับ Unique ดูดเลือดได้
    Malestorm-Mjollnir สามารถใช้กับ Unique ได้ทุก Unique ยกเว้นเวลาสายฟ้าออก ตอนนั้น Unique ตัวอื่นจะไม่ทำงาน
    Morbid mask (900 gold) เป็น Unique ดูดเลือด แต่เอาไปสร้างเป็น Vladimir ได้ เพราะ Vladimir ไม่เป็น Unique
    น่าจะหมดแล้ว

มันมีรายละเอียดบอกไว้หมดครับในไอเทมนั้นๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoRing อ่านกระทู้
    แต่หลังอัพเดทแพทมา ดาบเบิร์นมานา จะทับกับพวกนี้ได้แล้วนะ
    Diffusal Blade is no longer a Unique Attack Modifier
    Multiple Manabreak type abilities do not stack
    ตามนี้เลยครับ ลืมบอกไป แพทช์ใหม่ๆมันแก้บาง Unique ไม่ให้เป็น Unique แล้ว ตามอ่านดูได้ครับ http://blog.dota2.com/2014/12/the-sh...-snows-update/
    แต่ จขกท เล่นในเกมเดี๋ยวก็เห็นเองแหละครับว่าไอเทมมันไม่ได้เขียนว่า Unique

ปล.Riki diffusal+berserk GG
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 18th December 2014 เมื่อ 18:35

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    แต่หลังอัพเดทแพทมา ดาบเบิร์นมานา จะทับกับพวกนี้ได้แล้วนะ
    Diffusal Blade is no longer a Unique Attack Modifier
    Multiple Manabreak type abilities do not stack
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอบคุณทุกคนมากครับ เข้าใจซะที เป็นประโยชน์กับการเล่นมากเลย เอาไว้เป็นแนวพัฒนาผีมือให้เก่งๆ แต่คงอีกนาน ฮ่าๆๆ