ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณกำลังเล่นตัวละคร(ตัวหลัก)ตัวไหนอยู่?

ผู้โหวต
69. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • LANN

6 8.70%
  • FIONA

4 5.80%
  • KAROK

5 7.25%
  • EVIE

6 8.70%
  • KAI

10 14.49%
  • VELLA

9 13.04%
  • HURK

8 11.59%
  • LYNN

8 11.59%
  • VELLA

13 18.84%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    Hi hi

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenesta อ่านกระทู้
    หน้าแรกเลยครับผมพิมพ์ไว้แล้วว่ามีกิลอะไรมั่ง
    แล้วออกกิลนี่ต้องรอเวลาไหมครับหรือสมัครได้เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheRedMachine อ่านกระทู้
    ลด+แถม สุดๆ (เลิกเล่น)

Lann
    Lv. 72
    sev. EAST
    (ID ไม่ใช่ E-mail เปลี่ยนพาส อีเมลได้)
    ตามภาพ 1800 บาท(แถม ฟีโอน่า เวล 60)

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่มีกิลไหนรับเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sorntadza อ่านกระทู้
    ไม่มีกิลไหนรับเลย - -
    ไม่ได้ทำตามข้อตกลงของกิลเค้ารึเปล่าครับ -.- ลองเข้าไปดูใน facebook กลุ่มของกิลนั้นๆครับแต่ละกิลมีกฏต่างกัน ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ช่วยด้วยครับ your freedom ผมค้นหา server ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GodsperM อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับ your freedom ผมค้นหา server ไม่ได้ครับ
    ลองเช็คเน็ตดูครับว่ามีปัญหารึเปล่า ^^"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheRedMachine อ่านกระทู้
    ลด+แถม สุดๆ (เลิกเล่น)

Lann
    Lv. 72
    sev. EAST
    (ID ไม่ใช่ E-mail เปลี่ยนพาส อีเมลได้)
    ตามภาพ 1800 บาท(แถม ฟีโอน่า เวล 60)

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    *** กราบเรียน จขกท. และสมาชิกที่อ่านกระทู้ทุกท่าน ***

กระผมคือตัวแทน(ที่เหลือ)สมาชิกและแอดมินกิล LastComrade จาก sv.West

เนื่องจากผู้เล่นตัว top เก่าหลายๆคนในกิลขณะ ได้เลิกเล่นไปแล้ว และออกไปทำมาหากินกันจำนวนนึง ... ซึ่งที่เหลือกันจริงๆตอนนี้มีไม่ถึง 8 คนด้วยซ้ำ

จึงเกรงว่า ถ้าหากเกิดมีสมาชิกใหม่ อยากจะเข้ากิล LastComrade กลัวจะไม่ได้อรรถรสในการเล่นสมบูรณ์

ยกตัวอย่างเช่น Raid Boss : Colru ที่ต้องให้มีคนในปาร์ตี้ถึง 8 คน จึงจะดำเนินการลงเควสได้

หรือแม้แต่ Raid Boss Season 2 ต่างๆ ที่ต้องใช้ฝีมือ และจำนวนคนในการลง ...

และรวมถึงเควสทั่วไปต่างๆที่มีระดับความยากจนต้องพึ่งพาสมาชิกอื่นช่วย

อันเนื่องด้วย " เวลา " เล่นของคนที่เหลือส่วนใหญ่คือ " ช่วงหัวค่ำ - ดึก " จะไม่ตรงกับสมาชิกใหม่ที่จะมาเข้า

** จึงขอประกาศข้อตกลงสำหรับผู้ " ที่อยากจะเข้ากิลนี้จริงๆจังๆ " เท่านั้น **

1. คุณต้องเอาตัวเองรอดได้ดีระดับนึง เพราะอย่างข้างต้นที่บอกไปเรื่องด้วยจำนวนคน เราไม่มีเวลาพาคุณๆทั้งหลายไปเก็บเลเวลแน่
    ... เหมาะสำหรับคน solo เควสทั่วไปเป็น เดินเควสเองได้ (แต่พวกมินิบอสโหดๆขอให้บอก มีคนช่วยแน่)

2. ยอมรับเรื่องการ Raid ได้ ...เนื่องด้วยจำนวนคนอีกนั่นแหละครับ
    บางวันคนอาจจะไม่พอ บางวันโฮสอาจจะมา บางวันโฮสอาจจะเมา บางวันโฮสเน็ตเน่า ทำใจไว้ด้วยว่าไม่ได้ Raid ทุกวันแน่นอน ...สรุปคือ ตามสภาพอารมณ์และอากาศล้วนๆ :P

3. เรื่อง Raid Boss (อีกที) สำหรับ Raid เมือง Colhen , Rochest ขอแรงช่วยพวกเลเวลสูง 80+ ได้ตามปกติ ลงแค่ 1-2 คนก็ผ่านแล้ว

4. กิลนี้คนส่วนใหญ่ อาวุโส(!?)กันหมด ... เข้ามาก็อย่ามาเกรียนพูด กู *** เล่นหัวนะครับมันไม่ดี :3

5. อ่าน eng เป็นระดับนึง (หลักก็คาราโอเกะ)และอ่าน chat บ่อยๆ เพราะมันเป็นช่องทางสื่อสารเดียวในเกม ...
    เพราะบางอย่างพิมพ์ไปยาวเหยียดคุณไม่อ่าน คุณไม่ตอบสนอง ไม่ทำตาม ถามอะไรไปนิ่ง พวกผมจะตรัสรู้มัั๊ยว่าคุณรับรู้ หรือ คุณ AFK ... จะพาลปวดหัวกันเปล่าๆ

มีปัญหากิลติดต่อ IGN : Emilius ได้ในเกม ... หรือสมาชิกที่ออนในเกมอยู่ในขณะนั้น (กดรูป guild ดูจะเห็นรายชื่อคนที่ออน)

ด้วยความเคารพ จุบุๆ <3

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Akuma-10t : 11th January 2015 เมื่อ 01:57

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ได้แล้วครับต้องปิดแอนตี้ไวรัสก่อนคอนเน็ค

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GodsperM อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับต้องปิดแอนตี้ไวรัสก่อนคอนเน็ค
    ผมคาดว่านะจะมีปัญหากับ Firewall ของ Anti Virus แฮะ อ่อ... อื้มม ความรู้ใหม่ XD

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เล่นไม่ได้อะครับตอนจะใส่ไอดีไม่มีเซิฟให้เลือกเลยใส่ไม่ได้เลยลองรีเครื่องคราวนี้หนักเลยกดเเค่ startgame ค้างเลยครับเเต่พอลองปิด proxy เข้าได้เเต่ไม่มีเซิฟให้เลือกเหมือนเดิม

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningjunghero อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้อะครับตอนจะใส่ไอดีไม่มีเซิฟให้เลือกเลยใส่ไม่ได้เลยลองรีเครื่องคราวนี้หนักเลยกดเเค่ startgame ค้างเลยครับเเต่พอลองปิด proxy เข้าได้เเต่ไม่มีเซิฟให้เลือกเหมือนเดิม
    กด startgame ก่อนและค่อยเปิด Proxy cap

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    กด startgame ก่อนและค่อยเปิด Proxy cap
    ก็เลือกไม่มีเซิฟให้เลือกเหมือนเดิมอะครับผิดทั้ง firewall เเละก็ anti ทั้งหลายเเล้วด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ขอลิงค์โหลดตัวเกมมีไหมอะครับ
    พอดีเล่นเซิฟจีน อยากย้ายมาเซิฟนี้ละ
    แต่พอเข้าเว็ปหลักมันให้โหลดผ่าน Launcher อย่างเดียวเลย::ซึ่งสำหรับผมมันช้ามาก T^T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blnitw123 : 14th January 2015 เมื่อ 17:10
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    394
    ตอนนี้โหลดเสร็จละครับ พรุ่งนี้ค่อยมาต่อกัน ขอร่วมแก๊งด้วยคนเน้อ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningjunghero อ่านกระทู้
    เอิ่มอันนี้ผมไม่เคยเป็นมาก่อน แต่เห็นคนที่เคยเป็นเค้าก็บอกให้ปิด Aniti Virus กับ Firewall น่ะครับ ไม้ก็ลองหา ProxyCap ตัวอื่นมาลงดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ไอตรงแทบเลือดของบอสหายอะครับ
    ให้ปรับตรงไหนผมลองหมดละ ไม่ขึ้นอยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    ไอตรงแทบเลือดของบอสหายอะครับ
    ให้ปรับตรงไหนผมลองหมดละ ไม่ขึ้นอยู่ดี
    แถบเลือดจะมีเฉพาะระดับ Normal ครับถ้า Hard ขึ้นไปจะไม่มีแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    หลอดเหลืองๆไต้หลอด stemina คืออะไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ตอนนี้ LV 40 แล้วคร๊าบ ค่อยๆเก็บไปเรื่อย เมื่อไหร่จะได้แปลงร่างหนอ
    ผมเข้าไป CN170 แทบทุกวันไม่ค่อยมีคนเล่นเลย ปกติเล่นช่วงไหนกันครับ ถ้าเจอผมชื่อนี้รบกวนช่วยแอดกันหน่อยนะ ทักทายกันบ้าง ผมเหงามากเลยทีเดียว555

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ LV 40 แล้วคร๊าบ ค่อยๆเก็บไปเรื่อย เมื่อไหร่จะได้แปลงร่างหนอ
    ผมเข้าไป CN170 แทบทุกวันไม่ค่อยมีคนเล่นเลย ปกติเล่นช่วงไหนกันครับ ถ้าเจอผมชื่อนี้รบกวนช่วยแอดกันหน่อยนะ ทักทายกันบ้าง ผมเหงามากเลยทีเดียว555

เวล 40 แล้วลองไล่ๆหาเควส หัวข้อ skill story (ละมั้ง) จำไม่ค่อยได้ -w-'' ส่วนคนเล่นเยอะๆก็ช่วงเย็นๆนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ช่วงวันที่ 17 ที่ผ่านมา มีข่าวลือว่า สามารถเข้าเว็ปหรือเล่นเกมของค่าย NEXON ได้โดยไม่ต้องมุด ไม่ต้องใช้ proxy หรือใช้ VPN ใครเล่นอยู่ช่วยลองให้หน่อยได้มั้ยครับ หรือว่ามันเสี่ยงโดนแบน ?
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    เปลี่ยนสีชุดยังไงครับ มันมีแต่ให้แรนดอมเอา

กล่าวขอบคุณ
    394
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackCatz อ่านกระทู้
    เวล 40 แล้วลองไล่ๆหาเควส หัวข้อ skill story (ละมั้ง) จำไม่ค่อยได้ -w-'' ส่วนคนเล่นเยอะๆก็ช่วงเย็นๆนะ
    ขอบคุณคร๊าบ

Tags for this Thread