ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

โซนี่คิดว่าจะมี PlayStation 5 แน่นอน

PlayStation 4 เพิ่งจะอายุได้เพียงแค่ 1 ขวบเท่านั้น แต่โซนี่ก็คิดถึงอนาคตแล้ว นั่นเพราะว่ามีการโต้เถียงกันในวงการเกมส์เป็นอย่างหนักในตอนนี้ว่ายุคของ PS4, Xbox One และ Wii U อาจจะเป็นเครื่องเกมส์คอนโซลยุคสุดท้ายก็เป็นไปได้เพราะเนื่องจากเทคโนโลยีตอนนี้เริ่มก้าวหน้าขึ้นเรื่อยๆ จนในอนาคตนักวิเคราะห์เห็นว่าเราอาจจะไม่จำเป็นที่ต้องมีตัวเครื่องอีกแล้ว แต่ผู้เล่นจะสามารถเล่นเกมส์ผ่านทางทีวี สมาร์โฟน และอุปกรณ์อื่นๆ ผ่าน Cloud เซิฟเวอร์ โดยที่ภาพยังคงสวยงานเช่นเดิมครับ แต่โซนี่ไม่คิดอย่างนั้น วันนี้คุณ Masayasu ประธานเพลย์สเตชั่นแห่งญี่ปุ่นได้ให้สัมภาณ์กับทาง Nikkei, ว่าเราจะได้เห็น PlayStation 5 ในอนาคตแน่นอน เขาบอกว่า “ผมคิดว่าจะมี PlayStation 5 ในอนาคตแน่นอนครับ อย่างไรก็ตามผมไม่รู้ว่าจะออกไปเป็นลักษณะแบบไหน มันอาจจะเป็นเครื่องแบบปัจจุบันที่เราเห็นกัน หรือเครื่องเล็กๆที่ใช้สตรียมเกมจาก Cloud เซิฟเวอร์ ก็อาจเป็นไปได้ แม้ว่าลักษณะอาจจะเปลี่ยนไปแต่เกมของ PS5 จะเกิดขึ้นแน่นอน นี่แหละสิ่งที่เราต้องการ“.

เนื่องจากตลาดของสมาร์โฟนและแท็บเล็ตเติบโตมากทำให้เครื่องเกมส์คอนโซลมีคู่แข่งเพิ่มขึ้นมาก แต่แม้กระนั้น PS4 ก็แสดงให้เห็นว่าผู้บริโภคยังต้องการเครื่องเกมส์คอนโซลอยู่ ซึ่งถ้ารวมยอดขายของทั้ง PS4 และ Xbox One นั้นรวมแล้วมากกว่า 20 ล้านเครื่อง ซึ่งมันเป็นเครื่องบ่งบอกอย่างดีว่าเราคงมีโอกาสได้เห็นเครื่องเกมส์คอนโซลยุคใหม่แน่นอน แล้วเมื่อล่าสุดนินเทนโดประกาศว่าพวกเขากำลังพัฒนาเครื่องเกมส์คอนโซลใหม่อยู่ สุดท้ายนี้ผมหวังว่า PS5 จะมีพลังและแรงมากๆเทียบเท่ากับพีซีในอนาคต และลองรับเกมส์ 4K เต็มตัวและคาดว่าน่าจะออกราวๆปี 2019 ครับ.

PS4 อาจจะขาดตลาดช่วงคริสต์มาสปีนี้

ยังจำได้ไหมช่วงนี้เมื่อปีที่แล้ว PS4 หายยากมากขาดตลาดอย่างรุนแรงเพราะเพิ่งจะจำหน่ายได้เดือนกว่าเท่านั้น แต่และแม้ว่า PS4 จะเข้าสู่ปีที่สองก็มีสิทธิ์ที่าจจะขาดตลาดในช่วงคริสต์มาสนี้อีกเช่นกัน วันนี้คุณ Andrew House ซีอีโอเพล์ยสเตชั่นได้ให้สัมภาษณ์กับทาง Reuters เกี่ยวปัญหาเรื่อง PS4 อาจจะขาดตลาดช่วงคริสต์มาสปีนี้เขากล่าว่า “ดูเหมือนว่าจะมีความเป็นไปได้ว่า PS4 จะขาดตลาดเป็นปีที่ 2 โดยเฉพาะในทวีปยุโรป มันค่อนข้างที่จะท้าทายเราเป็นอย่างมาก” เขายังแนะนำว่าหากใครอยากจะเป็นเจ้าของเครื่อง PS4 ให้รีบไปซื้อก่อนวันที่ 25 ธันวาคมนี้ซึ่งเป็นวันคริสต์มาสครับ อย่างไรก็ตามทางด้านโซนเอเชียเราไม่ต้องเป็นกังวลมากหนักเพราะโซนี่คาดว่า PS4 อาจจะขาดตลาดเฉพราะในทวีปยุโรปเท่านั้นครับ.

PS4 สีแดงรุ่น Suzaku Edition เปิดขายปีหน้า!!!

โซนี่แห่งประเทศญี่ปุ่นนี้ชอบมีอะไรเซอร์ไพรส์เราเสมอครับและล่าสุดเมื่อวานนี้ระหว่างที่ Square Enix และโซนี่ถ่ายทอดสดเกมเพลย์เกม Final Fantasy Type-0 HD อยู่นั้นพวกเขาก็ประกาศเปิดตัว PS4 อีกหนึ่งรุ่นที่ถือว่าสวยมากครับชื่อรุ่นคือ “Suzaku Edition” เครื่องจะมีสีแดงเลือดหมูบวกกับฝากครอปเป็นสีดำมาพร้อมโลโก้เกม Final Fantasy Type-0 HD ครับโดย PS4 รุ่นพิเศษนี้จะวางจำหน่ายในประเทศญี่ปุนในวันที่ 19 มีนาคมนี้ และดูเหมือนว่าโซนบ้านเราก็จะมีมาขายเช่นกัน ทางด้านราคานั้นตกอยู่ที่ 46,980 เยน หรือประมาณ 13,000 บาทครับ แน่นอนว่ารุ่นพิเศษจะมาพร้อมกับเกม Final Fantasy Type-0 HD , ธีมพิเศษ และเดโมเกม Final Fantasy XV. สุดท้ายเครื่องผลิตออกมาจำนวนจำกัดและไม่มีวางจำหน่ายทางฝั่งตะวันตกครับ ถือว่าเป็นรุ่นพิเศษอีกรุ่นที่น่าจับจองมากๆครับ และโซนี่ญี่ปุ่นจะเปิดให้จองในวันที่ 22 ธันวาคมนี้ครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ออกหร่าไรเยอะแยะ ฟวย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มันต้องมีแน่นอนอยุและ

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    ถ้าไม่มีก็แสดงว่า sony ยุบกิจการทางนี้แล้วครับ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เอ้า ก็ต้องมีสิครับ อะไรของเขากันแน่

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    ออกหร่าไรเยอะแยะ ฟวย
    เขามาตอบเหล่าคนที่ออกมาวิเคราะห์ว่า เกมคอนโซล เจนล่าสุดนี้จะเป็นยุคสุดท้ายเฉยๆ นี่ครับ ว่าจะมีเจนต่อไปในอนาคตเหมือนเดิมแน่นอน ไม่ได้จะออกตอนนี้ หรือ ปีสองปีหน้า ซึ่งมันก็เป็นเรื่องปกติ ที่พอถึงเวลากต้องออกของใหม่ - -
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ทำไมต้องคิด ในเมื่อมันต้องมีแน่นอน ฮ่าๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ต้องตามเสียเงินอีกเรื่อย ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    NEXT GEN ว่าภาพสวยเหมือนจริงแล้ว

อนาคต ยังมี Amazing NEXTGEN ตามมา (อยากดูเกมที่ทำเหมือนคนจริงๆวัตถุจริงๆสักทีเอาแบบแยกไม่ออกว่ามันคือเกม)

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    PS 5 อย่าพึงมีมาเร็วๆนี้เลย ขอให้ผ่านไปอีกสัก 5 - 6 ปีก่อนนะ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ยังไม่ได้แตะ ps 4 เลย ให้ตายสิ