ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณกำลังเล่นตัวละคร(ตัวหลัก)ตัวไหนอยู่?

ผู้โหวต
69. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • LANN

6 8.70%
  • FIONA

4 5.80%
  • KAROK

5 7.25%
  • EVIE

6 8.70%
  • KAI

10 14.49%
  • VELLA

9 13.04%
  • HURK

8 11.59%
  • LYNN

8 11.59%
  • VELLA

13 18.84%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70

[PC Game Online|Server NA]Vindictus สุดยอดเกม MMO ของคนจริงระดับ Epic!!!!

ตัวเกมเป็นแบบ Free to Play และ Block IP
    วิธีมุดเพื่อเข้าเล่นแบบเป็น Video คลิกที่นี่
    อย่าเข้าเกมผ่าน Launcher ที่ Desktop นะครับให้เข้าตัว Vindictus.exe ที่อยู่ในโฟรเดอร์เกมนะครับ และสำหรับคนที่มี VPN ก็สามารถนำไปลองใช้มุดได้เหมือนกันครับ

=====รายชื่อกิลคนไทย=====
    สำหรับ Server West เท่านั้น CH 170 นะจ๊ะ
    Guild : ExtremeSuperHero
    Guild : ClubZap
    ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับกิลคนไทย pm มาเน้อ จะได้รู้ว่ามีกิลไหนอีกบ้าง

แล้วก็ใน Poll ตัวเลือกสุดท้ายคือ "Arisha" นะครับ สงสัยตาลายพิมพ์ผิด

Official Web Site : www.vindictus.nexon.net

Spec ขั้นต่ำที่แนะนำ

ภาพจาก www.vindictus.nexon.net

Vindictus หรือ Mabinogi Heroes เป็นเกมที่มีระบบต่อสู้คล้ายๆกับเกม Dark Souls และ Monster Hunter แต่ไวกว่ามากจนเกือบเหมือน Devil May Cry เลยล่ะ แต่กว่าจะมาถึงจุดที่เรียกว่าความมันส์ขอยอมรับเลยว่ามีผู้เล่นจำนวนไม่น้อยที่ถอดใจกันไปตามๆกันเนื่องจากความยากในช่วงหลังๆอยู่ในระดับที่ยากกว่า Dark Souls เอามากๆ เกมนี้ถูกออกแบบมาให้สามารถเล่นได้ทั้ง Solo หรือ เล่นกันแบบเป็น Party ซึ่งใครที่คิดจะ Solo ต้องมั่นใจเอามากๆว่าตัวเองนั้นฝีมือถึงจริงๆ เพราะเกมนี้ไม่มีคำว่า Pay to Win ซึ่งต่อให้คุณรวยล้นฟ้ามาเติมยังไงก็ไม่ทำให้ตัวละครของคุณเก่งขึ้นถึงขั้นที่สามารถ Solo Raid Boss ได้ทุกตัวแบบชิลๆได้แน่นอน ขอเอาเมาส์และคีย์บอร์ดผมเป็นประกันเลย XD

ระบบหลักๆที่อยากแนะนำ

ระบบอื่นๆที่น่าสนใจ
    -ระบบสร้างห้องลงดัน ถ้านึกไม่ออกให้นึกถึง Dragon Nest หรือ C9 โดยจำนวนปาร์ตี้ของดันปกติสูงสุด 4 คน และสำหรับ Raid 8 คน
    -ระบบ Assit โดยที่ผู้เล่นที่ไม่ได้อยู่ในดันสามารถเข้าไป Assit เพื่อนๆได้ไม่จำกัดจำนวนครั้งแต่คนที่เข้าไปช่วยจะไม่ได้รับผลตอบแทนใดๆ
    และระบบพื้นฐานอื่นๆอีกมากมาย

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Lann Twin Swords
    คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Lann Twin Spears
    ปล.Item ของผู้เล่นบางคนถูกอัพเกรดมาค่อนข้างสูงจึงทำให้ความเร็วในการโจมตีหรืออื่นๆเพิ่มขึ้นจากเดิมมาก

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Fiona Sword
    คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Fiona Hammer
    ปล.Item ของผู้เล่นบางคนถูกอัพเกรดมาค่อนข้างสูงจึงทำให้ความเร็วในการโจมตีหรืออื่นๆเพิ่มขึ้นจากเดิมมาก

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Karok Pillar
    คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Karok Cestus

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Evie Staff
    คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Evie Battle Scythe

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Kai Bow
    คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Kai Cross Gun

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Vella Twin Swords
    คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Vella Twin Chainblades

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Hurk Greatsword

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Lynn Battle Glaive

คลิปตัวอย่าง Solo Raid Boss Arisha Spellsword

Dark Knight จะเน้น Passive สกิลที่เพิ่มพลังโจมตีเป็นหลัก ส่วน Paladin จะเน้น Passive สกิลที่เพิ่มพลังป้องกันเป็นหลัก ซึ่งสกิลของ Dark Knight และ Paladin จะถูกอัพแยกออกจากสกิลของตัวละครรวมไปถึงเลเวลด้วยเช่นกัน โดยเลเวลของ Transformation จะสูงสุดที่ เลเวล 40 สามารถอัพเลเวลได้ด้วยกันแปลงร่างโดย EXP ที่ได้ขึ้นอยู่กับ Damage ที่ทำในระยะเวลาของการแปลงร่าง Cooldown ของสกิลแปลงร่างสามารถใช้ได้ 1 ชั่วโมงต่อ 1 ครั้ง สมมุติว่าคุณใช้แปลงร่างในตอน 13.00 น. จะสามารถใช้ได้อีกครั้งเมื่อถึงเวลา 14.00 น. หรือคุณแปลงร่างตอน 13.59 น. ก็สามารถใช้ได้อีกครั้งเมื่อถึงเวลา 14.00 น. เช่นเดียวกัน

สามารถรับสกิล Trans ได้หลังจากผ่านเควส Pact ทั้งหมดตอนเลเวล 40 ประกอบไปด้วยเควสทั้งหมดดังนี้
    -Pact: Brynn's Request
    -Pact: A New Magician
    -Pact: Staying Awake
    -Pact: Picnic
    -Pact: Path of Destiny
    -Pact: The First Test
    -Pact: The Second Test
    -Pact: The Third Test
    -Pact: Decisive Action แยกออกเป็น 2 เควสคือ Pact: Dark Knight และ Pact: Paladin
    -Pact: Rest

การเลือกว่าจะเป็น Dark Knight หรือ Paladin นั้นอยู่ในเควส Pact: Decisive Action ซึ่งจะมีประโยคของ NPC ถามเราว่า Will you kill Gallagher? Or spare him?
    ถ้าตอบ Kill คือเลือกที่จะเป็น Dark Knight ถ้าตอบ Spare คือเลือกที่จะเป็น Paladin

คำถามที่พบบ่อย

กดเข้าเกมไม่ได้
    แนะนำให้เข้าเกมผ่าน Vindictus.exe ใน โฟลเดอร์ที่เก็บตัวเกมไว้ครับ แล้วอย่าเปิด ProxyCap ก่อนเข้านะครับปิดไว้ก่อนเปิดแค่ YourFreedom ครับ ProxyCap ให้เปิดตอนใส่ ID และ Password ครับพอเข้าหน้าเลือกตัวแล้วจะปิดหรือเปิดก็ตามใจเลย

เข้าเกมแล้วเด้งแถมขึ้นข้อความว่า Cannot connect to the server. แก้ยังไง ?
    เข้าไปที่ Folder เกมแล้วลบ Folder HShield กับ File CurrentInfo.txt แล้วลองเข้าเกมใหม่ ตัวเกมจะทำการติดตั้ง HackShield ให้ใหม่ผ่านตัว Patcher

เข้าเกมแล้วเด้งแถมขึ้นข้อความว่า abnormal hackshield status. แก้ยังไง ?
    มี 3 วิธีครับ
    1.เข้าไปที่ Folder เกมแล้วลบ Folder HShield กับ File CurrentInfo.txt แล้วลองเข้าเกมใหม่ ตัวเกมจะทำการติดตั้ง HackShield ให้ใหม่ผ่านตัว Patcher
    2.ปิดโปรแกรมทางขวาล่างจอให้หมดรวมถึง Anti-Virus และ Firewall แล้วมาไล่เช็คทีหลังว่าโปรแกรมไหนทำให้เข้าเกมไม่ได้
    3.รี Rounter ใหม่

ย้ายตัวเกมไปอยู่ที่อื่นหรือลง windows ใหม่แล้วตัวเกม update error แก้ยังไง ?
    โหลดตัวนี้ไปติดตั้งครับแล้ว update ตามปกติ : http://nxcache.nexon.net/maplestory/...-download.html

เข้าเกมแล้วไม่มีเซิฟให้เลือก
    ปิด Firewall ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenesta : 6th April 2015 เมื่อ 11:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    จองไว้ก่อนเดี๋ยวจะมีอะไรมาอัพเดทเพิ่มจ้า

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จัดกระทู้ได้สวยน่าสนใจมากครับ น่าเล่นดี เคยเล่นสมัยก่อน จอยเล่นเกมปิงแค่ 1 ขีด เลยเลิกเล่นเลย เหงา 555

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    จัดกระทู้ได้สวยน่าสนใจมากครับ น่าเล่นดี เคยเล่นสมัยก่อน จอยเล่นเกมปิงแค่ 1 ขีด เลยเลิกเล่นเลย เหงา 555
    เดี๋ยวนี้เปลี่ยนไปเยอะครับ เก็บเลเวลง่ายกว่าเดิมมาก แล้วก็อย่างอื่นอีก บลาๆๆๆ XD

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    -w- ถ้าไปจอยกะฝรั่งยังไงก็ 1 ขีดละนะ (ตอนเค้ามาจอยกะเราก็เค้าก็ 1 ขีดเหมือนกัน) แต่ถ้ากับคนไทยด้วยกันถ้าเนตไม่เน่าก็ลื่นๆนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ขุดยามเช้าเน้อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Blog Entries
    1
    หน้าเก่าแต่เล่นตัวใหม่เข้ากิลได้ไหมหว่า= w =

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nepjune78 อ่านกระทู้
    หน้าเก่าแต่เล่นตัวใหม่เข้ากิลได้ไหมหว่า= w =
    ได้ครับ แต่ผมอาจจะเข้าไปกดรับให้ช่วงเย็นนะครับตอนนี้คนแห่กันเข้าเล่นเซิฟเวอร์ Delay โครตๆ T-T กิลเพิ้งสร้างใหม่คนอาจจะยังไม่ค่อยมี ถ้าจะให้ช่วยอะไรก็บอกแล้วกันนะครับถ้าผมอยู่ในเกมน่ะนะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ว้าว ทำกระทู้สวยมากเลยครับ
    ผมก็เล่นอยู่ครับ เซิร์ฟ west

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ payback อ่านกระทู้
    ว้าว ทำกระทู้สวยมากเลยครับ
    ผมก็เล่นอยู่ครับ เซิร์ฟ west
    ขอบคุณครับผม ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    น่าเล่นมากครับ^^

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    เดี่ยวจะหาเวลาไปเล่นด้วย สรุปแล้ว เล่นกับคนไทยด้วยกันเองไม่แลคใช้ไหมครับ กลัวตรงนี้แหละ เมื่อก่อนเล่นแล้วแลคมากเซ็งเลย

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ตัวละคร arisha มาแล้วครับ โหดมาก โดยเฉพาะสกิล โหดไปไหน มี summon ออกมาตีด้วย โหดมากกก แต่ประเด็นคือ เล่นไม่มันเลย
    กลับไปเล่น vella เหมือนเดิม

ชื่อ RBkkk ครับ ชื่อประมาณนี้อาจจะมี k หลายตัว เช่น RBkkkkkkk เล่นอยู่ S.west ครับ ประจำที่ channal 170 เจอกันทักได้ครับ
    vella เวล 43

กล่าวขอบคุณ
    9
    เดี่ยวจะหาเวลาไปเล่นด้วย สรุปแล้ว เล่นกับคนไทยด้วยกันเองไม่แลคใช้ไหมครับ กลัวตรงนี้แหละ เมื่อก่อนเล่นแล้วแลคมากเซ็งเลย
    ไม่แลคครับถ้าเล่นกับคนไทยด้วยกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

ขึ้นตามรูปแบบนี้ คืออะไรหรอครับ?

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650

โหลดแรงมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeratul2000 อ่านกระทู้

ขึ้นตามรูปแบบนี้ คืออะไรหรอครับ?

โดยปกติจะเป็นปัญหาที่ Proxy cap นะ ลองถ่ายรูป YF กับ Proxy cap มาก่อนละกัน ว่าผิดตรงไหนมั้ย

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ใช้โปรแกรมอื่นมุดได้ไหมครับ ผมมี VPN อยู่ไม่รู้ใช้มุดเกมนี้ได้ไหมแต่ไปมุดของเกาหลีใต้ได้

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ใช้โปรแกรมอื่นมุดได้ไหมครับ ผมมี VPN อยู่ไม่รู้ใช้มุดเกมนี้ได้ไหมแต่ไปมุดของเกาหลีใต้ได้
    ได้ๆ แต่อาจจะมีปัญหา เวลาจอยกะคนไทยด้วยกันนะ มันอาจจะแลค -3-''

กล่าวขอบคุณ
    25

-w- โอ๊ะ.. เหมือนใจคนแถวนี้

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    ผมก็มี VPN อยู่มุดไปเล่นเกม เกาหลี ได้ มุดไป NA คงไม่มีปัณหามั้ง

กล่าวขอบคุณ
    9
    ใช้ VPN มุดเล่นก็ได้ครับ ไม่มีปัญหา

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackCatz อ่านกระทู้

-w- โอ๊ะ.. เหมือนใจคนแถวนี้
    อุ๊ย ชอบแอบมาแคปเราตอนทีเผลออยู่เรื่อย ฮ่าๆๆๆ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ผมสงสัยอีกอย่างของเกมนี้การไปตีมอนเก็บเวลเป็นแบบไหน เป็นแบบว่าเป็นด่านๆไปเหมือน C9 หรือว่า Openworld เหมือน Bns ครับ จริงๆเกมส์นี้ผมเคยโหลดมาเล่นรอบนึงล่ะแต่ติดปัญหาล็อกอินไม่ได้เลยลบไปนานมากแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    25
    ผมสงสัยอีกอย่างของเกมนี้การไปตีมอนเก็บเวลเป็นแบบไหน เป็นแบบว่าเป็นด่านๆไปเหมือน C9 หรือว่า Openworld เหมือน Bns ครับ จริงๆเกมส์นี้ผมเคยโหลดมาเล่นรอบนึงล่ะแต่ติดปัญหาล็อกอินไม่ได้เลยลบไปนานมากแล้ว
    แบบลงดัน C9 จ้า

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread