ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ Hori จอมอนิเตอร์สำหรับ PS4 ขนาดพกพา ขนไปเล่นได้ทุกทริปเที่ยว ★★★★★

Hori จอมอนิเตอร์สำหรับ PS4 ขนาดพกพา ขนไปเล่นได้ทุกทริปเที่ยว

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

บริษัท Hori ประเทศญี่ปุ่น ได้ผลิตสินค้าใหม่ตอบโจทย์นักเล่นเกมส์คอนโซลแบบสุดๆ
    ซึ่งนั่นก็คือ จอมอนิเตอร์ Full HD ขนาด 11.6 นิ้ว โดยความพิเศษของมอนิเตอร์ตัวนี้นั้นก็คือ
    มันสามารถประกอบเข้ากับคอนโซลเกมส์ยอดนิยมอย่าง PlayStation 4 ได้อย่างพอดิบพอดีนั่นเอง
    ทำให้คอเกมเมอร์ PS4 นั้นไม่ต้องกังวลอีกต่อไปเมื่อคิดจะพกเกมส์คอนโซลตัวโปรดไปเที่ยวด้วย
    แต่กลัวที่พักจะไม่มีทีวีให้ต่อเล่น

ซึ่งนอกจากจะแสดงผลภาพแบบ Full HD (1080p) ผ่านพอร์ต HDMI ทั้ง 2 พอร์ตได้แล้ว
    ตัวมอนิเตอร์นี้ยังมี Speaker ภายในตัวและยังสามารถต่อหูฟัง Audio ได้ถึง 2 ตัวอีกด้วย
    และด้านล่างนี้เป็นฟังก์ชั่นทั้งหมดของมอนิเตอร์

โดย Hori Full HD Monitor เครื่องนี้จะเริ่มจำหน่ายที่สหรัฐอเมริกาในวันที่ 29 ธันวาคมนี้
    เพื่อนๆ ที่สนใจสามารถสั่ง Pre-Order ผ่านทางเว็บไซต์อเมซอนได้เลยนะครับ
    *เว็บสั่งซื้อตามนี้เลยครับ Stores Horiusa หรือ Amazon ราคา 299.99 $ (ประมาณ 9,400 บาท)

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ที่มา : Gameidealist

Credit :

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ว้าวหน้าสนใจนะครับเนีย มองทีแรกนึกว่าเครื่องปริ้นเตอร์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    มีแต่คนติดเกมซื้อไปเท่านั้นแหละ คนเค้าไปเที่ยวที่อื่น ควรจะดื่มด่ำกับธรรมชาติ หรือกิจกรรมข้างนอก ไม่ใช่พกเครื่องไปเล่นเกม เอาแต่กดอยู่ได้ ไม่เข้าสังคม โชคดีไม่ใช่เด็กติดเกม
    สำหรับผมพกไปก็โอเค นะครับ คิดดูสิครับ นั่งรถไปเทียวไกลๆ กับแฟนแล้วเพือนๆ พกใอ้เครื่องนี้ไปด้วยจะได้มีกิจกรรมอะใรทำในรถบ้างผมคิดแล้วฟินสุดๆเลย ปกติอย่างมากก็แค่คุยกันฟังเพลงในรถ แต่มีเครื่องเกมส์นี้ไปรับรอง ต้องสนุกกว่าเดิมแน่ๆครับ อย่างน้อยๆ ก็ต้องมีเสียงฮ่าๆ มาตลอดแน่ๆ ว่า***โกงจอยกู กูยังไม่พร้อม กูลองจอย กูอ่อนให้ หน้าจอ*****เล็ก คิดแล้วสุดๆ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CEOnvidia อ่านกระทู้
    ขึ้นรถก็จิ้มมือถือกันหมดแล้วครับ
    แต่คงไม่ไช่เพือนผมแน่ๆครับ เพราะเพือนผมที่ไปเทียวกันบ่อยๆมีคนติดมือถือแค่คนเดียวที่เหลือก็นักดนตรีกับนักกีฬา ขนาดมันมาเล่น Fifa บ้านผมยังฮ่าเลยเอาไว้ในพกไปเทียวหน้าจะดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย massmello : 28th December 2014 เมื่อ 09:06

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จัดว่าแหล่ม
    No comment !!

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    = 0 = โหวววววววววววววววววววววววววววว

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    อย่างนี้ต้อง "ซื้อ"!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สาวกต้องจัด

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    ว้าวหน้าสนใจนะครับเนีย มองทีแรกนึกว่าเครื่องปริ้นเตอร์
    คิดเหมือนผมเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    มันมีเเบตไหมครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ได้เห็นเด็กพกเครื่องเกม ไป รร แน่ๆ ครับงานนี้ จัดว่าเด็ด

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ถ้ามันสัพพอสกับ วินโดว คีบอด เม้า เนี่ยคุ้มสุดๆ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    มันต้องหนักแน่ ๆ เพราะขนาดเครื่องเปล่า ๆ ก็หนักอยู่น่ะ
    แล้วยิ่งต่อจออีก โอ้ววววว

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    นอนเล่นอยุ่บ้านเถอะ ไปเที่ยวยังเล่น

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จะไปเที่ยวรึไปเล่นเกมกันแน่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    มีแต่คนติดเกมซื้อไปเท่านั้นแหละ คนเค้าไปเที่ยวที่อื่น ควรจะดื่มด่ำกับธรรมชาติ หรือกิจกรรมข้างนอก ไม่ใช่พกเครื่องไปเล่นเกม เอาแต่กดอยู่ได้ ไม่เข้าสังคม โชคดีไม่ใช่เด็กติดเกม

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผมว่ามันน่าจะเอาไว้สำหรับไปเล่นเกมบ้านเพื่อนนะ

ลองดูเกมบน PS4 ดิเกมไหนมี Split screen บ้าง
    แถบไม่มีเลย (ไม่รู้ทำไมไม่ใส่ไป)

ถ้าจะเล่นด้วยกันก็ต้องหา PS4 มาอีกเครื่องหรือเล่นที่บ้านก็ไม่ได้เจอหน้ากัน :P (คงเข้าใจความรู้สีกเล่นออนไลน์กับเล่นด้วยกันมันต่างกันนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เห็นแล้วนึกถึง ps 1 สมัยก่อนเลย
    [IMG][/IMG]

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้

[B]สำหรับผมพกไปก็โอเค นะครับ คิดดูสิครับ นั่งรถไปเทียวไกลๆ กับแฟนแล้วเพือนๆ พกใอ้เครื่องนี้ไปด้วยจะได้มีกิจกรรมอะใรทำในรถบ้างผมคิดแล้วฟินสุดๆเลย ปกติอย่างมากก็แค่คุยกันฟังเพลงในรถ แต่มีเครื่องเกมส์นี้ไปรับรอง ต้องสนุกกว่าเดิมแน่ๆครับ อย่างน้อยๆ ก็ต้องมีเสียงฮ่าๆ มาตลอดแน่ๆ ว่า***โกงจอยกู กูยังไม่พร้อม กูลองจอย กูอ่อนให้ หน้าจอ*****เล็ก คิดแล้วสุดๆ ครับ
    ขึ้นรถก็จิ้มมือถือกันหมดแล้วครับ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    จริงๆมันก็มีหลายกรณีครับ อย่างของผม คือหอ ห้องมันวาง TV ไม่ค่อยสะดวก
    มีไอ้เครื่องนี้ก็ช่วยได้เยอะเลยนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้

คุณตอบอย่างนี้แสดงว่า คุณไม่ได้โตมาด้วย Console ผมคนหนึ่งกล้าพูดได้เลยว่า ตั้งแต่เล่นเกมมาพวก Console (ตั้งแต่ยุค Famicon ยันตอนนี้มี PS4) เกม Console มันทั้งทำให้ทริปการเดินทางสนุกขึ้นมากๆ เช่น ตอน Famicon
    ซึ่งตอนนั้น TV ยังเครื่องใหญ่ๆ ผมเอาไปเล่นตอนรวมญาติๆ หลายๆคนร่วมทั้งผู้ใหญ่มานั่งเล่นเกม Bomberman มานั่งเล่นเกม รถถัง ขำกันขี้แตก พอมา PS1 มีตัว จอติดกับเครื่องโอยยนี้ฮาเข้าไปใหญ่ เล่น Dokapon กันแย่งจอยจัดคิวกันแทบไม่ทัน

แต่ผมว่าตอนนี้ Smartphone ทั้งหลายนี้หละทำให้ ทริป การท่องเที่ยว มัน..........!!!!!!!!!!!!!!!!
    It's Good For You !!!!!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ก็ไม่เห็นจะเกี่ยวกับติดหรือไม่ติดเลยนิครับ คนอยากได้เขาก็อยากซื้อ อีกอยากไปเที่ยวก็ไม่ได้ความว่าเขาพกไปจะเอาไปนั่งเล่นบนภูเขา

ชายหาด หรือในถ้ำสักหน่อย ถ้าเอาไปเล่นที่แบบนั้นคุณว่าเขาก็ไม่แปลก จะเล่นก็เล่นกันในที่พัก

ตอนกลางคืนเวลาเที่ยวกันเสร็จ มันก็เพิ่มกิจกรรมให้ทำร่วมกันได้ล่ะ มันก็ดีกว่ากินเหล้าน่ะผมว่า

มองจริงๆน่ะผมว่ามันเป็นตัวเข้าสังคมเลยเวลาเล่นกันหลายๆคนเนี่ย เฮฮากันจะตาย
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    คำถามสำคัญเลย มีแบตมั้ย ?? (ยกจอทีวี ไปด้วยกันเลยนั่น)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ powerop อ่านกระทู้
    คำถามสำคัญเลย มีแบตมั้ย ?? (ยกจอทีวี ไปด้วยกันเลยนั่น)
    นั้นสิครับ จะไหวหรอ 55+