ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430

Post [upload-thai] Far Cry 4 ULC Unlocker - SKIDROW (tool) [Test Working 100%]

[upload-thai] Far Cry 4 ULC Unlocker - SKIDROW (tool) [Test Working 100%]

Updated (03/03/2558)
    - แก้ไขลิงก์ MediaFire เป็น upload-thai แทน
    - เพิ่มขั้นตอนแนะนำสำหรับคนที่ติดตั้งไม่ได้
    - ทดสอบด้วยตัวเอง เล่นได้ดีไม่มีปัญหา

Game : Far Cry 4
    Protection : UbiSoft DRM
    Release group : SKIDROW
    Purpose of the program: UpLay ULC UnLocker
    Version : 1.0
    The required version of the game : Any
    Official Link : http://forums.ubi.com/showthread.php...ewards!-Forums

The Uplay Rewards for Far Cry 4 :

Far Cry 4 Wallpaper/Theme - Get it for 10 Units (not working)
    Download Uplay-exclusive Far Cry 4 desktop wallpapers for your PC, your PlayStation®3 system and your Xbox 360.

AJM9 - Get it for 30 Units
    A heavily-customized, burst-fire handgun last seen cleaning up the mean streets of Detroit.

Painted Pachyderms​ - Get it for 20 Units
    Locals have adorned Kyrat's elephants with beautiful painted designs as part of an ancient tradition.

Fast learner - Get it for 40 Units
    Why wait to become a legendary warrior? Add this skill to your loadout to earn XP at a faster rate.

Original Track​ - Get it for 10 Units (not working)
    Now you can enjoy Far Cry 4's exotic and atmospheric score in your own kingdom.

C215 Art​ - Get it for 10 Units
    C215's artwork, can be found scattered throughout Kyrat. Now it can be your wallpaper.

PvP Weapon Bundle​ - Get it for 30 Units
    With these exclusive new weapons, you'll stand out on the battlefield like never before.
    Test Working 100% RELOADED Version
    (ผมทดสอบแล้วกับ

Far.Cry.4.Proper-RELOADED

+ Far.Cry.4.Hurk.Deluxe.Pack.Addon-RELOADED
    + Far.Cry.4.Update.v1.8.Repack-RELOADED

เล่นได้ดีไม่มีปัญหาครับ)

Link [upload-thai] : Download now...(*.rar)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมลองแล้วไช้ได้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooyong อ่านกระทู้
    ยืนยันอีกคน ใช้ได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooyong อ่านกระทู้
    ของผม RELOADED ใส่ RLD! มันบอกว่า Done wrote to 3 file ลองเข้าเกมดูแล้วกลับไปที่พักเปิดตู้ ปลดล็อคเลย

ผมเอาใส่ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมเลย แล้วRun as admin
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ modifymaxpower อ่านกระทู้
    มายืนยันอีกเสียง ปลดล็อคได้แน่นอนครับ ของผล Crack Reloaded ใส่ชื่อเป็น RLD! รอบเดียวได้เลย ปืน AJM9 เทพมากเลยครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LAYMAN อ่านกระทู้
    มายืนยันได้แน่นอนครับ Crack Reloaded เกม Version 1.03 จบแล้ว แต่เล่นอีกรอบเพราะปืน AJM9
    Installation
    -------------

***แนะนำสำหรับ RELOADED***
    ลบตัวเกมที่เคยติดตั้งออกแล้วติดตั้งตัวใหม่ลงไปตามนี้ครับ (ติดตั้งตามอันดับตัวเลขนะครับ)

01_Far.Cry.4.Proper-RELOADED
    02_Far.Cry.4.Hurk.Deluxe.Pack.Addon-RELOADED
    03_Far.Cry.4.Update.v1.8.Repack-RELOADED

เมื่อติดตั้งครบทั้งสามแล้ว ให้เราลองเข้าเกมส์ก่อนครั้งนึง เพื่อให้ตัว crack มันสร้าง savegame ขึ้นมาครับ
    จากนั้นออกจากตัวเกม แล้วทำตามวิธีปกติจนถึงตอนกรอก username ให้กรอก RLD! ครับ
    Download ไฟล์จาก Link ข้างบนมา จะได้ "Far.Cry4.ULC.Unlocker-SKIDROW.rar" แล้วแตกไฟล์ครับ

จะได้ folder "Far.Cry4.ULC.Unlocker-SKIDROW"

เข้าไปใน folder จะมีไฟล์อยู่ 2 ไฟล์ มีดังนี้

Far.Cry4.ULC.Unlocker-SKIDROW.exe
    skidrow.nfo
    ให้เรา double-click ที่ไฟล์ "Far.Cry4.ULC.Unlocker-SKIDROW.exe" (Run as administrator) จะได้ตามรูปข้างล่าง

***ให้เราตรวจสอบชื่อ username ของเราที่จะกรอกลงไปในช่อง "Unlock for Username :" ว่าตรงกับ username ที่เราใช้เล่นในเกมหรือไม่? โดยตรวจสอบได้จากไฟล์ *.ini เพื่อดูว่าเราใช้ username เวลาเล่นชื่อว่าอะไร (ชื่อไฟล์ *.ini นั้นมันขึ้นอยู่กับว่าเป็น crack ของค่ายไหน เพราะแต่ละค่ายตั้งชื่อไฟล์ไม่เหมือนกัน) หรือดูตามรายชื่อ crack และ username ข้างล่างก็ได้ครับ สะดวกกว่ากันเยอะ***

รายชื่อ crack และ username
    ใช้ crack ของ ALI213 -> username ที่ต้องกรอกก็คือ ALI213
    ใช้ crack ของ 3DMGAME -> username ที่ต้องกรอกก็คือ 3DMGAME
    ใช้ crack ของ SKIDROW -> username ที่ต้องกรอกก็คือ SKIDROW
    ใช้ crack ของ RELOADED -> username ที่ต้องกรอกก็คือ RLD!
    ใช้ crack ของ FTS -> username ที่ต้องกรอกก็คือ 3DMGAME

เมื่อตรวจสอบและกรอก username เสร็จแล้ว ให้กดปุ่ม "Unlock" ก็เป็นอันเสร็จครับ

ขอให้สนุกกับการเล่นเกมครับ ^^

***ข้อสังเกตุครับ***
    1.ตัว ULC Unlocker ตัวนี้ใช้ได้กับทุก crack ทุก version ครับ (ก็ทีมงานเค้าบอกมาแบบนี้)
    2.ตัว ULC Unlocker ตัวนี้ไม่สามารถปลดล๊อค Far Cry 4 Wallpaper/Theme และ Original Track​ ได้นะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keangkavd : 3rd March 2015 เมื่อ 10:56
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อันนี่ตัว จขกท. ทดลองยังครับ?
    ปล.ไม่แน่ใจว่ามันจะโอเค

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostNEvER อ่านกระทู้
    อันนี่ตัว จขกท. ทดลองยังครับ?
    ปล.ไม่แน่ใจว่ามันจะโอเค
    ผมยังไม่ได้ทดลองกับตัวเองเลยครับ เพราะอย่างที่บอก ผมไม่มีตัวเกม (ถึงมีก็ไม่รู้จะเล่นได้มั้ย) แต่เว็บนอกบอกว่าใช้ได้ ok เลยครับ ลองดูครับ
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    รอหน่วยกล้าตาย -_-

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    กำลังลงเกมเลย เดียวเป็นหนูให้ครับ ทุกท่าน (หวังว่าคงไม่มีไวรัสนะ)

ปล.ผมก็ทำไม่ได้ครับ เป็นที่ V. เกมหรือป่าวผมไม่รู้นะ ใคร 1.0 อาจจะทำได้ก็ได้นะ ของผม V. 1.5 ลองแล้วไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phakhinsama : 22nd December 2014 เมื่อ 22:33

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมลองแล้วไช้ได้ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมทำไม่เห็นได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2

ผมทำไม่ได้อ่ะครับ
    ทำยังไงหรอครับ ของผมมัน ALI213.ini ครับ ใส่แล้วมันก็บอกว่า Done wrote to 1 file แต่พอเข้าเกมส์ก็ไม่ได้ปลดล๊อคอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hayabuchi อ่านกระทู้
    ผมทำไม่ได้อ่ะครับ
    ทำยังไงหรอครับ ของผมมัน ALI213.ini ครับ ใส่แล้วมันก็บอกว่า Done wrote to 1 file แต่พอเข้าเกมส์ก็ไม่ได้ปลดล๊อคอะไรครับ
    เป็นเหมือนกันครับ มีปืนแต่ปลดล้อคไม่ได้ ปัญหานี้แก้ไงเอ่ย
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ของผม RELOADED ใส่ RLD! มันบอกว่า Done wrote to 3 file ลองเข้าเกมดูแล้วกลับไปที่พักเปิดตู้ ปลดล็อคเลย

ผมเอาใส่ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมเลย แล้วRun as admin

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีไฟร์แก้พวกเปิดประตูแรกแล้วเด้ง(stop working)ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CarFear อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันครับ มีปืนแต่ปลดล้อคไม่ได้ ปัญหานี้แก้ไงเอ่ย
    ใช่ครับ ของผมเป็นตัวเกมส์ที่ คลาย ไฟล์แล้วก็ลงแครกเล่นได้เลย น่าจะเป็นตัวเกมส์ unlock ไม่รู้เกี่ยวกันหรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    มันจะปลดล๊อคของที่ต้องใช้uplayในการปลดล๊อคนะครับปกติจะใช้ไม่ได้ผมว่าน่าจะอยู่ที่ตัวเกมด้วยว่าเราไช้ตัวไหนอยู่มีdlcอยู่หรือเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sarayou : 23rd December 2014 เมื่อ 20:04

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มายืนยันอีกเสียง ปลดล็อคได้แน่นอนครับ ของผล Crack Reloaded ใส่ชื่อเป็น RLD! รอบเดียวได้เลย ปืน AJM9 เทพมากเลยครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มายืนยันได้แน่นอนครับ Crack Reloaded เกม Version 1.03 จบแล้ว แต่เล่นอีกรอบเพราะปืน AJM9
    Asus Gryphon Z87/Armor Kit+I5 4670K+Cooler Master Seidon 120XL+Kingston HyperX 24GB+GTX 970 G1 Gaming+Corsair GS600 with Cooler Master HAF 912 Advanced สุดที่รักของผม

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LAYMAN อ่านกระทู้
    ของท่านไฟล์ ini อยู่ที่ไหนครับผม ใน bin ใช่ไหมครับ ของผมจำได้ว่าcrack reloaded แต่ไฟล์ ini มันเป็น ALI213 ครับ แต่พอใส่ ALI213 มันก็ใช้ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hayabuchi อ่านกระทู้
    ของท่านไฟล์ ini อยู่ที่ไหนครับผม ใน bin ใช่ไหมครับ ของผมจำได้ว่าcrack reloaded แต่ไฟล์ ini มันเป็น ALI213 ครับ แต่พอใส่ ALI213 มันก็ใช้ไม่ได้ครับ
    ใส่ RLD! เลยครับ
    Asus Gryphon Z87/Armor Kit+I5 4670K+Cooler Master Seidon 120XL+Kingston HyperX 24GB+GTX 970 G1 Gaming+Corsair GS600 with Cooler Master HAF 912 Advanced สุดที่รักของผม

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ใส่ RLD! เลยครับ
    ลองแล้วครับ ทุตัวเลย ก็ยังไม่ได้ สงสัยเป็นที่ตัวเกมส์ผมเอง

กล่าวขอบคุณ
    367
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phakhinsama อ่านกระทู้
    กำลังลงเกมเลย เดียวเป็นหนูให้ครับ ทุกท่าน (หวังว่าคงไม่มีไวรัสนะ)

ปล.ผมก็ทำไม่ได้ครับ เป็นที่ V. เกมหรือป่าวผมไม่รู้นะ ใคร 1.0 อาจจะทำได้ก็ได้นะ ของผม V. 1.5 ลองแล้วไม่ได้
    เป็นที่ตัวเกมท่านหรือป่าวครับ เป็น RELOADED หรือพวก Full Unlocked ? และ crack v1.5 เป็นของค่ายไหน?

กล่าวขอบคุณ
    367
    ใช่ครับ ของผมเป็นตัวเกมส์ที่ คลาย ไฟล์แล้วก็ลงแครกเล่นได้เลย น่าจะเป็นตัวเกมส์ unlock ไม่รู้เกี่ยวกันหรือปล่าว
    นา่จะเป็นที่ตัวเกมมั้งครับ ลองใช้ตัวเกม RELOADED ลง Update 1.4 Update 1.5 และ Crack 1.5 ของ RELOADED

หรือใช้ตัวเกม RELOADED ลง Update 1.4 Update 1.5 และ Crack 1.5 ของ 3DMGAME ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    367
    ลองแล้วครับ ทุตัวเลย ก็ยังไม่ได้ สงสัยเป็นที่ตัวเกมส์ผมเอง
    ลองถอนออกให้หมด แล้วลองติดตั้งใหม่ตามนี้ดูครับ

วิธีที่แรก
    ใช้ตัวเกม RELOADED ลง Update 1.4 Update 1.5 และ Crack 1.5 ของ RELOADED แล้วก็กรอก RLD! ครับ

วิธีที่สอง
    ใช้ตัวเกม RELOADED ลง Update 1.4 Update 1.5 และ Crack 1.5 ของ 3DMGAME แล้วก็กรอก 3DMGAME ก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keangkavd อ่านกระทู้
    ลองถอนออกให้หมด แล้วลองติดตั้งใหม่ตามนี้ดูครับ

วิธีที่แรก
    ใช้ตัวเกม RELOADED ลง Update 1.4 Update 1.5 และ Crack 1.5 ของ RELOADED แล้วก็กรอก RLD! ครับ

วิธีที่สอง
    ใช้ตัวเกม RELOADED ลง Update 1.4 Update 1.5 และ Crack 1.5 ของ 3DMGAME แล้วก็กรอก 3DMGAME ก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับผมสงสัยต้องลองใหม่แต่ตัวเกมส์ผมมันเป็น fullgame unlock ครับ ว่าจะลอง update1.5+crack reload ก่อนครับ ถ้าไม่ได้สงสัยต้องโหลดตัวเกมส์ใหม่T_T

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keangkavd อ่านกระทู้

วิธีที่แรก

วิธีที่สอง
    ขอบคุณท่านมากเลยครับ ตอนนี้ผมทำได้แล้วคือการ อัพเดท 1.5 แล้วก็ต้องยอมเสียเซพไปครับ เล่นไป44% แล้ว ต้องเริ่มเล่นใหม่แต่ก็โอเคครับผมตอนนี้เริ่มเล่นใหม่กับ AJM9 ครับ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    ไฟล์โดนลบแล้ว จ้า