ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

เลิกกับแฟนมา แล้วทำใจไม่ได้ ทำยังไงดีครับ

ผมเลิกกับแฟน มา 3 อาทิตย์ แต่เลิกกันด้วย ดี ผมพยายามที่จะไม่คิดถึงเขา แต่กลับกัน ผมกลับคิดถึงตลอด เป็นห่วงมาก พยายามคุยกับเขาแต่ทำไม่ได้
    (แฟนคนนี้ผมรักมาก) เวลาทำกิจกรรมอื่นก็คิดถึงเขาตลอดเวลา ร้องไห้เป็นบางครั้งในวันที่ทนไม่ไหว จริงๆ ผมเคยบอกตัวเองว่า "ไม่เป็นไร" แต่ก็ เป็นทุกที
    ผมรู้สึกแบบ หดหู่ มากผมควรทำยังไงดีครับ (ปวดใจมาก)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เดี๋ยวก็ทำได้ครับ อิอิ เอาตูดเป็นประกัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    หาไรทำให้มันไม่หมกมุ่นอะครับ อย่าอยุ่คนเดียว อย่าฟังเพลงเศร้า อย่าทำอะไรที่เคยทำกับแฟนมากๆ
    ไปเที่ยวกะเพื่อนฝูง ชาย-หญิง ได้หมด เล่นเกม ตั้งใจทำงาน(หรือเรียน) หาสาวๆคุยผูกมิตรใหม่

แต่ทั้งหมดทั้งปวง "เวลา" ครับ นานๆไปเดี๋ยวก็ลืมเอง แล้วคุณจะรู้ว่า แฟนเก่าไม่ได้ดีที่สุด คนใหม่ๆรออยู่อีกเยอะแยะครับ ผมผ่านมันมาแล้วด้วยดี สู้ๆครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เล่นเกมครับ อิอิ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อดทนเท่านั้นละครับ ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากตัวคุณเองนั้นละ

ไม่มีใครตายเพราะอกหัก แต่ที่ตายเพราะ ทำร้ายตัวเองทั้งนั้นครับ

สู้ ๆ คนเรารักได้กะ เลิกรักได้ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    หาเรื่องธรรมะอ่านครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    โทรมาอย่ารับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bluesky อ่านกระทู้
    ผมเลิกกับแฟน มา 3 อาทิตย์ แต่เลิกกันด้วย ดี ผมพยายามที่จะไม่คิดถึงเขา แต่กลับกัน ผมกลับคิดถึงตลอด เป็นห่วงมาก พยายามคุยกับเขาแต่ทำไม่ได้
    (แฟนคนนี้ผมรักมาก) เวลาทำกิจกรรมอื่นก็คิดถึงเขาตลอดเวลา ร้องไห้เป็นบางครั้งในวันที่ทนไม่ไหว จริงๆ ผมเคยบอกตัวเองว่า "ไม่เป็นไร" แต่ก็ เป็นทุกที
    ผมรู้สึกแบบ หดหู่ มากผมควรทำยังไงดีครับ (ปวดใจมาก)
    ผมอ่านหลายเม้นแล้วเหมือนว่าหลายคนให้คุณพยายามทำอย่างอื่นซึ่งผมคิดว่าคุณก็พยายามทำอยู่
    เพื่อให้เวลาช่วยคุณเพื่อที่ลืมมันได้ ซึ่งผมบอกได้เลยว่าไม่มีทาง

สำหรับผมคิดว่าถ้าหนีตอนนี้แล้วถ้าเกิดเมื่อไหร่เกิดเหตุการณ์ที่ทำให้นึกถึงเรื่องนี้อีกคุณก็จะเป็นแบบนี้ซ้ำไปซ้ำมา
    เพราะว่าสิ่งที่คุณชอบทำกับแฟนเป็นประจำส่วนใหญ่แล้วก็มักจะเป็นสิ่งที่คุณชอบทำด้วยหรือว่าเป็นกิจวัตรประจำวัน

แรกๆ อาจจะหลอกตัวเองเหมือนว่าเขายังอยู่ด้วย คิดว่าเหมือนมีเขามาทำอะไรให้หรือเราทำอะไรให้เขา
    เราแม้ว่าในความจริงแล้วตอนนี้เขาจะไม่อยู่กับเราแล้วก็ตาม ให้เปลี่ยนจากความเศร้าให้เป็นกำลังใจ
    แนะนำว่าให้หาเป้าหมายของชีวิตใหม่หาว่าอะไรคือสิ่งที่เราชอบจริงๆ หรือลองอะไรที่แปลกใหม่สำหรับเรา
    และอย่าเปลี่ยนแปลงตัวเองในแบบที่ไม่ชอบเพื่อหนีเหตุการณ์ที่ทำให้คุณนึกถึงมัน

มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วเมื่อที่เวลาคนเราสูญเสียสิ่งสำคัญไปซักอย่างนึง
    ที่คนเรามักจะย้อนไปคิดถึงสิ่งเหล่านั้นก่อนที่จะสูญเสียมันไป ก็เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากสูญเสียมันไป

แล้วก็ทิ้งท้ายนิดนึงถ้าเขาโทรมาก็รับ มาคุยด้วยก็คุยครับ อย่าหนีครับ
    เพราะเราไม่รู้ว่าจะเป็นการพบกันครั้งสุดท้ายรึเปล่าครับ แม้ตอนแรกคุณอาจจะคิดว่าตัดใจได้แล้ว
    แต่ตอนหลังคุณก็จะกับไปคิดว่าเสียโอกาสการเจอกันครั้งสุดท้าย เหมือนคุณที่ไม่ได้คุยแล้วรุ้สึกหดหู่กว่าเดิม

สุดท้ายนะครับเวลาไม่สามารถเปลี่ยนตัวเราแต่เป็นตัวเราเองที่เป็นคนเปลี่ยนมันครับ
    ผิดถูกตรงไหนก็ติด้วยนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nekoload อ่านกระทู้
    ผมอ่านหลายเม้นแล้วเหมือนว่าหลายคนให้คุณพยายามทำอย่างอื่นซึ่งผมคิดว่าคุณก็พยายามทำอยู่
    เพื่อให้เวลาช่วยคุณเพื่อที่ลืมมันได้ ซึ่งผมบอกได้เลยว่าไม่มีทาง

สำหรับผมคิดว่าถ้าหนีตอนนี้แล้วถ้าเกิดเมื่อไหร่เกิดเหตุการณ์ที่ทำให้นึกถึงเรื่องนี้อีกคุณก็จะเป็นแบบนี้ซ้ำไปซ้ำมา
    เพราะว่าสิ่งที่คุณชอบทำกับแฟนเป็นประจำส่วนใหญ่แล้วก็มักจะเป็นสิ่งที่คุณชอบทำด้วยหรือว่าเป็นกิจวัตรประจำวัน

แรกๆ อาจจะหลอกตัวเองเหมือนว่าเขายังอยู่ด้วย คิดว่าเหมือนมีเขามาทำอะไรให้หรือเราทำอะไรให้เขา
    เราแม้ว่าในความจริงแล้วตอนนี้เขาจะไม่อยู่กับเราแล้วก็ตาม ให้เปลี่ยนจากความเศร้าให้เป็นกำลังใจ
    แนะนำว่าให้หาเป้าหมายของชีวิตใหม่หาว่าอะไรคือสิ่งที่เราชอบจริงๆ หรือลองอะไรที่แปลกใหม่สำหรับเรา
    และอย่าเปลี่ยนแปลงตัวเองในแบบที่ไม่ชอบเพื่อหนีเหตุการณ์ที่ทำให้คุณนึกถึงมัน

มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วเมื่อที่เวลาคนเราสูญเสียสิ่งสำคัญไปซักอย่างนึง
    ที่คนเรามักจะย้อนไปคิดถึงสิ่งเหล่านั้นก่อนที่จะสูญเสียมันไป ก็เพราะไม่มีใครหรอกที่อยากสูญเสียมันไป

แล้วก็ทิ้งท้ายนิดนึงถ้าเขาโทรมาก็รับ มาคุยด้วยก็คุยครับ อย่าหนีครับ
    เพราะเราไม่รู้ว่าจะเป็นการพบกันครั้งสุดท้ายรึเปล่าครับ แม้ตอนแรกคุณอาจจะคิดว่าตัดใจได้แล้ว
    แต่ตอนหลังคุณก็จะกับไปคิดว่าเสียโอกาสการเจอกันครั้งสุดท้าย เหมือนคุณที่ไม่ได้คุยแล้วรุ้สึกหดหู่กว่าเดิม

สุดท้ายนะครับเวลาไม่สามารถเปลี่ยนตัวเราแต่เป็นตัวเราเองที่เป็นคนเปลี่ยนมันครับ
    ผิดถูกตรงไหนก็ติด้วยนะครับ
    ขอบคุณนะครับ คือ ผมว่ามันไม่มีผิด ถูก หรอกครับ ตอนแรกอย่างที่ท่าน บอกเลย คือผมโกหกตัวเองว่า เขา อยู่ด้วย แต่ความจริงไม่มีเลย
    เมื่อคืนปีใหม่ ที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาส คุยกับเขา ซึ้งปกติ ผมจะไม่ตอบ หรือไม่ก็บล็อกไปเลย มันทำให้ผมรู้สึกสบายใจขึ้นว่า เราได้คุยกับเขาไปแล้ว เราเป็นห่วงเขา เขาเป็นห่วงเรา
    แต่ผมไม่รู้เหมือนกันว่าจากกันตอนไหน ซึ้งผมรู้ดีว่า ยังไงก็ต้องมีการจากลา ต่อให้ยื้อแค่ไหน คนจะไปก็ต้องไป ไม่มีใครห้ามมันได้
    ส่วนเรื่องเวลา ผมคิดว่า มันช่วยได้สำหรับบางคน เมื่อวันเวลาผ่านไป มันจะมี อยุ่ช่วงนึง ที่เราจะลืมเขา จริงๆ (อาจใช้เวลานานหน่อยก็ตาม)
    แต่ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ที่ทำให้ผมสบายใจขึ้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bluesky : 2nd January 2015 เมื่อ 00:02

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    หา เหล้า มานะ ออนเดอะร็อค เลย เชื่อดิหาย
    No comment !!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ช่วยตัวเองนะครับ สู้ๆ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    หาคนใหม่ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    คุณกำลังดีขึ้นทุกวินาที

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อยากทำใจได้ก็ไปหาไรทำครับเช่นกวาดบ้านถูกบ้านอย่าอยู่เฉยๆ พออยู่เฉยๆแล้วเราจะฟุ่งซ่านครับจะทำใจยาก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    จขกท เหมือนผมเป่ะๆ แต่เราก็ทำอะไรไม่ได้อยู่ดี ทางที่ดีคือ ต้องพยายามอ่าครับ
    : CPU Core I3 2100 @ 3.10 Ghz VGA : ATI Radeon HD 5670 1774 MB RAM : 2 GB OS : Win 7 :

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    รอครับ จะไม่มีวันลืมแน่ๆ จนกว่าคุณจะเจอคนใหม่แล้วเขาจะมาทำให้คุณไม่นึกถึงคนเก่าแน่นอน แต่เวลานี้
    เล่นเกมครับ อยู่กับเพื่อน หาคนคุยด้วย หาอะไรทำ อย่าเผลอไปฟังเพลงเศร้าเข้าล่ะเดี๋ยวจะกระตุ้นอารมณ์เศร้า
    ทำในสิ่งที่ตอนมีแฟนทำไม่ได้ ทำในสิ่งที่รัก เพื่อน กับ ครอบครัว แล้วก็สิ่งที่ชอบจะช่วยได้แน่นอน สู้ๆครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: