ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

การบ้านสุดเจ๋ง!!! นักเรียนเอาเกมเก่าสุดคลาสสิคมาสร้างใหม่ส่งคุณครู , MapleStory 2 ปล่อยระบบ Jail System

การบ้านสุดเจ๋ง!!! นักเรียนเอาเกมเก่าสุดคลาสสิคมาสร้างใหม่ส่งคุณครู

หลายคนคงรู้จักเกมเก่าสุดคลาสสิคอย่าง Ghosts 'n Goblins ลุงหนวดปราบปีศาจความยากสุดหิน ซีรี่ส์ที่ถูกสร้างออกมาหลายต่อหลายภาคแต่ตอนนี้มันพิเศษยิ่งกว่าเพราะ Ghosts 'n Goblins ถูกกลับเอามาสร้างใหม่อีกครั้งบน Unreal Engine 4 ที่สำคัญเจ๋งสุดๆ เพราะมันเป็นโปรเจคจบของโรงเรียนเพื่อส่งให้คุณครู โดยกลุ่มนี้มีนักเรียนทั้งหมดเพียงแปดคน (แต่ไม่ทราบว่าอายุเท่าไหร่กันบ้าง) และใช้เวลาในการสร้างแค่ 7 สัปดาห์แต่ทำออกมาไม่แพ้เกมตลาดบางเกมเลยด้วยซ้ำ แค่ดูก็อยากเล่นเเล้วแหมอยากได้การบ้านแบบนี้บ้างจัง

Credit:http://www.online-station.net

MapleStory 2 ปล่อยระบบ Jail System

ก่อนที่ MapleStory 2 จะเปิด Closed Beta รอบต่อไปกันในช่วงเดือนหน้านี้แล้ว ล่าสุด Nexon เองก็มีการปล่อยข่าวคราวอัพเดตระบบใหม่ออกมาให้ผู้เล่นได้ฮือฮากันกับระบบที่เรียกว่า Jail System ซึ่งเป็นระบบที่เอาไว้กักขังผู้เล่นที่โดนรีพอร์ทมาในเรื่องต่างๆ อย่างเช่นฟลัดในแชท เป็นต้น แล้วมีข้อแก้ตัวที่ไม่สมเหตุสมผล ก็จะปลิวโดนส่งมายังในคุกขังไว้ให้สำนึกผิดแห่งนี้นั่นเองจ้า ก็นับว่าเป็นอีกระบบหนึ่งที่ดีสำหรับเกมในยุคปัจจุบันที่มีเหล่าเกรียนเมอร์โผล่มากขึ้นเรื่อยๆ แล้วหล่ะนะ

Credit:http://www.online-station.net

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    นี่การบ้าน หรืออออออออออออ ผมนี่อึ้งไปเลย
    อยากรู้อายุเด็ก 8 คนนี้มาก เกมส์นี่วางขายได้เลยน่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เป็นการบ้านที่อลังการจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    พวก****ทำงาน Part time ที่บริษัทเกมไหนเนี่ย -_-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เเค่ภาษา #c ผมก็ตึบพอเเล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    3,406
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    นี่หรือการบ้าน...สุดยอดมากๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    สงสัยเด็กพวกนี้ตอนนี้โดนค่ายเกมติดต่องานแล้วละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ขนาดผมเรียนมหาลัยยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลย เก่งจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    อย่าเอาคนเด็กไทยไปเทียบกับเด็กเค้าสิครับ
    ค่านิยมก็ไม่เหมือนกัน คุณภาพก็ต่างกัน
    อีกอย่าง ค้ายเกมส์บ้านเรา คิดว่าไม่มีเลยเเล้วกัน ต่างจากบ้านเค้า ที่มีเป็น 10 นะครับ
    ไปถามเด็กดูดิ จบไปเเล้วอยากทำงานอะไร ตอบเหมือนกันหมด ไม่รู้ หรือทำอะไรก็ทำไป - .-