ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

ทำไหมบางคนถึงไม่อยากไปเที่ยวต่างจังหวัดหรือต่างประเทศหรอครับ?

อันนี้ผมเกิดคำถามในใจจริงๆ ผมมีเพื่อนอยู่หลายกลุ่มมังรู้สึก- -*

นั้นละครับ ซึ่งตอนนี้ผมยุมหาลัย เรามีแพลน ที่จะไปขึ้นเขากันครับ ไปดูทะเล หมอก ซึ่งเคยพูดๆกันไว้ ตั้งแต่เปิดเทอมกัน มีคนให้ความสนใจ หลายคนมังครับ ลืมๆ- -*

จนกระทั่ง ถึงวันที่ใกล้จะไปจริงๆครับ มันเหลือแค่2คน คือผมกับเพื่อนที่ชวนผมไป ก็พยายามจะยื้อเพื่อนละครับ แต่ก็ได้รับเหตุผล

ที่คลาสสิก มนุษย์ต้องสู้กับมันมานานละปัญหานี้

ไม่มีเงิน
    ไม่อยากออกจากบ้าน(เหตุผลนี้ คือผมเป็นคนที่ไม่อยู่กับที่อะครับ อันนี้ไม่ค่อยเข้าใจ อยู่บ้านละอาจจะสบายกว่าหรือเปล่า- -*)
    ไม่สะดวกติดธุระ (อันนี้เฉยๆครับ ผมว่าถ้ายังงี้ยังโอเค)
    ไม่อยากไปต่างจังหวัดอันตราย (อันนี้ผมว่ากรุงเทพมันก็พอกัน แค่ออกจากบ้านนี้แถวบ้านผมเด็กแว๊นซ์ก็เต็มละหน้าร้านเกม)
    ETC unknow Reason- -*

ประเด็นมันอยู่ตรงที่ว่า เราคุยกันไว้นาน ล่วงหน้าแล้วประมาณ2-3เดือน หรืออาจจะมากกว่านั้น

ผมก็คิดว่า มันคงมีเงินไปกัน เพราะว่าพวกผมไปเอาเข้าจริงๆ ผมไปพะเนินทุ่งครับ 3วัน2คืน ใช้เงิน 1000 น่าจะเดะๆ +-สัก20บาทได้ครับ รวมค่ากิน+ค่ารถตู้ไปกลับแล้วครับ

คือตอนนี้ ผมมีทริปที่จะไปทะเล แค่ทะเลครับ หาที่พักถูกๆละนั่งชิวๆกับเพื่อน คราวนี้ผมนัดเพื่อน มัธยม แต่ประเด็นก็มาตกตรง พอเวลาไปจริงเหลือไม่กี่คน
    นัดล่วงหน้าประมาณ2-3อาทิตย์ได้มังครับ บอกกันคร่าวๆนานแล้ว

ผมแค่สงสัยครับ ไม่ได้ตั้งใจที่จะก่อดราม่านะ- -*

อยากทราบว่าทำไหม หลายคนถึงไม่อยากออกต่างจังหวัดครับ แบบเที่ยวต่างจังหวัด อยากทราบเหตุผล?ของแต่ละคนครับ ขอบคุณ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ส่วนตัวผมชอบนะออกทริปกับพวกธรรมชาติ ไปแบบสะพายเป้ พกกล้องถ่ายรูปซักตัว
    แต่ตอนสมัยผมเด็กๆ ผมยังไม่ชอบนะ สมัยนั้นผมรักที่จะเที่ยวแสงสีกลางคืน ไม่ก็อยู่บ้าน
    ผมคิดว่าอาจจะเป็นตามวัย และ ความชอบส่วนบุคคลก็ได้

ไม่มีเงิน
    - อันนี้สำคัญครับ ถ้าไม่เก็บตั้งแต่แรกไม่มีแน่ยาก หรือเว้นแต่จะไปกันแบบลุยๆ
    ไม่อยากออกจากบ้าน(เหตุผลนี้ คือผมเป็นคนที่ไม่อยู่กับที่อะครับ อันนี้ไม่ค่อยเข้าใจ อยู่บ้านละอาจจะสบายกว่าหรือเปล่า- -*)
    - ผมเคยเป็นนะ แบบอยู่บ้านมันสบายดี มีเครื่องอำนวยความสะดวกเยอะ + กับความขี้เกียจ
    ไม่สะดวกติดธุระ (อันนี้เฉยๆครับ ผมว่าถ้ายังงี้ยังโอเค)
    - ผมเจอบ่อย พวกอ้างติดธุระ จริงๆบางคนไม่ได้ติดถึงกับมาไม่ได้ ส่วนใหญ่ก็ไม่อยากไปนี้แหละ
    ไม่อยากไปต่างจังหวัดอันตราย (อันนี้ผมว่ากรุงเทพมันก็พอกัน แค่ออกจากบ้านนี้แถวบ้านผมเด็กแว๊นซ์ก็เต็มละหน้าร้านเกม)
    - อันตรายมีทุกที่ครับ แต่ที่ๆเราไม่คุ้นเคยจะอันตรายกว่า เราไม่รู้จักเส้นทางก็อันตรายเหมือนกัน แต่จะไปทั้งที่มันต้องใจครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    มันไม่ได้ ฟิลลิ่ง เหมือนตอนคุยกันไว้มั้ง 555 พอถึงวันจริงก็ขี้เกียดคิดไปคิดมาไม่ไปดีกว่า อันนี้ผมน่ะแต่ก็น่ะไม่ไปน่าจะบอกแต่แรกเซ็งเลยสิท่า

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ทำไม ไม่ใช่ทำไหม นะครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ผมก็ไม่รู้ว่าเพื่อนคุณคิดไงนะ

ผมเป็นพวกอยู่ติดบ้าน ไม่ค่อยออกไปไหนถ้าไม่จำเป็น

ถ้าถามความรู้สึกผมเวลาไปเที่ยวที่ไหนไกลๆ แบบไปค้างคืนนี่ ผมไม่ค่อยจะชอบเท่าไรถ้าไม่ใช่คนหรือกลุ่มที่คิดว่าสนิทด้วย ถ้าไปกลับก็โอเคอยู่ แต่ถ้าไปค้างอันนี้หลายครั้งแล้วที่รู้สึกไม่คุ้ม เหมือนไปละลายเงินเปล่าๆ แล้วการเดินทางช่วงนี้คงไม่สนุกเท่าไรคนเยอะ ผมอยู่ท่ามกลางคนเยอะๆ แล้วเวียนหัว หงุดหงิดง่าย + กับผมไม่ค่อยรู้สึกว่าการไปเที่ยวสถานที่ต่างๆ มันพิเศษสำหรับผมซักเท่าไร จะให้พูดง่ายๆ ก็คงประมาณว่าผมเห็นสถานที่ต่างๆ ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไรในมุมมองของผมน่ะแหละ เป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเที่ยวเอาบรรยากาศซักเท่าไรนัก หากจะไปเที่ยว จะดูที่คนที่จะไปด้วย และไปทำอะไรเป็นหลัก
    OPPAI~~MISSILE!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ไม่มีตังครับ
    ถ้ามีตังพอแค่ระดับ "พอไปเปิดหูเปิดตาได้" ก็ไม่ไปครับ มันเที่ยวไม่จุใจยังไงไม่รู้ และอยู่บ้านก็สบายกว่าในหลายๆอย่าง
    ถ้าจะไปทั้งทีอยากจะจัดเต็ม แต่ติดตรงใช้ทุนสูงนี่แล

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    "ปะ เดี๋ยวตูเลี้ยง" ไปครบทุกคนแน่นอน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ส่วนมากจะไม่มีตังกันสินะ

ผมก็ไม่รู้ว่าเพื่อนคุณคิดไงนะ

ผมเป็นพวกอยู่ติดบ้าน ไม่ค่อยออกไปไหนถ้าไม่จำเป็น

ถ้าถามความรู้สึกผมเวลาไปเที่ยวที่ไหนไกลๆ แบบไปค้างคืนนี่ ผมไม่ค่อยจะชอบเท่าไรถ้าไม่ใช่คนหรือกลุ่มที่คิดว่าสนิทด้วย ถ้าไปกลับก็โอเคอยู่ แต่ถ้าไปค้างอันนี้หลายครั้งแล้วที่รู้สึกไม่คุ้ม เหมือนไปละลายเงินเปล่าๆ แล้วการเดินทางช่วงนี้คงไม่สนุกเท่าไรคนเยอะ ผมอยู่ท่ามกลางคนเยอะๆ แล้วเวียนหัว หงุดหงิดง่าย + กับผมไม่ค่อยรู้สึกว่าการไปเที่ยวสถานที่ต่างๆ มันพิเศษสำหรับผมซักเท่าไร จะให้พูดง่ายๆ ก็คงประมาณว่าผมเห็นสถานที่ต่างๆ ไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไรในมุมมองของผมน่ะแหละ เป็นคนที่ไม่ค่อยชอบเที่ยวเอาบรรยากาศซักเท่าไรนัก หากจะไปเที่ยว จะดูที่คนที่จะไปด้วย และไปทำอะไรเป็นหลัก
    จริงๆไปเยอะ ปวดหัวครับ แต่ที่จะไปเยอะส่วนมากจะเป็นทริปชิว ไม่ได้เรียกว่าเที่ยว แต่ผมจะเรียกว่าพักผ่อน อิอิ

แต่ถ้าไปแบบ4-5คนคิดว่าไม่เกินนี้ น้อยกว่านี้ก็อาจจะดี แล้วจำกัดงบไม่เกิน แล้วมีที่ระบุชัดเจนว่าเราจะไปที่นี้ที่นั้น อันนี้ละครับเที่ยว
    เงินไม่ได้ใช้เยอะอย่างที่คิดครับ ทริปไปล่าสุดอย่างที่บอกครับ 3วัน2คืนไม่1000 ถ้วนๆ+-นิดหน่อย รวมค่ารถ+ค่ากิน ที่พักผมคือเตนท์ครับ
    ตั้งกันกลางอุทยาน ไป3วันเที่ยวคุ้มมาก ผจญภัยสุดๆ โบกรถฟรีด้วย ฮ่าๆ เจอพวกเสือดาวข้างทางด้วยครับ อย่างกะDiscover

ต้องลองครับ!! เพราะผมก็เคยอยากอยู่แต่บ้าน ออกไปนอกบ้านคิดว่าเฮ้อเสียเงินละลายทรัพย์ แต่พอได้ไปเที่ยวแบบธรรมชาติ

ธรรมชาติจริงๆแบบมีช้างป่า มีเสือดาว มีลิง มันทำให้เราลืมอะไรไม่ดีไม่ดีหลายๆอย่างครับ ผมนี้จากที่จ่องแต่คอม ไปเห็นอะไรสีเขียวๆแล้วมันรู้สึกสดชื่นแบบแปลกๆเลยนะ

ผมแค่อยากให้ลองดูครับ ไม่เสียหาย Backpackสักครั้ง แบบมีแผนและต้องลุยจริงๆ ไม่ใช่อยู่กับที่ มันจะทำให้เรารู้อย่างหนึ่ง อันนี้สำหรับผมนะ

"เวลามีค่ามากกว่าเงิน"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ta123 : 27th December 2014 เมื่อ 11:44

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่มีเงินครับ

เรื่องของเรื่องก็คือ คุยกันไว้นาน แต่ไม่มีใครเก็บเงิน พอถึงเวลามันก็ไม่มี ส่วนปัญหาอื่นๆเป็นข้องอ้างครับ แก้ไขได้ทันที แต่เงินนี่สิ แก้ทันทีไม่ได้
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ta123 อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ส่วนมากจะไม่มีตังกันสินะ

จริงๆไปเยอะ ปวดหัวครับ แต่ที่จะไปเยอะส่วนมากจะเป็นทริปชิว ไม่ได้เรียกว่าเที่ยว แต่ผมจะเรียกว่าพักผ่อน อิอิ

แต่ถ้าไปแบบ4-5คนคิดว่าไม่เกินนี้ น้อยกว่านี้ก็อาจจะดี แล้วจำกัดงบไม่เกิน แล้วมีที่ระบุชัดเจนว่าเราจะไปที่นี้ที่นั้น อันนี้ละครับเที่ยว
    เงินไม่ได้ใช้เยอะอย่างที่คิดครับ ทริปไปล่าสุดอย่างที่บอกครับ 3วัน2คืนไม่1000 ถ้วนๆ+-นิดหน่อย รวมค่ารถ+ค่ากิน ที่พักผมคือเตนท์ครับ
    ตั้งกันกลางอุทยาน ไป3วันเที่ยวคุ้มมาก ผจญภัยสุดๆ โบกรถฟรีด้วย ฮ่าๆ เจอพวกเสือดาวข้างทางด้วยครับ อย่างกะDiscover

ต้องลองครับ!! เพราะผมก็เคยอยากอยู่แต่บ้าน ออกไปนอกบ้านคิดว่าเฮ้อเสียเงินละลายทรัพย์ แต่พอได้ไปเที่ยวแบบธรรมชาติ

ธรรมชาติจริงๆแบบมีช้างป่า มีเสือดาว มีลิง มันทำให้เราลืมอะไรไม่ดีไม่ดีหลายๆอย่างครับ ผมนี้จากที่จ่องแต่คอม ไปเห็นอะไรสีเขียวๆแล้วมันรู้สึกสดชื่นแบบแปลกๆเลยนะ

ผมแค่อยากให้ลองดูครับ ไม่เสียหาย Backpackสักครั้ง แบบมีแผนและต้องลุยจริงๆ ไม่ใช่อยู่กับที่ มันจะทำให้เรารู้อย่างหนึ่ง อันนี้สำหรับผมนะ

"เวลามีค่ามากกว่าเงิน"
    ที่ผมว่าไม่คุ้มเนี้ย หมายถึงไม่คุ้มเรื่องความรู้สึก พอความรู้สึกมันไม่ได้ แค่ 100 200 เวลาแค่ 1 2 วัน ผมก็ว่าไม่คุ้มอยู่ดีน่ะแหละ ส่วนเรื่องไปเที่ยวธรรมชาติก็พอเข้าใจ Feeling อยู่เพราะตัวผมก็เคยไปผจญภัยในป่าอยู่พอดู (โดนเพื่อนลากไป) แต่มันไม่ใช่ทางผมจริงๆ ทริปที่คุณว่ามาคนละ 1000 ผมก็ว่าไม่แพงหรอก แต่ถ้าคุณไม่ใช่คนที่ผมคิดว่าไปด้วยแล้วจะสนุก ผมก็ไม่ไปด้วยหรอก

จะให้พูดตรงๆ ผมมองเรื่องการไปเที่ยวที่คนมากกว่าสถานที่ไปน่ะ และส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบให้อะไรผิดแผนมากๆ บ่อยๆ นัก อาจจะเพราะประสบการณ์เรื่องการเดินของผมมันไม่ค่อยจะราบรื่นบ่อยๆ ด้วยแหละ เคยไปเที่ยวทะเลแต่หาที่พักไม่ได้เนื่องจากคนที่จองมันไม่รู้ไปทำอิท่าไหนของมัน เลยจบที่ต้องนอนในวัด ในรถมาแล้ว ปวดเมื่อยตามตัวมาก แล้วก็เรื่องฟิลทริปต่างๆ ที่ผิดแผน ผมต้องเป็นคนไปคอยแก้ อันนี้ไม่สนุกเลยจริงๆ คนอื่นบอกสนุกแต่คนแก้นี่ดิ เหนื่อยมาก นี่ยังไม่รวมเรื่องที่ต้องไปทำธุระต่างจังหวัดแล้วเจอปัญหาอีกนานับประการอีกนะ

ก็เป็นมุมมองหนึ่งของคนที่ชอบอยู่บ้านมากกว่าออกไปเที่ยวข้างนอก จขกท. ก็เก็บไว้เป็นกรณีศึกษาเรื่องคนเอาละกัน (ผมก็ไม่รู้ว่าคุณจะมองเรื่องนี้มุมไหนนะ) เพราะมันมีคนจำพวกที่มองว่าที่ไหนในโลกก็ไม่แตกต่างกันมากนักอยู่ไม่น้อยนะ อาจจะเพราะเขามองเรื่องอื่นมากกว่ามองสถานที่ก็ด้วย
    OPPAI~~MISSILE!!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมชอบไปเที่ยวนะครับ

แต่ผมเป็นคนแล้วแต่อารมณ์

ผมอยู่โคราช คืออย่างผมขับรถไป เขาใหญ่ปาลิโอ้ งี้ เพื่อไปถ่ายรูป อารมณ์แบบอยากถ่าย แล้วไงใครจะทำไม

บางอารมณ์ ก็คิดว่าคุ้มไหม ไม่คุ้มอ่ะ ไปถ่ายรูปเฉยๆ ไร้สาระมากๆ เปลืองน้ำมัน ควารมคิดมันเถียงกัน 55+

เรื่อง อารมณ์ ฟิลลิ่ง ผมมาก่อน ตังไม่เกี่ยง

แต่ถ้าไปมีจุดหมายจุดประสงค์ ก็จะมีแรงดึงดูดใจมากขึ้น เช่นไป บิ้กเมาเทนไรงี้

ไปนอนกางเต้น ปิ้งย่าง จิบเบีย ดูดยา ดูคอนเสริต โอเค ถ้าเป็นสิ่งที่เราชอบอยู่แล้วเราก็มีความสุข

เรื่องคนไปด้วย ผมก็แล้วแต่อารมณ์อ่ะ บางอารมณ์ ก็ซีเรียส ไม่สนิท ไปคนเดียวเลย

บางอารมณ์ก็เปิิดใจ คุยกับคนใหม่ๆ เพื่อนใหม่ๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    ความสุขแต่ละคนไม่เหมือนกัน คนเราชอบอะไรไม่เหมือนกัน
    บางคนแค่ได้อยู่บ้านพักเฉยๆ ก็เป็นการสร้างความสุขให้ตัวเองที่ดีที่สุด ก็มีเยอะอยู่นะครับ
    ส่วนเขาจะอ้างอะไรก็คงเป็นเร่ืองของเขาแหละ เขาอาจจะมีปัญหาเป็นเรื่องส่วนตัวที่บอกเราไม่ได้ก็ได้ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ผมนี่ตัดปัญหาขับไปคนเดียวเลย บางครั้งจะออกไปแค่เติมน้ำมันแล้วกลับ ก็ดันไปไกลๆเลยซะงั้นชุดก็ชุดใส่อยู่บ้าน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: