ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

[PC] SENGOKU [2011/FULL/ENG/500MB] [MEDIAFIRE]

Release On : 14 September 2011 Disk Amount/Format : 1 DVD ISO
    Type of Game : Strategy Media Protection : Nothing

Release Information:

A deep character driven strategy game set in 16th century Japan. Play as
    a Japanese nobleman and unite the land of the Rising Sun under your iron
    fist. Use your military might, your smooth talking tongue, and your guile
    to increase your power. Watch your enemies fall like cherry blossoms in
    the early dawn of spring. Doublecross your enemies in an honorable and
    auspicious manner. Always make sure you have competent heir, if you
    should die before your destiny has been reached.

Features:

Play as a Feudal Japanese Lord and manage your relations with family,
    friends and enemies.

Rise in influence and power inside your clan and then move on to claim
    the ultimate prize, the control of Japan.

Conquer and grow while rewarding your most valued retainers as you make a
    bid to become Shogun.

Detailed historical map of Japan, divided into over 350 different
    provinces, during the Warring States era.

Manage your relations with three different religious factions, the Shinto,
    the Christians and the Buddhists.

Employ the aid of powerful Ninja clans when your Samurai armies are not
    enough.

INSTALLATION NOTES

Burn/mount, install, play!

MEDIAFIRE 3 PART

PART01 : PART02 : PART03

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    ยืนยันว่าเล่นได้ครับ 100% แต่ดูเหมือนจะต้องใช้ความเข้าใจพอสมควร

เพราะรายละเอียดเยอะจริงๆ แต่ก็น่าจะเหมาะสำหรับคนชอบคิดนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shuji : 9th January 2012 เมื่อ 15:57
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    คนแรกกก อิอิ เหมือน Shogun หรือป่าวครับเกมนี่?

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ painisme อ่านกระทู้
    คนแรกกก อิอิ เหมือน Shogun หรือป่าวครับเกมนี่?
    คล้ายๆ ครับแต่ ออก เป็นแนววางแผน สะมากกว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    เจิมให้ ละกัน 555555555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    หน้าลองเเต่ติดตรงภาษา 55

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    2
    หยั่งกะ Shogun total war ยังไงหยั่งงั้น

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yagyami อ่านกระทู้
    หยั่งกะ Shogun total war ยังไงหยั่งงั้น

ต้องลองสะหน่อย แล้วครับแบบนี้อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ขอบคุณครับ เห็นแล้วคล้ายๆshogun จังครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตัวเกมเน้นการวางแผน+บริหาร เป็นหลักครับ หลักๆเราสั่งการได้ว่าจะไปรบตรงไหนเมื่อไหร่ แต่ผลการต่อสู้จะขึ้นอยู่กับนายพลนั้นๆ ไม่ใช่ฝีมือเราแบบ Shogun นะครับ เกมนี้เราจะคุมเสกลใหญ่กว่า
    และมีรายละเอียดเยอะกว่า เหมาะสำหรับพวกชอบคิดหนักๆครับ อารมณ์เดียวกับ Europa Universalis หรือ Heart of Iron น่ะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mokurin อ่านกระทู้
    ตัวเกมเน้นการวางแผน+บริหาร เป็นหลักครับ หลักๆเราสั่งการได้ว่าจะไปรบตรงไหนเมื่อไหร่ แต่ผลการต่อสู้จะขึ้นอยู่กับนายพลนั้นๆ ไม่ใช่ฝีมือเราแบบ Shogun นะครับ เกมนี้เราจะคุมเสกลใหญ่กว่า
    และมีรายละเอียดเยอะกว่า เหมาะสำหรับพวกชอบคิดหนักๆครับ อารมณ์เดียวกับ Europa Universalis หรือ Heart of Iron น่ะครับ
    อ่าครับ ก้อย่างที่ท่านว่า เลย คล้ายๆ สามก้ก ++ แต่ดูดีกว่า แฮะ สามก้กวางแผนน่ะนะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ เยี่ยมๆ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    แม่นละเหมือน สามก๊ก - -

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นยากป่าวคับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่นยากมั่ยยากก้เอาเถอะ ผมโหลดไปแร่ว
    น่ามัน THANK หลายๆ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armeezaza อ่านกระทู้
    เล่นยากมั่ยยากก้เอาเถอะ ผมโหลดไปแร่ว
    น่ามัน THANK หลายๆ
    เหมาะสำหรับคนชอบเกมส์วางแผน+ ภาษาอังกถษเข้าใจ นิดหน่อย ก้เล่นได้แล้วครับไม่มีคนมายืนยันเลยเน้อ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ยืนยันว่าเล่นได้ครับ 100% แต่ดูเหมือนจะต้องใช้ความเข้าใจพอสมควร

เพราะรายละเอียดเยอะจริงๆ แต่ก็น่าจะเหมาะสำหรับคนชอบคิดนะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมโหลดแล้ว พอแตกไฟล์มันเป็นอย่างงี้อะครับ

[IMG][/IMG]

ไม่ทราบว่า Setup ยังไงอะครับ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ''แบกตุ่ม'' อ่านกระทู้
    ผมโหลดแล้ว พอแตกไฟล์มันเป็นอย่างงี้อะครับ

[IMG][/IMG]

ไม่ทราบว่า Setup ยังไงอะครับ
    เข้า google หาโปรแกรม Deamon tool มาลงครับ เพราะจำเป็นต้องใช้การจำลองไดรฟ์ในการลง

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้

คือต้องยอมรับครับ ว่าตัวเกมรายระเอียดเยอะ เพราะฉะนั้นคนเล่นต้องรู้พื้นฐานด้านภาษาสักหน่อยนึงไม่งั้น google ช่วยท่านได้ + +พับหน้าจอมือระวิงแน่ๆ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    เกมนี้เท่าที่เล่นดู ถ้าเล่นพวกที่เป็นลูกน้องคนอื่นอยู่นี่กว่าจะเป็นใหญ่ได้คงต้องเล่นเป็น10วัน

วิธีการเล่นของผมนะคับ

เริ่มมามีที่ต้องแต่งตั้งผู้ช่วยบริหารงาน[master] ซึ่งมี 3 ด้านคือ

master of ceremonies ใช้ค่าdiplomacy ให้เน้นส่งไปอัพเกรตหมู่บ้าน ในกรณีที่เรามีสงคราม และมีclanใหญ่ๆที่ความสำพันธ์เป็นกลาง[neutral]อยู่ข้างๆเรา
    เราควรส่งไปพัฒนาความสัมพันธ์

master of arm ใช้ค่าmartial ให้เน้นส่งไปอัพเกรตปราสาท

master of guard ใช้ค่า intrigue ให้เน้นส่งไปสร้างความแตกแยกให้เมืองลูกน้องของศัตรูในกรณีมีสงคราม หรือส่งไปหานินจากรณีเมืองสงบเพื่อเตรียมตัว
    โดยนินจาสามารถลอบสังหาร ทำให้การป้องกันเมืองอ่อนแอลง โอกาสสำเร็จขึ้นกับความสามารถของนินจา แต่กว่าจะหาได้นั้นนานมากจึงไม่เหมาะกับเมืองที่มีสงคราม
    [guild มีราคาแพงมาก~250ให้ส่งไปอัพกิลเมือใกล้มีเงินพอซื้อguild]

โดยผู้ที่เราแต่งตั้งทั้ง 3 คนนี้จะมีค่าความภักดีมากขึ้นด้วย

และเช็คว่าลูกน้องคนไหนมีค่าภักดีต่ำๆ[opnion] ให้ส่งเงินให้ลูกน้องเพื่อซื้อใจ หรือยกเมืองให้ถ้ายังไม่มีเมือง[ลูกน้องไม่ควรภักดีน้อยกว่า -25ในกรณีนี้]

จากนั้นก็ดูว่าตัวละครที่เราเล่น และลูกชายของเรามีภรรยาหรือยัง แล้วภรรยามีค่าสเตตัสดีหรือไม่ ถ้าไม่ให้แต่งงานเพิ่ม[ค่าสเตตัสของภรรยาหาร2 จะบวกเพิ่มให้ตัวสามี]

ส่วนลูกสาวให้ยกให้ลูกน้องที่ยังไม่มีภรรยา[อย่ายกให้พวกมีเมียแล้ว ค่าภักดีไม่ค่อยเพิ่ม] เพื่อลูกน้องจะได้ผลิตลูกๆมาเพื่อช่วยบริหารเมืองในช่วง 15ปีหลังจากนั้น

ต่อมาคือจำนวนเมือง จากการที่เราจะอัพเกรตหมู่บ้านพร้อมกับปราสาทไม่ได้ แต่เราก็ไม่สามารถมีผู้ช่วยบริหารงานได้เกินกว่า 3คนด้านบน
    จึงแนะนำว่าให้เรามีเมือง 2-3เมืองในการปกครอง หากมีเมืองมากกว่านั้นให้ยกเมืองให้ลูกน้องที่ยังไม่มีเมือง[พวกลูกน้องที่มีเมืองเยอะๆมันจะอัพเกรตได้ไม่ทั่วถึง]
    และเน้นลูกน้องที่ค่าmartial เยอะๆเพื่อเวลาเมืองลูกน้องโดนบุก มันจะได้ป้องกันไหว

การหาค่า gold สามารถหาได้โดย >tax,event goldจำเป็นสำหรับการบุกโจมตีและป้องกันเมือง เพราะเวลาเราเรียกทหารมาประจำการจะต้องจ่ายเงินต่อเดือนเพิ่มขึ้น

การหาค่า honor สามารถหาได้โดย > ยึดเมืองสำเร็จ ,ส่งส่วยให้จักพรรดิ,event [honorตันที่100] ไม่ควรให้honorต่ำถึง20 ลูกน้องจะรู้สึกไม่ดี[low honor]
    แล้ถ้าลดถึง 0 จะถูกบังคับให้คว้านท้อง[game over] ค่าhonorจำเ้ป็นสำหรับประกาศสงคราม

การควบคุมเวลา ควรจะหยุดเกมทุกครั้งที่มีจดหมายเตือนที่มุมขวาล่าง และกดดูความเป็นไปเพื่อจะได้รู้ว่าควรจะทำอะไร

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    511
    5
    ดันสักหน่อยก่อนนอน มีไร ก้ - -พิมกันทิ้งไว้ผมขอตัวนอนก่อน ล๊ะ

Ottomun Empire~ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    สเปคเท่าไหร่ครับ ถึงจะเล่นได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลองเล่นแล้วยัง งงอยู่ แต่ขอบคุณมากครับ แนวนี้ผมชอบ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เล่นได้เเล้วเหมือนกันครับเเต่ยังงงๆกับระบบอยู่เพราะมันเยอะจริงๆเเหละครับ - -a

ยังหาตังไม่ค่อยจะเป็นด้วยเเหละ ฮะๆ ขอบคุณมากๆครับ

ปล. ขอโทษนะครับที่ไม่ได้เอาภาพมายืนยัน