ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 152

รบกวนเเนะนำ keyboard mechanical หน่อยครับ

อยากเปลี่ยนไปใช้บ้างอะครับ ไม่เคยใช้ ใช้แต่แบบธรรมดา

cherry mx blue อะครับ ชอบเสียงง

งบ 3,000 ครับบ แนะนำหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    แน่ใจนะครับว่าชอบ blue swite อะครับผมว่าลองไปกดดูก่อนดีกว่าครับกดนานๆแล้วลองหลับตาพิมพ์ดูครับ ตอนแรกผมก็ซื้อ blue swite พอมาใช้จริงบอกตรงลำควญมากไม่มีสมาธิในการเล่นเลยครับ
    ผมเลยไปซื้อตัว red swite มาแทนครับถือว่าใช้ได้เลยกดง่ายดีครับแถมไม่กวนใจด้วย

แนะนำให้ลองไปกดดูครับ ราคาถูกๆ คีย์ไทย+มีไฟ แล้วเป็น blue swite ก็ตัว
    neolution e-sport titan full blue switch ร้าน gump
    ราคา 3,490.00 บาท
    http://www.gump.in.th/web/product/de...ProductId=1626
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 25th December 2014 เมื่อ 21:28

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    นี้เลยครับอีกเวปราคาถูกกว่าเวป gump ที่ผมแนะนำไปก่อนหน้านั้นอีกครับ ร้าน mediaz
    neolution e-sport titan full blue switch
    3,180 บาท
    http://www.mediaz.in/all-products/ke...anfull-bl.html

กล่าวขอบคุณ
    76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    แน่ใจนะครับว่าชอบ blue swite อะครับผมว่าลองไปกดดูก่อนดีกว่าครับกดนานๆแล้วลองหลับตาพิมพ์ดูครับ ตอนแรกผมก็ซื้อ blue swite พอมาใช้จริงบอกตรงลำควญมากไม่มีสมาธิในการเล่นเลยครับ
    ผมเลยไปซื้อตัว red swite มาแทนครับถือว่าใช้ได้เลยกดง่ายดีครับแถมไม่กวนใจด้วย

แนะนำให้ลองไปกดดูครับ ราคาถูกๆ คีย์ไทย+มีไฟ แล้วเป็น blue swite ก็ตัว
    neolution e-sport titan full blue switch

ราคา 3,490.00 บาท
    http://www.gump.in.th/web/product/de...ProductId=1626
    red swite เห็นเขาบอกกันว่ามันแพงกว่าอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    เลือกตามที่ชอบเลยครับ ผมว่ามันต่างกันแค่รูปลักษณ์ เพราะถ้าสวิตช์ยี่ห้อเดียวกัน มันน่าจะไม่ต่างกันมากมาย (เดานะครับ)
    ผมใช้ Ducky DK-2108 Zero Red Switch รู้สึกยี่ห้อมันจะถูกที่สุดในบรรดาพวกคีย์บอร์ด cherry ประมาณ 2,500 มั้งครับ ยี่ห้ออื่น 3,000+ งี้ แพงกว่าแต่ก็มาพร้อมพวกแสงสีต่างๆ

รุ่นเดียวกับเรปล่างเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BoRing : 25th December 2014 เมื่อ 21:37
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    1
    ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ

http://kemistry.in.th/index.php?rout...product_id=403

2590 บาท ทีเหลือกินขนม เเต่ไม่มีไฟครับ Blue เหมือนกัน ไม่ชอบก็เปลี่ยนได้ครับ จะสีไหนราคาเดียวกันหมดเลยรุ่นนี้
    Be long to CFC

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotsher000 อ่านกระทู้
    red swite เห็นเขาบอกกันว่ามันแพงกว่าอะครับ
    ใช่ครับแพงกว่ากันครับตก 4000 ได้ตัวมีไฟ ตัวไม่มีไฟก็แล้วแต่รุ่นและราคาครับ

ตามข้างบนเลยครับถ้าไม่มีไฟก็ไม่แพงมากครับ Ducky ก็โอเคเลยครับ ผมก็ใช้ ducky dk2108 zero (red sw) มีไฟทั้งแผงครับโอเครเลยมีโหมด n-key rover ด้วย usb ครับ

ส่วนตัว blue swite โยกไปใช้อีกเครื่อง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 25th December 2014 เมื่อ 21:54

กล่าวขอบคุณ
    76
    โอ้ สวยครับ น่าสนแหะ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ถ้าชอบ blue swite จริงๆแนะนำตัวนี้เลยครับดีและคุ้มค่าที่สุดครับ เพราะเป็น คีย์ไทย+มีไฟทั้งแผง แถมมีโหมด n-key rover ด้วย usb ครับ เป็นสายถักและสายสามารถรต่อหูฟังและไมล์ที่คีบอร์ดได้และมีฮัพหรือ usb ที่แป้นพิมพ์ด้วย
    ถือว่าครบคลันเลยครับ ถ้าเป็นตัว blue swite ตัวนี้ดูจะคุ้มค่าที่สุดแล้วครับ
    ร้าน mediaz
    3,180 บาท
    http://www.mediaz.in/all-products/ke...anfull-bl.html

กล่าวขอบคุณ
    76
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถ้าชอบ blue swite จริงๆแนะนำตัวนี้เลยครับดีและคุ้มค่าที่สุดครับ เพราะเป็น คีย์ไทย+มีไฟทั้งแผง แถมมีโหมด n-key rover ด้วย usb ครับ เป็นสายถักและสายสามารถรต่อหูฟังและไมล์ที่คีบอร์ดได้และมีฮัพหรือ usb ที่แป้นพิมพ์ด้วย
    ถือว่าครบคลันเลยครับ ถ้าเป็นตัว blue swite ตัวนี้ดูจะคุ้มค่าที่สุดแล้วครับ
    ร้าน mediaz
    3,180 บาท

เดี๋ยวผมจะไปลองกดอย่างที่แนะนำนะครับ ผมก็ยังเลือกไม่ถูกว่า บลูหรือเรด อันไหนดี

กล่าวขอบคุณ
    76
    ขอดันหน่อนนะครับบ เผื่อมีคำแนะนำอื่น

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ระวังคนรอบข้างจะรำคาญนะครับ ถ้าใช้บลู เพราะเสียงมันดังน่ารำคาญมากๆ
    ถ้าคอมอยู่ห้องกลาง เวลาเล่นมีพ่อแม่อยู่ใกล้ๆ โดนเค้าด่าแน่ๆ ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ตามร้าน J.I.B จะมีขายหรือป่าวครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ถ้าเน้นพวกพิมพ์งาน ใช้ Blue จะพิมพ์มันมากครับ

ผมซื้อ Red มาใช้แรก ๆ ปวดตับสุด ๆ ครับ เวลากดมันใช้แรงน้อย คีย์ลั่นตลอดเลย พิมพ์ไปลบไป แต่ชินแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Solemn : 29th December 2014 เมื่อ 10:40

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ถ้าเน้นพิมพ์งานเอาตัว Blue / ถ้าเน้นเล่นเกมส์กดหนักหน่อยเอาไปพิมพ์งานด้วยก็ black เพราะปุ่มมันไม่ลั่นง่ายเหมือน red
    / แต่ถ้าเอาแบบกดเบาๆแค่สกิดก็ติดแนะนำ red แต่เอาไปพิมพ์งานอย่างเรปบนบอกแหละครับตัว red จะพิมพ์อยากครับเพราะมันลั่นไปโดนตัวอื่นง่ายต้องลบบ่อยๆเลยแหละ แต่พอใช้ไปเรื่อยๆชินกับน้ำหนักแล้วก็จะชินเอง

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gotsher000 อ่านกระทู้
    ตามร้าน J.I.B จะมีขายหรือป่าวครับ
    JIB มีขายครับลองไปดูที่หน้าเวปดูครับ ลองดูดีๆมันมีบอกอยู่ครับว่าตัวไหนคือ mechanical

http://www.jib.co.th/web/index.php/p..._product/1/345

เพิ่มเติม JIB มี 2 ตัวที่หน้าสนใจ เป็นแป้นคีย์ ไทย และมีไฟทั้งแผง ที่ jib มีอยู่ 2 ตัวที่หน้าสนใจ
    KEYBOARD NEOLUTION NEOES-TITAN FULL (BLUE SWITCH) ราคา 3,590 บาท ตัวนี้เป็น CHERRY BLUE SWITCHES
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...--BLUE-SWITCH-

กับตัวนี้ KEYBOARD Tt ESPORTS MEKA G1 ILLUMINATE (T/E) ที่หน้าเวปบอกมีให้เลือกทั้งแป้นไทยและอังกฤษ เลือกเอาครับเป็นผมๆเลือก ไทย ราคา 4,290 บาท ตัวนี้เป็น CHERRY BLACK SWITCHES
    http://www.jib.co.th/web/index.php/p...LUMINATE--T-E-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 29th December 2014 เมื่อ 13:30

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    Ttesports Poseidon Z งบนี้ตัวนี้เลย
    I5 4590 + Gigabyte Z97 Gaming 3 +G.skill Fury 16 GB(4x4) + GALAX GTX970 EXOC + Plexter M6s + WD1TB Black+Seasonic M12ii 750W EVO + Corsair 300R window+ Prolimatech Megahalem

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    switch ของ kailh กับ cherry mx ต่างกันมากไหมครับ อันไหนดีกว่า

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมชอบ blue ที่สุด รู้สึกมันเร็วตอบสนองดี และผมว่า key cherry ดีที่สุดแล้วครับ แต่มันแพง
    พวกค่ายต่างๆเลยมาผลิต key ของตัวเองกันเพื่อลดต้นทุน แต่ก็ยังเทียบ cherry ไม่ได้อยู่ดี คหสต.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าสนใจ TRIGGER Z มือ 2 ติดต่อได้นะ ^^ ปล่อยต่อ 3000+ems

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    switch ของ kailh กับ cherry mx ต่างกันมากไหมครับ อันไหนดีกว่า
    ผมว่า cherry mx ดีสุดนะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ผมไปถอยมาแล้วครับ ขอบคุณที่คอมเม้นและคำแนะนำนะครับ Tt eSports Poseidon Z 2500บ.

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมไปถอยมาแล้วครับ ขอบคุณที่คอมเม้นและคำแนะนำนะครับ Tt eSports Poseidon Z 2500บ.

สวยครับมันเป็น kailh นิครับไม่ใช่ cherry แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน ลำคาญยังไงมาแจ้งข่าวด้วยนะครับรู้สึกตัวนี้จะเป็น BLUE kailh swite นิครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    สวยครับมันเป็น kailh นิครับไม่ใช่ cherry แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน ลำคาญยังไงมาแจ้งข่าวด้วยนะครับรู้สึกตัวนี้จะเป็น BLUE kailh swite นิครับ
    ใช่ครับ ก็ใช้ดีเหมือนกันนะครับ ผมไม่ลำคาญนะชอบบ