ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

Question ช่วยแนะนำ android ดีๆในงบ 10000-13000 หน่อยครับผม

พอดีกำลังจะซื้อมือถือใหม่วันพรุ่งนี้ ที่ฟิวเจอร์ไม่ก็เซียร์รังสิต
    รุ่นที่ผมอยากได้ส่วนตัวก็คือ htc desire 820 และก็พวก LG
    พอดีไม่ได้ศึกษาข้อมูลโทรศัพท์ เลยอยากให้พวกท่านช่วยแนะนำหน่อยอะครับ

ปล.ไม่เอา Samsung (เยอะแล้วว)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Xiaomi Mi4 ครับ สั่งจากเว็บ Hatyai4G ได้เลยครับ รับรองคุ้ม
    ดู พรีวิว คร่าวๆก่อนก็ได้นะครับ ^^

http://pantip.com/topic/32464375
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rattawit23 : 2nd January 2015 เมื่อ 14:53

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,549
    Asus Padfone S ก็เป็นอีกทางเลือกคุ้มๆครับ!!
    9,999 ฿ @CSC

http://www.csci.co.th/index.php/prod...dfone-s-detail

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    xiaomi MI4 อีกเสียง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    Xiaomi ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    Xiaomi mi 4 มันจะมีปัญหาเข้าศูนย์อะไรพวกนี้มั้ย
    แล้วพอจะมีตัวไหนแนะนำอีกบ้างมั้ยครับบ

กล่าวขอบคุณ
    212
    ขอดันหน่อยพรุ่งนี้ต้องไปซื้อแล้ววแนะนำหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    ดันครั้งสุดท้ายและ ดูเหมือนรุ่น820ที่ผมจะเอาไม่มี ดันมีแต่ตัวลดสเปคcpu บ่ายๆนี้จะไปซื้อละ ช่วยแนะนำด้วยนะครับบ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    Xiami หาซื้อยากนะ ส่วนมากเป็นเครื่องหิ้วไม่มีการเปิดตัวที่ไทยอย่างเป็นทางการ พวกอะไหล่ทั้งหลายพวกนี้ผมว่าหาซื้อยากอยู่แหละ
    ส่วนมากร้านที่เราไปซื้อด้วย เขาจะรับประกัน 1 ปี ถ้ามีปัญหา ทางร้านจะส่งไปซ่อมนอกประเทศครับ ศูนย์ยังไม่มีนะครับคาดว่าอีกนาน

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    ตอนนี้ที่เห็นๆ XiaoMI มี Hatyai4G กับ Stepgeekshop รับประกัน 1 ปี ทั้งคู่
    //ตอนนี้กำลังลังเล ZTE z7 MAX กับ MI4 5555
    ( แบรนด์ดังๆหลบไป พี่จีนมาแล้ว )

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    ผมใช้ Xiaomi mi4 อยู่ครับ ซื้อเมื่อเดือน ตุลาคม 2014

ก็ดีสมคำล่ำลือแหละครับ กล้องหน้าแต่งรูปให้อัตโนมัตโดยไม่ต้องใช้แอพ
    เพื่อนผู้หญิงนี่ชอบมาก ยืมไปถ่ายกันเป็นร้อยรูป เห็นบอกว่าแต่งเนียน? ไม่เหมือนแอพ
    ผมนี่ถึงกับไม่มีอะไรทำเลยครับ5555555
    แถมมีโฟกัสบอกอายุให้เล่นด้วย (เฉพาะกล้องหน้า)
    เรื่องกล้องดีใช้ได้เลย กดถ่ายได้รัวๆ ไม่ต้องรอโฟกัส

ธีมก็มีให้โหลดเยอะแยะ ทั้งฟรี และเสียเงิน

แอพเพลงมีเนื้อเพลงให้ด้วย(ถ้ามีเน็ต) มันจะเสริชหาให้อัตโนมัต
    แถมวิ่งตามคำร้องเหมือนคาราโอเกะ

แต่ลำโพง ผมคิดไปเองรึเปล่าก็ไม่รู้ มันดังน้อยกว่ายี่ห้ออื่นนิดนึง?

มีเรื่องข้องใจ หรือยากรู้ถามผมได้นะ ถึงจะใช้มาได้ไม่นานก็เถอะ

ปล. อยากเตือนไว้ ถ้าเสียซ่อมยากจริงๆ

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา ผมทำตกหน้าจอแตกสัมผัสไม่ได้เลย เมื่อวันที่ 31 ธันวา 2014 ก่อนปีใหม่ 2 ชั่วโมง
    ร้านหยุดทำการเนื่องในวันปีใหม่ ถึงวันที่ 2 มกรา พอวันที่ 3 ปุ๊บ เป็นวันเสาร์ ร้านหยุดอีก จนตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ส่งซ่อมเลยครับ
    ต้องรอวันที่ 5 กว่าจะได้ส่งไปให้ทางร้าน กว่าร้านจะส่งไปจีน กว่าจะเสร็จกระบวนการ

หลายเดือน..

ขอเตือนด้วยความหวังดีจริงๆ ถ้าจะใช้ของหายาก โปรดรักษาเท่าชีวิต

ตอนนี้ผมว่าจะใช้ฮีโร่รอไปก่อน แต่ถ้าค่าซ่อมแพงคงซื้อใหม่ แบบที่มีขายในไทยแล้ว