ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ใครคิดถึงร้านเกมส์สมัยก่อนมั่งครับ

ใครคิดถึงร้านเกมส์สมัยก่อนมั่งครับ สมัยที่เป็นร้าน ps1 ps2 เล่าความทรงจำกันว่าเป็นยังไงบ้าง
    ความทรงจำของผมเท่าที่จำได้คือ พวกผู้ไหญ่ จะเล่นวินนิ่งกัน ส่วนเด็กๆจะเล่นเกมส์ต่อสู้ แถวบ้านผมฮิตเกมส์มวยปล้ำมาก เล่นกันอยู่แค่2ภาค ภาคแรกขของเด็กคือ smack down 2003

รบกวนใครมีรูป ขอรูปถ่ายร้านเกมส์สมัยนั้นหน่อยครับ คิดถึงมาก เดี๋ยวนี้มีอยู่ร้านนึงแถวบ้าน แต่ที่อ่าานคาดว่าไม่น่าจะมีแล้ว 555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    แต่ก่อนมีหลายร้านเลย สมัยนั้นใครมี ps2 นี่ถือว่าหล่อมาก

ตอนนั้นที่เห้นเล่นๆกันก็ dragonball มวยปล้ำ เสือภูเขา วินนงวินนิ่ง อะไรก็ว่ากันไป

พูดแล้วน้ำตาจะไหลอ่ะ คือ เราโตมากับสิ่งนั้น สมัยนี้มาเป็นไอพงแพด อะไรๆมันเปลี่ยนไปเยอะเน้อ

ส่วนภาพไม่มีนะ ตอนนั้นไม่มีโทรศัพท์ ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    6,632
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมเล่นร้านเกม Fr 202 เกมเต่านินจากันเลยที่เดียว ตอนนั้นสตรีตไฟเตอร์ฮิตมากแต่ผมปล่อยพลังไม่เป็นก็เลยสู้เขาไม่ค่อยได้
    ปล.อย่าถามอายุนะ
    ตายในสนามรบเป็นศพของทหาร

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    แต่ก่อนมีหลายร้านเลย สมัยนั้นใครมี ps2 นี่ถือว่าหล่อมาก

ตอนนั้นที่เห้นเล่นๆกันก็ dragonball มวยปล้ำ เสือภูเขา วินนงวินนิ่ง อะไรก็ว่ากันไป

พูดแล้วน้ำตาจะไหลอ่ะ คือ เราโตมากับสิ่งนั้น สมัยนี้มาเป็นไอพงแพด อะไรๆมันเปลี่ยนไปเยอะเน้อ

ส่วนภาพไม่มีนะ ตอนนั้นไม่มีโทรศัพท์ ฮ่าๆๆ
    สมัยนั้นแม่ถูกหวยซื้อ ps2 ให้ พระเจ้า เวลาพูดกับเพื่อนทีโรงเรียนว่ามี ps2 นี่หล่อยังไงไม่รู้ 555+ ยิ่งสมัยเด็กๆ มีแต่ps1ทั้งร้านนะ แหม่ มันคือความสุขที่เด็กสมัยนี้ไม่มีวันเข้าใจจริงๆ 5555 พวกเราแก่แล้วหล่ะ

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464

เลิกเรียนมาต้องออกเงินกับเพื่อน เล่นซัก 10 บาท จัดกันมันๆ ฮ่าๆ นี่เลยเกมประจำ

ภาพแบบนี้ ในสมัยนั้นถือว่า สุดยอดมากๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เดี๋ยวนี้ผมก็ยังพอเห็นอยู่นะร้านเกม ps2 เนี่ยแต่เหลือไม่ถึง3ร้านละที่เห็นๆมาแถวบ้าน
    เหตุผลที่ผมเล่นเกมร้านพวกนี้เพราะ.......เบาะนุ่มมาก 555+ (ร้านที่มันเป็นเบาะเอียงได้ หรูสุดๆสมัยนั้น)

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    คิดถึงจริง ๆ เมื่อก่อนนั่งเล่น PS2 กับเพื่อน ถึงกับซื้อหนังสือเกมมานั่งอ่านหาวิธีปลดล็อคฉาก , ไอเทม , ตัวละครลับ
    ตอนนั้นที่เล่นประจำ Dynasty Warriors , Star War Battlefront , Smackdown , Dragonball , Devil May Cry 2 , Mortal Kombat
    มันเยอะแยะกว่านี้อีกแต่จำชื่อเกมไม่ได้ แต่ตอนนี้ร้านแถวบ้านปิดหรือย้ายร้านไปหมดแล้ว

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    มวยปล้ำ กับ 3ก๊ก นี่ที่ 1 ในใจฉันเลยหละ พอขึ้น ม.1 วินนิ่งทั้งวัน ถึงขั้นโดดเรียนมาเล่นกินตังกับเพื่อนเลยทีเดียวเชียว นึกแล้วก็ขำ ฮ่าๆ

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    สมัยนั้นผมเล่น dokapon the world PS2 กับเพื่อนสนุกมากครับ เล่นจนขนาดบอกให้พี่เจ้าของร้านเกมซื้อหนังสือบทสรุปมาเลยทีเดียว
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ยุคเครื่อง PS มันยุคสุดท้ายของร้านเกมคอนโซลแล้วครับ เลยไม่รู้จะคิดถึงไปทำไม...
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    คิดถึงวัยเด็ก ยิ่งเจ้าของร้านเกมเป็นคอเกมด้วยนะ หนังสือเกมทุกเล่มมีให้อ่าน บทสรุปมีมันทุกเกม เกมแปลกๆที่ไม่นิยมก็มีให้เล่น

ตอนนี้เปลี่ยนที่สิงเป็นร้านขายเกมเจ้าประจำแทน คุยระลึกชาติถึงเกมเก่าๆกัน ความสุขเล็กๆของเด็กหนวด

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    วินนิ่ง ไบโอ ฮาร์เวสมูน GT(เกมขับรถ) ไฟนอล อักเยอะจำไม่หมด