ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ จัดอันดับ 10 เกมส์กราฟฟิกงาม น่าติดตามมาเล่นกันใน ปี 2015 ★★★★★

จัดอันดับ 10 เกมส์กราฟฟิกงาม น่าติดตามมาเล่นกันใน ปี 2015

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ใกล้จะเข้าสู่ปี 2015 ไปทุกทีแล้ว ซึ่งก็กำลังจะเริ่มฤดูกาลใหม่ของการแข่งขันในหลายๆ ตลาด รวมถึงตลาดเกมส์ด้วย
    ไม่ว่าจะเป็นเกมส์ระดับคุณภาพจากค่ายผู้พัฒนายักษ์ใหญ่ต่างๆ หรือกราฟฟิกการแสดงผลที่พัฒนาจนเรียกได้ว่า
    โลกในวีดิโอเกมส์สวยจนเกินโลกแห่งความจริงจนใช้คำว่าเสมือนจริงไม่ได้เลยทีเดียว
    ซึ่งก็ยังมีอีกหลายโปรเจคเกมส์ที่เตรียมจะออกแข่งขันกันในปีหน้าที่กำลังจะถึงนี้มากมาย

ในครั้งนี้ ทางทีมไทยแวร์จึงขอนำเสนอ 10 อันดับเกมส์หน้าตาดี ที่คาดว่าจะทำให้เพื่อนๆ
    ที่ได้เข้าไปสัมผัสเกมส์เหล่านี้แล้ว จะรู้สึกอิ่มใจกับสภาพแวดล้อมสวยๆ จนเหมือนกับถูกดูดเข้าไปอยู่ในเกมส์เลยทีเดียว
    จะมีเกมส์อะไรบ้างนั้น มาติดตามชมกันได้เลย

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

10 อันดับเกมส์หน้าตาดีแห่งอนาคตปี 2015

อันดับ 10 No Man’s Sky

เกมส์ Sci-Fi สไตล์ Open-world ที่สร้างขึ้นโดย Hello Games สตูดิโอเมืองผู้ดี
    โดยความสวยงามของเกมส์นี้มาจากสภาพแวดล้อมภายในเกมส์ที่ผู้เล่นจะได้ขับยาศอวกาศผจญภัยไปในจักรวาล
    พบกับเหล่าดาวเคราะห์สวยๆ มากมาย ที่แปลกตาไปอีกแบบ โดยเกมส์นี้จะให้บริการบน PlayStation 4 ก่อน
    แล้วถึงต่อมาที่ PC Windows นะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=nmwG6Sj1Yfg

อันดับ 9 Zelda Wii U

พัฒนาแบบก้าวกระโดดสำหรับเกมส์ Zelda จาก Nintendo ที่ตั้งแต่ออกเกมส์คอนโซลระดับ Hi-end อย่าง Wii U มา
    เกมส์ Legend of Zelda ก็ออกมาในรูปแบบ HD ที่สะเทือนวงการ Nintendo และเกมส์คอนโซลกันอย่างหนักเลยทีเดียว

https://www.youtube.com/watch?v=kXnTYsHOd5E

อันดับ 8 Xenoblade Chronicles X

เกมส์ไตล์ JRPG ที่ถูกส่งเข้าประกวดจากทาง Nintendo Wii U อีกเกมส์หนึ่ง
    ซึ่งบรรยากาศสภาพแวดล้อมภายในเกมส์คงจะคุ้นตาแฟนเกมส์ JRPG เป็นอย่างยิ่ง
    เตรียมออกวางจำหน่ายในปี 2015 ที่ญี่ปุ่น อเมริกา ยุโรปและออสเตรเลีย

https://www.youtube.com/watch?v=TJwRZQ3SvKk

อันดับ 7 Rise of The Tomb Raider

เป็นอีกเกมส์หนึ่งที่อยู่คู่ชาวเกมเมอร์มาอย่างยาวนาน และการกลับมาในครั้งนี้อลังการกว่าที่ผ่านมาสุดๆ
    ไม่ว่าจะเป็นการทำอนิเมชั่นด้วยเทคนิค Motion Capture ที่แค่ใบหน้าก็มีการจับความเคลื่อนไหวกว่า 7,000 จุดเข้าไปแล้ว
    จึงไม่ต้องสาธยายเลยว่า ภาพในเกมส์จะละเมียดและสวยงามขนาดไหน

https://www.youtube.com/watch?v=5kLAyzmWnk4

อันดับ 6 Quantum Break

เกมส์จาก Remedy Entertainment ผู้สร้างเกมส์อย่าง Max Payne และ Alan Wake ที่สไตล์เกมสืออกแนวสมจริง
    พร้อมบรรยากาศเมืองในเวลากลางคืนที่มีแสงสีสร้างสีสันสวยๆ มากมาย
    ทำให้เป็นอีกเกมส์ที่ติดอันดับ 10 อันดับเกมส์กราฟฟิกสวยๆ นี้

https://www.youtube.com/watch?v=BO6FlaQ0Yco

อันดับ 5 Deep Down

เกมส์บน PlayStation 4 โดย Capcom ที่ชื่อก็สามารถการันตีคุณภาพของเกมส์ได้แน่นอน
    โดยเกมส์นี้เกมเมอร์จะได้สัมผัสกับบรรยากาศในยุคของอัศวินที่ศัตรูก็เป็นอะไรไปไม่ได้นอกจากมังกรและเหล่าสัตว์อสูรมากมาย

https://www.youtube.com/watch?v=PHEvyNiO0Tw

อันดับ 4 Batman: Arkham Knight

ไม่น้อยหน้าสำหรับซูเปอร์ฮีโร่เศรษฐีคนนี้ ที่เกมส์ภาคใหม่ออกมา เทคโนโลยีทั้งภายนอกและภายในเกมส์ก็ยิ่งล้ำขึ้นเรื่อยๆ
    ยิ่งทาง Rocksteady รับหน้าที่ในการพัฒนาอีก กล้าบอกได้เลยว่ากราฟฟิกล้ำๆ นี่ ได้เห็นจนเต็มอิ่มแน่นอน

https://www.youtube.com/watch?v=y_vqzYOvgvc

อันดับ 3 Bloodborne

เกมส์แฟนตาซีสไตล์แดนมายาและภูติผีปีศาจที่ได้เหล่านักออกแบบจากเกมส์ Dark Soul มาร่วมทีม
    ทำให้บรรยากาศของเกมส์นี้จะทำให้ผู้เล่นเหมือนหลงไปอยู่ในโลกของ Lord of the Rings ยังไงอย่างงั้นเลย

https://www.youtube.com/watch?v=0GJmO1hh4sg

อันดับ 2 The Witcher 3: Wild Hunt

เกมส์ที่มี Trailer ออกมาภูมิใจเสนอโชว์กราฟฟิกมาตลอดปี ซึ่งจะไม่ติดอันดับก็คงจะเป็นเรื่องยาก ไม่ว่าจะเป็นรายละเอียดของตัวละครที่สมจริงทุกสัดส่วน
    หรือสภาพแวดล้อมเกมส์งามๆ จากทุกซอกทุกมุมเมือง โดยเกมส์นี้มีแผนจะวางจำหน่ายในวันที่ 19 พฤษภาคม 2015 นี้

อันดับ 1 Uncharted 4: A Thiefs End

และสุดท้ายต้องขอยกอันดับ 1 ให้กับเกมส์ Uncharted 4 : A Thiefs End ที่แค่ภาพสกรีนช๊อตนี้ก็กินขาดแล้ว
    โดยในภาคนี้ ผู้เล่นจะได้เข้าไปผจญภัยในป่า ที่มีความงามของธรรมชาติที่สวยสมจริง จนเหมือนได้ไปผจญภัยในป่าลึกเองเลยจริงๆ

เป็นยังไงบ้างครับกับเกมส์กราฟฟิคสวยๆ ที่น่าติดตามในปี 2015 ที่ทางไทยแวร์จัดหามาให้ชมกัน
    เพื่อนๆ ที่มีเกมส์ไหนที่มีกราฟฟิกสวยๆ อยากจะแนะนำกันบ้าง ก็สามารถมาแชร์กันได้เลยนะครับ

ที่มา : GameCriticism

Credit :

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ต้มน้ำตอยจึดจบของโจร

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    the order 1886 ละครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Zelda เนี่ยนะสวย?

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    Zelda เนี่ยนะสวย?
    สวยแบบ fantasy รึเปล่าครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    Deep Down ผมว่าเขาลดกราฟฟิกลงหรือเปล่าผมจำได้ว่ามันสวยกว่านี้นะหรือผมจำผิดเอง

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    สักวัน คอมฉันจะยิ่งใหญ่ เล่นเกมกัน ลื่นใหลในรูปสุดหรู ภายใต้แรม การ์ดจอ ซีพียู ระดับโหด Cort อนันต์ จักวาล...
    ปล.อย่าถือสาคนเมา

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    แล้ว GTA V หล่ะครับ? หรือยังไง

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    แล้ว GTA V หล่ะครับ? หรือยังไง
    GTA V ผมว่าเฉยๆนะ ภาพคล้ายๆกับ Max payne 3 ที่เอามาปรับรายละเอียด เพิ่มขึ้น
    แต่ GTA V ถึงภาพอาจจะสวยไม่สุด แต่ระบบการเล่นนี้สุดยอด

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    FINAL FANTASY 15 หละคับ ?
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    จริงๆ GTA V เป็นเกมส์ออกมาในปี 2014 นะครับ
    แค่รีมาสเตอร์สำหรับ PS4, Xbox One และ PC เท่านั้น

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อันดับ 1. นี่สวยสุดละหรอผมว่า

The order ไม่ติดอันดับ1 มากกว่าหรือไง

Unchrted 4. ผมว่าภาพมันธรรมดาไม่ต่างจาก ps3เหมือนเอามาปรับปรุงรายละเอียดในฉากสิ่งของแค่นั้นตัวละครโมเดลต่างๆไม่ต่างจากภาค 3 เลย

อีกอย่างหัวข้อ. บอกเกมกราฟฟิกที่สวยที่สุดแห่งปี2015. Final fantasy 15. The order ไปไหน.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Metal Gear Solid V: The Phantom Pain หล่ะครับ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    สำหรับผมมันคือ "10 อันดับเกมที่ไม่มีปัญญาเล่นในปี 2015"
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    The Witcher 3 ภาพที่เขาโชว์ในเกมเพลสวยจริงๆ กลัวคอมจะไม่ไหว 55
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมว่า Tom Clancy's The Division แต่ดันไม่ติด แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    The orderไม่ติดได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    FF XV ละแง่วๆ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    อันดับ 1 ได้ไปได้ไงนิ ที่ 1 น่าจะเป็น The Witcher 3 มากกว่า
    เกม ps4 จะไปรีดภาพเมพเท่าเกม pc ได้ไงนั่น

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CaZuKa อ่านกระทู้
    FINAL FANTASY 15 หละคับ ?
    ผมว่าเค้ายังไม่ประกาศวันวางจำหน่ายรึเปล่าครับ เลยไม่ติด
    เพราะจริงๆ ภาพมันสวยโคตรๆเลย FF XV อ่ะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมว่า The witcher 3 ภาพสวยกว่า unchan นะ

แล้ว ไม่มี Black desert เหรอ รายนั้นก็ภาพสวยมากๆ นะ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ทั้งหมด10เกม เคยเล่นอยู่เกมเดียว Tomb Raider
    No comment !!

Panigale
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    3
    ดินิวออเดอร์ เราหายไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Champ 5555+ อ่านกระทู้
    จริงๆ GTA V เป็นเกมส์ออกมาในปี 2014 นะครับ
    แค่รีมาสเตอร์สำหรับ PS4, Xbox One และ PC เท่านั้น
    ตามนี้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 30th December 2014 เมื่อ 11:51

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    จับตา Batman: Arkham Knight อย่างเดียวเลย หน้าเล่นโครต ๆ
    Life is a game