ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6

Talking Dragon Age Inquisition [Cheat Engine]

Dragon Age Inquisition [Cheat Engine]

เตือน : โช้โปรแกรมนี้ทำให้ความสนุก กับความท้าทาย ของเกมส์ลดลงไปเยอะเลยล่ะ

P.s
    ต้องมี โปรแกรม Cheat Engine ก่อนนะ และต้องเป็น Version 64bits เท่านั้นนะ > Download < 7.53Mb

Dragon Age Inquisition Cheat Engine table > Download < 1.75Mb

Trainer อันนี้ได้ทดสอบกับ Dragon Age Inquisition ฺBlackbox 3DM Crack V2 เท่านั้นนะ

Os Windows 8.1 64 Bits

P.s 2 ควร Backup save เกมส์ไว้ทุกครั้งนะ

Save game อยู่ที่ ......\Documents\BioWare\Dragon Age Inquisition โฟลเดอร์ Save

วิธีใช้
    ===

1. เปิดเกมส์ Dragon Age Inquisition ขึ้นมา และโหลด save ให้เรียบร้อย

2. เปิดโปรแกรม cheat engine ที่ Cheat Engine.exe

3.ที่หน้าต่าง cheat ไปที่ Edit และ เลือก Settings

4.จะมีหน้าต่าง cheat engine เปิดขึ้นมา ให้ไปที่แถบ Debugger Options และเลือก Use VEH Debugger และ กด Ok เลยจ้า

5. จากนั้นกลับมาที่หน้าต่าง cheat engine ให้เลือกตามภาพเลยล่ะ

และก็

จะมีหน้าต่างอะไรซักอย่างขึ้นมาแปปนึง ปล่อยมันไปล่ะ

จากนั้นก็ เลือกจะปรับอะไรได้ตามใจชอบเลยล่ะ

ตัวอย่าง ภาพจากในเครื่องเค้าเองล่ะ ปรับ Skill Point เป็น 99 เลย
    มีอะไรหลายอย่างให้ปรับเยอะแยะเลยล่ะ

P.s หลังจากปรับค่าเสร็จแล้ว มันจะไม่เปลี่ยนในเกมส์ทันที่นะ ให้ save ก่อน และ load กลับมาค่าถึงจะเปลี่ยนนะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ใช้กับตัวเกมของoriginไม่ได้อ่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    ใช้แบบ multiplayer ไม่ได้นะ ใช้ได้แต่แบบเล่นคนเดียวจ้า

ถ้ายังไงลองให้เค้า Team view ทำให้ดูก็ได้ล่ะ
    อ๋อเข้าใจและครับขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boyok96 : 21st December 2014 เมื่อ 12:21

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oadoger : 20th December 2014 เมื่อ 21:31

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boyok96 อ่านกระทู้
    ใช้กับตัวเกมของoriginไม่ได้อ่ะครับ
    ใช้แบบ multiplayer ไม่ได้นะ ใช้ได้แต่แบบเล่นคนเดียวจ้า

ถ้ายังไงลองให้เค้า Team view ทำให้ดูก็ได้ล่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมลองแล้ว รู้สึกว่าไม่ต้อง Save ละ Load ใหม่นะ แค่ปรับค่า AP ที่เราอยากได้ แล้วก็ออกมาจากหน้าอัพสกิลก่อน แล้วเข้าไปใหม่ มันก็ขึ้นละ ## รู้สึกว่ามันมีอะไรให้โกง เยอะมาก ตั้งแต่ Model อาวุธ ชุด ปรับ Damage อาวุธ เยอะจริงๆ ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spicydisk : 20th December 2014 เมื่อ 23:12

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ใครอยากโกงพวกค่าพลังอาวุธ เปลี่ยนอาวุธในช่องเก็บของ และอีกหลายอย่างลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
    http://forum.cheatengine.org/viewtop...c414cbcf254bdb

อันนี้วิธีทำ >>>>https://www.youtube.com/watch?v=enI4HfoZzLE

อันนี้รายชื่อไอเทมที่ต้องการจะเปลี่ยน>>>> http://pastebin.com/raw.php?i=rBvCGsX0

(ผมทดลองใช้แล้วครับได้ผลหมด)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดยังไงครับ พอกดไป มันไปโผล่ http://dl-9.one2up.com/onetwo/conten...460c69ae888.ct
    ผมไม่ค่อยเข้าใจครับว่าsave ยังไงช่วยบอกหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ messi085 อ่านกระทู้
    ใครอยากโกงพวกค่าพลังอาวุธ เปลี่ยนอาวุธในช่องเก็บของ และอีกหลายอย่างลิงค์ข้างล่างนี้ครับ
    http://forum.cheatengine.org/viewtop...c414cbcf254bdb

อันนี้วิธีทำ >>>>https://www.youtube.com/watch?v=enI4HfoZzLE

อันนี้รายชื่อไอเทมที่ต้องการจะเปลี่ยน>>>> http://pastebin.com/raw.php?i=rBvCGsX0

(ผมทดลองใช้แล้วครับได้ผลหมด)

เวลากดโหลดไป มันไม่มีไห้โหลดทำไงครับช่วยบอกหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    New World ออกเรือกันเลย
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ littlefox อ่านกระทู้
    Dragon Age Inquisition [Cheat Engine]

เตือน : โช้โปรแกรมนี้ทำให้ความสนุก กับความท้าทาย ของเกมส์ลดลงไปเยอะเลยล่ะ

P.s
    ต้องมี โปรแกรม Cheat Engine ก่อนนะ และต้องเป็น Version 64bits เท่านั้นนะ > Download < 7.53Mb

Dragon Age Inquisition Cheat Engine table > Download < 1.75Mb

Trainer อันนี้ได้ทดสอบกับ Dragon Age Inquisition ฺBlackbox 3DM Crack V2 เท่านั้นนะ

Os Windows 8.1 64 Bits

P.s 2 ควร Backup save เกมส์ไว้ทุกครั้งนะ

Save game อยู่ที่ ......\Documents\BioWare\Dragon Age Inquisition โฟลเดอร์ Save

วิธีใช้
    ===

1. เปิดเกมส์ Dragon Age Inquisition ขึ้นมา และโหลด save ให้เรียบร้อย

2. เปิดโปรแกรม cheat engine ที่ Cheat Engine.exe

3.ที่หน้าต่าง cheat ไปที่ Edit และ เลือก Settings

4.จะมีหน้าต่าง cheat engine เปิดขึ้นมา ให้ไปที่แถบ Debugger Options และเลือก Use VEH Debugger และ กด Ok เลยจ้า

5. จากนั้นกลับมาที่หน้าต่าง cheat engine ให้เลือกตามภาพเลยล่ะ

และก็

จะมีหน้าต่างอะไรซักอย่างขึ้นมาแปปนึง ปล่อยมันไปล่ะ

จากนั้นก็ เลือกจะปรับอะไรได้ตามใจชอบเลยล่ะ

ตัวอย่าง ภาพจากในเครื่องเค้าเองล่ะ ปรับ Skill Point เป็น 99 เลย
    มีอะไรหลายอย่างให้ปรับเยอะแยะเลยล่ะ

P.s หลังจากปรับค่าเสร็จแล้ว มันจะไม่เปลี่ยนในเกมส์ทันที่นะ ให้ save ก่อน และ load กลับมาค่าถึงจะเปลี่ยนนะ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    คือ Cheat Engine 6.4 ตัวนี้มีแล้วคับ ที่งงคือ >>>>Dragon Age Inquisition Cheat Engine table > Download < 1.75Mb

Trainer อันนี้ได้ทดสอบกับ Dragon Age Inquisition ฺBlackbox 3DM Crack V2 เท่านั้นนะ <<<< มันโหลดยังไง พอกดเข้าไปไม่มีไห้โหลดเลย มีแต่โค็ต >>>และที่โหลดเปิดแฟ้มสีเหลือง Dragon Age Inquisition.CT ตัวนี้หาจากไหนยังไงงง ผมไม่มีอะ วิธีทำก็ดูพอเข้าใจนะคับแต่ Dragon Age Inquisition.CT หาจากไหนยังงงๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยตอบหน่อยนะคับด่วนๆ ขอบคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    สุดยอดดดด ขอบคุณมากครับ
    คุณคือใคร
    กูไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    0
    รู้เหรอคับว่าทำยังไงอะคับ
    Dragon Age Inquisition.CT ไปหาได้จากไหนคับ ช่วยบอกหน่อยคับ