งบมีแต่ 10,000-12,000 เท่านั้นนะครับ ไม่เกินนี้แล้วอะครับ

จะถามว่าสเปคตามด้านล่างนี้โอเคไมครับ ไม่ต้องTop มากครับ ขอเล่นเกมได้เยอะและอยู่ยาวก็พอ

อะไหล่ที่ใช้ในการประกอบ มีดังนี้...
: ซีพียู > AMD A6-6420K (4.20GHz Turbo) 4.00GHz
: เมนบอร์ด > BIOSTER A58MDP
: การ์ดจอ APU > AMD Radeon HD 8370D
: ฮาร์ดดิสก์ > Western Blue 1TB. = (1000 GB.)
: แรม > Kingston DDR3/1600 = (4GB.)
: พาวเวอร์ > Tsunami = (580 WATT)
: ตู้เคส > Minus Zero

อะไหล่เป็นของใหม่มือ1 มีประกัน3ปีเต็ม

สเปคนี้ก็อบมาจากเว็ปที่เขาขายเป็นเซตแบบราคาถูกอะครับ

มันไม่ใช่ตละกูล intel ผมเลยดูไม่ออกว่ามันแรกพอไหม ที่จะเล่นเกมอย่าง BF3-4 ,COD advanced warfare หรือ AC unity ไหวไหมครับ

แล้วถ้าไหว ไหวระดับไหน สเปคขั้นต่ำเลยหหรือกลางๆอะครับ

ที่อยากรู้ที่สุดเลยคือ CPU amd ตามสเปคด้านบนนี้เทียบเท่ากับ CPU intel รุ่นไหนหรอครับ

ส่วนเรื่องแรมน้อยไป ผมเข้าใจดีครับ ขอแค่ให้ซื้อมาเล่นหรือใช้งานได้ชั่วคราวก่อน อาจจะเพิ่มแรมทีหลังครับ

คิดว่าสเปคโดยรวมแล้วโอเคยังครับ คุ้มราคาไหม