ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850

[สำหรับผู้อยากพัฒนาเกม]แจก source code ของเกมที่ผมสร้าง The Shadow ครับ[ระบบตัวละคร+ปืน]

Happy New Year 2015
    Source code สำหรับผู้พัฒนาเกม

Soucre code สำหรับนักพัฒนาหน้าใหม่นะครับ ที่ผมให้สามารถนำไปสร้างเป็นเกมได้เลยโดยไม่จำเป็นต้องมีพื้นฐานในการเขียน source code ภาษา C หรือ java เลย ถ้าเราแจกเป็นตัวสำเร็จให้นำไปสร้างเกมได้ง่ายประหนึ่งสร้างแมพในเกมเลยทีเดียว

ก่อนอื่นทกท่านจะต้องมีโปรแกรม unity กันก่อน
    Dowload เวอร์ชั่น 4.5.5 เท่านั้นนะครับ

Click

Source Code ครับ
    มี 2 ลิงค์นะครับ ลิงค์แรกครอบ adf ลิงค์ 2 ไม่ครอบสำหรับคนขี้เกียจกด
    Link1:Dowload
    Link2:Dowload
    password pn5972k4o

สำหรับผู้ที่ต้องการจะสนับสนุนผู้พัฒนาจากการ donate สามารถติดดต่อได้ทาง Pm นะครับ
    ขอบคุณครับ ผู้ที่ donate หรือ บริจาคเงินสนับสนุนทุกท่านจะได้รับ Source code ระบบยานพาหนะมีรถ 1 คันและ helicopter 1 ลำ ไปใช้ฟรีๆนะครับ( 50 true ก็ได้ครับ 555+)

หมายเหตุ
    สำหรับตัว Full souce code ที่ผมใช้สร้างเกมจริงๆ มันขนาดใหญ่มากนะครับ อีกทีั่งผมยังซื้อ Asset มาหลายตัวมากๆนะครับ(รวมมูลค่ามากกว่า 3 หมื่น บาท) ฉะนั้น ตัว full source ดังกล่าวผมจะนำมาแจกเมื่อค่า donate หรือ ค่าสนับสนุน ถึงนะยอดนะครับ ขอบคุณครับ
    Donate 5000/5000
    ขอบคุณท่าน KHUNGOLF มากครับ(ยอด donate 5000 บาท)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 3rd January 2015 เมื่อ 11:51

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อยากถามว่า unreal cry unity

อันใหนสร้างได้ง่ายที่สุดครับ

ผมสนใจจะสร้างเป็นโปรเจ็คจบ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    อยากถามว่า unreal cry unity

อันใหนสร้างได้ง่ายที่สุดครับ

ผมสนใจจะสร้างเป็นโปรเจ็คจบ
    UNITY ประยุกค์และใช้ได้ง่ายสุดครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ถ้าจะทำเองจริง ๆ มันยากมากมั้ยอะครับ
    (แบบเริ่มเองทำไรเองทั้งหมดเลยอะครับ)
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    ถ้าจะทำเองจริง ๆ มันยากมากมั้ยอะครับ
    (แบบเริ่มเองทำไรเองทั้งหมดเลยอะครับ)
    ยากสุดๆเลยครับ เพราะต้องมานั่งวาด model + ทำ animation + เขียน code
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 1st January 2015 เมื่อ 16:20

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    UNITY ใช้งานง่าย ทำเสณ็จ จับๆ ลง โทรศัพท์ ทุก OS จับลง คอม จับลง เว็บ ง่ายดี 55

กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    พี่ครับขอนอกเรื่องสักนิดนะครับ รบกวนขอดาต้าเบส WARZ และ วิธีทำของพี่ได้ไหม(ทำเสร็จหรือยังครับ)ผมยังติดตามอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    Donate 5000/5000 ครบแล้วครับ
    ขอบคุณท่าน KHUNGOLF มากครับ(ยอด donate 5000 บาท)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: