ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789

★★★★★ เป็นเรื่อง ฐานข้อมูลผู้ใช้ Origin อาจโดนแฮค รีบเปลี่ยนรหัสผ่านด่วน! ★★★★★

เป็นเรื่อง ฐานข้อมูลผู้ใช้ Origin อาจโดนแฮค รีบเปลี่ยนรหัสผ่านด่วน!

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ช่วงนี้เรียกได้ว่าเป็นช่วงที่ต้องระวังตัวกันมากขึ้นเพราะก่อนหน้านั้น *PlayStation Network
    และ Xbox Live*
    ก็ถูกโจมตีทางไซเบอร์ไปถ้วนหน้าแล้ว ล่าสุด ได้มีรายงานจากผู้ใช้ Origin
    ซึ่งสื่อไปถึงการแฮคฐานข้อมูลผู้ใช้ของ Origin ว่าอาจถูกแฮคเนื่องจากอยู่ดีๆ
    บัญชีผู้ใช้ของพวกเขาซิ้อเกมจากร้านค้า Origin โดยเจ้าตัวไม่รู้เรื่องเลยน่ะสิ

เรื่องราวเกิดขึ้นที่ *Reddit* เมื่อมีผู้ใช้รายหนึ่งได้ตั้งกระทู้โดยมีรายละเอียดว่าอยู่ดีๆ
    บัญชีของเขาก็มีประวัติการสั่งซื้อเกมใหม่ๆ โดยไม่ทราบสาเหตุทั้งๆ ที่ไม่ได้ซื้ออะไรเลยตอนนั้น
    ซึ่งหลายๆ คนก็ได้ประสบปัญหาเดียวกัน บางคนก็เสียเงินทั้งๆ ที่ไม่ได้ซื้อเกมอะไร
    บางคนก็ได้รับ Achievement จากเกมที่ไม่ได้มีในคลัง บางคนก็พบว่าตนเองไม่สามารถซื้อเกมใน Origin ได้
    ที่หนักเลยก็คือมีคนถูกแบนเพราะมีคนเอาบัญชีผู้ใช้ของเขาไปฟาร์มเงินในเกม FIFA 15 เลยทีเดียว
    ซึ่งทาง EA ก็ได้ออกมาบอกว่า EA Support รับมือกับสถานการณ์แบบนี้ได้สบายๆ
    ไม่ต้องเป็นห่วงสบายใจได้ ถึงกระนั้นก็ยังไม่พบว่ามีการเจาะข้อมูลฐานผู้ใช้ Origin แต่อย่างใด
    ทางที่ดีตอนนี้รีบเปลี่ยนรหัสบัญชีผู้ใช้ดูจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ
    ถ้าหากมีปัญหาอะไรให้ติดต่อ *EA Support* โดยทันที หากมีข้อมูลคืบหน้าจะรีบแจ้งให้ทราบทันที

───────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────────

ที่มา : PCGamer

Credit :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    แล้ว steam จะโดนแฮคไหมนี่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markboon2 อ่านกระทู้
    แล้ว steam จะโดนแฮคไหมนี่
    อาจจะโดนละมั้งนะ 555555555555555555+

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    Steam โดน ก็แจกเกมฟรีเลยครับ จำได้ว่าเคยมีข่าวทำนองนี้กับทาง Valve อยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมโดนมาแล้วครับ 2อาทิตได้แล้ว อยู่มีคนซื้อเกม Fifa 15 กับ Watch Dog เฉยเลย
    ดีที่Watch dogไม่ผ่าน เหมือนซื้อติดกันเกิน แต่Fifa15 ก็ได้เงินคืน

ทางที่ดีเวลาซื้อเกม อย่าให้ระบบจำข้อมูลบัตร ทั้งOrigin Steam ครับ แค่นี้เงินก็ไม่หายแล้ว หรือใครที่จำไปแล้วมให้ไปลบข้อมูลออกซะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krittinat : 1st January 2015 เมื่อ 23:29

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krittinat อ่านกระทู้
    ผมโดนมาแล้วครับ 2อาทิตได้แล้ว อยู่มีคนซื้อเกม Fifa 15 กับ Watch Dog เฉยเลย
    ดีที่Watch dogไม่ผ่าน เหมือนซื้อติดกันเกิน แต่Fifa15 ก็ได้เงินคืน

ทางที่ดีเวลาซื้อเกม อย่าให้ระบบจำข้อมูลบัตร ทั้งOrigin Steam ครับ แค่นี้เงินก็ไม่หายแล้ว หรือใครที่จำไปแล้วมให้ไปลบข้อมูลออกซะ
    หลายๆคนทำเป็นเล่นกันไป ผมเพิ่งโดนมาเลยครับ ซื้อ Fifa 15 เอง เฉยเลย แถมล็อก id ไว้ด้วย ต้องลำบากติดต่อเอาคืนอีก ตังก็ยังไม่ได้คืน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: