ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์นิดหน่อยครับ ห่วงสภาพของตัวเอง!

เมื่อคืนวันที่ 28 ธ.ค. ที่ผ่านมา เวลา ตี3 เศษๆ รถมอเตอร์ไซต์ของผมได้ทำการหักหลบรถข้างหน้า ซึ่งขาของผมฟาดกับหลังรถอย่างแรงครับ แต่ก็ไม่คิดว่าจะเป็นอะไรมาก นั่งปวดอยู่ตั้งนาน ชั่วโมงนึงกว่ากู้ภัยจะมา แต่ก็รู้สึกได้ว่า มันก็ไม่ได้เป็นอะไรมากนะแค่ปวด หลังจากกู้ภัยมาผมก็ลองลุกขึ้น ตอนลุกรู้สึกปวดบริเวณที่ชนครับ แต่เดินได้ปกติ พับขาได้ แกว่งขาได้ ไม่รู้สึกปวดมาก แปล๊บๆนิดหน่อย ตอนแรกจะพาไปโรงพยาบาล ผมก็โอเคร ไม่ไปครับ เพราะถ้าแตก หรือหักก็คงจะบวมแล้วก็ขยับแทบไม่ได้แล้ว หลังจากกลับมาบ้านผมก็ดูบริเวณที่โดนชน ลองจับรู้สึกปวด แต่ไม่ได้ปวดกระดูก เพราะผมลองจับกระดูกดูปกติ แต่ปวดบริเวณเนื้อน่องเนื่องจากมันช้ำ เป็นสีม่วงเลยครับ ผ่านมาวันนึงแล้ว ความปวดลดลง แต่พอเวลาลุก เวลานั่ง จะรู้สึกปวดบริเวณที่ช้ำตามปกติ ซึ่งผ่านมาวันเดียวผมก็ไม่รู้จะหายตอนไหน อีกเรื่องคือ บริเวณนิ้วกลางของผม ขยับได้ปกติ แต่พอจับตรงข้อ หรือเวลาหมุนนิ้วกลางขึ้นลงมันจะปวดบริเวณข้อไม่มาก แต่รู้สึกปวด ผมมีคำถามว่า

1.อาการแบบนี้ มันหักมันแตกมันอะไรรึเปล่าครับ ? 2.ถ้าหากไม่เป็นอะไรมาก กี่วันจะหาย ? 3.ผมควรไปหาหมอรึเปล่า

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ถ้าคิดมากก็ควรจะไปหาหมอครับ

แต่ถ้าเป็นผมจะกินยาแก้อักเสบ วันสองวันคงหาย
    เคยล้ม ร้าวไปหลายวันอยู่

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ขอแนะนำ " ไป X-Ray ที่โรงพยาบาล ดีกว่า"

ประมาณ 200 กว่าบาทเองล่ะ ถ้าไม่เป็นอะไรจริงๆ ก็ดีไป หรือถ้าเกิดอะไรขึ้นมาจะได้รีบรักษาทันก่อนที่จะเป็นหนัก

อย่าคิดเอาเองว่าไม่เป็นไรล่ะ เพราะดูภายนอก ไม่เป็นไร แต่ข้างใน อาจจะเป็นหนักก็ได้ ใครจะรู้ล่ะ

รักษาตอนที่ยังเบาๆอยู่ ดีกว่ามารักษาเอาตอนสุดท้ายี่มันเป็นหนักแล้ว ดีกว่าจริงใหม ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ผมเคยเป็น(เฉพาะนิ้วแบบของจขกทนะ) แต่ที่เหลอถลอก ผมปล่อยเฉยๆ ไม่ยุ่ง ไม่อะไรเลย มันจะหายเองครับ แต่กระดูกจะผิดรูปไป แนะนำไปเอ็กซ์เรย์จะดีกว่า หายเจ็บไวๆๆนะครับ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    นิ้วกลางปวดผมคิดว่าน่าจะเกิดความเสียหายบริเวณ ข้อเอ็นที่นิ้วนะครับ แล้วที่ขาถ้ามันกระทบไปถึงกระดูกจริงๆ ตรงบริเวณที่โดนจะบวมและขยับไม่ได้ ถ้าปวดบริเวณข้อต่อ (หัวเข่า ข้อเท้า) ผมเดาว่าอาจจะเป็นที่เอ็น หรือไม่ ก็ กระดูกอ่อนครับ แนะนำนะครับถ้ามีประกันไปหาหมอจะดีกว่า เราไม่รู้ลึกจริงๆอาจจะเป็นอันตรายก็ได้ครับ เช่นเหตุการจากบางคนที่รถล้มแล้วไม่เป็นไรกลับบ้านไปพบว่าเลือดเลือดคั่งในสมอง แนะนำเป็นแนวทางนะครับ

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio