ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

Thumbs up ดวงมันจะซวยก็ซวยสุด ๆ

เรื่องก็มีอยู่ว่า ผมสังหร ใจที่ฝันซ้ำ ๆ เกี่ยวกับกีฬา

กีฬาสี รร. ผมมี 4 วันที่สองผมไป เตรียมตัวจะไปซ้อมวิ่งที่โรงเรียน ก็มีชุดวิ่ง แล้ว ก็กระเป๋า โทรศัพท์ไว้ (โทรศัพท์ใหม่เอี่ยมเลยครับ)
    ใส่ไว้ใน กระเป๋าถุงผ้าใบใหญ่อยู่ คล้าย สะพายยแขน ผมก็วางกระเป๋าลง ที่หลัง สเตเชียร์ เนื่องจากมี สต๊าฟวางไว้ตรงนั้นกันเยอะ
    แล้วผมก็เป็น สต็าฟด้วยเช่นกัน

เสร็จผมก็ไปกับไปเอาของ กับเพื่อน กลับมาอีกที ก็ไม่เห็น กระเป๋าแล้ว
    ผมจึงถามเพื่อน เพื่อนก็บอกย้าย สเตเชียร์กันก็เลย เอาของทุกอย่างไว้ ใต้ตึกหนึ่ง โอเค แต่ผมไม่ได้ไปดู
    เห็นแค่ น้องซ้อม เชียร์กันอยู่ที่นั้น

จากนั้นก็ย้ายอีกครับ แล้วก็ย้ายมาที่ สเตเชียร์เลยที่แรก พอถึงเวลากลับ ผมก็ไม่เจอ กระเป๋าใบ
    แต่ยังดีที่ผม เอา กระเป๋าสตัง กับ โทรศัพท์ มาก่อนไม่งั้นหายไปแล้ว

วันที่สี่ วันสุดท้ายผมไป นอกนั้นผมไม่ได้ไป วันที่สี่เป็น วันจริงที่ ทุกคณะสีต้องมาแสดง ทุกอย่างเรียบร้อยดีครับ
    หลังจาก จบกีฬาสีไปแล้ว ผมจึงกลับบ้านแต่ไม่ถึงบ้าน เพราะไม่มีวินให้ผมขึ้นเลย ด้วยความเหนื่อยล้า ผมเลยไปนอนร้านของพี่ผม
    ซึ่งเป็นร้านเสริมสวย ผมก็นั่งอยู่ ซะแปป โทรศัพท์ผมแบตหมด ผมจึงไปนอนบนโซฟาสระผม ที่อยู่ติดกับ คนที่กำลัง สระผม ผมนอนตอน 16.35 น.

ผมเอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋ากาเกง (กางเกงวอมกระเป๋าไม่มีซิบ) แล้วก็หลับ ผมตื่นมา 19.25 น. โทรศัพท์ผมก็ได้หายไปแล้ว ผมนั่งกุ้มขมับ ว่ามันหายไปได้ไง
    แต่ช่วงเวลาที่ผมหลับ ลูกค้า เยอะครับ ตื่นมาลูกค้าก็เหลือคนสองคนแล้ว ตอนนั้นคิดมาก ๆ ครับ จะบอกแม่ไงดีวะ แล้วก็กลับบ้าน 22.00 น. เห็นแม่โทรหาเรา มาถึงก็โดนด่าไปไหนทำไม ไม่บอก ผมก็บอก ตรง ๆ ไปว่า โทรศัพท์หาย ผมเสียใจมาก แล้วตอนนี่ผมก็คิด
    ว่าจะหาตังคื่นแม่ให้ได้ โทรศัพท์ oppo ราคา 6,990 บ ทำงานเดือนเดียวก็ได้แล้ว แต่อายุผมไม่ถึงนะสิก็ต้องรอก่อน

คืนนั้นผมนอนแทบไม่หลับ กว่าจะหลับ ก็ ตีสอง

แล้วผมก็ฝัน อีกแล้วครับท่าน
    ฝันว่าไปเฝ้าคนป่วย ท่าทางเหมือนจะโดน อุบัติเหตุมา แล้วก็เจอเพื่อนเก่า สมัย มัธยมต้น มาหา
    จำได้หลัก ๆ แค่นี้ครับ แต่ผมรู้สึกเศร้าและ ป่น ๆ ดีใจที่ เพื่อนเก่า มาหา

แล้วผมก็บอกตัวเอง เอาแล้วไง วันนี้จะโดนอะไรเปล่าวะ

วันนี้ดู ๆ แล้วก็หลายเรื่องผมเอาประเด็นหลัก มาละกัน
    ตกรถเมล์ฟรี 3 คัน รวด ตกคันละ 3 นาที กำลังเดินข้ามสะพานลอย คันที่สามวิ่งมาถึงแล้ว แต่เขาไม่รับ
    ไปกินข้าวต้มกับรุ่นพี่ ตอน 19.00 น. พึ่งเลิกมาตอน 22.45 น. ระหว่างนั้นผมให้เงินคนตาบอดร้องเพลง ไป 12 บ.
    ขมับแถวหางตาข้างซ้าย กระตุก นิส ๆ นิสสสเดียว ผมก็บอกเอาแล้วไง จากนั้นก็กลับบ้าน
    นั่งแท็กซี่กลับบ้าน ระยะทาง 8 กิโล เมตร เส้น ปากน้ำ ไป ถึง พระประแดง
    ในระหว่างเดินทาง ผมเห็นแท็กซี่จะหลับเอา ตาค้าง จับพวงมาลัยมือเดียว เปิดสัญญาไฟเลี้ยวข้างไว้ กดไลค์ ในเฟสบุ๊คด้วย
    ขณะรอไฟแดง แล้วก็ได้ผ่าไฟแดง เส้น พระประแดง ไปสอง ที่ เกือบตายครับ รถใหญ่เกือบชน เส้นนั้นฝนตกหนัก ถนนลื่นด้่วย

และ แล้วก็ถึงบ้าน แล้ว ก็มาเล่าให้เพื่อน ๆ ชาว โจ๊กเกอร์ได้ฟังกันครับ
    ตอนนี้ก็ยังเสียดายโทรศัพท์อยู่เลย และ รู้สึกผิดมากครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ezio Auditore อ่านกระทู้
    ทำบุญครับ!!!!!! เเล้วก็อย่าไปกังวลเรื่อง ความซวยมาก เดี๊ยวใจมันพาไปได้นะครับ ใช้ชีวิตไม่ประมาท ทำไรปลอดภัยไว้ครับ
    ผมละโคตเซ็งเลย นึกว่าจะผ่านปีใหม่ไปแบบสบายใจ แย่ ๆ ต้องแก้เคล็ด ฮัดดูบุญบ้างแล้วผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 28th December 2014 เมื่อ 02:18
    FC'โหดสสัด V2

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ทำบุญครับ!!!!!! เเล้วก็อย่าไปกังวลเรื่อง ความซวยมาก เดี๊ยวใจมันพาไปได้นะครับ ใช้ชีวิตไม่ประมาท ทำไรปลอดภัยไว้ครับ