ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Samsung Smart TV สามารถเล่นเกม PlayStation จาก Sony ได้โดยไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม ★★★★★

Samsung Smart TV สามารถเล่นเกม PlayStation จาก Sony ได้โดยไม่ต้องซื้ออุปกรณ์เสริม

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

เมื่อเครื่องเกมรุ่นใหม่วางจำหน่าย สิ่งหนึ่งที่ผู้เล่นคาดหวัง คือ การที่เครื่องเล่นเกมตัวใหม่ของเค้านั้น
    สามารถเล่นเกมเก่าที่เค้ามีอยู่ได้ด้วย ซึ่งเป็นปัญหาใหญ่ทีเดียวเนื่องจากตัวสื่อการเล่นนั้นแตกต่างกัน
    สำหรับ Sony ได้ใช้วิธีแก้ปัญหาด้วยการใช้ระบบ Game Streaming Service ผ่าน PlayStation Now (GaiKai)
    ในปัจจุบันผู้ที่มี PlayStation 4, PS Vita หรือ Sony Settop box จะสามารถเล่นเกมของ PS3 และ PS2 ผ่านระบบนี้ได้

แต่ล่าสุด Sony ได้จับมือกับ Samsung ให้สิทธิ์สมาร์ททีวีของซัมซุงสามารถติดตั้ง PlayStation Now
    หมายความว่า ในปีหน้า เราจะได้เห็นสมาร์ททีวีที่เล่นเกม PlayStation ได้เลยโดยไม่ต้องมีอุปกรณ์เสริม
    ขอแค่มีตัวคอนโทรลเลอร์ DualShock 4 ก็พอ

อย่างไรก็ตามทาง Samsung ยังไม่ให้คำตอบที่แน่ชัดว่า Smart TV รุ่นใหม่ที่มี PlayStation now นั้น
    จะเปิดตัวเมื่อไหร่ แต่คาดว่าในปีหน้า เราน่าจะได้เห็นกัน

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ที่มา : Geek

Credit :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    console เกมจะหายไปจริงๆเหรอเนี่ย อาจจะมีรายละเอียดปลีกย่อยอะไรอีกเล็กน้อย
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ครับ... แต่ยังไงเน็ตห่วยๆของประเทศสารขัณฑ์ก็เล่น PlayStation Now ไม่ได้อยู่ดี
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    ถ้าเปิดตัวขึ้นมา ราคาคงจะแพงน่าดู

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    เล่นคอนโซลเหมือนเดิมอ่ะดีแล้ว

อีกอย่างราคามันก็คงแพงเหมือนกับซื้อ console เพิ่มมาอีกเครื่องนั่นแหละ

แล้วทีวีระบบซับซ้อนแบบนี้ถ้าเสียขึ้นมาจะซ่อมยังไง ซ่อมไม่คุ้ม ต้องซื้อใหม่อย่างเดียว ผมว่านะ = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    อุต๊ะ น่าสนใจ เก็บตังรอเลย ถ้า 30k+ ก็ไม่ไหวนะ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบายยยย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เล่นคอนโซลเหมือนเดิมอ่ะดีแล้ว

อีกอย่างราคามันก็คงแพงเหมือนกับซื้อ console เพิ่มมาอีกเครื่องนั่นแหละ

แล้วทีวีระบบซับซ้อนแบบนี้ถ้าเสียขึ้นมาจะซ่อมยังไง ซ่อมไม่คุ้ม ต้องซื้อใหม่อย่างเดียว ผมว่านะ = ='
    เคยใช้ป่ะคับ ? เรื่องราคามันเป็นระบบเช่าเกม 7 วัน 15 วัน 30 วัน ไรงี้ หรือเป็นแบบ รายเดือนเล่นเกมไรก็ได้ ราคาทีวีนั้นก็เท่าเดิมตามที่ซัมซุงตั้งครับ แค่ในเครื่องทีวีมันมีแอพ Playstation Now เท่านั้นเอง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    Smart tv รุ่นเก่าจะเล่นด้วยได้มั้ยนะ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ps now มันเป็นบริการ stream เกมในลักษณะเช่าเล่น ไม่ได้เล่นฟรีนะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ส่วนตัวผมว่า PlayStation Now ดีมากเลยนะ ราคาก็ไม่แพง ถ้าเน็ตแรงจริงก็น่าลอง

ถ้าเป็นบนทีวีซัมซวย ขอผ่านครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อยากให้มีระบบเช่านะ เพราะเล่นไปบางเกมส์ก็เบื่อ จะมีซักกี่เกมส์ที่เล่นซ้ำๆ
    Intel(R) Core i7-4790 Gigabyte H97-Gaming 3 GTX970 'GigaByte' RAM Corsair Vengeance 8GB

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ45117 อ่านกระทู้
    อยากให้มีระบบเช่านะ เพราะเล่นไปบางเกมส์ก็เบื่อ จะมีซักกี่เกมส์ที่เล่นซ้ำๆ
    ปัจจุบันก็หาแผ่นมือ 2 มาเล่น เล่นเสร็จก็ขายราคามือ 2 เพราะมันไม่มีราคา มือ 3 มือ 4 อยู่แล้วละครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อยากให้เป็นทีวี โตชิบ้า มากกว่า ถึกทนคุ้ม

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    อยากให้เป็นทีวี โตชิบ้า มากกว่า ถึกทนคุ้ม
    Toshiba มันทนจริง แต่มันไม่ค่อยดังเท่า Samsung ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อยากรู้ว่าทำไม sony ไม่ทำลง บราเวีย ของตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakaoo อ่านกระทู้
    อยากรู้ว่าทำไม sony ไม่ทำลง บราเวีย ของตัวเอง
    จริงด้วย ไปให้ค่ายอืนทำไม
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    Blog Entries
    3
    นั่นดิ ไม่ทำลง ของแบรนตัวเอง แล้วอีกอย่าง PlayStation Now เน็ตต้องแรงด้วยอะดิ ถึงจะเช่า 7 15 30 วันก็ เหอะ แต่ก็สู้คอนโซลไม่ได้

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakaoo อ่านกระทู้
    มันเป็นแค่ App PSNow ครับ ส่วนหนึ่งผมว่าจับมือกับเจ้าอื่นๆ เพื่อขยายตลาดของ PSNow มันน่าจะเป็นผล + มากกว่าครับ ดีกว่ายัดไว้แต่ บราเวีย ส่วนเจ้า PSNow ถ้าประเทศโลกที่ เน็ตแรง มัน Work ครับ
    แต่ในไทย PS Now อาจนรกได้ - -" เน็ตเต่าเกินจะทน และค่ารายเดือนนะปัจจุบัน ยังเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ สวนตัวนะ ถ้าไม่ได้เล่นเกมจริงจังอะไร และไม่อยากซื้อ Console PS Now เป็นทางเลือกที่ดีสำหรับคน อยากเล่นเกม Console เลยนะ
    It's Good For You !!!!!

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ต้องใช้เน็ตกี่ MBps อ่ะครับ ถึงจะได้